ดู: 15060|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] REVIEW การฉีดฟิลเลอร์คางครั้งแรก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย erk-erk เมื่อ 2011-11-7 14:58

หมอเติมให้นิดเดียวนะคะ เอาธรรมชาติที่สุด เอาเล็กๆ ระหว่างฉีดขนาดโปะยาชาเป็นเวลานาน แต่มันปวดมาก มือคุณหมอนิ่มมาก แล้วคุณหมอก็พูดเสียงนุ่มๆ สะกดจิตเราตลอดเวลา ว่าจะเสร็จแล้วนะ อีกนิดนึง อีกนิดนึงนะ ใกล้แล้ว อีกนิดเดียว ตัวเราเองหลับตาปี๋ มันปวดจริงๆนะคะ รู้สึกแค่ตัวยามันวิ่งเข้ามาจึงปวด ไม่ถึง 5 นาทีทุกอย่างเรียบร้อยด้วยฝีมือการปั้นคางของคุณหมอรังสิมา

เป็นไงคะ หลังทำมันบวมเลยทันที ตอนนี้ยังไม่เข้าที ต้องรอประมาณ 5 วันห้ามโดนอะไรร้อนๆ ห้ามนวด ขัด หรือทำอะไรกับใบหน้า แต่งหน้าได้ปกติ ไม่มีแผลใหญ่ มีแผลคือรอยเข็ม

แล้วมันก็หายบวมในที่สุดหลังจากนั้น 10 วัน คือ ตัวเองดูไม่ออก แต่เมื่อถ่ายคลิปเห็นชัดมากค่ะ

วัดให้เห็นกันไปเลย ยาวขึ้นแบบมันดูเป็นวงรีเลย อยากให้โบทูลินัมออกฤทธิ์ไวไว จะได้ดูเห็นชัดกว่านี้แน่นอน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 23:23:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษที่ตอบช้านะคะ ฉีดที่ISKYCENTER ค่ะ รพ.วิชัยเวช หนองแขม เอิ๊กไม่แน่ใจว่ายายี่ห้ออะไร แต่ราคาอยู่ที่ 14000 บาท ค่ะ ฉีดกับ ผู้ช่วยศาสตราจารย์รังสิมาค่ะ ก็เก็บข้อมูลจากหมอจนละเอียดเลยลองทำดูค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-14 22:40:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
14000 ค่ะ 11 วันถึงเริ่มเข้าที่ ตอนนี้เนียนมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้