ดู: 14487|ตอบกลับ: 49
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวศัลยกรรมหน้าอก 18-10-54 @ ปิยะเวท by นพ. ประพาศน์ รัชตะสัมฤทธิ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:42

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:41

ขอเกริ่นก่อนเลยค่ะว่า เคยมีโปรเจคมาตั้งแต่ 3-4 ปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นไม่ได้จริงจังอะไรค่ะ
พอดีว่าสนิทกับคุณหมอท่านที่ทำให้นะคะ เพราะท่านทำให้บ้านเราทั้งบ้าน
เคยคุยๆไว้ตอนคุณแม่กลับไปปรึกษาเรื่องดึงหน้า เราเลยไปด้วย ไปหาคุณหมอที่คลินิค
....เมื่อวันนั้นปี 51 ....

จขกท... คุณหมอคะ บ้านหนูอึ๋มๆทั้งนั้นเลย แม่ไม่รักหนูเลยไม่ให้มาเยอะ 555+
(ป.ล. ที่บ้านยายคัพอี พี่สาวดี แม่ซีล้น)
คุณหมอ ... ก็รอโตกว่านี้หน่อยละกันจะรีบทำไปทำม้ายยยยย
จขกท... แบบว่าอะไรๆก็โอเค แต่หน้าอกหนูมันไม่เต็มอ่า มันบีก็จริงแต่มันไม่มีเนินโฮๆๆ เศร้า
คุณหมอ ... อืมก็ไว้ค่อยมาคุยกันนะ ถ้าเก็บเงินทำเอง ก็ แสนนึง ถ้ามีคนช่วยใช้ แสนห้า (แปลง่ายๆคือมีคนช่วยใช้ = แฟนนั่นเอง555+)
จขกท ... เฮือกก!!! ขนหัวลุกชัน ขนพองสยองเกล้า (คิดในใจ กรูเก็บเงิน 3 ชาติแหงม)
คุณหมอ .. โอ้ยย อย่าไปคิดมาก อีกยาว พร้อมเมื่อไหร่ค่อยคุยละกัน พร้อมกะหัวเราะหึหึ
จขกท ... (คิดในใจ สงสัยตรูจะอด ว่าแล้วก็ก้มมองน้องไม่เต็มคัพต่อไป)

ตอนนั้นก็ยังไม่มีแฟนหรอกค่ะ มามีหลังเรียนจบปี4 ปลายปี 52 พอดี แต่ก็ไม่เคยคุยเรื่องนี้กัน
....... และแล้วเวลาก็ผ่านไป ........ปลายปี 52 ..... 53 .....
จนปลายปี 53 .... เผอิญแฟนอยู่ในวงการพวกถ่ายภาพด้วย เราก็อยู่ในพวกวังวนช่างภาพนางแบบเยอะมาก
เห็นนางแบบหุ่นสวยๆ อึ๋มๆ มาเยอะมากก ส่วนมากสมัยนี้ก็ทำทั้งนั้น จะมากน้อยก็แล้วแต่คนค่ะ
สวยๆก็มีล้นๆเกินๆก็มี แต่ไม่ว่ายังไง มันก็ช่วยเสริมความมั่นใจให้ผู้หญิงเราได้มากขึ้นจริงๆนะคะเท่าที่สังเกตุมา

จนวันนึงแฟนบอกว่า จขกท หุ่นก็โอเคแล้วนะ สูงหุ่นดี ขาดไปนิดนึงงงง... เราก็ค้อนขวับขาดไรฮึ... แต่ในใจก็พอรู้อยู่ 555+
(อ่อ จขกท สูง 170 หนัก 52 สัดส่วนเดิม 33-24-36) แล้วอยู่ดีๆ เค้าก็ถามขึ้นมาว่า อยากทำหน้าอกมั้ยล่ะ.
ปิ้งงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!! เหมือนแสงสว่างในใจถูกจุดขึ้น ก็บอกไปว่า ก็ดีนะ แล้วคุณหมอไหนดีล่ะไม่ค่อยได้ศึกษาด้วย
เพราะตอนนั้นก็ไม่ได้สนใจไรมาก แฟนเลยบอกว่า ก็เอาหมอคนเดิมที่ทำจมูกกับคิ้วให้ จขกท นั่นแหละ ดูไม่ค่อยออกว่าทำ
จขกท ก็บอก โอเคๆ แต่บอกไว้ก่อนนะว่า ราคาค่อนข้างแรง แฟนก็บอก แรงแต่มั่นใจก็ทำเลย เราก็เลยอ่ะๆเด๋วโทรไปถามราคานะ

ตอนนั้นก็นึกได้ว่าเคยถามหมอไว้เมื่อหลายปีก่อน เลยได้ทีโทรกลับไปอีกครั้ง แต่ไปปรึกษากับแฟนคุณหมอ
ก็ได้คำตอบราคาดังเดิมไม่ได้ขึ้น คือมีคนใช้ แสนห้า (555+) จริงๆแล้วราคามันขึ้นไปมากกว่านั้นแล้วค่ะ
แต่คุณหมอให้ราคาพิเศษแล้วค่ะ เห็นว่าปัจจุบันน่าจะใกล้ๆ สองแสนแล้วนะคะ ที่ถามตอนนั้น
เผอิญใช้สิทธิ์คุยไว้ก่อนหลายปีที่แล้ว 555+ (เกี่ยวกันมั้ย) ก็เลยมาบอกคุณแฟน ก็เงียบไปพักนึงแล้วบอกโอเคนัดคุยกะหมอได้เลย

เราก็เห้ยยย เอาจริงหรอ หมอคนอื่นก็ได้นะ ราคาไม่แรงเท่านี้ เกรงใจ ไม่อยากรบกวนมาก
แต่แฟนก็ยืนยัน เอาหมอคนนี้แหละ ใครราคาเท่าไหร่ไม่ต้องไปคิดมาก เอาเป็นว่าเค้าสบายใจที่จะให้เราทำกับคุณหมอท่านนี้
ก็เลยได้เข้าไปคุยก่อนวันผ่าตัดจริง ตั้งแต่เดือน ธค 53 เรื่อยๆมาจน ได้วันทำจริงๆเมื่อ ตค 54 เข้าไปคุยปรึกษาประมาณ 3 ครั้ง
คุณหมอจะทำการซักถามและคุยจนแน่ใจ ว่าเราพร้อมและเต็มใจจะทำ ปรึกษา วัดขนาด เลือกแผล และรายละเอียดทั้งหมด
ซึ่งเราชอบมากตรงที่ท่านมีความเป็นกันเอง และทำให้เรามั่นใจดี ไม่ใช่แค่เจอ 5-10 นาทีแล้วไม่มีเวลาคุยหรือรีบตัดสินใจผ่าเลย

ก็ได้สรุปมาว่า ราคา 150,000 บาทขาดตัว นอน รพ.ปิยะเวท 2 คืน (แฟนเพิ่มให้อีก 1คืน เป็น นอน รพ.3คืน)
ซิลิโคน เมนเทอร์ 275 ซีๆ เป็นทรงกลาง ไม่มีพลัสนะคะ เพราะฐานค่อนข้างกว้าง และหน้าอกเดิมพอมีอยู่แล้ว
ผ่าปานนม เข้าใต้กล้ามเนื้อ คุณหมอแซะร่องกลางให้ด้วย เพราะว่าหน้าอกเดิมห่างเป็นทวีป 555+ จะได้ชิดขึ้น
แล้วก็ได้ทรงได้วัน คือวันดีพอดีที่ 18 ตุลาคม 54 เราก็เตรียมตัวเป็นอย่างดี เห่อมากกก จะมีนมใหม่แล้วววว
เตรียมนั่นๆนี่ๆ เยอะไปหมดเลยค่ะ ดูกระทู้นี้ได้ อิอิ

http://www.dodeden.com/talknow/viewthread.php?tid=2345&extra=page%3D2

แสดงความคิดเห็น

ถามราคามาใหม่นะคะ ยังคง 150000 ค่ะในปีนี้ ปีหน้าก็ยังไม่น่าปรับขึ้นคร่า  โพสต์ 2011-11-4 22:30

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-1 13:22:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย angel_paeng เมื่อ 2011-11-1 00:14
อ่านเรื่องสนุกมากเลยคร่าาา  ติดตามนะคะ:l ...

ขอบคุณคร่าาา
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 00:43:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:44

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 00:44

ใจนึงก็อยากสวยๆอึ๋มๆ อีกใจกลัวมาก กลัวเจ็บสารพัด เพราะเราค่อนข้างโอดโอยกว่าชาวบ้านเค้า
ทั้งเจ็บทั้งเมายา และเซ้นซิทีฟยาสลบ บลาๆๆ คือกังวลไปหมดตัวเองก็ข้อจำกัดเยอะ เครียดอีก ไมเกรนชอบเป็น
แถมกรดเยอะไหลย้อนอีก ช่างเยอะแยะจริงๆ แต่มาขนาดนี้ล่ะถอยบ่ได้ เอาวะ สู้ๆ เตรียมตัวมาขนาดนี้แล้ว
ก่อนผ่าตัด 2 อาทิตย์ก็หยุดทานยาทุกอย่าง ทั้งพวกวิตามินซี กลูต้า คิวเท็น ฯลฯ

คืนวันก่อนผ่าก็ทานยานอนหลับค่ะ กลัวกังวล นอนไม่พอแล้วจะแย่ตอนผ่าตัดเสร็จ แล้วก็จัดของเตรียมตัวไปนอน รพ.3คืน
เอาหมอนไปเพิ่มด้วย อิอิ เอาไว้พิงหลัง ยาทั้งหลายทั้งแหล่ของใช้ส่วนตัว พร้อมทั้งน้ำใบบัวบกและเหล่งเอี๊ยงเอาไปซด
อ่อ วันผ่าเราประจำเดือนมาด้วยนะคะ แต่มาเป็นแบบกระปริบกระปรอยมาก แต่ก็แจ้งพยาบาลไว้ก่อนจะได้สะดวก
เวลาผ่าตัดหรืออะไรเค้าจะได้เตรียมผ้าอนามัยให้เราด้วยค่ะ เราก็คลายกังวลได้บ้าง และแล้วก็ถึงวันที่ 18-10-54 ที่รอคอย

((day1))
18-10-54 ตื่นเช้า ทานอาหารให้เรียบร้อยก่อน 9 โมง เพื่อที่จะเตรียมผ่าในเย็นนี้ เรานัดเวลาหมอไว้ว่าอยากผ่าตามฤกษ์ตอน 18.55น.
คุณหมอบอกโอเคๆ แต่ยังไงวันนั้นรีบมาล่ะกัน จะได้เจาะเลือด ตรวจปอด ฯลฯ ตามกระบวนการของโรงพยาบาลก่อนผ่าตัด
เสร็จแล้วก็ไปเจอกับแฟนเพื่อที่จะไป รพ.พร้อมกัน (ป.ล. แฟนเป็นคน เชียงใหม่ค่ะ บินลงมาเฝ้าเพื่อการนี้เลย)
ไปถึง รพ.ประมาณ บ่ายโมงไม่ค่อยเห่อเล้ยยย ก็ตรวจซักประวัติ ทำบัตร ถ่ายรูป เจาะเลือด ตรวจปอด เซ็นเอกสาร
บริการดีใส่ใจ ตามแบบปิยะเวทค่ะ ค่อนข้างประทับใจในโรงพยาบาล อำนวยความสะดวกตลอดเวลา
พอมาถึงตรงเจาะเลือด พยาบาลแจ้งว่า คุณหมอขอเลื่อนเวลามาเป็น 5 โมงนะคะ เราก็ เอร้ยยยย ยังไม่ทันทำใจเลย
แต่ไม่เป็นไร สงสัยคุณหมอรีบหนีน้ำท่วม 55+ เพราะ รพ.คุณหมอเป็นพื้นที่เสี่ยงพอดี เลยโอเคๆแค่ผ่าเร็วขึ้น

จนตอนเจาะสายน้ำเกลือฝังมือ แอบมีปวดๆเจ็บๆบ้าง แต่ค่อนข้างชินล่ะค่ะ เพราะว่าเคยโดนเจาะค้างแบบนี้ 2 รอบล่ะ
แต่มีแอบขาสั่นๆนิดนึงเหมือนกัน วูบๆหวิวๆ จนพยาบาลถามว่าเอารถเข็นมั้ย เลยบอกไม่เป็นไรค่ะใจยังสู้ ^^
ทำไรเสร็จก็ขึ้นห้องพัก เลขสวยค่ะ 1505 เป็นห้องที่มีครบหมด ทั้งตู้เย็น ไมโครเวฟ ทีวี เครื่องเล่นดีวีดี ฯลฯ
คุณแม่ก็เอาของใช้ขนตามใส่รถมาไว้ที่ห้องให้ แม่มานั่งซักพักก็กลับไปก่อนเหลือเรากะแฟน 2 คน
ก็เตรียมตัวรอ ซักพักก็ได้สายมาใส่ข้อมือ เป็นชื่อเรา ชื่อหมอ แล้วก็วันที่ แถมมีรูปด้วยค่ะ เก๋กู้ดมากกก 555+
นั่งดู ซีรีย์ ซุปเปอร์เนเชอรัล อย่างเมามันส์กับแฟน ซักพัก พยาบาลเข้ามาตอนบ่าย 3 บอกว่าเตรียมเปลี่ยนเสื้อผ้าได้แล้วนะคะแล้วก็ออกไป

พอปิดประตูเท่านั้นแหละ ฮึ่ยยยยยยยยยยย ใจมันหวิวววว บอกแฟนว่ากลัวอ่า กังวล บลาๆๆ สุดท้ายก็ปลอบๆๆ บอกไม่เป็นไร
เด๋วกลับมาก็สวยแล้วนะ เราก็เปลี่ยนชุด พยาบาลก็มาช่วยใส่เนื่องจากใส่ไม่เป็น อ่อพอดีวันที่ไปทำเราลืมล้างเล็บเท้า
พยาบาลก็เข้ามาช่วยล้าง แต่ก็ไม่ออกเพราะเราเคลือบเล็บไปด้วย เลยบอกว่าขอโทษทีค่ะลืมไปตะไบออก เค้าก็บอกไม่เป็นไรค่ะ
ยังไงเล็บมือสะอาดหมดแล้ว แต่ยังไงขอเล็บเท้าให้เห็นข้างล่ะเล็บ เพราะจะได้ดูสีนิ้วเท้า เวลาผ่าตัดด้วย เราก็พยายามแงะๆๆ จนออก
แล้วซักพัก รถเข็นไปเชือดก็เข็นมา เอิ้กกกส์ เสียวววเว้ยยย ก็ลงไปที่ชั้น 2 หรือ 3 จำไม่ได้ค่ะเป็นห้องผ่าตัดแฟนก็เดินลงมาด้วยยมาส่ง

แล้วก็เข็นเปลี่ยนเตียงเพื่อเข้าห้องผ่าตัด ตอนนั้นเวลาซัก 16.30 ได้มั้งค่ะ ก็ทำการเข็นๆผ่านไปจนถึงห้องผ่าตัดเบอร์ 3
ก็ลงเตียงผ่าตัด ห้องผ่าตัดดูน่าตื่นเต้นมาก ทั้งไฟทั้งจอเยอะแยะเลย พยาบาลเต็มห้องเลย 3-4 คน
พยาบาลแจ้งว่าเดี๋ยวหมอจะมาวางยาสลบนะคะ จขกท เลยบอกขอคุยกะหมอก่อนสลบนะคร้าาา อิอิ
พยาบาลเลยบอกได้ๆค่ะเดี๋ยวแจ้งคุณหมอให้

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 00:45:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็นอนมองฟ้ามองดาวไป จนซักพักคุณหมอวางยาได้เดินเข้ามาพูดคุย เป็นอาจารย์หมอจากศิริราช ที่สนิทกับคุณหมอที่ผ่าให้เราค่ะ
มีทีมของท่านประมาณ 3 คน มาซักถามประวัติการใช้ยา ฯลฯ การผ่าตัดแผลเข้าทางไหนยังไง ซักพัก คุณหมอก็มาคร่า
เสียงดังมาแต่ไกล.. "ไงอยากเห็นหน้าก่อนผ่าหรอ" แล้วก็เดินหัวเราะเข้ามา

จขกท.. หมอค่ะ หนูกลัวแพ้ยาสลบ
คุณหมอ.. อ่อ แพ้สิ เพราะมันต้องหลับ
จขกท .. เอร่ออออออออออออออออ หน้าอกหนู 2 ข้างไม่เท่ากันอ่าาา
คุณหมอ .. เด๋วก็สวยแล้ว (ขณะที่หมอเดินมาคุยก็เริ่มวางยาไปล่ะ เราเรื่มวูบๆลง)
จขกท .. ขอสวยๆนะคะ ใหญ่ๆบึ้ม.. ตาเริ่มพร่าาาา
คุณหมอ .. เด๋วสวยบึ้มสมใจ สวยแน่ๆ สวยๆ
จขกท .. หนูกำลังจะสลบแล้วอ่ะ มันเริ่มมืดไปเรื่อยๆแล้วว อ่าสส์
คุณหมอ .. เอ่อ หลับไปซะ หลับซะ หลับซะ
จขกท ..........กำลังจะหลับแล้วค่ะ หลับแล้ว หลับแล้ว คร่อกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
........
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 00:45:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอไปหลับจริงๆก่อนนะคะ พรุ่งนี้มาต่อค่ะ ตอนนี้มึนมากกกกก
รอนะคะ บอกเล่าประสบการณ์เก่งมากฟังแล้วตื่นเต้นมากค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 23:19:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:28

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:27

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:26

เอาภาพตอนวันแรกมาฝากค่ะ มีน้อยหน่อย

ตอนเจาะสายน้ำเกลือค้างไว้นะคะ

มาในห้องกันค่ะ

เอาหมอนมาพิงเพิ่มจากบ้านเองอันด้านหลัง

มีทีวีเครื่องเล่นครบครัน เอาซีรีส์มาดูเยอะแต่ไม่ได้ดูเลย 555+

กิ๊บเก๋มากๆค่ะมีรูปเราด้วย ถ่ายไว้ตอนทำบัตร
จากนั้นก็ลัลล้าไม่ออกล่ะค่ะ ไม่ได้ถ่ายอีกเลย เมา อาเจียนตลอด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 23:36:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rutiya ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆค่ะที่แวบเข้ามาดู
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 23:49:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:50

พยาบาลขานเวลาก่อนทำคือ 16.45น. เราขึ้นไปห้องประมาณ 3 ทุ่ม
น่าจะผ่าเสร็จแล้วนอนพักดูอาการก่อนค่อยขึ้นห้องผ่าตัด

หลังจากหลับบบ ไปฝันหวานรึเปล่าไม่รู้ รู้สึกตัวอีกที ได้ยินเสียงเบาๆ เสร็จแล้วนะคะ... เราก็อือๆค่ะ
กำลังจะย้ายเตียงนะคะ เราก็พูดเบาๆว่า "เบาๆนะคะกลัวเจ็บ" เพราะอ่านรีวิวมาหลายคนแล้ว เห็นว่าตอนย้ายเตียงเจ็บร้าวมาก
แต่ก็ไม่ยักกะเจ็บมากเท่าไหร่ พอตอนลากเข้ามาที่ห้องพักก็ ร้าวๆนิดๆจนลงเตียง ช่วงนั้นยังเบลอๆอยู่
คำแรกที่บอกแฟนคือ "ขอลูกอมหน่อย" รู้สึกอยากทานอะไรหวานๆ ก็ไปหาซื้อลูกอมมาให้ แล้วก็ทานน้้ำใบบัวบกต่อ
หลังจากนั้นก็รู้สึกแสบร้าวว แบบพอทน ความรู้สึกมึนๆ
แต่ยังรู้ว่า แม่มารอออกจากห้องผ่าตัด เพื่อนมาเยี่ยม 2 คนแล้วก็จำไรไม่ได้แล้วค่ะ
หลับยาวว ฝันหวานนนน รอดูน่มน้ม สวยๆอึ๋มๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 23:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:52

((day2)) 19-10-54  - ((day3)) 20-10-54

เข้าเช้ามืดของอีกวัน ตื่นมาเพราะพยาบาลมาวัดความดัน พร้อมทั้งวัดไข้ ความรู้สึกจัดเต็มเลยค่ะ
แสบร้าวววววว ซื้ดดดดมากค่ะ  
ถึงแม้ยังสะลึมสะลือแต่ว่า ก็พยายามนึกว่า เหมือน 10 ล้อทับมั้ย ก็ไม่นะคะ ออกแนวเหมือนโดนน้ำร้อนลวกด้านในอก 555+
ก็บอกพยาบาลว่าจะปัสสาวะ เค้าก็จัดการให้เรียบร้อยบนเตียง ดูแลดีมากค่ะ พอตอนเช้าก็มีอาหารมาเสริฟเป็นอาหารอ่อนๆ

สายๆก็บอกให้แฟนล้างหน้า หยอดตา ทาลิปให้ ค่อยๆป้อนอาหาร แต่ทานไรไปแล้วก็อาเจียนหมดค่ะ มึนยาสลบมากกกกกก
พอบ่ายๆ พยาบาลก็มาดูสายเดรน เข้ามากัน 3 คนเราก็งงมาทำไมเยอะแยะ แปปๆมาจ้องๆ แล้วนาทีนรกแตกก็เริ่มขึ้น
... พยาบาลเดินมาแล้วทำไรกะสายเดรนไม่รู้ค่ะ แต่สายเดรนมันดูดเลือดด้านใน ปรื้ดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!
คือ..ยกความเจ็บให้เป็นสุดยอดของที่สุดเลยค่ะ เจ็บมากกกกกกกกกกกกกกก ปวดมากกกกกกกกกกกกกก ทำไมไม่เห็นมีใครเคยรีวิว
ร้องจ้ากกกก ว้่าก อ้ากกกก อยู่ 5 นาที โกรธพยาบาลมาก บอกก่อนจะไม่ว่าเล้ย.. "เจ็บหน่อยนะคะ"ไรงี้ แฮ่ๆๆๆๆๆ
ว่าแล้วก็กล่อมเราด้วยยาแก้ปวดแบบฉีดเข้าเส้น ซัก 5 นาทีเราก็ผลอยหลับไปครึ่งหลับครึ่งตื่น แต่ยังโกรธพยาบาลเหมือนเดิม 555+

ตลอดทั้งวันพยาบาลเข้ามาวัดไข้วัดความดันแทบทุก 2 ชม. และตอนเย็นมาเช็ดตัวเพราะเรานอนนิ่งไม่กระดิกไปไหนเลย
ซึ่งไม่ดีและไม่ควรทำเอานะคะ เพราะจะทำให้เพื่อนๆฟื้นตัวได้ช้ามากหลังผ่าตัด อย่าเอาแบบเราไม่ดีๆค่ะ
((ช้อทเด็ดมันตรงเช็ดตัวนี่ล่ะค่ะ))
พอตอนพยาบาลจับเช็ดตัวแสบร้อนอกปวดพอทน แต่พอเค้ายกขึ้นนั่งครั้งแรก ร้องแว้กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะวาบปานนมมากกก
มันรู้สึกเหมือนเลือดเดินพุ่งพรวดดดด ความรู้สึกจัดเต็มมาก ตอนนอนๆยังโอเค พอโดนจับนั่งน้ำตาทะลัก ทำไมพยาบาลใจร้ายแง้ๆ
เท่านั้นยังจัดหนัก ปรับเรานั่งพิงหลังสูงอีก นั่งไปก็ อ้อกไปอย่างเมามันส์ เราก็แสบแผลมากๆ ก็อ้อกอีกเริ่ดมากค่ะ
พอซัก 3 ทุ่ม คุณหมอก็มากะแฟนคุณหมอ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 23:53:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-30 00:21

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:54

คุณหมอ.. ว่างายยยยยยยย เป็นไงบ้าง มาๆเอาสายเดรนออกกัน
จขกท .. เอ่อครือขอเวลาหนูหน่อย ยังไม่ได้ทำใจแง้ๆๆๆ
คุณหมอ ... เอ่อ งั้นกลับบ้านดีกว่า
จขกท ... ม่ายยย ขอหนูปัสสาวะก่อน ขอทำใจอีกนิด
คุณหมอ .. อ่ะเชิญๆ เดี๋ยวไปเดินเล่นก่อนแล้วกลับมาต้องถอดสายนะ
จขกท.. ค่ะๆๆ (ในใจคิดว่า จะเจอนรกขุมไหนอีกเนี่ย ดึงสายเดรน ตายๆจะตายก่อนได้เห็นนมมั้ย)

จนมาถึงตอนถอด อืมมม มันสุดยอดมากกก เสียววาบบบ ปวดร้าวววว แต่ทนอึดใจเดียวก็เสร็จค่ะ เกือบเอาชีวิตไม่รอด
(555+ เว่อร์ไป)
คุณหมอก็ชวนคุยไป น้องก็แวะมาเยี่ยม ห้องงี้เสียงครื้นเครง ซักพักเราอ้อกอีกค่ะ เยอะมาก กระเด็นเปื้อนรองเท้าคุณหมอเลย เอิ้ก
คุณหมอบอกอ้าวๆ เมาใหญ่แล้วบอกรีบลุกไม่รีบดูซิ อ้วกใส่รองเท้าชั้นอีก เราก็แบบ แฮะๆ ก็มันมึนนี่นา ช่วยไม่ได้
พอซัก 4 ทุ่ม คุณหมอก็ไป น้องก็กลับหอเค้าเหลือเรากะแฟน 2 คนล่ะ นอนๆๆ ปวดร้าวตามสภาพ มึนมากต้องขอถาดวางไว้ข้างลำตัว
พร้อมทั้งวางที่ประคบเย็นๆ ไว้บนอก หลับไปพร้อมกับที่ประคบนั่นแล หลับยาววว

อีกวันก็คล้ายๆกันค่ะ ตื่นเช้าแฟนล้างหน้า ทาครีม ทาลิป ทานข้าว ทานยา ทานน้ำใบบัวบก
พยายามยืน พยายามนั่ง แต่ก็ทุกสถานการณ์
อาเจียนตลอดเวลา ทรมาณ แง้ๆ   ความเจ็บที่ได้จากการทำหน้าอก ยังไม่เท่าความมึนจนอาเจียนที่ได้จากหลังทำหน้าอกเลย
จนคืนของวันที่ 20 พยายามจนนั่ง 90 องศาได้ แต่ก็อ้อกออกหมดอีกแล้ว กรดเยอะมาก น้ำย่อยไหลตลอดเลยค่ะ
เลยไม่ไหวแล้วนอน พรุ่งนี้ต้องออกจาก รพ แล้ว กำลังคิดว่าจะพาน้องนมรอดกลับบ้านมั้ยเนี่ยชั้น 555+

พยาบาลและคุณหมอบอกว่าที่ฟื้นตัวช้า เพราะดื้อไม่ยอมลุกขึ้นมา ไม่พยายามสู้ๆเลย เอาแต่นอนๆ โดนสวดเลยเรา แฮ่ะๆ

อ่อส่วนเรื่องน้องนมเรายังไม่ได้แงะเลยค่ะ แต่ลองจับๆแล้วไม่เป็นบลอก นมไม่ลอยเป็นลูก
พอใจมากกกก ขนาดวันแรกๆกำลังบวมๆยังมีแววเนียนขนาดนี้(คิดเอาเอง) เลยไม่ได้แงะห่อที่คุณหมอพันมาให้
รู้สึกพอใจและไม่ได้ไปแตะมันเลยค่ะ ตลอดเวลาก็แน่นๆตึงๆ หายใจได้ลำบากนิดหน่อย ได้ทีละสั้นๆค่ะ แต่ก็ทนอยากสวย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 23:54:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-30 00:23

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-29 23:55

((day4)) 21-10-54

เช้าวันนี้ เย็นๆต้องออกจาก ร พ.แล้วสินะ ก็เลยพยายามมากเป็นพิเศษ
ไม่งั้น ทั้งคุณหมอ คุณแม่ และแฟนเป็นห่วงมากแน่ๆถ้าอาการยังไม่ดีขึ้น
ฟิตเลยค่ะ ตื่นแต่เช้า แฟนล้างหน้า ทาครีม ทาลิปมันให้ ก็พยายามตั้งหมอนสูง ก่อนเที่ยงก็ได้ 90 องศา
พอซักบ่าย1 พยายามเดิน เดินได้แล้วเย้

แต่มึนมากและเวียนหน้ามากกกกกกกกกกกก สรุปเดินได้ก็เดินไปห้องน้ำก่อนเลย ปั้บ โอ้กกกกกกกกกกกกก อ้ากกกก อีกแล้ววว
แฟนเลยเรียกพยาบาลมาดู โดนจับอาบน้ำบนโถสุขาเลยเรา แง้ๆทรมาณเค้าอยากอ้อกกก มึนๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เดินออกมาว่าจะนอน แฟนเอาเก้าอี้มาขวาง
บอกมานั่งนี่ๆๆ พยายามเข้า จะได้ออกได้เย็นนี้ให้ได้ (น่ารักหรือน่า... ดีเนี่ยคุณแฟน)  
ก็มานั่งได้ 30 นาที อาเจียนไป 3 รอบบอกไม่ไหวแล้วขอนอนพักนะ
เรานอนไปตั้งแต่บ่าย2-บ่าย4 พักสบายรู้สึกหลับสนิทดีมากกกกค่ะ อากาศก็ดี เคลิ้มมากตั้งแต่ทำมา
แต่พอตื่นก็รู้ว่าต้องกลับบ้านแล้ว แง้ๆยังมึนอยู่เลย
กลับบ้านก็ขึ้นนอนเลยค่ะ คุณแม่ก็เอาข้าวเตรียมยาให้ทาน แล้วก็ทานไปกรดไหลย้อน อาเจียนอีก
จนต้องทานน้ำเกลือแทน เพลียมากๆจนหลับไป

............ พรุ่งนี้มาต่อ วันที่ 5-7 นะคะ ขอบคุณที่เข้าแวบมาอ่านคร่าา ออกแนวยาวๆไปหน่อย เพราะเล่าประสบการณ์แชร์กันนะคะ..............
รออ่านต่อจ้า รอดูรีวิวน๊มน้มด้วยจ้ะ
รออ่านต่อจ้า รอดูรีวิวน๊มน้มด้วยจ้ะ
น่าสงสารจัง ต้องดื่มนำ้เยอะๆค่ะ
หายไวๆนะคร้าาา
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 19:48:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lvprincess เมื่อ 2011-10-30 15:43
น่าสงสารจัง ต้องดื่มนำ้เยอะๆค่ะ
หายไวๆนะคร้าาา ...

ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี้ก็ค่อยยังชั่วบ้างแล้ว แต่ยังมีไข้ต่ำๆอยู่บ้างนิดหน่อย
แวบเข้าไปดูกระทู้ของคุณมา จมูกสวยเป้ะ กับหน้าอกอึ๋มสวยเชียวค่ะ
ตอบกระทู้ so_sexy ตั้งกระทู้

อิอิ ขอบคุนมากคร้าาาา ใจจริงอยากให้นมเล็กลงอีกสักนิด. มีแต่คนมองนม ไม่มองหน้าแล้ว 5555
รอดูรูปอยู่น้าาาา อัฟด่วนๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 20:52:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 20:54

ต่อ((day4)) 21-10-54
ต่อวันที่ 4 อีกซักนิดนะคะ ตอนต้นเราได้เกริ่นๆไว้ว่า มีประจำเดือนแต่มาน้อยค่ะ พอวันนี้มันมาแต่เช้าเลย
สงสัยรู้ว่าชั้นจะออกจากโรงพยาบาลวันนี้
น้อง ปจด.เลยจัดให้ สงสัยสงสาร 3 วันที่แล้วดูอ่อนแอ พอเริ่มลุกทำไรได้ มาให้ทันทีเป็นภาระเปื้อนไปหมด ส่วนนึงที่เพลีย
น่าจะมาจาก ปจด.ที่มาด้วย อาเจียนด้วยค่ะ กลับไปต่อที่บ้านก็ ทานข้าว ทานยา
ยังคงมึนหัวมากและหนักหน้าอกหน้าใจมากกก เพลียจนหลับไป

((day5)) 22-10-54 - ((day7)) 24-10-54
อาการ 3 วันนี้ยังคงคล้ายกัน หนักหน้าอก ร้าวแสบตึง ลุกลำบากมากในช่วงเช้า
โชคดีที่ฟิตกล้ามหน้าท้องไว้ เลยลุกได้สบายๆตั้งแต่วันแรกๆ
ทานอาหาร ทานยา 3 มื้อ แต่ก็อาเจียนออกหมดทุกครั้ง โฮๆๆๆ ทำไมช่างน่าสงสารเช่นนี้ อาเจียนจนชินเลยค่ะ แต่ก็พยายามลุกตลอดวัน
พยายามไม่นอน ทรมาณก็ต้องทน เรียกได้ว่า 7 วันแรก สภาพร่อแร่มาก ต้องทานน้ำเกลือแร่ชงเพื่อให้มีแรงทำไรๆได้บ้าง
จนวันที่ 7 ทนไม่ได้เลยโทรไปหาแฟนคุณหมอ ท่านเลยบอกให้หยุดยา เพราะเราคงระคายเคืองกระเพาะ กรดเราก็เยอะมาก
ใหเทานอะลั่มมิลล์พร้อมมื้ออาหาร พร้อมทานน้ำเกลือแร่ ทานน้ำเยอะๆ
ทันใดนั้น ราวปาฎิหารย์  เลิกอาเจียนเลยค่ะ ยาก็เลยเลิกทาน ได้ทานยาที่ รพ.จัดมาให้ 7 วันเท่านั้น แต่อาการอาเจียนหายขาด
จนวันรุ่งขึ้นก็ไปตัดไหม ... 25-10-54 จริงๆถ้านับตามเวลาหลังผ่าตัด วัน25นี้จะเป็นแค่ day 7 พอดีแต่เรานับตามวันที่ไปทำนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 20:55:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 20:57

...25-10-54...
จากอาการอาเจียนที่หายไป รู้สึกดีใจมาก มีอาการปวดร้าวตึงแน่นมากเช่นเคย แต่ตื่นเต้นมากจะได้เห็นน้องนมแล้ว
เพราะเราไม่แกะผ้าพันออกเลยค่ะ
รอให้คุณหมอเป็นคนเปิดปฐมฤกษ์ อิอิ ทนอึดอัดแน่นคันมานานมาก
คิดในใจแต่เช้าว่ากลับบ้านหลังจากตัดไหมชั้นจะอาบน้ำซัก 2 ชม. 555+
แต่วันที่ผ่านมาไม่ใช่ไม่อาบนะคะ แต่เช็ดๆตัว อากาศมันก็ร้อนๆคันๆ อยากอาบน้ำท่าเดียว ตอนเย็นก็นัดไปตัดไหมที่คลินิคคุณหมอ 6 โมง
น้ำก็จะท่วมกรุงเทพ ฝนก็ตก ฟ้าก็ดำมืด .. นมช้านนนน จะรอดไปตัดไหมมะเนี่ยยยย อ้ากกกก แต่ในที่สุด ก็ไปถึงคลินิคจนได้

แฟนคุณหมอ...เป็นไงบ้างไม่แกะผ้าออกเลย อึดอัดมั้ยยย
จขกท.. ก็โอเคนะคะหนูลองแงะๆดู ก็ไม่อึดอัดมาก หมอคงรัดไม่แน่นมากค่ะ
แฟนคุณหมอ... (แกะๆผ้าพันม้วนๆๆออก) ... เป็นไงสบายมั้ย
จขกท ..  โห โล่งๆโครตๆ รู้งี้แกะไปนานล่ะ 555+ ไม่รู้ว่าผ้ายืดๆดึงๆได้จะเหนียวแน่นขนาดนี้
แฟนคุณหมอ .. รอคุณหมอแปปนะ
....ผ่านไป 5 นาที .... คุณหมอก็เดินมาที่ห้องตัดไหม
คุณหมอ ... ร้องเพลง บะละฮึ่มๆๆ บะละฮึ่มๆๆ เห็นอ้ะยางง
จขกท .. ยังค่ะ เสียวตัดไหมเจ็บ ยังไม่ได้ก้มดู 5555+
คุณหมอ .. บะละฮึ่มๆๆ (ยังไม่เลิก555+) รู้มั้ยว่าต่อมน้ำนมกะสายน้ำนมเยอะมาก เด๋วพอมีลูกนะ อื้อหือนมมาเพียบ
จขกท.. คิดในใจ เอ่อดีแฮะลูกเรามีนมกินแล้ว อิอิ
คุณหมอ .. นอกจากต่อมน้ำนมเยอะและ กล้ามเนื้อยังเป็นมัดสวยงาม เรียงตัวแน่นแข็งแรงมาก ง้างจนปวดมืดเลยเนี่ย
จขกท... เอ่อ... ขอบคุณค่ะที่ชมว่ากล้ามเนื้อหนูสวย  แต่มันอยู่ข้างในใครมันจะเห็น เอิ้กๆๆๆ
คุณหมอ ... ก็ตัดไหมไป กริ้บๆๆๆ คุยไปซักพัก เสร็จแล้วเจ็บมั้ย
จขกท ... ง่ะเสร็จแล้วหรอค่ะไม่เจ็บเลย แทบไม่รู้สึก ดีจังเลยยยย
คุณหมอ ... หน้าอกทำแล้วกลมดี เนินก็เนียน แล้วรอคล้อยตัวลงนะ รับรองยังไงก็สวย บะละฮึ่มๆๆๆๆ (555+ ยังคงไม่หยุด)
เอ้า แล้วค่อยเจอกัน จะสอนนวด ช่วงนี้ก็ปล่อยไปอย่าไปทำไรมันนะ ขอให้โชคดีน้ำไม่ท่วม

ถามคุณหมอว่า ทำไมบางคนใช้ไหมละลาย หมอบอกว่าไหมละลายไม่ค่อยดี
เสี่ยงต่อการอักเสบมาก อาจเป็นหนองได้ บางทีมันก็ละลายไม่หมด ค้างไว้ให้เราระคายเคืองซึ่งบางทีแผลมันควรจะปิดไปนานแล้ว
แถมรอยแผลจะไม่สวยเท่าแบบตัดไหม เราก็ อืมๆๆค่ะ หมอว่าไงก็ว่างั้น

แผลปานนม เนียนมากค่ะ แทบจะหายแล้ว รอยนูนก็ไม่มี มานึกเสียดายที่หลังว่าซื้อซิก้าแคร์มาทำไม ไม่ได้ใช้ ฮือๆ
เห็นแผลคนอื่นมีรอยดำ รอยนูน บางคนรอยตะขาป เลยจิตตก นึกว่าจะเป็นปรากฏไม่เป็นเลยสงสัยได้เก็บเข้ากรุ
มีรอยช้ำๆเขียวๆอยู่บ้างแต่ไม่ซีเรียสค่ะ เพราะว่าเด๋วทายาไปก็คงหาย แต่พาสเตอร์แทบจะกินเนื้อแดงไปหมดแสบแงๆ

จากนั้นก็ออกมานั่งคุย เม้าส์มอยกะคุณหมอและแฟนคุณหมอ + คุณแม่เราด้วย อย่างเมามันส์ซัก 2 ชม. แล้วจึงแยกย้ายกลับบ้าน
อ่อแฟนคุณหมอ แนะนำให้ไปซื้อเสื้อยูนิโคล่แบบเป็นบราท้อปมาใส่ค่ะ แบบที่ไม่ต้องใส่บรามีบราในตัว
ห้ามเราใส่ไรนอกจากเกาะอก กับโนบรา หรือไม่ก็บราท้อปค่ะ จะได้ปล่อยให้คล้อยๆธรรมชาติเร็วๆ
เสร็จแล้วก็กลับบ้านสบายใจ รู้สึกโล่งไปบ้าง แล้วก็อาบน้ำได้แล้ว เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 20:58:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 21:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 21:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 21:00

กลับถึงบ้านวินาทีที่ได้แตะน้ำร้อน ร้องกรี้ดเลยค่ะ.... ดีใจได้อาบน้ำ สบายตัว สบายหน้าอกจัง โล่งเลย
ซักพัก อาบน้ำทาครีม เราใช้วิตามินอีแบบแคปซูลทาหน้าอกเลยค่ะ วนๆให้มันซึม เพราะผิวหนังมันขยายกระทันหันเลยใช้

พอมานั่งก็ใช้แผ่นประคบร้อนมาประคบหลัง คลายกล้ามเนื้อสบายมากๆ ใครสะดวกซื้อได้ ก็หาซื้อมานะคะ
ช่วยกล้ามเนื้อเกร็งหลังทำอกได้ดีมากเลย เราเอามาหนีบข้างๆหน้าอก ก็ผ่อนคลาย ราคาประมาณ 1800+ หรืออาจมีถูกกว่านี้
มันเรียกว่า thermo pad ค่ะ ที่วัตสันก็มีแต่ถ้าหาตามร้านอุปกรณ์พวกขายยา อาจจะมีถูกกว่านี้ค่ะ
ผ่านไปวันนี้อย่างสบายใจโล่งสบาย ต่อไปเป็นรูปล่ะค่ะ หลังจากที่เม้าส์มายาวมาก 555+

อันนี้คือแผ่นร้อนประคบนะคะแบบที่เป็นเสียบปลั้กใช้ดีมากก เราชอบบบบ

อันนี้เป็นน้องซิลี่ที่เข้าไปในหน้าอกเรา อิอิ

รูปก่อนทำนะคะ อายแต่ก็ขอพลีเพื่อกรณ๊ศึกษา

หลังตัดไหม อายุน้องนมประมาณ 1 อาทิตย์ 2 วันค่ะ
ยังแข็งอยู่ ยังนวดไม่ได้ และยังไม่ชิดมากจ้า  

แล้วยังไงจะมาอัพเดทเรื่อยๆอีกที ตอน 1 เดือนนะคะ มีไรสอบถามกันได้ค่ะ จขกท ใจดีคร่าา
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 21:15:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 21:18

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย so_sexy เมื่อ 2011-10-31 21:16

อ่อ ซื้อเสื้อยูนิโคล่มาแล้ว เอามาอัพเดทให้ดูนะคะ อิอิ เราถอยมา 6 สี 2 แบบเลยค่ะ ใส่แล้วโอเคเลยนะคะ
ไซส์หน้าอก ยังไม่ได้รู็ว่าไซส์ไหน แต่เอาสายวัดทาบแล้ว ได้ประมาณ 35 ค่ะ ก่อนทำ 32-33 ค่ะ

สนนราคา 590 บาท ท่านใดสน มีที่เซนทรัลเวิลด์กับเซนลาดนะคร้าาา
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 21:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lvprincess เมื่อ 2011-10-31 20:52
ตอบกระทู้ so_sexy ตั้งกระทู้

อิอิ ขอบคุนมากคร้าาาา ใจจร ...

อัพแล้วนะคร้าาา
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 21:19:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bebe เมื่อ 2011-10-30 00:32
รออ่านต่อจ้า รอดูรีวิวน๊มน้มด้วยจ้ะ  ...

ขอบคุณคร่าาา อัพแล้วน้าาา
อ่านเรื่องสนุกมากเลยคร่าาา  ติดตามนะคะ
รูปตอนใส่เสื้อยูนิโคล่ดูอวบอึ๋มกำลังดีเลยค่ะ เป็นเนินอกสวยดีค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้