ดู: 1446|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องของสิวเสี้ยน

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้เราทำจมูกมาแล้วเกือบ3อาทิตย์แล้วมีปัญหาเรื่องสิวเสี้ยนที่จมูกอะคะ เราควรทำยังไงดีก่อนทำมันไม่เคยเป็นคะ มันจะหายเองมั๊ยแล้วเราควรรักษายังไงดีคะ
เราก้อเป็นเหมือนกันค่ะ เยอะด้วย แต่เราใช้ครีมละลายสิวเสี้ยน กับแผ่นลอกค่ะ ลองดู
เป็นเหมือนกันค่ะ (จากที่ไม่เคยมีมาก่อน)
หลักเสริมดั้ง สิวเสี้ยนมาเยือนเลยค่ะ
ใครมีวิธีเด็ดๆ บอกกันด้วยนะคะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ  ทำมาได้2อาทิดแล้วทั้งสิวเสียน ไม่เสี้ยน มากันใหญ่จากปกติไม่เคยมีสิว ตอนนี้ใช้พวกขมิ้น โยเกิต แล้วก็แป้งก้อนๆที่ใช้เล่นสงกรานอ่ะค่ะผสมๆ แล้วลองขัดเบาๆดูอ่ะค่ะ คาดว่าเป็นเพราะเราล้างหน้าไม่ค่อยสะอาดเพราะตอนที่ทำมาใหม่ๆ ตรงจมูกล้างเบามากจนเหมือนไม่สะอาด  เลยทำให้เป็นสิว
ใช่เลยครับ เป็นเหมือนักัน กลายเป็นคนหน้สมันไปแล้ว ตรงบริเวฯ ทีโซน T^T
ต้นฉบับโพสต์โดย areerat_15 เมื่อ 2011-11-4 13:32
เราก้อเป็นเหมือนกันค่ะ เยอะด้วย แต่เราใช้ครีมละลายส ...

ใช้คับผมก็มีปัญหาสิวเสี่ยนเยอะมาก ถึงจะใช้วิธีการกดเอาออก ลอกไข่ขาว หรือใช้แหนบถอนออก แต่อีกประมาณ 2 อาทิตย์ก็จะกลับมาเยอะเหมือนเดิม จนทุกวันนี้เบื่อกับปัญหาที่เป็นอยู่ ใครที่รู้วิธีดีๆที่รักษาให้หายขาดช่วยแหนะนำด้วยนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้