ดู: 2906|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เงิน20000กับการศัลยกรรมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
[จมูก] ราคาทำจมูก20000 เพื่อนๆว่าแพงมั๊ยคะ
คือเราไปทำจมูกมาราคา20000ต้น พอใครถามเราก็บอกไปตามตรงว่า20000กว่าบาท ทุกคนก็จะชอบว่าเราว่า ไปทำอะไรทำไมแพงจัง เค้าทำกัน 5-6พัน ยังสวยกว่าเราอีก เราได้ฟังอย่างงี้แล้วรู้สึกเสียใจมากคะ เราเลยอยากรู้คะว่าราคา20000กว่าบาท มันแพงมากเลยหรอคะ แล้วเราอยากรู้ว่าหมอที่ทำราคาหลักพันกะหลักหมื่นมันมีความแตกต่ามกันมากมั๊ยคะ เราไม่ค่อยสบายใจเลย จนเราคิดว่าต่อไปใครถามว่าทำมาเท่าไหร่เราจะบอกว่าไม่กี่พันเอง T_T
ชอบส่งต่อ
สองหมื่นนี่ถือว่าธรรมดาครับ  5-6 พันคือหมออาจจะเก่งแต่ยังไม่มีชื่อมากนัก แพงจริงๆต้องหมอสมศักรัชดา

ขั้นต่ำแสนอัพ สองหมื่นนี่ราคาทั่วๆไปนะผมว่า ของยังงี้มันอยู่ที่ดวงกับทรงจมูกที่หมอทำด้วยว่ามันเข้ากับหน้าเรารึปล่าว

กำ ไม่แพงหรอก ราคาไมได้เป็นตัวชี้วัดความสำเร็จก็จริงผมว่า แต่ ราคาแพงมันก็น่าจะดี บริการน่าจะดีกว่าของถูกจริงม่ะ ไม่ใช่ว่าทำถูกๆ แต่พอมีปัญหา หมอไม่รับผิดชอบ เวลาแก้ตามเจอตัวยากมาก อย่างนี้ก็ไม่ไหวนะ

ผมก็กำลังเกบเงินอยู่มีเงินเกบจำนวนนึง จริงๆ มันก็เยอะพอสมควรที่จะทำจมูกได้แบบ สบายๆ แล้วแหละ แต่ผมก็ยังไม่ทำ หาข้อมูลศึกษาละเอียดๆจนแน่ใจเสียก่อน ราคา 5-6พัน ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ (แต่ถ้าเป็นผมไม่ทำอะ ถูกเกิ๊นไปมาก ชัวร์ว่าคนต้องรอทำเยอะแน่นอน ราคาแบบนี้ หมอจะเอาใจใส่คนไข้ทุกคนแบบละเอียดๆมากๆ เป็นไปได้น้อย เพราะคนไข้เยอะ แล้วอีกอย่าง อาจจะตามตัวแก้ยากเวลามีปัญหา ดูเรื่องบริการหลังการขายด้วยนะ เพื่อความสบายใจ  เท่าที่ผมทราบมาราคาซิลิโคนมันไม่แพงหรอก แต่ที่ ราคาเปน พัน เปนหมื่น เปนแสน มันขึ้นอยู่กับฝีมือหมอ และ คุณจะสู้ราคาหรือป่าว

ตามสโลแกนที่ว่า >>>>>>>> ของแพงมักจะดี แต่ของแพงก็อาจไม่ดีเสมอไป

แล้ว ที่ จขกท.ถามอะว่า 2หมื่น แพง แล้วคนที่ทำกับหมอสมศักดิ์ นี่ จะเรียกว่า อะไรดีเน้อ.........เจงมะ
เงิน 20000 บาท ถ้าที่คลีนิคผม ทำได้หลายอย่าง ทำจมูก 8000  เสริมคางอีก 8000  และทำลักยิ่มอีกข้าง 3000 เหลืออีก1000 ค่าข้าว ค่าน้ำ ค่ารถกลับบ้าน  ยังเหลืออีก  ผมรู้จักกับคนที่ทำจมูกกับหมอชื่อ NNNNN  ที่ตอนนี้เป็นที่สนใจที่คิดที่จะทำจมูก  ที่หมอคนนี้เนรมิตผู้หญิงธรรมดาคนนึ่งในเว็ป ให้สวยขึ้นได้เป็นอย่างมาก พี่เค้าทำมารา 24000 บาท รวมค่าแก้  เค้าเลือกซิลิโคนที่ดีที่สุด ทำออกมาแล้วก็งั้นๆๆ ปลายแหลม บาง แถมเบี้ยว  นี่ตอนที่ผมจับทำได้แค่ 3 เดือนเอง  ราคาแพงไม่ได้ว่าดีเสมอไป  (แต่ผมจะไปว่าอะไรเค้าได้ เพราะผมไม่ได้ให้เงินเค้าไปทำ)  ส่วนคนที่ทำ 5-6 พัน ผมว่าดีนะ ผมได้เคยคุยกับหมอศัลยกรรมคนหนึ่ง หมอถามผมว่ารู้จักหมอที่ชื่อ"""""  ชื่อ""""ชื่อ"""" หลายคนปวดหัว หมอบอกว่าเป็นรุ่นน้องตอนที่เรียนจุฬาด้วยกัน เอาตั้งแพง (คือราคา)ซิลิโคนตัวเดียวกัน  ผมบอกว่า จริงเหรอครับหมอ  หมอบอกว่าจริง เรื่องฝีมือเหมือนกันทุกคนแหละครับ เพราะหมอทุกคนเรียนมา จบมาเหมือนกัน  แล้วแต่เงินด้วยแหละครับ ตอนผมทำผมมีเงิน 10000 บาท ผมทำเลย ผมไม่รอ ไม่ใช่พอเห็นคนไหนทำแพงก็ทำด้วย  

แสดงความคิดเห็น

ขอโทษนะคะ ทำที่ไหนหรอ ขอข้อมูลหน่อยน้าาา  โพสต์ 2014-7-28 00:46
ตอนนี้ กำลังศึกษา ข้อมูลอยู่ ค่ะ ว่าจะทำจมุก เหมือนกัน หลัง น้ำท่วมผ่าน ไปก่อน ค่ะ คงจา หลังปีใหม่มั้งคะ  นะ ดูทั้งเรื่องราคา รีวิว และก็ หมอ แบบจมูก ที่จะทำว่าจะสามารถทำได้ความเป็นไปได้ปลอดภัยมากน้อยแค่ไหน?  ค่ะ ขอบคุณสำหรับกระทู้ นะคะ คิดว่า ไม่แพง มาก นะคะ แต่ถ้าดีก็โอเค นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้