ดู: 17138|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกตัดปีกกับหมอนพรัตน์วันที่ 1 ตุลาคม 2554 ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นแนะนำตัวเองก่อนนะคะ ชื่อมิ้นท์ ตอนนี้อายุ 22 ค่ะ ยังเป็นนักศึกษาอยู่นะคะ
ก่อนทำจมูกเลือกอยู่สามที่ค่ะ ตกลงปลงใจหมอนพรัตน์ เพราะเห็นพี่แย้กับพี่นกนี่แหละค่ะ
โทรไปจองโอนมัดจำ 2000 บาท ได้คิววันที่ 1 ตุลา 11.30 เข้าพบคุณหมอ 3 ทุ่มนัดผ่าตัดค่ะ

เดินเข้าไปพบคุณหมอตอน 11.30 เป๊ะ ไปที่เคาน์เตอร์เค้าบอกคุณหมอยังไม่มา เพราะเมื่อวานผ่าถึงแปดโมง (โอ้ คุณหมออึดมากๆ)
เลยออกไปหาข้าวทานหลับมาอีกทีบ่ายโมงครึ่ง คุณหมอมาแล้ว ระหว่างรอมีหลายคิวแล้วค่ะ มิ้นท์เป็นคิวที่ 4 โดยประมาณ
เข้าไปพบคุณหมอนพรัตน์ คุณหมอน่ารักมากๆพูดจาดี ใจดี อธิบายโครงหน้าเรา มิ้นท์ไม่ได้เตรียมแบบไปเลยนะคะ เข้าไปพบหมอก็ไม่ผิดหวัง
เพราะบนโต๊ะแบบกองเป็นตั้งค่ะ หมอถามว่ามีแบบที่อยากได้ไหม ส่วนตัวอกเลยว่าไม่มีเลยค่ะว่าอยากได้แบบใคร หมอเลยแนะนำว่าให้ทำแบบนี้ดีมไหม มิ้นท์เอาตามหมอหมดแหละค่ะ 555+ ตอนแรกกะจะเสริมอย่างเดียวไม่ตัดปีกแต่คุณหมอแนะนำให้ตัด เอาไหนๆๆเจ็บตัวแล้วตัดก็ตัดค่ะ
เพราะตัวเองก็มีปีกจมูกบานอยู่พอสมควร เดี๋ยวจะลงรูปให้ดูนะคะ อ้อแนะนำนิดนึงค่ะสำหรับคนที่เคย "เจาะจมูก" มาก่อน มิ้นท์เอาออกก่อนพบคุณหมอได้สองวันนะคะ ตอนเข้าพบก็ชี้ให้หมอดู หมอบอกว่าไม่มีผลไม่เป็นไรนะคะ แต่ว่าควรเอาออกค่ะ

หลังจากคุยกับคุณหมอก็ลงไปจ่ายตังที่เคาน์เตอร์นะคะ สนนราคา
ทำดั้ง 19000  ตัดปีก 9000 รวม 28000 มัดจำไปแล้ว 2000 จ่ายอีก 26000 นะคะ
จ่ายเสร็จรอรับยาแล้วขึ้นไปเคาน์เตอร์ที่เดิมเอายาไปไว้ที่พยาบาล พยาบาลแจ้งเวลาให้มาก่อนเวลา ซักหนึ่งชั้วโมง มิ้นท์ต้องมาสองทุ่มค่ะ
พยาบาลให้ถอดสิ่งมีค่าที่ติดตัวทุกอย่าง สร้อยคอ เงินก็ไม่ต้องพกติดตัวจะดี เพราะเค้าบอกถ้าหายไม่รับผิดชอบนะค๊า ให้พกโทรศัพท์อย่างเดียว เพราะถึงคิวเราจะมีคนโทรตามค่ะ คุยเสร็จแล้วกลับบ้านได้เลยค่ะ

มาอีกทีสองทุ่มมิ้นท์มาชุดนอนเลยนะคะ 55+ กะว่าผ่าเสร็จกลับบ้านนอนเลย
ใส่เสื้อแบบมีกระดุมหน้า หรือมีซิบ เวลากลับบ้านถอดจะได้ไม่ต้องผ่านจมูกนะคะ คุณแม่กะปะป๊า ไปเฝ้า
แต่อนิจจังค่ะ ได้ผ่าตอนตีสาม!! หลับกันระเนระนาด ป๊ากะแม่พกหมอนมาเสร็จเลยค่ะ แอบสงสารป๊ากะแม่จิงๆ
มิ้นท์ก็หลับไปน้ำลายยืดเลยทีเดียว ตื่นมารับโทรสับเข้าห้อง เปลี่ยนชุด เอาชุดที่ใส่มาไว้ในลอคเกอร์ กุญแจถือไปด้วยนะคะ
ก่อนเข้าเค้าให้ล้างหน้า ล้างน้ำยาฆ่าเชื้อ แล้วเข้าห้องผ่าค่ะ

พยาบาล ให้ทานยาเยอะอยู่มิ้นท์ก็จำไม่ได้ แต่มียาแก้อักเสบ ยานอนกลับ กินเสร็จนอนที่เตียงค่ะ
จะมีบุรุษพยาบมาทำความสะอาดหน้าเรา เอาที่คีบคีบสำลีชุบน้ำยามาเช็ดสองรอบ มือหนัก(มากกกกกกกกกกกกก)
หน้าหนูนะคะไม่ใช่กำแพง -_ -" ตอนทำความสะอาดรูจมูกค่ะ รุนแรงมาก คือโพรงจะพังอยากจะบ่นแต่ไม่เอาดีกว่าเดี๋ยวฤกษ์ผ่าตัดเสีย 555+

พอหมอมามิ้นท์ยังไม่ง่วงเลยค่ะ ไม่เคลิ้ม ไม่รู้สึกมึนเมาอะไรทั้งสิ้น หมอก็ถามว่าง่วงยัง ยังค่าาตาแป๋วอยู่เลยค่ะ แอบกลัวเบาๆว่าจะเจ็บ
แต่พอสักพักมิ้นท์ก็มึนๆแล้วนะคะ รู้สึกตัวอีกทีตอน ฉีดยาชา พระเจ้า!! เจ็บสมคำร่ำลือจิงๆ โดนประมาณ สี่ห้าเข็มได้ หมอกระหน่ำแทงนะคะ
ระหว่างคิ้ว ปลายจมูก ปีกสองข้าง ปีกเจ็บมากกก ขนาดปกติมิ้นท์ซาดิสม์นะเนี่ย เจาะหูกระจาย เจาะสะดือ เจาะจมูก บ้าเจาะไปไหนไม่รู้
แต่เจอเข็มเจาะปีกจมูกเข้าไป ซึ้งเลยค่ะ - -" สักพักเริ้มเบลอหนักก็จะรู้สึกเสียงดังครืดๆๆในจมูก หมอขูดๆยัดๆอะไร แล้วซักพัหห็ไม่รู้ตัว
จนกลับบ้านอ๊ะ! บ้าไปแล้ว เปลี่ยนชุดยังไง ออกมายังไงไม่รู้เรื่องเลยอ๊ะ! มาตื่นตอนยาชาหมดฤทธิ์แล้วปวกแผล แล้วเลือกทะลักออกมา
จากรูจมูกข้างขวาเหมือนเลือดกดาวแม่บอกเยอะจนแม่ตกใจว่าแผลฉีกหรือเปล่า คือที่รู้ๆมาเลือดแค่ซึมๆ มิ้นท์ก็ไม่แน่ใจแต่เห็น
มันออกแปบนึงมันก็หยุดก็เลยคิดว่ามันปกติ รึเปล่าคะ?

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-4 11:33:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันแรกหลังจากกลับมาบวมแต่ไม่มากนะคะ ปวดแผลมากกกกก ประคบเย็นตลอด
วันที่สองบวมกว่าวันแรกตาจะปิดดดด เกือบลืมไม่ได้ แล้วก็ยังปวดแผลอยูค่ะ ก็ประคบเย็นตลอด ทานยาตามที่หมอให้มานะคะ
ย่างเข้าวันนี้บวมเหมือนวันที่สอง แต่วันนี้มีแก้มยุ้ย แล้วป็ปากแอบบวมด้วยค่ะ
อยากจะลงรูปแต่จะกลัวกันมั้ยคะ เพราะนี่ส่องกระจกยังกลัวตัวเองเลยค่ะ เพราะตาม่วงมากๆๆๆๆๆๆ
บวมมากกๆๆบวมทั้งหน้าไม่เหลือเค้าโครงเดิมเลยซักนิด

ยังไงถ้าจะให้ลงรูปก็ยินดีเป็นเคสสำหรับคนบวมมากให้นะคะ^^

แสดงความคิดเห็น

เดี๋ยวลงให้ดูนะค๊า^^  โพสต์ 2011-10-4 12:59
อยากเห็นภาพBefore&After..จัง (ขอบคุณ) ค่ะ  โพสต์ 2011-10-4 12:15
น้องมินท์ ลงรูปให้ดูหน่อยสิค่ะ คือพี่ก็กำลังจะไปทำจมูกเหมือนกัน จะได้ทำใจล่วงหน้าเลย
หายบวมไว ๆ นะค่ะ อดทนอีกนิดเด้วก็สวยแล้วค่ะ

ได้ค่ะ เดี๋ยวมิ้นท์จะลงให้ดูนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ^^  โพสต์ 2011-10-4 12:54
เราก็ เสริม+ตัดปีก มาเหมือนกัน กับหมอศรัณย์อ่ะ คืนวัน 30/9
บวมนิดหน่อย ไม่เขียวไม่ช้ำเลยอ่ะ ตอนนี้เหลือปลายยังบวมๆ
หายไวๆนะ

ว้าวๆๆ ไปทำใกล้ๆกันเลย หายไวไวเช่นกันนะคะ^^  โพสต์ 2011-10-4 12:55
รอดูนะคะ  ให้กำลังใจต้องสวยแน่ แน่ เลย

เดี๋ยวลงรูปให้ดูอย่าตกใจน๊า สมพรปากนะค๊า ><  โพสต์ 2011-10-4 12:54
รอติดตามดูด้วยคน อิอิ

อยากเห็นรูปแว้ว>0<

เดี่ยวลงให้ดูนะคะ อย่ากัววน๊า ><  โพสต์ 2011-10-4 12:58
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-4 12:53:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pi-6155 ตั้งกระทู้

ได้ค่ะ เดี๋ยวมิ้นท์จะลงให้ดูนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ^^
อยากไปทำเหมือนกันค่ะ ขอบคุณที่มาให้ความรู้นะคะ ละเอียดเชียว

ยินดีค่ะ ทำแล้วมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะคะ^^  โพสต์ 2011-10-4 14:01
รอดูรูปค่ะ

กำลังลงแล้วจ้า  โพสต์ 2011-10-4 14:01
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-4 14:00:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปก่อนทำนะคะ สังเกตดีๆมิ้นท์จะเป็นคนฐานหัก คือแกนจมูกไม่ตรงลงไปแต่มันจะนูนระหว่างกลางค่ะ
รูปแอบแรงนิดนึงนะคะ รูปนี้เห็นแกนหักๆชัดสุดแล้วค่ะ ปีกจมูกค่อนข้างบานค่ะ

แสงและแฟลชช่วยเข้าไปเต็มๆจ้า 55+  โพสต์ 2011-10-7 19:46
ขนาดก่อนทำยังสวยเลยอ่ะ ^ ^  โพสต์ 2011-10-7 13:55
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-4 14:21:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันที่ 1 หลังจากกลับมาค่ะ ไม่ค่อยบวมค่ะ ปวดแผล มิ้นท์ประคบเย็น ต่อเนื่องนะคะ
คุณแม่ไม่ได้นอนเลยค่ะ ประคบให้ตลอด เอายาให้ทานแบบนับชัวโมงเป๊ะๆ คุณแม่น่ารักมากๆค่ะ

วันที่ 2 รูปไม่ค่อยชัดนะคะ  ขออภัย วันนี้ง่วงๆซึมๆ ตาลืมไม่ค่อยขึ้นบวมกว่าวันแรกมากอยู่ค่ะ
ประคบเย็นเป็นระยะๆนะคะ ทานยาที่หมอให้ตามกำหนดเวลาค่ะ

วันนี้ ถ่ายสดๆๆร้อนๆค่ะ หน้าตุ่ยมากๆค่ะ แอบมีแก้มยุ้ยๆ ที่สำคัญหน้ามันมากกก
พยาบาลให้ใช้กระดาษซับมัน ซับจะหมดลังก็ไม่หายค่ะ ซับเสร็จสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ด ซักแปบก็มันอยู่ดีค่ะ
ทานยาเหมือนเดิม เพียงแต่ว่า มิ้นท์เลิกทานไทลีนอล เปลียนเป็น ไอบรูโปรเฟนแทนค่ะ เนื่องจากตัวยาแรงกว่า
เพราะมิ้นท์ค่อนข้างปวดแผลมากอยู่ค่ะ แต่ต้องดูอาการแพ้ยาของแต่ละคนด้วยนะจ๊ะ

หลังจากวันนี้ผ่านไปจะเริ่มทำการทายา ล้างเซตาฟิล ตามที่หาข้อมูลจากพี่ๆๆขั้นเทพในกระทู้นี้แล้วนะค๊ะ
ใครมีคำแนะนำอะไรบอกด้วยนะคะ มิ้นท์ยังอยากทราบเรื่องวิธีการทายาเรพาลิลกะบัวหิมะอยู่ค่ะ
เพราะรอยบวมช้ำม่วง มันอยู่ใต้ตามากๆเลย อ่านดูแล้วเหมือนพี่ๆจะแนะนำว่าห้ามทาใกล้เปลือกตาใช่ไหมคะ
แล้วมิ้นท์จะทายังไงดีเอ่ย แล้วก็ เลือดที่กรังอยู่จมูกเนี่ยค่ะ ตอนนี้ย่างเข้าวันที่สามแล้วน้ำเหลืองปนเลือดยังทยอยซึมมาเป็นระยะ
เป็นปกติใช่ไหมคะ แอบกลัวค่ะ แล้วอีกอย่างมิ้นท์อยากทานไอศกรีมผลไม้มากกกกกกกกกกก ทานได้ไหมคะ รบกวนผู้รู้ด้วยจ๊ะ

ขอบคุณพื้นที่บอร์ดและพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้มากๆที่นำความรูมาให้
ที่สำคัญ "พี่แย้" พี่สาวคนสวยสุดแสนใจดี ถึงจะยุ่งขนาดไหนพยายามตอบน้องทุกๆคำถามโดยละเอียด
สวยและจิตใจดี ตามคติสาวหน้าเกาหลีหัวใจไทย   บอกรักพี่แย้จนพี่แย้กลัวไปเรียบร้อยแล้ว 555+
สู้สู้น่ะค่ะ ขอให้หายไวๆ น่ะจ๊ะ

ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2011-10-4 15:16
ใจเย็น ๆ นะคะ เดี๋ยวหายบวมแล้วสวยแน่นอนค่ะ เพราะทรงสวยอยู่นะ  ให้กำลังใจค่ะ ตอนที่พี่ทำก็บวมเหมียนกาน อดทนนิสส์

ขอบคุณมากค่ะ^^  โพสต์ 2011-10-4 15:57
ขอให้หายไวไวนะค่ะ เป็นกำลังใจให้จร้า นัดแล้วค่ะ สิ้นเดือนนี้.  ถึงสิ้นเดือนคุณมิ้นท์คงสวยเรียบร้อยไปแล้ว

ขอบคุณมากจ้า ทำแล้วมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ สมพรปากน๊ะค๊า^^  โพสต์ 2011-10-4 15:56
สวยแน่ๆ...ติดตามชมอยู่นะ

ขอบคุณค่า สมพรปากน๊ะค๊า^^  โพสต์ 2011-10-4 22:41
ตอบกระทู้ meeenaaa ตั้งกระทู้

วิวอีกละยังคะ.....อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงจากสวย ไปสวยมากกว่าเดิมน่ะ เอาชัดๆเลยนะจ๊ะ

ยังไม่หายตุ่ยเลยค้า ไว้จะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ ขอบคุณค่ะ^^  โพสต์ 2011-10-6 13:53
หายใวใวนะค๊

ขอบคุณมากค่า^^  โพสต์ 2011-10-6 13:53
หายเร็วๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากค่า^^  โพสต์ 2011-10-6 13:53
หายไวๆนะคะคนสวย

ขอบคุณมากค่า^^  โพสต์ 2011-10-6 15:22
หายไวๆคับ

ขอบคุณมากค่า^^  โพสต์ 2011-10-6 15:23
เราได้คิวพุธ 12-10-54 นี้ แอบตื่นเต้นเหมือนกานคร้า อิอิ

อ้าวว ไม่แน่อาจได้เจอกันหมอนัดมิ้นท์วันนั้นพอดีเลยจ๊ะ^^  โพสต์ 2011-10-7 19:37
เป็นไงบ้างแล้วค่ะคุณมิ้น

ตาบวมน้อยแล้วค่ะ แต่งงตรงแก้มยุ้ยๆนี่ซิไม่ลดเท่าไหร่เลย T^T  โพสต์ 2011-10-7 19:38
หายไวไวนะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ^^  โพสต์ 2011-10-7 19:38
หายไวไวน่ะค่ะ
เอาใจช่วย

ขอบคุณมากค๊า^^  โพสต์ 2011-10-7 19:39
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้