ดู: 11682|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] REVIEW การฉีดสาร BOTULINUM TOXIN หน้าเรียว รอบ2

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย erk-erk เมื่อ 2011-11-7 14:49

ก่อนฉีด
รอบแรกที่เอิ๊กฉีดเป็นของ BOTOX จำนวน 50 UNIT ผลที่ได้เห็นผลชัดภายใน 3 สัปดาห์ (ซึ่งจำนวนUNIT&การเห็นผลแต่ละคนต่างกันมากนะคะ)
หลังฉีด ผ่านมา 1 เดือนกว่า แก้มหายไปเลยทั้งที่ไม่ได้ไปทำอะไรกับแก้ม เป็นผลพลอยได้ที่ปรารถนามาก แต่มุมปากตกข้างนึง รอยยิ้มแปลก ดูแหย ทั้งที่ยิ้มปกติเลย รู้สึกขาดความมั่นใจไปหลายเดือนมาก
หลังฉีด ผ่านมา 5 เดือนกว่า ใบหน้าเริ่มกลับมาปกติสำหรับรอยยิ้ม แต่หน้าไม่ได้มีขนาดเท่าแต่แรก

จนกระทั่งครบ 6 เดือนเป็นเวลาที่คนส่วนใหญ่บอกว่า BOTULINUM TOXIN สลาย จึงไปจัดมาครั้งที่ 2 คราวนี้ได้คุณหมอที่หาข้อมูลมาอย่างดีฉีด คุณหมอแนะนำให้ใช้ของเกาหลี หรือ NEURONOX โดยให้เหตุผลในการฉีดว่ามีปัญหาเรื่องมุมปากตก ของเกาหลีจะมีขนาดโมเลกุลจะเล็กกว่า BOTOX (USA) การกระจายตัวน้อยกว่าจะได้ไม่ไปกระทบกับผลข้างเคียงเดิมคือมุมปากไม่เท่า และผลคือ ไม่มีผลกระทบใดเกิดขึ้นรอยยิ้มกลับคืนสู่ความเป็นธรรมชาติ
UNCOOL NEURONOX ที่พบซึ่งคุณหมอบอกว่าอาจจะเห็นผลช้าประมาณ 2 เดือน ตอนนี้ผ่านมา 3 อาทิตย์กว่าไม่รู้สึกว่ามันเล็กลงอย่างเห็นได้ชัดเหมือนครั้งแรกเดี๋ยวครบ 2 เดือนจะมาเล่าให้ฟังอีกครั้งนะคะ
COOL ไม่ปวดเวลาเคี้ยวเนื้อแข็งๆ ของแข็ง ปกติเมื่อก่อนเมื่อยมากทรมานมาก บางครั้งหัวเราะมากๆก็เมื่อยขากรรไกร ตอนนี้ไม่เป็น มีความปกติสุข
ส่วนความหวังอยากให้มันเล็กลงเยอะๆ รอบนี้ลุยไป 60 UNIX แต่คุณหมอเก่งมาก ใบหน้าดูสมดุลสมส่วนมาก เทียบกับที่ผ่านมา รอบหน้าคงไม่เปลี่ยนแพทย์แล้วค่ะ  เอิ๊กฉีด โบท็อคและฟิลเลอร์ที่เดี่ยวกันนะคะ ฉีดที่
ISKYCENTER กับผู้ช่วยศาสตราจารย์แพทย์หญิงรังสิมา

ตอนนี้รอผลของรอบสองอยู่ นานเหมือนกัน รอบหน้าอยากฉีดของ DYSPORT
XOXO

เรียวจิงสวยจิง
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-7 14:59:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอบนี้รอนานมากเลยค่ะ ของเกาหลี ปวดใจ T_T
คนนี้ไม่ทำอะไรก็สวยอยู่แล้ว อิอิ
เรียวขึ้นจริงๆค่ะ ^^
พี่เอิ๊กราคาเ่ท่าไหร่หลอค่ะ สวยมากๆ
สวยจังค่ะ น่ารักอ่ะ
อยากรู้ราคา แล้วทำที่ไหนคร่ะ สวยๆๆๆ
ฉีดฟิลเลอร์ราคาเท่าไหร่อ่ะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 23:25:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ฉีดเกาหลี 10250 บาท 60 ยูนิตค่ะ :) ทำที่เดียวกับฟิลเลอร์เลย ที่ศูนย์ศัลยกรรมเลเซอร์ไอสกาย รพ วิชัยเวช หนองเขมกับแพทย์คนเดียวกันค่ะ แต่รู้สึกเห็นผลช้ามากเลย เฝ้ารอทุกวัน
แก้มกลมๆรูปแรกก็น่ารักนะคะ
น่ารักมากคะ
พี่เอิ้กสวยมากๆ ^^
คิดถึงพี่เอิ้กจังเลย เคยคุยกับพี่เอิ้กตั้งแต่สมัย hi5 นู่น 55+
หน้าสวยจังเลยค่ะ
น่ารักจังคะ น่าใสมากด้วย ขอให้สวยยิ่งขึ้นๆนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kratai034 เมื่อ 2011-12-15 15:01

ตามพี่เอิ๊กมาตั้งแต่ในบล็อก  รักมากมายผู้หญิงคนนี้  มีบทความดีๆเยอะเลย    
เป็นคนที่จมูก  ตา  แป๊ะมาตั้งแต่เกิด  อิจฉา  5555++
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้