ดู: 1695|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกแบบนี้ (มีรูป)สามารถตกแต่งโดยไม่ต้องเสริมได้หรือเปล่า

[คัดลอกลิงก์]

ตามรูปค่ะ พอดีพี่เขาเป็นคนจมูกโด่งอยู่แล้ว ถ้ามองด้านข้างจะเห็นชัดกว่านี้ พอดีหารูปด้านข้างที่ชัดๆยังไม่ได้เลย แต่ปัญหาคือ คนเราจะดูดีก็ต้องมองหน้าเป็นหลัก จะให้หันข้างอย่างเดียวคงไม่ได้ เนื่องจากเขาเคยประสบอุบัติตอนเด็กๆ ล้มหน้าฟาดพื้นทำให้จมูกเชิดขึ้น ด้วยความเป็นเด็กเล็กพ่อแม่ก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรเพราะแผลก็หายไปเอง ทำให้จมูกเขาเชิดและบานผิดรูป สังเกตุดีๆจะเห็นว่ารูจมูกอีกข้างนึงจะยกสูงกว่า ทั้งๆที่ถ่ายรูปหน้าตรงนะคะไม่ได้เอียงหน้าแต่อย่างใด ตอนนี้ดูจมูกเชิดและบานเห็นรูจมูกค่อนข้างชัด ยิ่งถ่ายรูปมีแฟลชเห็นถึงข้างใน
     เลยอยากถามเพื่อนๆในห้องนี้ว่า เคสแบบนี้สามารถตกแต่ง หรือเย็บให้รูจมูกให้ไม่เชิดได้มั้ยคะ แบบว่าดึงปลายลงมาให้เท่ากัน โดยที่ไม่ต้องเสริมใหม่ใส่ซิลิโคนน่ะค่ะ เพราะพี่เขาคงไม่ยอมแน่เลย ช่วยแนะนำคุณหมอ และสถานที่ด้วยนะคะ เราไม่อยากให้ใครมาล้อเลียนเขา ถึงเขาไม่เคยโกรธ แต่ก็ไม่อยากให้เขาทำอะไรแล้วขาดความมั่นใจ ต้องก้มหน้าก้มตาตลอดเวลา มีแต่คนเรียกสมพล บางทีอยู่เฉยๆก็ไปว่าเขาสูบอากาศหายใจคนข้างๆไปหมด คุณล้อน่ะขำ แต่คนโดนเราว่าทำให้เสียความมั่นใจไปเลย

ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะคะ
ลองถามคุณหมอคมกริชดูไหมคะ
บอร์ดนี้
http://bbznet.pukpik.com/scripts ... &order=numtopic
คุณหมอตอบกระทู้แทบทุกวันเลยค่ะ สงสัยอะไรก็ถามคุณหมอนะคะ

คิดว่าการแต่งจมูกน่าจะช่วยได้ค่ะ แต่ตอนประสบอุบัติเหตุท่าทางจะกระทบกระดูกจมูกด้วย
เป็นไปได้ว่าน่าจะทำทั้งสองอย่าง คือ ปีก และ เสริมดั้ง นะคะ : )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้