ดู: 25083|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนที่เคยทานยาลดน้ำหนัก ช่วยเข้ามาเลือกยาหน่อยจ้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2011-11-6 14:20

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2011-11-6 14:19

ด้วยความที่เป็นคนมีน้ำหนักประมาณ 46 - 48 โล แต่ระยะหลังมานี้ทานมากไปหน่อยทำให้ขึ้นไป 50-51โล กลุ้มมากๆค่ะ คือ มีงบไม่มากนะค่ะ สำหรับยาลดความอ้วน เพราะฉีดกลูต้า+ทานวิตซีเกร๊ปซี๊ดด้วย ถ้าเจอยาลดความอ้วนแพงๆอีกมะไหวอ่าค่ะ กินแกลบ ก็ได้ไปหาๆดูที่มีราคาย่อมเยาก็ประมาณนี้อ่า
ใครที่เคยทานแล้วช่วยเลือกกันหน่อยนะค่ะว่าตัวไหนเห็นผลจริง หยุกกินแล้วไม่อ้วนบ้าง

ตัวนี้มีเพื่อนแนะนำมาค่ะ

ตัวนี้ชอบที่มันบำรุงผิวในตัว

ตัวนี้ราคาถูก แต่เพื่อนก็ว่าเหนผลนะ

อันนี้ไม่ช่ายยา แต่ไม่รู้ว่าจะลงเร็วรึป่าว

เคยอ่านในเวปๆนึง ราคาไม่แพงมาก

ตัวนี้เจอในร้านขายยาแถวบ้าน

ละก็ตัวนี้มีขายแบบซองในเซเว่นด้วย

วานเพื่อนๆช่วยเลือกทีนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เชียร์ chelavite  โพสต์ 2011-12-25 19:02
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-6 19:09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีน้ำใจก็ช่วยตอบหน่อยจ้า ดันๆๆ
เราเคยกิน แอลคาริทีนพลัส750mg ขวดแบบนี้แหละก็ลดนะ แต่กลิ่นตัวอาจแรงนิดนึง หลายปีก่อนเคยลอง แอลซีเอช ไม่ลงเลยส่วนตัวนะ และได้ยินเพื่อนว่าดื่มกาแฟแล้วลดอ่ะ ลิโซ่เห็นพี่ๆๆในเว็บก็กินกันเยอะนะอาทิตย์นึงลงหลายโลเลย นา นาจิตตังค่ะ แล้วแต่คนด้วย
ก่อนหน้านี้กินแอลคาริทีนแบบดื่มของอิตาลี่+ออกกำลังกายกระโดดเชือกด้วย สุดยอด กระชับต้นขานะ
กลับไทยครั้งนี้กะจะลองแอลคาริทีนของวิตร้าลองดู ยังไงก็เลือกดีๆๆนะค่ะขอให้สวยเร็วๆๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย budsaba เมื่อ 2011-11-7 00:06

แอลคาริทีน ที่ใช้ดื่มก่อนหน้านี้ค่ะ แค่อยากให้เห็นภาพค่ะ แชร์กันดูเนอะ

จ้าๆๆ แต้งกิ้วนะ  โพสต์ 2011-11-7 06:59
รูปไม่ขึ้นง่ะ แง่ๆๆๆๆขอโทษนะค่ะ  โพสต์ 2011-11-7 00:09
แอลคาริทีนพลัส เคยกินแล้วไม่ได้ผล  ส่วน  กาแฟ  ก็เคยกินแล้ว  ไม่ได้ผล LCH เคยกินแล้ว  น้ำหนักเพิ่มขึ้น  
เราเลยกิน เมก้า  ที่ขายในวัตสัน  สีม่วงเมล็ดองุ่น   กินแล้ว  ผิวดีมาก  ขาวขึ้น  ตัวเล็กลง  กินยา 3 เอส  กล่องสีฟ้า  ลดไป  11 โล
ตอบกระทู้ T2N ตั้งกระทู้

3เอส  เราซื้อที่  โคราช ที่คลังใหม่  อ่ะค่ะ  แต่ได้ผลมาก

แต่อยู่ กทม อ่าสิ 55  โพสต์ 2011-11-8 09:45
เริ่ดค่ะๆๆ แต้งนะจ้ะ ^^  โพสต์ 2011-11-8 09:45
แอลคาเนทีนวิสต้า ไม่ได้ผล
แอลคาเนทีนพลัส ก้อไม่ได้ผล
ส่วน กาแฟเนอเจอร์กิ๊ฟ กินแล้วหิวมากกๆๆๆๆ (ส่วนตัวนะคะ) คือ ทำให้กินหนักกว่าเดิม
LCHนี่เฉยๆ
สรุป คือตอนนี้รอ น้ำหายท่วม จะเข้าฟิตเนสแทนค่ะ ไม่หวังแล้วค่ะ ของพวกนี้ มันไม่ได้ผลจิงๆ
ขอนอกเรื่องนิสนุง ท่ากินของพวกนี้แล้วลดจิงๆกินแล้วไม่อ้วน คนอ้วนๆก้คงไม่มีแล้วละ จิงไม๊คะ
ควบคุมอาหาร และ ออกกำลังกายน่าจะดีกว่าอ่าค่ะ

พอดีไม่ค่อยมีเวลาอ่ะค่ะ  โพสต์ 2011-11-9 00:50
เพิ่มเติมค่ะ
แอลคาเนทีน วิสต้า เป็นตัวเร่งเผาผลาญค่ะ ท่าออกกำลังกายไปด้วยจะช่วยได้มากค่ะ

แต้งมากๆนะจ้ะ  โพสต์ 2011-11-9 00:50
เราเคยทานlisou สีฟ้าตัวแรง
แบบแรงมาก ตอนนั้นทานอะไรไม่ได้เลย อาเจียน
แต่เราก็เลือกทานต่อ ดดยดื่มน้ำเยอะ
อดทนทานไป สักกระปุ๊กหมดน้ำหนักเราลงห้าโล
จากที่เคยอ้วนผอมลงเลย
แต่ตอนนี้พอ นน คงที่ เราก็หันมาออก กำลังกายแทน
ใช้ลิโซ่อยู่นะแต่จะใช้เป็นบล๊อกแทน แบบถ้าวันไหนเผลอใจทานไอติม หรือ เค้ก กลัว นน จะขึ้นเลยทานไป1เม็ด
ปรากฏว่าไม่อ้วนขึ้นแถม นน ยังลงอีก โดยส่วนตัว้ราชอบนะ เพียงแต่ตอนนั้นหักโหมมันเลยทรด เค้าให้ทานแค่มันละเม็ดเราอยากลงเร็วๆ เลยป่วยเลย ตอนนั้นกินตัวละ5เม็ดได้ แต่ก็ดีที่ไม่เป็นไรและน้ำหนักลด เราว่ายาเค้าดีจริงแต่อย่าทำแบบเรานะถามคนขายให้ดีก่อนว่ากินยังไง ไม่งั้นอาจไม่โชคดีแบบเรา

กับนิสัยการกินอ่ะคะ เราเคยหยุดไปก้อไม่โยโย่นะ  โพสต์ 2011-12-27 16:51
เราก้อทานลิโซ่สีฟ้าอ่ะค่ะ นน.ลดจิงๆส่วนจะโยโย่มันอยู่ที่ตัวเรา  โพสต์ 2011-12-27 16:51
คงจะเหมือนกันอ่ะเนอะ แต่สีชมพูบำรุงผิวด้วย  โพสต์ 2011-11-9 23:55
เราเคยกินลิโซ่ชมพูอ่ะ สลับกับ แอลคาร์นิทีน เพราะเรากลัวว่าลิโซ่มันจะแรงไป

ผลที่ได้น้ำหนักก็ลดลงนะ กินไม่ถึงกระปุกเลย หลังจากหยุดกิน ก็ต้องควบคุมหน่อยอ่ะ

เพราะถ้ากลับไปกินลิโซ่อีกจะไม่ได้ผลแล้ว ต้องหยุดยา 6 เดือนเลยอ่ะ

ถ้าอยากลดเร็วเห็นผลก็ลิโซ่นี่ล่ะ ชัวร์

อ่ะจ้า..กล่องชมพูมันช่วยเรื่องผิวด้วยใช่มั้ย  โพสต์ 2011-11-10 06:49
แค่กินแล้วไม่ดูโทรมมากกว่าอ่ะ เรื่องผิวคงไม่ช่วยเท่าไร
เคยกิน 3 แบบ อ่ะค่ะ

อย่างแรก แอลคาร์นิทิน วิสทรา  ทานไป หนึ่งกระปุก รู้สึกว่าน้ำหนักมันก็ลดลงไม่มาก แต่จะไม่มีอาการ อ่อนเพลีย หรือ วิงเวียนไดๆทั้งสิ้น
2. ลิโซ่ เคยกินทั้งสีฟ้า และสีชมพูค่ะ ส่วนตัวชอบสีฟ้ามากกว่า เพราะรู้สึกว่าลดได้ไวกว่า ตัวนี้ลดได้เยอะมากๆค่ะ เดือน ละ 4-5 โล เลย แต่ยามันจะแรงนะคะตอนที่กิน ก็มีอาการวิงเวียน มึนๆ อ่อนเพลีย แต่กินกล่องเดียวเนี่ย ผอมเลยคค่ะ ชอบที่สุดแล้วตัวนี้ ตอนนี้มันมีลิโซ่แบบซอฟเจล ด้วยนะคะ เขาบอกว่าลดไวกว่าแบบเก่า ลองซื้อมากินดู ก็ลดได้ไวนะคะ แล้วก็ ไม่ค่อยมีอาการ วิงเวียนด้วย
3 LCH เคยกินอยู่หลายกล่องติดต่อกันเลย ก็ชอบนะคะที่กินก่อนนอน ทำให้ไม่มีอาการวิงเวียนใดๆ น้ำหนักจะลดลงที่ละนิดเดียว ลดได้ไม่ไวมากนะคะ

สรุปแล้ว ทั้งหมดที่เคย ทาน ก็ ลิโซ่ ลดได้ไวสุดๆเลยค่ะ

เริ่ดเลยค่ะ  โพสต์ 2011-11-11 09:21
ลิโซ่ เนี่ยไปหาซื้อที่ไหนกันเหรอ ร้านประมาณไหนอ่ะที่เค้ามีขาย เพราะตามร้านขายยาทั่วไปไม่เห็นมีขายเลยอ่ะ  ใครที่เคยซื้อแล้วบอกแหล่งหน่อยจิ่  กลัวเจอของปลอมอ่ะจ๊ะ

เคยเห็นในเดอะมอลบางกะปิ อ่าค่ะ  โพสต์ 2011-11-11 09:22
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anjulie เมื่อ 2011-11-11 02:18

สนใจตัวนี้ไหมค่ะ เรากินเองค่ะ ขายด้วย เป็นบุกและสารสกัดตะบองเพชร 1 แผง มี10 เม็ด / ทานวันละ 1 เม็ดเท่านั้น (ไม่เป็นอันตราย) ยินดีให้คำปรึกษาค่ะสนใจสอบถามได้นะคะ แผงละ 250 บาท รวมส่งค่ะ 082-8765704 ขอบคุณค่ะ

เบค กินอยู่ครับ เห็นผลดี คือไม่หิว กินได้น้อยลง  โพสต์ 2012-4-13 00:43
อีกปีเดียวเอง + ไปๆๆ 555  โพสต์ 2011-12-25 18:11
อายุยังไม่ถึง 18 เนี่ย สิ กินได้หรอค่ะ  โพสต์ 2011-11-11 09:23
แอลคานิทีีนช่วยเร่งการเผาผลานแต่ก้อจะทำไห้หิวเรวดังนั้นจะต้องเพิ่มแอลตัวอื่นไประงับความหิวด้วย. แอลนิทีนเปนอาหารเสริมที่ปลอดภัยที่สุด. ยาลดความอ้วนลดเร็วจิงแต่อันตรายและทรมานมากนะคะ บางคนช้อคเสียชีวิต บางคนกินแล้วก้เปนโรคประสาทเพราะมันกดประสาท แต่ไปหาตามคลีนิคก้ชอบให้ยาขับปัสวะมันลดเพราะน้ำออกไม่ใช่ไขมันนะออกกำลังกายค่ะ ลดอาหารไม่ไหวก้อกินของที่อ้วนน้อยๆ สู้ๆนะคะ ท่องไว้หน้าสวยไม่เท่าไหร่หุ่นดีมีชัยไปกว่าครึ่ง555

เริ่ดเลยค่ะ  โพสต์ 2011-11-11 09:23
น้องสาว ลิโซ่ชมพูไม่ลดจ้ะ เหลืออยุ่เอาป่าว

ยิ่งกิน ยิ่งบวมอ่ะ
ฟิตแอนด์เฟิร์มหยุดแล้วไม่อ้วน แถมกระชับ 1กระปุกกินได้ 1เดือนฃ

เพื่อการเผาผลาญที่ดีควรกินดีท๊อกก่อน10วัน ก่อนนอน วันละ3เม็ดอ่ะ

ผอมชัวร์คร๊าฟ หยุดแล้วไม่โยโย่  โพสต์ 2011-12-25 18:12
เรากิน chelavite ได้ผลนะ แบบสำหรับคนที่ควบคุมอาหารไปด้วยน่ะ

แบบมีช่วงนึงบ้าพลังกินเจ้านี้  เฟิร์มขึ้นเยอะนะ

แต่ตอนนี้กลายเป็นตุ่มสามโคกเหมือนเดิมมมม
ลืมบอก เรากินแอลคานิทีนแล้ว กินเมื่อสมัยออกมาแรกๆเลยนะ แพงด้วย

เหมือนกินยาถ่ายเลยอ่ะ
แนะนำถ้าจะกิน LCH มันมีอีกแบบ คือ LCH 1000 express เราว่าตัวนี้จะช่วยกระชับ แต่น้ำหนักไม่ลดน่ะจ๊ะ
แนะนำให้ จขกท อีกตัวที่เรากินอยู่ ก็คือ แบรนด์ชาเขียว,พริก จ๊ะ ช่วยเรื่องเผาพลาญน่ะ
เราไม่ค่อยออกกำลังกาย ก็เลยต้องหาตัวช่วยเผาพลาญ
ข้อมูลนี้ คงเป็นประโยชน์ได้บ้างน่ะจ๊ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nan85 เมื่อ 2011-11-10 01:24
เราเคยกินลิโซ่ชมพูอ่ะ สลับกับ แอลคาร์นิทีน เพราะเรา ...

เคยกินลิโซ่สีชมพูเหมือนกันค่ะ ตอนนั้น นน.เหยียบๆ 50 อยากจะให้มันลงมาประมาณ 45-46 เลยลองซื้อมากิน เห็นเค้าว่ากันว่าได้ผล อยากจะบอกว่ายามันแรงมาก จะเป็นลมเลยทีเดียว ทั้งวันไม่หิวเลย แต่ไม่มีแรง กิน 2-3 เม็ดแรก หัวใจเต้นแรงมาก (ไม่รู้เราเป็นคนเดียวหรือปล่าว) แต่อยากผอมก็กลั้นใจกินมาประมาณอาทิตย์นึง เหลือเชื่อ นน. ลงมา 3 โล (เพราะไม่หิว ไม่กินจุกจิกเลย ทั้งที่เป็นคนที่ชอบกินจุกจิกมาก พวกขนม นม เนย ต่างๆ) แต่สุดท้ายก็ทนไม่ไหว เราะยามันแรงเกิน เลยฝืนกินต่อไปไม่ได้  
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 22:01:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุก คห.นะค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-26 22:02:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนใจลองมาฉีดแอลคาร์นิทีนดูบ้างละ ในเมื่อกินไม่เห็นผล อิอิ
เรากินลิโซ่นะ กินไปเจ็ดเม็ดต้องหยุด เพราะทรมานมากกกกก มันแรงมากกกก นอนไม่หลับ ปากแห้ง ใจนี่เต้นจนแทบจะหลุดออกมาแต่ นน ก้อลดนะ หลังจากหยุดยาไปอาการใจสั่น เต้นเร็วและแรงก้อยังอยุ่อีก 2 อาทิต ไปหาหมอ หมอบอกว่ายาลดพวกนี้ใส่ฮอร์โมนไทรอยลงไป แล้วเราก้ออาจจะเปนเพราะ ยายกับแม่ก้อเปน แต่น้ำหนักลดมาทั้งหมดหลังจากหยุดกินมา 1 เดือนลงไป 14 โล แต่ตอนนี้ผ่านมา  10 เดือน อาการก้อเริ่มกลับมาอีก แต่เปนเพราะเราอาจเปนไทรอยก้อได้ แต่ถ้าเทอแข็งแรงและคนในบ้านไม่มีคัยเปนโรคนี้ก้อกินได้ แต่ถ้ากินแล้วเปนแบบเราก้อควรหยุด
เราแนะนำยาของรีดิวนะดีมากเป็นยาที่ระงับต่อมน้ำลายนะไม่ให้เกิดอาการเปรียวปากอย่างที่เรารู้กันเวลาหิ้วหรืออยากกินอะไรน้ำลายมันจะไหลออกมาเยอะนะเลยทำให้เราหิวและอยากกินแต่ไม่มีผลข้างเคียงนะคับรับรองปลอดภัยได้ผลร้อยเปอร์เซ็นคับถ้าสนใจหลังไมค์นะคับ
http://www.facebook.com/Chotchuangchatchawal
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้