ดู: 14570|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวศัลยกรรมหน้าอก 18-10-54 @ ปิยะเวท by นพ. ประพาศน์ รัชตะสัมฤทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:41

ขอเกริ่นก่อนเลยค่ะว่า เคยมีโปรเจคมาตั้งแต่ 3-4 ปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นไม่ได้จริงจังอะไรค่ะ
พอดีว่าสนิทกับคุณหมอท่านที่ทำให้นะคะ เพราะท่านทำให้บ้านเราทั้งบ้าน
เคยคุยๆไว้ตอนคุณแม่กลับไปปรึกษาเรื่องดึงหน้า เราเลยไปด้วย ไปหาคุณหมอที่คลินิค
....เมื่อวันนั้นปี 51 ....

จขกท... คุณหมอคะ บ้านหนูอึ๋มๆทั้งนั้นเลย แม่ไม่รักหนูเลยไม่ให้มาเยอะ 555+
(ป.ล. ที่บ้านยายคัพอี พี่สาวดี แม่ซีล้น)
คุณหมอ ... ก็รอโตกว่านี้หน่อยละกันจะรีบทำไปทำม้ายยยยย
จขกท... แบบว่าอะไรๆก็โอเค แต่หน้าอกหนูมันไม่เต็มอ่า มันบีก็จริงแต่มันไม่มีเนินโฮๆๆ เศร้า
คุณหมอ ... อืมก็ไว้ค่อยมาคุยกันนะ ถ้าเก็บเงินทำเอง ก็ แสนนึง ถ้ามีคนช่วยใช้ แสนห้า (แปลง่ายๆคือมีคนช่วยใช้ = แฟนนั่นเอง555+)
จขกท ... เฮือกก!!! ขนหัวลุกชัน ขนพองสยองเกล้า (คิดในใจ กรูเก็บเงิน 3 ชาติแหงม)
คุณหมอ .. โอ้ยย อย่าไปคิดมาก อีกยาว พร้อมเมื่อไหร่ค่อยคุยละกัน พร้อมกะหัวเราะหึหึ
จขกท ... (คิดในใจ สงสัยตรูจะอด ว่าแล้วก็ก้มมองน้องไม่เต็มคัพต่อไป)

ตอนนั้นก็ยังไม่มีแฟนหรอกค่ะ มามีหลังเรียนจบปี4 ปลายปี 52 พอดี แต่ก็ไม่เคยคุยเรื่องนี้กัน
....... และแล้วเวลาก็ผ่านไป ........ปลายปี 52 ..... 53 .....
จนปลายปี 53 .... เผอิญแฟนอยู่ในวงการพวกถ่ายภาพด้วย เราก็อยู่ในพวกวังวนช่างภาพนางแบบเยอะมาก
เห็นนางแบบหุ่นสวยๆ อึ๋มๆ มาเยอะมากก ส่วนมากสมัยนี้ก็ทำทั้งนั้น จะมากน้อยก็แล้วแต่คนค่ะ
สวยๆก็มีล้นๆเกินๆก็มี แต่ไม่ว่ายังไง มันก็ช่วยเสริมความมั่นใจให้ผู้หญิงเราได้มากขึ้นจริงๆนะคะเท่าที่สังเกตุมา

จนวันนึงแฟนบอกว่า จขกท หุ่นก็โอเคแล้วนะ สูงหุ่นดี ขาดไปนิดนึงงงง... เราก็ค้อนขวับขาดไรฮึ... แต่ในใจก็พอรู้อยู่ 555+
(อ่อ จขกท สูง 170 หนัก 52 สัดส่วนเดิม 33-24-36) แล้วอยู่ดีๆ เค้าก็ถามขึ้นมาว่า อยากทำหน้าอกมั้ยล่ะ.
ปิ้งงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!! เหมือนแสงสว่างในใจถูกจุดขึ้น ก็บอกไปว่า ก็ดีนะ แล้วคุณหมอไหนดีล่ะไม่ค่อยได้ศึกษาด้วย
เพราะตอนนั้นก็ไม่ได้สนใจไรมาก แฟนเลยบอกว่า ก็เอาหมอคนเดิมที่ทำจมูกกับคิ้วให้ จขกท นั่นแหละ ดูไม่ค่อยออกว่าทำ
จขกท ก็บอก โอเคๆ แต่บอกไว้ก่อนนะว่า ราคาค่อนข้างแรง แฟนก็บอก แรงแต่มั่นใจก็ทำเลย เราก็เลยอ่ะๆเด๋วโทรไปถามราคานะ

ตอนนั้นก็นึกได้ว่าเคยถามหมอไว้เมื่อหลายปีก่อน เลยได้ทีโทรกลับไปอีกครั้ง แต่ไปปรึกษากับแฟนคุณหมอ
ก็ได้คำตอบราคาดังเดิมไม่ได้ขึ้น คือมีคนใช้ แสนห้า (555+) จริงๆแล้วราคามันขึ้นไปมากกว่านั้นแล้วค่ะ
แต่คุณหมอให้ราคาพิเศษแล้วค่ะ เห็นว่าปัจจุบันน่าจะใกล้ๆ สองแสนแล้วนะคะ ที่ถามตอนนั้น
เผอิญใช้สิทธิ์คุยไว้ก่อนหลายปีที่แล้ว 555+ (เกี่ยวกันมั้ย) ก็เลยมาบอกคุณแฟน ก็เงียบไปพักนึงแล้วบอกโอเคนัดคุยกะหมอได้เลย

เราก็เห้ยยย เอาจริงหรอ หมอคนอื่นก็ได้นะ ราคาไม่แรงเท่านี้ เกรงใจ ไม่อยากรบกวนมาก
แต่แฟนก็ยืนยัน เอาหมอคนนี้แหละ ใครราคาเท่าไหร่ไม่ต้องไปคิดมาก เอาเป็นว่าเค้าสบายใจที่จะให้เราทำกับคุณหมอท่านนี้
ก็เลยได้เข้าไปคุยก่อนวันผ่าตัดจริง ตั้งแต่เดือน ธค 53 เรื่อยๆมาจน ได้วันทำจริงๆเมื่อ ตค 54 เข้าไปคุยปรึกษาประมาณ 3 ครั้ง
คุณหมอจะทำการซักถามและคุยจนแน่ใจ ว่าเราพร้อมและเต็มใจจะทำ ปรึกษา วัดขนาด เลือกแผล และรายละเอียดทั้งหมด
ซึ่งเราชอบมากตรงที่ท่านมีความเป็นกันเอง และทำให้เรามั่นใจดี ไม่ใช่แค่เจอ 5-10 นาทีแล้วไม่มีเวลาคุยหรือรีบตัดสินใจผ่าเลย

ก็ได้สรุปมาว่า ราคา 150,000 บาทขาดตัว นอน รพ.ปิยะเวท 2 คืน (แฟนเพิ่มให้อีก 1คืน เป็น นอน รพ.3คืน)
ซิลิโคน เมนเทอร์ 275 ซีๆ เป็นทรงกลาง ไม่มีพลัสนะคะ เพราะฐานค่อนข้างกว้าง และหน้าอกเดิมพอมีอยู่แล้ว
ผ่าปานนม เข้าใต้กล้ามเนื้อ คุณหมอแซะร่องกลางให้ด้วย เพราะว่าหน้าอกเดิมห่างเป็นทวีป 555+ จะได้ชิดขึ้น
แล้วก็ได้ทรงได้วัน คือวันดีพอดีที่ 18 ตุลาคม 54 เราก็เตรียมตัวเป็นอย่างดี เห่อมากกก จะมีนมใหม่แล้วววว
เตรียมนั่นๆนี่ๆ เยอะไปหมดเลยค่ะ ดูกระทู้นี้ได้ อิอิ

http://www.dodeden.com/talknow/viewthread.php?tid=2345&extra=page%3D2

แสดงความคิดเห็น

ถามราคามาใหม่นะคะ ยังคง 150000 ค่ะในปีนี้ ปีหน้าก็ยังไม่น่าปรับขึ้นคร่า  โพสต์ 2011-11-4 22:30

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-1 13:22:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2011-11-1 00:14
อ่านเรื่องสนุกมากเลยคร่าาา  ติดตามนะคะ:l ...

ขอบคุณคร่าาา
สวยมากค่ะพี่หุ่นดีด้วยแหละ
49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 23:04:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-12-2 23:07

หายไปนานเนื่องจากเข้าลอคอินไม่ได้ค่ะ ตอนนี้กลับมาใหม่เลยเยอะหน่อย
อัพเดทรูป ครบ 1 เดือนเลยละกันนะคะ

ท่านใดสนใจฝีมือคุณหมอ
ติดต่อเบอร์นี้ได้เลยนะคะ คุณจ๋า 0814229254  แฟนคุณหมอค่ะ
คุณหมอทำที่ปิยะเวทเป็นส่วนมากนะคะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 23:03:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทเรื่องทั่วๆไปนะคะ

"อาการชาที่รอบหน้าอกหรือแขน"...ไม่มีแล้ว
"แผลปานนม"....เนียนกริบหายไปหมด เหลือไตแข็งๆตรงรอยแผลด้านในต้องจับถึงเจอ
พี่แป้นบอกว่าซักพักก็จะหายไป ที่มันเป็นไตๆเพราะว่าหมอเย็บปิดหลายชั้น
"อาการตึงกล้ามเนื้อ" ... เป็นบ้างช่วงรักแร้ซ้ายขวา แต่พอนวดๆก็ดีขึ้น
"อาการแสบร้าวตอนเช้า" ... ไม่พบ
"อาการตึงปวดๆนิดๆตอนเช้า" ... มีบ้างแต่พอนอนทับก็หายไป
"รอยแตกลายหลังจากทำหน้าอกเสร็จ" ... จางลงไปมากหลังจากทาวิตอีและออยล์ทุกวัน
"ความคล้อยตัว" ... เริ่มมีรอยพับด้านล่างเต้า นิ่มขึ้นมากจับเบียดกันได้สบายแล้วค่ะ
"ความเท่ากันของหน้าอก 2 ข้าง" ... ข้างซ้ายยังใหญ่กว่าข้างขวานิดนึง
"ความปวดเวลานวด" ... ยังพอมีบ้างนิดหน่อย ตามอาการและขนาดพังผืดที่เกาะ
"ขนาดตอนบวมกับตอนนี้" ... ทำเสร็จวัดได้ 36 นิ้ว ตอนนี้ผ่านมา 1เดือน 1 อาทิตย์กะอีก 4 วันวัดได้ 35.5 นิ้ว
"ความรู้สึกที่ปานนม" ... ข้างซ้ายรู้สึกเยอะกว่าข้างขวาหน่อยนึง
"ความพอใจหลังทำ" .... มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกสุดพุ่งปริ้ดปรอทแตก
"การใส่เสื้อผ้าประจำวัน" ... หาเสื้อผ้ายากขึ้นแต่สุขใจ แต่ไม่ใส่โป๊ค่ะ แบบว่าขี้อาย(มั้ง)
"อาการคนรอบข้าง" ... เริ่มจะมองนมมากกว่ามองหน้า แง้ๆ
"อาการของแฟ"น ... เริ่มหวงและให้ถ่ายรูปชุดที่ใส่ให้ดูก่อนออกจากบ้าน 555+
"สภาพของกระเป๋าตังค์" ... แฟ่บบมากกเพราะซื้อเสื้อผ้าใหม่แบบเบรกแตก

ใส่เสื้อผ้าสวยขึ้น มั่นใจมากขึ้น ใครตัดสินใจทำ เจอหมอถูกใจแล้ว ทำเลยค่ะแนะนำ
ตอนแรกเราก็กลัวๆกล้าๆ เป็นคนเจ็บที่ขี้โวยวายด้วยยังผ่านมาได้เลยคร่า

ต่อไปก็โปรแกรมทำเวเซอร์ขา ไม่รู้ว่าจะทรมาณเหมือนกันมั้ย แต่มั่นใจว่าทำหน้าอกเจ็บสุดแน่ๆ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 23:02:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานก่อน 10-11-54ก็ได้ไปหาคุณหมออีกรอบค่ะคุณหมอนัดตรวจว่าเราจะดูแลตัวเองได้ดีพอมั้ย
นวดถูกตามที่สอนรึเปล่าคุณหมอบอกว่าถ้าดูแลไม่ดีนะจะดุให้
ไอ้เราก็กลัวหมอดุขยันทำตามสั่งปรากฎว่าพอไปก็รอดตัวไปค่ะ
คุณหมอก็นัดอีกที 2อาทิตย์หน้าเพื่อติดตามผล

เมื่อวานก็พาน้องไปด้วยพอดีว่าน้องที่รู้จักสนใจอยากทำกับคุณหมอเลยเข้าไปคุยราคาเสร็จสรรพคุยกะคุณหมอเกือบ3ชั่วโมง
เพราะคุณหมอปิดคลินิครับคนไข้วันละไม่เกิน2คนค่ะเลยยาวเลย ซึ่งก็ดีนะเราชอบคะ
ไม่ใช่ว่าคุณหมอไม่มีคิวผ่าว่างจัดนะคะแต่ท่านจะนัดแต่ละรายพิิเศษไปพยายามจะไม่ให้เจอกันมากๆหรือหลายคนในคลินิค
ถ้าวันไหนมีคิวแล้วก็จะไม่รับคนเพิ่มเราก็ต้องมาแค่วันที่กำหนดเหมือนกันค่ะ

ช่วงนี้ใกล้เดือนนึงแล้วอาการก็ดีขึ้นเรื่อยๆค่ะแสบๆบ้างนานๆทีรอบๆเต้าชาบ้างนิดหน่อยลุกนั่งสบายขึ้นมากจนเกือบปกติ
ส่วนตอนเช้ายังคงตึงต้องนวดๆขยับแขนแล้วจะดีขึ้นค่ะเนื่องจากตอนเรานอนผังพืดเราก็ไม่หยุดทำงาน
เราก็คงต้องจัดการขยายมันเพื่อจะได้ไม่บีบรัดไม่เสียทรงเพราะทรงเราค่อนข้างต้องใส่ใจมากๆมันเปลี่ยนฐานใหม่ด้วยค่ะ
เรียกว่าทำหน้าอกแล้วได้ทรงหน้าอกใหม่เลยที่ถูกใจมากๆด้วย

จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะบอกเล่าประสบการณ์กันนะคะเรื่องยาวๆไปหน่อย อิๆ
พรุ่งนี้12-11-54มีนัดกับพี่แป้นรอบ2ลุ้นว่าจะโดนนวดแรงมั้ยเนี่ยยเห็นรีวิวมีแต่คนบอกว่าครั้งที่2แรงจะแรง
ก็ต้องไปลุ้นกันต่อค่ะ

อ่อสำหรับขนาดที่วัดได้นะคะเกริ่นก่อนว่าเข้าใจมาตลอดว่าใต้อกตัวเอง75เลยใส่บี75มาตลอด (ก่อนทำนะคะ)
พอวันก่อนไปสั่งตัดกางเกงที่วาโก้มาเลยให้พี่เค้าวัดไซส์อกให้
แอบตกใจได้คัพ อี   70 แต่ก็ยังไม่ไรมากเพราะคิดว่ามันคงยังไม่เข้าที่ค่ะเดี๋ยวซักพักคงลดแต่ไม่ลดก็ดีนะเอิ้กกกกกก
พอดีว่าไปสั่งตัดกางเกงเพื่อรอรับการทำเวเซอร์ต้นขาด้วยค่ะ โปรเจคใหญ่ส่งท้ายปีแล้วจะมารีวิวเช่นกันนะคะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-2 23:00:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-12-2 23:00

5-11-54

วันนี้นัดนวดกับพี่แป้นค่ะ หลังจากที่คุยกันมาก่อนหน้านี้ 2 เดือน ก่อน จขกท.ไปทำหน้าอกซะอีก แบบว่ากลัวไม่ได้คิวแอบเห่อค่ะ
คุยๆไปตอนนั้นพี่แป้นบอกว่า ถ้าได้วันตัดไหมแล้วค่อยนัดวันกันอีกครั้ง ส่วนมากปานนมจะนวดหลังจากทำเป็นเวลา 2 อาทิตย์
เราตัดไหมวันที่ 25-10-54 พี่แป้นเลยถามว่าสะดวกวันธรรมดาหรือเสาร์อาทิตย์ เลยบอกว่าวันเสาร์อาทิตย์ค่ะ ก็เลยได้วันนี้เอง (5-11-54)

ไปคลินิคพี่แป้นที่พระราม 3 ค่ะ เดินทางไกลเหมือนกัน แต่ถ้าไปทางด่วนก็ไม่ยากค่ะ สำหรับคนที่ทำหน้าอก แล้วอยากไปนวดนะคะ
คลินิกพี่แป้น เดินทางตามนี้ค่ะ ขึ้นทางด่วนไปลงสาธุประดิษฐ์ แล้วผ่านเซ็ลทรัลพระราม3 กลับรถ ผ่านโลตัส เลี้ยวซ้ายเข้าถ.นนทรี(ทางเข้าสำนักงานเขตยานนาวา)
ตรงไปขวามือเข้าซอยนนทรี 14ค่ะ ตรงไปเจอตึก pst condo ขวามือ ชื่อตึก ioffice ชั้น 1 คลีนิคกายภาพบำบัด อยู่ด้านล่างเลยค่ะ

พอไปก็นั่งรอซักพักค่ะเพราะคิวก่อนหน้าก็มีมาเรื่อยๆ เราไปตอนบ่าย2 แต่ยังได้คิวที่ 24 เลย แสดงว่าพี่แป้นนี่คิวแน่นจริงๆ
รอแปปพี่แป้นก็มาเรียกเข้าไปในห้องค่ะ ครั้งแรกก็งงๆเราต้องถอดหรืออะไรนอนหรือนั่ง 555+ งงแอบเหวออ..
แล้วพี่แป้นก็เดินเข้ามา บอกถอดเสื้อผ้าได้เลยค่ะ เราก็เลยค่ะๆถอดๆๆๆ

พี่แป้น .. ทำมาเท่าไหร่แล้วค่ะ
จขกท .. อ่อซัก2อาทิตย์นิดๆแล้วค่ะ ยังเขียวๆช้ำๆบ้าง
พี่แป้น .. เป็นปกติค่ะ เดี๋ยวก็หาย
.. พอเราหันหน้าอกไปให้พี่แป้นเต็มตัว ... พี่แป้นก็พูดทันทีเลยว่า
พี่แป้น .. นี่เป็น Tubular breast นี่นา หมอเก่งมากเลยนะทำให้ได้สวยขนาดนี้ เพราะทรงนี้ทำยาก
จขกท .. หรอคะพี่ หนูก็ว่าทำไมหน้าอกเก่าทรงยาวๆเป็นกระบอกเวลาก้มมันทิ้งดิ่ง
พี่แป้น .. ค่ะหมอจัดทรงให้ใหม่ เหลือเค้าเดิมนิดนึง นวดๆไปจะดีขึ้นเรื่อยๆ
จขกท .. ดีจังค่ะ ยังปวดๆอยู่บ้าง พี่แป้นจะนวดแรงมั้ยคะ (แอบกลัว) อิอิ
พี่แป้น .. ไม่แรงค่ะ วันนี้ครั้งแรก จะตึงๆนิดหน่อยนะคะ .. แล้วก็เอาเครื่องมาวนๆรอบหน้าอกขวา แล้วค่อยซ้าย
แล้วก็ถามว่าใครในครอบครัวเรา มีใครหน้าอกทรงนี้มั้ย เพราะมันเป็นกรรมพันธุ์ ทรงนี้ทำไงก็ไม่สวยนอกจากเสริม และต้องเจอหมอดีด้วย
จขกท .. (แอบปลื้มแทนหมอ อิอิ ) เลยนึกๆ น่าจะเป็นพี่สาว เพราะแม่และยายบะละฮึ่ม มากกกกก เลยนึกไม่ออก
พี่แป้น .. ทรงนี้ถ้าหมอทำไม่ดี มันจะแก้ไขทรงเก่าไม่ได้ และนมก็จะเป็นสองลอนค่ะ
จขกท .. พี่แป้นค่ะ เคยได้ยินว่านวดแล้วมันจะฟูใหญ่ขึ้นได้ จริงมั้ยคะ
พี่แป้น .. จริงค่ะ แล้วน้องก็จะเป็นแบบนั้น ต้องขยันนอนคว่ำ ให้แผ่ด้านล่างกับข้างๆ จะได้ทรงคล้อยสวยงาม
จขกท .. (ดีจายยย)

จากนั้นพี่แป้นวนๆเคริ่องเสร็จ ก็จับ เขย่า ขยี้ ขย่ม 5555+ ให้นอนตะแคงแล้วบีบๆ บั้บๆ
เอ่อออ เมามันส์มากเจ็บแต่ทนได้ แอบเกร็งเท้าจิกมือ 555+
เสร็จแล้วก็ย้ายไปนอนคว่ำบนแผ่นร้อนค่ะ สบายแต่ตึงๆ พี่แป้นจัดทรงให้แล้วก็ให้นอนคว่ำซัก 15 นาที ก็มาจับเขย่าๆอีกรอบค่ะ ก็ดีสบายคลายขึ้น
พี่แป้นบอกของ จขกท เน้นด้านล่างทำให้ขยายและข้างๆ ขยันนอนคว่ำจะดี ไม่เน้นนวดขึ้น นวดเบียดมากค่ะ
เสร็จแล้วก็ลาพี่แป้นกลับบ้าน แล้วก็จ่ายเงินกลับค่ะ อาทิตย์หน้าค่อยนัดพี่แป้นนวดใหม่ (ถ้าน้ำยังไม่ท่วมอีกรอบ 555+)

........................

นมนี้มากะน้ำจริงๆ
........................

เพิ่มเติมเกี่ยวกับหน้าอกทรง นี้นะคะ (ทรงก่อนที่ จขกท จะทำหน้าอกนะคะ)
Tubular breast

เต้านมที่มีรูปร่างเล็กยาวเหมือนทรงกระบอก การผ่าตัดเสริมหน้าอกอาจไม่ช่วยแก้ปัญหาทั้งหมด
จำเป็นต้องผ่าตัดเพื่อเปลี่ยนรูปร่างของเต้านมร่วมด้วย
ลักษณะของเต้านมรูปทรงกระบอกมีรูปร่างดังนี้
1.       ฐานนมมีรูปร่างแคบ
2.       ขอบราวนมแคบและตึง
3.       ปานนมใหญ่และกว้าง
4.       เนื้อเต้านมบางส่วนจะเข้าไปอยู่ในปานนม
5.       หัวนมมีลักษณะกว้างและใหญ่

ปัญหาที่เกิดทำให้เนื้อเต้านมอยู่ในฐานที่แคบและอยู่ในปานนมทำให้เต้านมคล้อยลงไปมากและมีรูปร่างผิดปกติ
...

ว้ายตายนี่มันหน้าอกชั้น น่าเศร้ามากกกกกกกกก
หายไวๆนะคะพี่ เขียนสนุกมากค่ะ อ่านไปขำไป ซื้ดไปเสียวอกไป

อิอิค่า ขอบคุณมากๆค่า  โพสต์ 2011-11-11 14:56
หายเร็วๆนะคร้า

จ้าคนสวยยย ค่อยๆดีขึ้นแย้ววววว  โพสต์ 2011-11-11 14:56
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-8 17:39:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mixs เมื่อ 2011-11-8 10:51
หายไวๆๆ นมสวยๆๆๆนะคร้า

ขอบคุณค่า ครบเดือนจะมาอัพเดทอีกครั้งคร่าา
หายไวๆๆ นมสวยๆๆๆนะคร้า
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 22:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-11-4 22:29

วันนี้ไปพบคุณหมอค่ะ หลังจากผ่านไป 2 อาทิตย์กะอีก  3 วัน  แผลพอหายเจ็บบ้างมีอาการชาๆบ้างนิดหน่อย
บริเวณขอบๆเต้า แต่อาการแสบร้อนหนักหายไปเกือบหมดล่ะค่ะ เหลือ  ซัก 20 % เวลาลุกตอนเช้าโอเคขึ้น
แม้จะปวดร้าวกล้ามเนื้อบ้าง จริงๆแล้วหมอนัดวันที่ 9 แต่เย็นเมื่อวานแฟนคุณหมอโทรมาบอกกลัวน้ำท่วม
เลยนัดซะวันนี้เลย (4-11-54) ตอน 6 โมงเย็น

ก็ไปช้อปปิ้งแพลตตินั่มก่อนเลยค่ะ ฆ่าเวลาหาเสื้อผ้าใหม่ๆ ให้ตัวใหญ่ๆหน่อย เพราะต้องเปลี่ยนไซส์ด้วย
เดินได้จนขาลากก็ไปหาคุณหมอที่คลินิคตรงข้ามกับแพลตตินั่มเลยค่ะ เพชรบุรีซอย 19
วันนี้คลินิกเปิดรับเราคนเดียว อิอิ คนไข้กลัวน้ำท่วมหนีไปหมดแล้วววว
แฟนคุณหมอบอกว่ากลัวน้ำท่วมไม่ได้สอนเรานวดนม เด๋วนมแข็งตายพอดี 555+

ไปถึงปุ้บก็ก่อน 6 โมงนิดนึง

แฟนคุณหมอ .. อาการเจ็บเป็นไงบ้าง ดีขึ้นมั้ย
จขกท .. ก็ดีขึ้นนะคะ ดีกว่าตอนแรกๆเยอะเลย แทบจะหน้าทิ่ม อิอิ
แฟนคุณหมอ .. ก็งี้แหละต้องค่อยๆปรับ เดี๋ยวร่างกายก็ชิน
จขกท .. แต่ยังมึนๆอยู่นะคะเวียนๆหน้าบ้าง เดินแล้วเหมือนจะล้มๆ แต่ไม่ได้ล้ม
แฟนคุณหมอ .. เราเป็นคนความดันต่ำ เลือดน้อย ต้องดูแลสุขภาพเป็นพิเศษนะ
จขกท .. ค่ะๆ
ซักพักคุณหมอก็ลงมา
คุณหมอ .. เป็นไงบ้าง อาการดีขึ้นมั้ย วันนี้จะสอนนวดล่ะยังเจ็บอยู่เปล่า
จขกท .. ค่ะดีขึ้นแล้ว ตึงๆบ้างเป็นบางจุด แต่พร้อมแล้วคร่าา จะได้คลายๆขึ้นๆ

จากนั้นคุณหมอก็สอนนวด ................. บลาๆๆ..................  ด้วยวิธีง่ายๆ
และนำซิลิโคนตัวอย่างออกมาให้ดู ตำแหน่งลงน้ำหนัก
แสดงวิธีการกด และจุด+เทคนิคนิดๆหน่อยๆค่ะ พอนวดแล้วรู้สึกดีจัง คลายขึ้นไม่ตึงมาก

คุณหมอก็ชวนคุยนั่นๆนี่ๆ ขู่แถมว่าถ้าไม่ขยันนวดเด๋วขอซิลิโคนคืน 555+
ไม่ให้นะหนูหวง  เอิ้ก ใส่แล้วใส่เลย คุณหมอบอกว่าเราไม่จำเป็นต้องไปรุนแรงกับมันแค่เข้าใจ
สภาพและความรู้สึกของตัวเราดีที่สุด อาศัยสม่ำเสมอแต่ไม่ใช่ขยำขยี้จนต้องเจ็บปวดทรมาณ

อาทิตย์หน้าคุณหมอก็นัดพบอีกครั้งค่ะ (ถ้าน้ำยังไม่ท่วม กทม.ไปซะก่อน) คุณหมอจะตามดูแลให้
ไปอีก 1 ปี เอาเป็นว่านัดตลอดไม่ให้ได้มีปัญหา และต้องสม่ำเสมอคล้อยสวยถูกใจแน่ๆ

... อย่างนึงที่ตัดสินใจทำกับคุณหมอท่านนี้ คือเวลาที่ท่านมีให้มากมายแบบรับคนไข้วันละคนจริงๆค่ะ
สงสัยอะไรก็เคลียร์ให้ อยากถามอะไรก็ตอบตามจริงซึ่งทำให้เราสบายใจได้เสมอค่ะ ...
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 22:27:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-11-4 22:28

อัพเดทรูป 2 อาทิตย์กับ 2 วันคร่าาาาาา ด้านหน้าตรงจ้า

39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 20:31:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ namfon2521 ตั้งกระทู้

ผู้ ญ อย่าหยุดสวยคร่าาาา เจ็บมากแต่ทนด้ายยยยยยยยยยย
ตอบกระทู้ so_sexy ตั้งกระทู้

จ้า แต่ก็ไม่กล้าทำอยู่ดี  กลัวนะจ๊ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-4 20:00:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namfon2521 เมื่อ 2011-11-4 19:56
อยากทำบ้างจัง แต่ราคาสูงไม่ไหว

หมอท่านอื่นก็มีคร่าา เลือกได้ตามที่เราชอบสไตล์ได้เลยคร่า
อันนี้พอดีกะคุณหมอถูกชะตาและรู้จักกันมานานเลยเลือกทำคร่า
อยากทำบ้างจัง แต่ราคาสูงไม่ไหว    
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-3 21:56:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nopphamat เมื่อ 2011-11-3 21:28
อยากทำทรงหยดน้ำ แต่กลัวเจ็บ

ขึ้นอยู่กับรูปทรงของหน้าอกเดิมด้วยนะคะว่าจะสามารถทำทรงไหนได้สวยกว่ากัน
ต้องให้คุณหมอเป็นคนพิจารณาค่ะ

เจ็บหรอคะ เราก็กลัวเจ็บเหมือนกันค่ะตอนแรก แต่พอเอาจริงๆแล้วทนได้ค่ะ แต่เจ็บมาก
อยากทำทรงหยดน้ำ แต่กลัวเจ็บ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-3 21:20:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-11-3 21:20

มีข้อควรระวังสำหรับคนเสริมหน้าอกมาฝากค่ะ ไม่รู้คนอื่นๆจะได้อ่านรึเปล่า พอดีเราว่างจัดค่ะ
เลยอ่านคู่มือที่แนบมาในกล่องซิลิโดนของเมนเทอร์(หน้า124) เล่มขาวๆตรงคำเตือนมีข้อนึงค่ะว่า

"การใช้ไมโครเวฟในผู้ป่วยที่ได้รับการฝังอุปกรณ์เสริมเต้านม
มีรายงานว่าอาจทำให้เกิดการตายของเนื้อเยื่อ
,ผิวหนังถลอกและอุปกรณ์ถูกดันออกมาภายนอกได้
ไม่แนะนำให้ใช้ไมโครเวฟในผู้ป่วยที่ได้รับการฝังอุปกรณ์เสริมเต้านม"

... แบบนี้เวลาอุ่นอาหารต้องหลีกให้ไกล อิอิ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-3 19:02:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้คุณหมอนัดไปสอนนวดแล้วววว จะเจ็บมากมั้ยเนี่ยยยย
สวยอ่า อยากทำบ้าง..........

จะค่อยๆอัพนะคร้าา รอเข้าที่เรื่อยๆคร่า  โพสต์ 2011-11-3 11:27
หุ่นเริ่ดมากเลยค่ะ อิจฉาๆๆๆ ><

^^ ขอบคุณค่าา แต่ยังไม่เป้่ะคร่ามีโปรแกรมเวเซอร์ขาปลายปีอีกจ้า  โพสต์ 2011-11-3 10:48
เรื่องน่าอ่าน น่าติดตามมากเลย

ขอบคุณค่ะ จะอัพเรื่อยๆนะคะ อีกทีคงตอน 1 เดือน  โพสต์ 2011-11-2 22:07
ขนาดกำลังดีเลยค่ะ อึ๋มแต่ไม่ใหญ่ไปเนอะ อยากไปทำบ้างอ่า

ขอบคุณมากค่าา คุณหมอกะให้พอดีตัว เราก็โอเคค่ะยุบแล้วน่าจะได้ c35 คร่า  โพสต์ 2011-11-2 22:07
อ่านแล้วเห็นภาพเลย หายเร็วๆนะคะ

ขอบคุณคร่าาาาาาาาาาาาาาาา  โพสต์ 2011-11-1 23:51
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้