1เฟรม
ดู: 8574|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[สักคิ้ว] อยากรู้มั้ยค่ะ ว่าเสริมจมูกที่หนัยดีจิง ลองสละเวลากันสักนิดเพื่ออ่านนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
นี่ไม่ใช่การโฆษณาชวนเชื่อ เพราะดิฉันศึกษาเรื่องนี่มานาน(หลายปี)จนตัดสินใจเสริมจมูกกับแพทย์ท่านนี้ เรียกได้ว่า เป็นแพทย์ที่เชี่ยวชาญทางด้านศัลยกรรมอันดับต้นๆ ของประเทศไทย ซึ่งก็มีอยู่ไม่กี่คน และสาเหตุที่ดิฉันตัดสินใจว่าต้องเป็นแพทย์ท่านเท่านั้น เนื่องจากท่านมีประสบการณ์มากมายในวงการศัลยกรรม ผลงานของท่านเป็นที่น่าประทับใจอย่างที่สุด จากที่ดิฉันได้เห็นหน้าตาของบุคคลในวงการบันเทิงหลายต่อหลายคน รวมทั้งนอกวงการด้วย }} โดยส่วนตัวแล้วดิฉันเป็นคนที่มีปัญหาเรื่องจมูกโด่งและงุ้มมากเฉพาะส่วนปลาย หรือเรียกง่ายๆว่า "พวกจมูกแม่มด" แต่แพทย์ท่านนี้ก็สามารถแก้ไขปัญหาให้ดิฉันได้ โดยที่ไม่ต้องพูดมาก ไม่ต้องถามมาก ท่านผ่านประสบการณ์มากว่า 30 ปีแล้ว รู้ปัญหาบนใบหน้าของแต่ละบุคคลเป็นอย่างดี เพื่อนดิฉันบางคนก็ไม่แนะนำให้ทำแพทย์ท่านนี้ เนื่องจากราคาอาจจะค่อนข้างสูง แต่ดิฉันโชคดีค่ะที่ตัดสินใจถูก ดิฉันไม่ค่อยเชื่อคำพูดของคนที่รู้ไม่จริงค่ะ เช่น "ทำที่นี่เถอะ คนทำกันเยอะด้วย เห็นคนอื่นไปทำมาก็สวยดี ราคาก็พอไหว " หากคุณเป็นคนคิดง่ายๆนะ และไปทำศัลยกรรมแบบไม่รู้จริง  ผลสรุปของมันก็คือ กลับไปเจ็บใหม่ เสียเงินใหม่ แต่จะเป็นกับแพทย์ท่านไหนก็มิอาจทราบได้ และสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ เมื่อคุณได้ทำศัลยกรรมไปแล้ว มันไม่สามารถกลับมาทำให้เป็นเหมือนเดิมได้ ฉะนั้น "เมื่อไม่มีของฟรีในโลกใบนี้ ของที่ได้ต้องเป็นของที่ดีที่สุดค่ะ"  และคุณจะได้ในสิ่งที่คุ้มค่า เกือบลืมบอกค่ะ แพทย์ที่ทำให้ดิฉันสวยได้ และทำให้ผู้คนอีกมากมายสวยได้ ท่านมีชื่อว่า ร.ต.อ.นพ.มนัส ฉายาวิจิตรศิลป์ ไปพบท่านเถอะค่ะ ท่านช่วยคุณได้จริง ดิฉันยึนยันค่ะ
แร้ว หมอนพรัตน์ อ่า
จะดีมั๊ยนะ รุสึกหวั่นหวัยอิกแระเรา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-19 12:47:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเปนคุณหมอนพรัตน์เดียวกัน คุณหมอท่านนี้จะทำสวยแบบทรงวัยรุ่น ถ้าจมูกเดิมไปแบบไม่มีปัญหามากนัก จมูกใหม่ของคุณจะออกมาอินเทรนด์เลยหล่ะ ลองพิจารณาจมูกตัวเองดูนะคะ เพราะมองจากในรูปดูมะคอยรุ้เท่าไหร่ค่ะ
ท่านประจำอยู่ที่คลินิกหรือว่าโรงพยาบาลคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 19:58:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่แน่ใจนะ แต่รุ้สึกว่าจะเป็นโรงพยาบาลเอกชลแห่งนึง เท่าที่เคยทราบ
ศิษย์หมอมมนัสเมือนกันเลยค่ะ
อุ้มทำกะคุณหมอมนัสเหมือนกัน ค่ะ
เอารูปมาอวดกันหน่อยน่ะค่ะ

อยากดูวิว จังเลย ค่ะ ตอนนี้ กำลังเลือก ๆ หมอ อยู่ ค่ะ เดี๋ยวรอ สถาน การณ์ น้ำท่วม ผ่านไป ก่อน
ก้คาด ว่าน่าจะเป็น เดือน ม.ค. - ก.พ. 55 แหละ ค่ะ กว่า ทุกอย่างจะ ok
อยากทราบว่าแล้วเห็นหลายคนทำกับหมอบุญถิ่น(คลินิกบุณรันต์)ดีไหมค่ะ อยากทำจมูกมากแต่ว่าลังเลที่คลินิกนี้หรือ ร.พ.ยันฮี ดี???

แสดงความคิดเห็น

T2N
เราเห็นด้วย แต่เราก็กะว่าจะไปทำกับหมอบุญคะ ชอบทรง  โพสต์ 2011-10-28 05:17
หมอเฉลิมก็ทำสวยนะค่ะ
เราอยากทำกับหมอสำรวยคะ คิดหนักอยู่แนะนำหน่อยคะ

แสดงความคิดเห็น

เราว่าคุณหมอให้คำแนะนำดีมากๆเลยค่ะ  โพสต์ 2012-1-14 03:55
ราคาเท่าไหร่ค่ะ แล้วไม่ลงรูปให้ดูด้วยล่ะค่ะ รอดูนะ
หมอเฉลิมคับ สวยดีคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-19 17:50:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยอมรับค่ะ ว่าคุณหมอเฉลิมฝีมือดีมากค่ะ ถ้าคุณคิดจะเสริมจมูก >> มันอยู่ที่เหตุผลหลายอย่างคะ เช่น มุมมองของคน ข่าวสารที่แต่ละคนได้รับ และผลงานของคุณหมอแต่ละท่านว่าเปนอย่างไร น่าไว้ใจแค่ไหน ไม่ใช่แค่ว่าผลงานออกมาดีแล้วคุณหมอท่านนั้นๆจะทำดี.. เสมอไปนะคะ คุณต้องดูด้วยว่า ผลงานชิ้นเอกของคุณหมอที่คุณจะไปเสริมจมูก มีพื้นงานเดิมเปนยังไง ดิฉันจะยกตัวอย่างง่ายๆนะคะ ดิฉันมีเพื่อน ญ อยู่ท่านนึง ไปเสริมจมูกมาสวยมาก มีแต่คนชมว่า "สวย" และดิฉันก้อเหนด้วยว่าสวยจริง (แต่ก้อสวยกว่าเดิมไม่มากเท่าไหร่ แต่กตอนนั้นก้อพูดในใจนะ) เหตุผลที่ดิฉันคิดแบบนั้น เพราะว่า เดิมทีเพื่อนดิฉันเปนคนสวยอยู่แล้ว จมูกสวยอยู่แล้ว โด่งพอประมาณ ได้รูป ถึงจาไม่ได้สวยเข้าขั้นนางงามก้อเถอะ แต่ก้อเรียกได้ว่าไม่แพ้ใครแน่นอน ... คุณพอจะเข้าใจในสิ่งที่ดิฉันกำลังจะบอกมั้ยคะ หลายครั้งคนเรามักจะมองสิ่งที่อยู่ตรงหน้า ณ ขณะเวลานั้นแล้วประทับใจมันขึ้นมาอย่างบอกไม่ถูก ฉะนั้น รุ้อะไรต้องรุ้จริง หน้าเรา..เราก้ออยากให้สวย ตังค์พอมี..แต่ก้อมะอยากเสียบ่อย มันมีกฎเหล็กของการเสริมจมูกอยุ่มะกี่ข้อ ลองอ่านดู
1.รุ้ตัวเอง คือ การรุ้ถึงรูปเดิมๆ ของจมูกตัวเองว่าเปนอย่างไร บกพร่องตรงไหน
2.รุ้คุณหมอ คือ ไปทำการบ้านมาว่าคุณหมอท่านไหน ทำจมูกแบบไหนสวย แก้ไขจุดบกพร่องบนจมูกเราได้
   มากน้อยแค่ไหน (อย่างน้อยควรดูคุณหมอไว้ซัก 2 ท่าน)
3.รุ้เสียงตอบรับอย่างแท้จริง คือ รับรุ้ถึงผลงานที่เหน และต้องรุ้ถึงของเดิมๆ ก่อนผ่านการตกแต่ง อันนี้นี่ชัวร์
    ไม่ว่าใครก้อหลอกคุณไม่ได้
4.รุ้กระเป๋า คือ คุณต้องรุ้ว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมดในการศัลยกรรมครั้งนี้เท่าไหร่ พอมั้ย แต่ถ้าเลือกหมอแล้วและ
   เกิดไม่เพียงพอ ก้อใจเย็นนิดนึงคะ รอตอนพร้อม...ให้คิดซะว่าถึงได้ทำตอนนี้ " อาจจาออกมาไม่สวยก้อได้..
   คุณหมอมีเคสเยอะ คงจาเหนื่อยแน่ มะสวยหรอก คนที่ทำไปช่วงนี้อะ "

** หมายเหตุ  :  จาเอารูปลงให้ดูนะคะ อดใจรอแปปนึง..
อยากทราบว่าคุณหมอเปิดคลินิกรึป่าวคะ และขอเบอร์โทรศัพท์ ด้วยได้รึป่าวคะ ส่วนค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่อ่ะคะ ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-18 16:35:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kanyarat15 ตั้งกระทู้

คุณหมอมนัสเปิดคลีนิกอยู่แถวสวนจตุจักรค่ะ
ชื่อ mekoclinic
เบอร์โทร 02-2720920 ค่ะ
ตอนนี้อยากเสริมจสูกเหมือนค่ะ กำลังมองหาหมอดีๆ แต่ที่อยู่ในใจคือหมอศรัณย์และหมอนพรัตน์หรือหมอพีระ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ หมอไหนที่ทำตามใจเราคือทำตามรูปที่เราเอาไปไม่ทำตามความคิดของหมอเองบ้างค่ะ
มีหมอในใจสามท่านแล้วยังเลือกไม่ถูกช่วยแนะนำหน่อยค่ะ หมอธนยศ หมอศิริพรชัย ชอบทรงไม่ช้ำ แต่มีข่าวมีปัญหาเลยชงักเอาไว้ แล้วสุดท้ายหมอ กรีชาติ ชอบทรงเหมือนกัน แนะนำหน่อยนะค่ะผู้รู้
ทำมาแล้วเหมือนกันค่ะ เสริมคาง เป็นธรรมชาติมากค่ะ เพื่อนทักว่าหน้าเรียวขึ้นด้วย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-21 12:28:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลองศึกษาข้อมูลดูน่ะค่ะ
แต่ใหม่ก็แนะนำคุณหมอมนัส ด้วยแล้วกันน่ะค่ะ

ตลง หมอ มนัส หรอคะที่พูดมา งง
สวยค่ะ เชื่อนะคะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-4 10:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้ามีเวลาลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูน่ะค่ะ
ตอนนี้เริ่มเข้าทีแล้วค่ะ  จะมารีวิวรูปหัยดูน่ะค่ะ

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-4 10:52:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jatra เมื่อ 2012-1-28 19:42
ตลง หมอ มนัส หรอคะที่พูดมา งง

ใหม่ทำกะคุณหมอมนัสค่ะ
เพราะศึกษาข้อมูลมาเยอะพอสมควรแล้วค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Mubsard เมื่อ 2011-11-4 02:27
เราอยากทำกับหมอสำรวยคะ คิดหนักอยู่แนะนำหน่อยคะ ...

หมอใจดีค้ะหมองใจ เอ็ดบีบีไปแกก็ถามตอบได้ไม่มีหยิ่ง:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้