1เฟรม
ดู: 8598|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว] อยากรู้มั้ยค่ะ ว่าเสริมจมูกที่หนัยดีจิง ลองสละเวลากันสักนิดเพื่ออ่านนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
นี่ไม่ใช่การโฆษณาชวนเชื่อ เพราะดิฉันศึกษาเรื่องนี่มานาน(หลายปี)จนตัดสินใจเสริมจมูกกับแพทย์ท่านนี้ เรียกได้ว่า เป็นแพทย์ที่เชี่ยวชาญทางด้านศัลยกรรมอันดับต้นๆ ของประเทศไทย ซึ่งก็มีอยู่ไม่กี่คน และสาเหตุที่ดิฉันตัดสินใจว่าต้องเป็นแพทย์ท่านเท่านั้น เนื่องจากท่านมีประสบการณ์มากมายในวงการศัลยกรรม ผลงานของท่านเป็นที่น่าประทับใจอย่างที่สุด จากที่ดิฉันได้เห็นหน้าตาของบุคคลในวงการบันเทิงหลายต่อหลายคน รวมทั้งนอกวงการด้วย }} โดยส่วนตัวแล้วดิฉันเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องจมูกโด่งและงุ้มมากเฉพาะส่วนปลาย หรือเรียกง่ายๆว่า "พวกจมูกแม่มด" แต่แพทย์ท่านนี้ก็สามารถแก้ไขปัญหาให้ดิฉันได้ โดยที่ไม่ต้องพูดมาก ไม่ต้องถามมาก ท่านผ่านประสบการณ์มากว่า 30 ปีแล้ว รู้ปัญหาบนใบหน้าของแต่ละบุคคลเป็นอย่างดี เพื่อนดิฉันบางคนก็ไม่แนะนำให้ทำแพทย์ท่านนี้ เนื่องจากราคาอาจจะค่อนข้างสูง แต่ดิฉันโชคดีค่ะที่ตัดสินใจถูก ดิฉันไม่ค่อยเชื่อคำพูดของคนที่รู้ไม่จริงค่ะ เช่น "ทำที่นี่เถอะ คนทำกันเยอะด้วย เห็นคนอื่นไปทำมาก็สวยดี ราคาก็พอไหว " หากคุณเป็นคนคิดง่ายๆนะ และไปทำศัลยกรรมแบบไม่รู้จริง  ผลสรุปของมันก็คือ กลับไปเจ็บใหม่ เสียเงินใหม่ แต่จะเป็นกับแพทย์ท่านไหนก็มิอาจทราบได้ และสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ เมื่อคุณได้ทำศัลยกรรมไปแล้ว มันไม่สามารถกลับมาทำให้เป็นเหมือนเดิมได้ ฉะนั้น "เมื่อไม่มีของฟรีในโลกใบนี้ ของที่ได้ต้องเป็นของที่ดีที่สุดค่ะ"  และคุณจะได้ในสิ่งที่คุ้มค่า เกือบลืมบอกค่ะ แพทย์ที่ทำให้ดิฉันสวยได้ และทำให้ผู้คนอีกมากมายสวยได้ ท่านมีชื่อว่า ร.ต.อ.นพ.มนัส ฉายาวิจิตรศิลป์ ไปพบท่านเถอะค่ะ ท่านช่วยคุณได้จริง ดิฉันยึนยันค่ะ
จมูกหมอมนัสราคาเท่ารัยค๊ะ  อยากทำบ้างจัง
ชอบกฎเหล็กข้อสุดท้ายมากมาย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกในการตัดสินใจ
ต้นฉบับโพสต์โดย Mubsard เมื่อ 2011-11-4 02:27
เราอยากทำกับหมอสำรวยคะ คิดหนักอยู่แนะนำหน่อยคะ ...

หมอใจดีค้ะหมองใจ เอ็ดบีบีไปแกก็ถามตอบได้ไม่มีหยิ่ง:)
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-4 10:52:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jatra เมื่อ 2012-1-28 19:42
ตลง หมอ มนัส หรอคะที่พูดมา งง

ใหม่ทำกะคุณหมอมนัสค่ะ
เพราะศึกษาข้อมูลมาเยอะพอสมควรแล้วค่ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-4 10:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ามีเวลาลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูน่ะค่ะ
ตอนนี้เริ่มเข้าทีแล้วค่ะ  จะมารีวิวรูปหัยดูน่ะค่ะ

สวยค่ะ เชื่อนะคะ
ตลง หมอ มนัส หรอคะที่พูดมา งง
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-21 12:28:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองศึกษาข้อมูลดูน่ะค่ะ
แต่ใหม่ก็แนะนำคุณหมอมนัส ด้วยแล้วกันน่ะค่ะ

ทำมาแล้วเหมือนกันค่ะ เสริมคาง เป็นธรรมชาติมากค่ะ เพื่อนทักว่าหน้าเรียวขึ้นด้วย
มีหมอในใจสามท่านแล้วยังเลือกไม่ถูกช่วยแนะนำหน่อยค่ะ หมอธนยศ หมอศิริพรชัย ชอบทรงไม่ช้ำ แต่มีข่าวมีปัญหาเลยชงักเอาไว้ แล้วสุดท้ายหมอ กรีชาติ ชอบทรงเหมือนกัน แนะนำหน่อยนะค่ะผู้รู้
ตอนนี้อยากเสริมจสูกเหมือนค่ะ กำลังมองหาหมอดีๆ แต่ที่อยู่ในใจคือหมอศรัณย์และหมอนพรัตน์หรือหมอพีระ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ หมอไหนที่ทำตามใจเราคือทำตามรูปที่เราเอาไปไม่ทำตามความคิดของหมอเองบ้างค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 16:35:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kanyarat15 ตั้งกระทู้

คุณหมอมนัสเปิดคลีนิกอยู่แถวสวนจตุจักรค่ะ
ชื่อ mekoclinic
เบอร์โทร 02-2720920 ค่ะ
อยากทราบว่าคุณหมอเปิดคลินิกรึป่าวคะ และขอเบอร์โทรศัพท์ ด้วยได้รึป่าวคะ ส่วนค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 17:50:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยอมรับค่ะ ว่าคุณหมอเฉลิมฝีมือดีมากค่ะ ถ้าคุณคิดจะเสริมจมูก >> มันอยู่ที่เหตุผลหลายอย่างคะ เช่น มุมมองของคน ข่าวสารที่แต่ละคนได้รับ และผลงานของคุณหมอแต่ละท่านว่าเปนอย่างไร น่าไว้ใจแค่ไหน ไม่ใช่แค่ว่าผลงานออกมาดีแล้วคุณหมอท่านนั้นๆจะทำดี.. เสมอไปนะคะ คุณต้องดูด้วยว่า ผลงานชิ้นเอกของคุณหมอที่คุณจะไปเสริมจมูก มีพื้นงานเดิมเปนยังไง ดิฉันจะยกตัวอย่างง่ายๆนะคะ ดิฉันมีเพื่อน ญ อยู่ท่านนึง ไปเสริมจมูกมาสวยมาก มีแต่คนชมว่า "สวย" และดิฉันก้อเหนด้วยว่าสวยจริง (แต่ก้อสวยกว่าเดิมไม่มากเท่าไหร่ แต่กตอนนั้นก้อพูดในใจนะ) เหตุผลที่ดิฉันคิดแบบนั้น เพราะว่า เดิมทีเพื่อนดิฉันเปนคนสวยอยู่แล้ว จมูกสวยอยู่แล้ว โด่งพอประมาณ ได้รูป ถึงจาไม่ได้สวยเข้าขั้นนางงามก้อเถอะ แต่ก้อเรียกได้ว่าไม่แพ้ใครแน่นอน ... คุณพอจะเข้าใจในสิ่งที่ดิฉันกำลังจะบอกมั้ยคะ หลายครั้งคนเรามักจะมองสิ่งที่อยู่ตรงหน้า ณ ขณะเวลานั้นแล้วประทับใจมันขึ้นมาอย่างบอกไม่ถูก ฉะนั้น รุ้อะไรต้องรุ้จริง หน้าเรา..เราก้ออยากให้สวย ตังค์พอมี..แต่ก้อมะอยากเสียบ่อย มันมีกฎเหล็กของการเสริมจมูกอยุ่มะกี่ข้อ ลองอ่านดู
1.รุ้ตัวเอง คือ การรุ้ถึงรูปเดิมๆ ของจมูกตัวเองว่าเปนอย่างไร บกพร่องตรงไหน
2.รุ้คุณหมอ คือ ไปทำการบ้านมาว่าคุณหมอท่านไหน ทำจมูกแบบไหนสวย แก้ไขจุดบกพร่องบนจมูกเราได้
   มากน้อยแค่ไหน (อย่างน้อยควรดูคุณหมอไว้ซัก 2 ท่าน)
3.รุ้เสียงตอบรับอย่างแท้จริง คือ รับรุ้ถึงผลงานที่เหน และต้องรุ้ถึงของเดิมๆ ก่อนผ่านการตกแต่ง อันนี้นี่ชัวร์
    ไม่ว่าใครก้อหลอกคุณไม่ได้
4.รุ้กระเป๋า คือ คุณต้องรุ้ว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดในการศัลยกรรมครั้งนี้เท่าไหร่ พอมั้ย แต่ถ้าเลือกหมอแล้วและ
   เกิดไม่เพียงพอ ก้อใจเย็นนิดนึงคะ รอตอนพร้อม...ให้คิดซะว่าถึงได้ทำตอนนี้ " อาจจาออกมาไม่สวยก้อได้..
   คุณหมอมีเคสเยอะ คงจาเหนื่อยแน่ มะสวยหรอก คนที่ทำไปช่วงนี้อะ "

** หมายเหตุ  :  จาเอารูปลงให้ดูนะคะ อดใจรอแปปนึง..
หมอเฉลิมคับ สวยดีคับ
ราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้วไม่ลงรูปให้ดูด้วยล่ะค่ะ รอดูนะ
เราอยากทำกับหมอสำรวยคะ คิดหนักอยู่แนะนำหน่อยคะ

แสดงความคิดเห็น

เราว่าคุณหมอให้คำแนะนำดีมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2012-1-14 03:55
หมอเฉลิมก็ทำสวยนะค่ะ
อยากทราบว่าแล้วเห็นหลายคนทำกับหมอบุญถิ่น(คลินิกบุณรันต์)ดีไหมค่ะ อยากทำจมูกมากแต่ว่าลังเลที่คลินิกนี้หรือ ร.พ.ยันฮี ดี???

แสดงความคิดเห็น

T2N
เราเห็นด้วย แต่เราก็กะว่าจะไปทำกับหมอบุญคะ ชอบทรง  โพสต์ 2011-10-28 05:17
อยากดูวิว จังเลย ค่ะ ตอนนี้ กำลังเลือก ๆ หมอ อยู่ ค่ะ เดี๋ยวรอ สถาน การณ์ น้ำท่วม ผ่านไป ก่อน
ก้คาด ว่าน่าจะเป็น เดือน ม.ค. - ก.พ. 55 แหละ ค่ะ กว่า ทุกอย่างจะ ok
ศิษย์หมอมมนัสเมือนกันเลยค่ะ
อุ้มทำกะคุณหมอมนัสเหมือนกัน ค่ะ
เอารูปมาอวดกันหน่อยน่ะค่ะ

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 19:58:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่แน่ใจนะ แต่รุ้สึกว่าจะเป็นโรงพยาบาลเอกชลแห่งนึง เท่าที่เคยทราบ
ท่านประจำอยู่ที่คลินิกหรือว่าโรงพยาบาลคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้