ดู: 9960|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] โดนหมอภูเตือนแบบเราบ้างป่าวค่ะ ???

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boasung เมื่อ 2011-10-23 12:55

คือเราไปปรีกษาหมอมาว่าอยากทำปากบางกระจับ (รอบสองแระ)  แต่
หมอบอกว่า      "อือให้คิดดีๆนะ ตัดแล้วเอาคืนไม่ได้นะ หมอก็ไม่ได้รับปากว่าจะสวยร้อยเปอเซน กลับไปคิดดีๆ ถามเพื่อน ถามแฟน บลาๆๆ"
เรา                 "ทำไม่ได้หราค่ะ TT"
หมอ               "ทำให้อะทำให้ได้จะทำก็ทรงอั้ม ก็จะเจ่อๆ เชิดๆหน่อยนะ อือตัดสินใจดีๆแล้วค่่อยมาบอกหมอ"

เรามะเช้าใจว่าเราเปงคนเดียวหรือส่วนน้อยหรือป่าวที่โดนเตือนว่าให้คิดดีๆ ไม่รับปากว่าสวยนะ มันเปงช่วงตัดสินใจอะค่ะ เพื่อนๆคนไหนโดนแบบเราบ้างช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ นอยยยยด์ ขอบคุงค่ะ
เป็นเพราะตัวองปากบางด้วยรึป่าวจ๊ะ เค้าก็จะไปปรีกษาเร็วๆนี้แหละ
ก็ปากอั้มอะบางมากกไงอาจจะต้องตัดไปเยอะรึเปล่ารึว่าปากบางแล้วมั้งง แล้วอาจจะไม่เหมือนร้อยเปอร์เซ็นมั้งครับ หมอก้เลยว่าตัดแล้วมันใส่คืนไม่ได้นะปากนะให้ตัดสินใจดีๆๆอะครราบบ
แต่หมอภูพูดถูกนะค่ะ ปากมันตัดแล้วตัดเลย คืนมาไม่ได้ ไม่เหมือนจมูก ถ้าไม่ชอบก็ถอดได้
หมอที่ดีต้องเตือนลูกค้าให้เค้ามั่นใจก่อน ไม่งั้นหมอทำไป พอไม่เข้ากับหน้าก็มาโทษหมอกันอีก เห็นเยอะเลยละ
เชื่อหมอคับ
ของเค้าหมอไม่เตือนแต่บอกว่า ทรงเราคือแบบที่คนอื่นต้องการแล้ว บางแล้ว ทำไม่ได้แล้วจริงๆ อ่า
อาจเป็นเพราะเราทำมาแล้วรอบนึงมั้งค่ะ
ปากอาจจะบางมากแล้ว  ถ้าบางมากไปมันอาจจะไม่เข้ากับหน้าก็ได้
เชื่อหมอดีกว่าค่ะ
ไปทำปากมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็กลัวว่าหมอจะไม่ทำให้เพราะปากไม่ค่อยหนาเท่าไหร่ แต่หลังจากคุณหมอวัดขนาดปากก็บอกว่าทำได้ แถมทรงที่หมอเลือกให้ก็เป็นทรงเดียวกับที่เราอยากได้ด้วย แต่เรื่องที่คุณเตือนก็ควรกลับไปคิดให้ดีๆ นะคะ เพราะเมื่อวานหลานสาวเราก็เข้าปรึกษาคุณหมอพร้อมเราคุณหมอก็ไม่ทำให้เหมือนกันค่ะ เพราะคุณหมอว่าเนื้อปากน้อย ถ้าฝืนทำไปก็ไม่สวย เพราะจะบางเกิน
ใช่ครับคุณหมอภู จะเตือนด้วยความหวังดี  ไม่หวังการตลาด
เพราะถ้าทำแล้วออกมาไม่ดี  หมอก็ไม่ทำให้  
คนที่ไปหาหมอ ไม่ได้หมายความว่าหมอจะทำให้ทุกคน.....
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-24 15:03:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆทุกความคิดเห็นเลยนะค่ะที่ให้คำปรึกษาดีๆ ก็คิดหนักแหระค่ะ เฮ้ออ แต่ก็อยากทำมากถึงมากที่สุดเลยละ เราเปงคนปากบางแต่ไม่มีกระจับไงเวลามองแบบไม่ยิ้มก็จะหน้าดุง่ะ TT แต่ในใจลึกๆก็เชื่อฝีมือคุณหมอภูนะค่ะ ว่าต้องทำออกมาสวยหรือดีก่าเดิมแน่นอน ^^ ดูจากรีวิวหลายๆอันดีก่าเดิมทุกคนแม้กระทั้งเคสยากๆอ่ะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-24 15:06:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rakaying เมื่อ 2011-10-23 23:07
อาจเป็นเพราะเราทำมาแล้วรอบนึงมั้งค่ะ
ปากอาจจะบางมา ...

อ่อ แฮ่ๆเค้าโพสงงแน่เลย พอดีไปปรีกษารอบสองอะค่ะ แต่ปากไม่เคยทำมาก่อนเลย
ก็หมอพูดแบบว่าให้คิดดีๆนะ ทำให้ได้แต่คิดดีๆ เราเลยลองมาอีกรอบก็เหมือนเดิม
คำตอบเดิมว่าคิดดีๆนะ 555
คิดดีๆ แล้วกันครับ
อยากทำก็ตัดสินใจไปเลยครับ แต่ต้องยอมรับผลที่ออกมาให้ได้นะครับ ทำแล้วอาจจะมีความสุขมากกว่าเดิม กับทำแล้วอาจจะต้องพูดว่าไม่น่าไปทำเลยตลอดชีวิตก็ได้ ขึ้นอยู่กับคุณแล้วครับ โชคดีครับ
คิดว่าน่าจะเป็นเพราะปากบางอยู่แล้วมั้งคะ เพราะส่วนมากคุณหมอจะไม่ทำให้ คุณหมอคงให้คิดดีๆ กลัวเราจะเสียใจที่ตัดสินใจทำ  ... ของเราหมอไม่ห้ามซ๊ากกกกกคำ 5555+ จับๆวัดๆโอเคทรงนี้นะครับ ขึ้นเขียง 5555+
เอาเป็นว่าถามใจดูดีๆค่ะว่ายังไง เป็นกำลังใจค่าาาา ^^
ผมว่าคุณหมอก็ทำถูกนะครับต้องชี้แจง ข้อเสียที่อาจจะเกิดขึ้น (แม้จะน้อยมาก) ตัดสินใจดีๆ นะครับเท่าที่ดูปาก คุณ อั้ม พัชราภา นี้ก็บางเรียวมากๆ บางรูปไม่เห็นริมฝีปาก คุณ จคกท ก็ลองปรึกษาคนรอบข้างหรือถ้าตัดสินใจแน่วแน่แล้วก็ทำเลยครับ
ลองตัดสินใจดูน๊ะ บลาๆ
อยากทำกลัวจัง เจ็บกลัวนิดหน่อย แต่ทำแล้วเสียใจทั้งชีวิต จะทำไงล่ะเนีย
เราก้ปากบางแต่ไม่เป็นกระจับ
อยากให้เป็นกระจับอ่าาา
ปากบนเราบางมาก หมอยังไม่ทำให้เลยค่ะ
เชื่อหมอดีสุดค่ะเราไปปรึกษาเราบอกหมอเลยว่าทำไ้ป่าว ถ้าทำกับไม่ทำอันไหนดีกว่า ถ้าทำแล้วสวยทำ แต่ถ้าไมสวยขึ้น ก้อไม่ทำ อิอิ
ถ้าปากบางอยู่แล้วก็ไม่ต้องทำดีกว่า  ทำเยอะระวังเห็นฟัน นะ คราบบ  เราก้ออยากทำแต่ว่า สังเกตหน้า รวม เดี๊ยว ปากเล็ก ทำให้จมูกดูโตไปอีก เด่ยวไม่รับ กับเครื่องหน้า
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-29 13:47:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อือๆ ค่ะเชื่อเพื่อนๆทุกความคิดเหงเลย เด่วเราว่าจะลองเข้าไปปรึกษาคลีนิกอื่นดูบ้างว่าถ้าเราทำทำได้ไม๊ จะสวยหรือจะแย่ก่าเดิม ลอง สอง สาม คลีนิกโน๊ะ แล้วโหวตเอาผลส่วนใหญ่ที่หมอแนะนำ ว่าทำได้ หรือ ไม่ได้มาตัดสินใจน่าจะโอเครก่ามานอยด์อยู่แบบนี้ ขอบคุณนะค่ะถ้าได้ทำยังไงจะมารีวิวให้ดู เปงแนวทางให้เพื่อนๆค่ะ
ปรึกษาหมอหลายๆคลีนิกถ้าเขานอกทำได้ไม่น่าเกลียด  ก็กลับไปทำกับหมอภุดิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-31 00:52:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Boasung เมื่อ 2011-10-29 13:47
อือๆ ค่ะเชื่อเพื่อนๆทุกความคิดเหงเลย เด่วเราว่าจะลอ ...

ค่ะน่าจะเปงไปในแนวทางนั้น
คาดว่าน่าจะเหมือนอย่างในกระทู้เพื่อนๆคนอื่นบอกแระคะ คุณน่าจะมีปากที่บางอยู่แล้ว เราเองก็อยากทำเหมือนกันคะ อยากได้แบบเจ่อๆเห็นฟันหน้าเซ็กซี่ๆ แต่เป็นคนเนื้อปากน้อยเหมือนกัน ก้คงต้องทำใจ แต่ยังไงเชื่อคุณหมอจะดีกว่านะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้