ดู: 5043|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เว็บดั้งโด่งให้ความสำคัญแต่ดั้งจมูกอย่างเดียว?

[คัดลอกลิงก์]
เวรกำไม่ได้โจมตีใครนะครับ แค่อยากให้มีที่ว่างสำหรับคนที่คิดว่ามีดั้งอยู่แล้ว หรือไม่อยากทำส่วนนั้นครับ
"เว็บดั้งโด่งให้ความสำคัญแต่ดั้งจมูกอย่างเดียว จริงหรือ? มาร่วมแก้ต่างให้เว็บหน่อยครับ"
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-16 00:39

ทำมัยต้องแก้ต่างอ่ะค่ะ
ชื่อเว็ปมันก้อพาให้เข้าใจได้แบบนั้นอยู่แล้วนิ

แต่ถ้าใครเข้ามาดูในเว็ป ก้อจะเหนเองอ่ะค่ะ ว่า มีทุกอย่าง จมูก ปาก ตา โบท็อก ไฮย่า
อ่อ มีรีวิวหน้าอก คนเดว
กะขาดอีก2อย่างก้อเฉาะอ่ะค่ะ กะ แก้หูกาง ยังไม่มีคนมาวิวให้ดูเรย
::เว็บบอร์ดศัลยกรรมดั้งโด่งดอทคอม:: ข้อมูลศัลยกรรม เสริมจมูก ตาสองชั้น เสริมคาง ปากบาง ลักยิ้ม

หัวเว็บก็บอกชัดเจนแล้วน่ะครับ
เหนด้วยก่าเจ๊ปลาคร่ะ ว่าไม่มีความจำเป็นต้องแก้ต่างเลย

เรื่องนี้สมาชิกในเวปก้อรุกันดี  ว่าข้อมูลในนี้มีไรบ้าง

ว่าแต่  เจ๊คร่ะ มีรีวิวหน้าอกด้วยหรอ  อยากเหนอ่ะ

ขอลิ้งค์หน่อยนะคะ   แปะในกระทู้หนูก้อได้น๊า
ก้อเจ๊ฝนอ่ะ แล้วก้อใครอีกคนนะ kimji สองคนนี้งัย จำได้ว่ามีโพสท์ไว้ แต่ไม่ได้ รีวิวอลังการมากมาย
ได้เข้ามาดูหรือยังละ ว่ามันมีแต่รีวิวจมุก อย่างเดียวหรือเปล่า ???
ไม่ต้องแก้ต่าง แค่มาดูก็รู้แล้ว หุหุห
มีหลายอย่างนะ
งั้น ปามจะรีวิว ทำนมเอง ดีม่ะ
เอาเลยปาล์มพล่าซ่า เพื่อนอยากดูอยู่
เมื่อนึกถึงศัลยกรรม ส่วนมาก คนมักนึกถึงอะไรเป้นอันดับแรก

ใช่แล้ววว เสริมจมูก
การเสริมจมูก เหมือนเป็นประตูแรกสู่การทำศัลยกรรม ทำจมูกเสร็จปุ๊บ คนมักหาอย่างอื่นๆทำต่อไปๆ
นอกจากนี้แล้ว จมูกคือศูนย์กลางของใบหน้า เปรียบเหมือนศูนย์กลางของการทำศัลยกรรม คือ

ดั้งโด่งดอทคอม

ฮิ้วววว
ครับในความคิดผมนะ ไม่ต้องแก้ต่างหมือนกันครับ
ผมกลับชอบ ชื่อดั้งโด่งนะ เพราะถ้าพูดถึง ศัลยกรรม
ผมเชื่อว่าเกือบทุกคนก็จะนึกถึง เสริมจมูกเป็นอันดับแรก
เพราะมันเป็นอะไรที่ เด่นอะครับ ส่วนเรื่องอื่น ปาก ตา คาง ... มันเป็นตัวรอง

ส่วนที่ว่างสำหรับ คนมีดั้งอยู่แล้ว อันนี้เข้ามาอยู่ในเว็บก็จะรู้เองครับ
ว่ามีที่ว่าง มาก มาย สำหรับทุกคน

เพราะสิ่งที่ผมได้จากเว็บนี้ ไม่ใช่ข้อมูลในการทำศัลยกรรมจมูกอย่างเดียว
แต่ยังได้รับข้อมูลดีๆอีกมากมาย ทั้งการดูแลผิว อาหารเสริม แล้วก็ มิตรภาพดีๆอีกมากมายครับ

งั้น ปามจะรีวิว ทำนมเอง ดีม่ะ
ต้นฉบับโพสโดย mlap00 เมื่อ 2009-10-16 11:47

เเต่ทุกวันนี้ แก ก้ออึ๋ม เเล้วนะ ปามมี่
จิงๆไม่ต้องแก้ต่างอะไรเรยคับ หลักฐานมีโต้งๆ ในห้องรีวิว

หรือในห้อง สอบถามข้อมูล ถาม ตอบ ถามมาก็ตอบกัน ทุกเรื่อง นอกเหนือจากศัลยกรรมก็มี

ถ้าศึกษาข้อมูลในเวปจิงๆก็จะรู้ว่าในเวปมีข้อมูลอะไรบ้างนะคับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-16 22:55:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บางครั้งเข้าไปดู&ศึกษารีวิวพี่ๆเค้าก็ขึ้นหัวแค่ว่า ดูหน่อยครับเพิ่งไปทำมา เอ่างงไม่บอกทำอะไร พอเข้าไปพี่ท่านก็จั่วว่าหน้าเปลี่ยนไปเลย อ่ะไรงี้ ก็ไม่ได้ว่าอ่ะไรเ้ค้าคงเหมือนจะมีสังคมที่รู้ๆ กันอยู่แล้ว นี่ไม่ได้ว่าใครและไม่ได้คิดว่าข้าโ่ด่งค้ำฟ้านะครับ แต่ตอนผมจะทำของผมเนี่ย ใช้ค้นหาก็มีให้ดูไม่เท่าไหร่ เงินเป็นหมื่นขึ้นใช่จะกระดิกนิ้วแล้วมาปุ๊บนะครับ หรือว่าพี่ๆ อยากตีผม?
งง ค่ะ ตั้งกระทู้มาเพื่อ??

แต่ละกระทู้ จากรีวิว ส่วนใหญ่ ก็จะขึ้นหัวข้ออย่างชัดเจนนิค่ะ ว่าพี่ ๆ แต่ละคนไปทำอะไร

ไปทำส่วนไหนมา แต่ศัลยกรรม รีวิว ส่วนใหญ่ในเวปนี้ ก็จะเป็นการทำจมูก อ่านจากชื่อเวปก็รู้แล้วอะค่ะ

นอกจากว่า พี่ ๆ คนไหน ไปผ่าตัดแปลงเพศ ไปทำหน้าอก ..................

เค้าก็จะบอกกันอะค่ะ

ค่อย ๆ เล่น ค่อย ๆ ศึกษา เวปนี้นาน ๆ นะค่ะ แล้วจะรู้ว่า พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกคนในนี้

จิงใจ และคอยเป็นกำลังใจให้ในทุกเรื่องค่ะ

^_^
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-16 23:27
บางครั้งเข้าไปดู&ศึกษารีวิวพี่ๆเค้าก็ขึ้นหัวแค่ว่า ดูหน่อยครับเพิ่งไปทำมา เอ่างงไม่บอกทำอะไร พอเข้าไปพ ...
ต้นฉบับโพสโดย virginsoul เมื่อ 2009-10-16 22:55

มาแล้วคร้าบบบ...up หน้าใหม่ กับ หมอเฉลิมครับ
ได้ฤกษ์ เปิดตัวปากใหม่ของนู๋ปลาแล้วค่า
     ปากจมูกหมอพีระ
อัพดั้งมาแว้วว20/09/09 By หมอคมกริช
รีวิว แก้จมูกครั้งที่ 4 โดยคุณหมอเฉลิม 18 ส.ค. 52
   รีวิวจมูกใหม่ รอบที่ 4 +แก้ไขหน้งตาตก by หมอเฉลิมจ๊ะ
  เพิ่งทำมาจมูกมาวันนี้ครับ ฝีมือคุณหมออรรถพร
  จมูกปาล์ม ที่บางมด เมื่อ 1 ก.ย. 52 ครับ
  รีวิวปากพร้อมจมูก หมอญานินท์ สุราษฏร์ธานี
  ทำปากบาง ขณะจัดฟัน โดยหมอสุรพล ขอนแก่น
ทำปากบางกับคุณหมอคมกริชครับ
  ทำจมูกกับหมอวิมลเชียงใหม่ มาครับ
     จมูกใหม่ บวมตุ่ย + เขียวปั้ด by หมอเฉลิม
   ตัดเนื้อปลายจมูก + เสริม แล้วครับวันที่ 23 - 09

นี่เรายกตัวอย่างแค่หน้า 1 ของรีวิวนะคะ ยังไม่ไปถึง 2 3 4 5 6 เรยนะ มันสังคมรู้ๆกันตรงไหนหรอคะ ส่วนใหญ่คนวิวเค้ากะบอกนะ ว่าทำไรที่ไหน มีแค่ 10 เปอร์เซ็นเองมั้งที่จั่วหัวแบบอื่น

แล้วอีกเรื่อง คุนถามมา พวกเราก้อตอบไปโดยตรงถึงความคิดของแต่ละคน แล้วอยู่ดีดี เหมือนคุนมาพาลยังงัยพิกลนะคะ ไอ้คำว่าหรือพี่ๆอยากตีผมเนี่ย  
จิงๆ น่าขอบคุณ พวกที่มารีวิวด้วยซ้ำ เพราะเค้ายังกล้าที่จะทำ
ใครไม่ทำ เราก้อไม่ได้ไปว่าไรเค้า แล้วเราก้อไม่ได้บังคับนะว่า คุณอยู่เว็ปนี้ ทำเสดต้องวิว
คุณอ่านแล้ว จำเปนต้องแสดงความเห็นมั้ย ก้อแล้วแต่คุณ ไม่เคยมีใครว่าอะไรนะคะ แต่ถ้าจะแสดงความคิดเห็น ถ้ามันไม่เปนการรบกวนคนอื่น หรือใช้คำพูด ส่อไปในเจตนาอื่น
ถ้าคุณคิดว่า ตอนคุณจะทำ หาข้อมูลอะไรไม่ได้สักอย่าง แล้วคุณยังจะทนอยู่ในที่ๆไม่ให้ประโยชน์กับคุณต่อไปหรอคะ
เปนเรา เราไม่นะ เราคิดว่า ทุกคนในเว็ปนี้ พร้อม เต็มใจ จะตอบคำถามทุกคำถามที่ถามมา ถ้าเปนสิ่งที่เค้ารู้ข้อมูลและศึกษามาพอสมควรอ่ะค่ะ ตอนเราศึกษา เราไม่เสิชหรอก เรานั่งอ่านมันทีละกระทู้ ทีละหัวข้อ เริ่มจากกระทู้ปักหมุด อ่านไปเรื่อยๆ อันไหนสำคัญเราก้อจดเก็บไว้

ไม่มีอะไรดีดีที่ได้มาง่ายๆโดยไม่ต้องพยายามนะคะ
เห็นด้วยกะพี่ปลาน๊ะค่ะคุณ virginsoul ต้องดูรายละเอียดให้ครบก่อนน๊ะค่ะ และหาข้อมูลเพิ่มเติมจากหลายๆที่
ดิฉชั้นว่าคุณน่าจะถามรึตั้งกระทูอะไรที่เป้นระโยชน์ต่อตัวคุณและคนอื่นน๊ะค๊ะ ส่วนที่รู้ก็ช่วยกันตอบอยู่แล้ว ส่วนที่ไม่รู้คุณจะไปบีบคอใครให้เค้าตอบละค่ะในเมื่อเค้าไม่ทราบ ยังงัยก็พิจารณาตัวเองก่อนจะมาพิจารณาชื่อเวปน๊ะค๊ะ ยินดีที่ได้รู้จักคุณ คริคริ
Objection, your honor!

your point is sustained.
ยังไม่เข้าใจว่า ตั้งกระทู้นี้เพื่ออะไร

ที่บอกมาว่า

...... อยากให้มีที่ว่างสำหรับคนมีดั้งอยู่แล้ว และ ไม่อยากทำส่วนนั้น.....

เรามีที่ว่างสำหรับทุกเรื่องอยู่แล้วนะครับ

ถ้าไม่สนใจจะทำจมูกก็ดูเรื่องอื่นแทน

เรื่อง การตั้งชื่อกระทู้ เราบังคับใครไม่ได้ แล้วแต่สมาชิก

บางคนตั้งชื่อกระทู้ให้ดูน่าสนใจ น่าติดตาม ก็ตั้งลอยๆ

ถ้าเข้าไปดูแล้วไม่ใช่เรื่องที่สนใจ ก็ออกจากกระทู้นั้นไปดูกระทู้อื่นได้นี่ครับ

ยิ่งมาอ่านประโยคที่ว่า

.....แต่ตอนผมจะทำของผมเนี่ย ใช้ค้นหาก็มีให้ดูไม่เท่าไหร่

เงินเป็นหมื่นขึ้นใช่จะกระดิกนิ้วแล้วมาปุ๊บนะครับ หรือว่าพี่ๆ อยากตีผม?....

ก็ยิ่งไม่เข้าใจ เพราะ เวบเราเพิ่งเปิดมาได้ 6 เดือน

ข้อมูลเท่าที่มีอยู่ก็ไม่ใช่น้อย

แต่ก็รอเวลาให้สมาชิกมาเล่าเรื่องราวและเพิ่มข้อมูลขึ้นเรื่อยๆ

ของแบบนี้ต้องใช้เวลานะครับ

เรือง เงินหมื่น ก็ไม่มีใครกระดิกนิ้วแล้วมีมาง่ายๆซักคนนะครับ

แล้วทำไมต้องมีการตี

เวบนี้ใครเข้ามาก็รู้ว่า มีแต่สุภาพชน

เรื่อง ต่อยตี ไม่มีที่นี่แน่นอน

เราไม่เคยจำกัดข้อมูลแค่เรื่อง จมูก

แต่ถ้าได้อ่านดู จะรู้ว่า คนที่เข้ามาที่นี่ส่วนใหญ่สนใจทำมากที่สุด ก็คือ จมูก

จะแปลกอะไรที่เราอาจจะมีข้อมูล เรื่อง จมูก มากกว่าเรื่องอื่นๆล่ะครับ

ที่แน่ๆ เราเน้นความหลากหลายอยู่แล้ว

ไม่ได้เน้นเฉพาะเรื่อง

ที่สำคัญเวบนี้ มีเพื่อคนที่ต้องการทำศัลยกรรมอยู่แล้ว

ไว้ให้หาข้อมูลให้ดีก่อนที่จะทำจริงๆ

ไม่ได้สนับสนุนให้คนหันมาทำศัลยกรรม

ไม่ได้เรียกร้องให้คนที่ไม่สนใจเรื่องเหล่านี้เข้ามาอ่านนะครับ
บอบว่า ปล่อยเค้าไปเถอะครับ

release him far away from our way
บอบว่า ปล่อยเค้าไปเถอะครับ

release him far away from our way
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-10-16 23:33

ก็อยากปล่อยแหละบอบ

แต่ขอทำความเข้าใจกันก่อนปล่อย

นานๆจะเจอกระทู้ที่พี่อ่านแล้วไม่เข้าใจจุดประสงค์ของคนโพสต์

เลยอยากฝึกสมองซักหน่อย

พี่อยากฉลาดขึ้นเรื่อยๆอ่ะบอบ

ไม่ใช่ยิ่งวันยิ่งโง่
แก้ไขล่าสุด earthty เมื่อ 2009-10-17 00:00
เวรกำไม่ได้โจมตีใครนะครับ แค่อยากให้มีที่ว่างสำหรับคนที่คิดว่ามีดั้งอยู่แล้ว หรือไม่อยากทำส่วนนั้นครั ...
ต้นฉบับโพสโดย virginsoul เมื่อ 2009-10-16 00:30

อิฉันคิดว่า เจ้าของกระทู้ทานข้าวหรือทานอะไรคะ ชื่อเว็บก็บอกอยู่แล้วคะว่า เว็บดั้งโด่ง จะให้ไปผ่าเห หรือ คะ มันก็ไม่ใช่คะ ถามหน่อยคะ ถ้าไม่คิดจะทำจมูกหรือคิดว่ามีอยู่แล้วสวยจะเข้ามาดูเว็บทำไม แล้วลืมบอกอีกอย่างนะคะ เว็บนี้ไม่จำเป็นต้องทำจมูกอย่างเดียว แต่สิ่งที่ทุกคนให้ความสำคัญในการศัลยกรรมบนใบหน้าอันดับแรกคือจมูกนะคะ ส่วนศัลยกรรมอื่นๆ ก็มีคะ เพียงแต่ คนส่วนใหญ่อาจไม่ได้ให้ความสำคัญก็เท่านั้นเอง อีกอย่างนะคะ เดี้ยนก็ไม่ได้เก่งกล้าสามารุอะไรหรอกนะคะ แต่เพียง ใช้ตรรกะนิดๆหน่อยๆของสาวน้อยนั่งคิดนะคะ ว่า อยากรู้ว่า เจ้าของกระทู้นะคะว่า ควรใช้ตรรกะ คิดในการสร้างคำถามเพื่อโจมตีตัวเองเพื่ออะไรคะ หรือเพื่อให้คนอื่น สงสารในความอยากได้ใคร่รู้ แต่คนในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ คงจะไม่สงสารนะคะ แต่คงสมเพช ในการตั้งกระทู้ของเจ้าของกรทู้คะ อีฉันไม่ได้ชวนทะเลาะนะคะเพียงแต่ออกความคิดเห็นโดยส่วนตัว คุณอาจจะไปพบใครบางคนในบอร์ดแล้วคิดว่า ไม่ชอบในสายตาคุณหรือเปล่า หรือ แค่มีเพียง ปมด้อย ที่อาจเจอคนอื่นดีกว่า แต่ตัวเองด้อยกว่า
คนที่เจอคะ ยังไงฝากเจ้าของกระทู้ช่วยแสดงความคิดเห็นต่อฉันด้วยนะคะว่า อิฉัน คิดถูกหรือคิดผิดนะคะ  กราบประทานอภัยถ้าคำบางคำเจ้าของกระทู้เห็นว่าแรงไป
ไม่ทราบว่า จขกท ต้องการ สื่อถึงอะไร

โลกอินเตอร์เน็ตเป็นโลกเสรี ถ้าเว็บนี้ให้สิ่งที่คุณต้องการไม่ได้

คงมีเว็บอื่นๆที่สามารถให้สิ่งที่ตรงตามความต้องการของแต่ล่ะคนได้นะครับ
เอ้าจัดไป เหอะๆ มีคนตอบให้หมดแล้ว
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-17 10:54:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เ่อ้อ เอาเป็นว่าผมขออภัยทุกท่านแล้วกันนะครับ จบๆไป จะไม่มาโพสในดั่งโด่งแล้ว จะได้สะบายใจกันทั้งสองฝ่าย พอใจแล้วนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้