ดู: 5297|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] หมอท่านไหน เสริมจมูก แบบใช้กระดูกอ่อนหลังใบหู สวยและธรรมชาติ

[คัดลอกลิงก์]
อยากเสริมจมูก  แต่ไม่อยากเสริมแบบใช้ซิริโคน  ไม่อยากเสริมทั้งจมูก กลัวคนที่บ้านดูออกว่าไปเสริมมา  อิอิ   55+
และกลัวถ้าเสริมแบบซิริโคนแล้ว มันจะโด่งเกินไป จนดูไม่ธรรมชาติ ปกติเป็นคนมีพอมีดั้งอยู่บ้างแต่ช่วงปลายมันสั้นไปหน่อยเลยอยากเสริมแต่ตรงปลาย  ก็เลยเลือกวิธีแบบใช้กระดูกใบหูค่ะ  อยากให้เพื่อนๆๆช่วยแนะนำหมอให้หน่อยค่ะ   ขอบคุณค่ะ
เออ..ผมไม่ขอแนะนำอย่างหนึ่งน่ะคับพี่..คือผมศึกษาข้อมุลมา(เท่าที่ผมทราบ)เขาบอกว่า..การเสริมจมูกแบบใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูอ่า..เขาเอาไปเสริมแต่งแค่ตรงปลายมันและก้อแต่งปีกจมูกให้เข้ารูปสวยเท่านั้นเองน่ะคับ.ไม่ได้นำไปเสริมทั้งแท่งจมูกน่ะ..เพราะกระดูกอ่อนใบหูของเราที่จะนำมาเสริมจมูกได้นั้นมีแค่นิดเดียวเองคับ..

แสดงความคิดเห็น

ขอคุณค่ะ คุณ veee  โพสต์ 2011-10-2 08:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joodoop เมื่อ 2011-9-30 06:46

แบบนั้นฉีดฟิลเลอร์ที่ปลายจมูกเอาก็ได้นะ อยู่ได้ 6-8เดือน ดูดซึมย่อยสลายไปเอง เจ็บตัวไม่มากด้วย
เสริมจมูกสามารถบอกคุณหมอได้ค่ะว่าเอาแบบธรรมชาติไม่สูงมาก ส่วนใหญ่ที่โด่งๆเกินพอดีกันก็เพราะรีเควสคุณหมอไปแบบนั้น
คุณหมอที่สามารถใช้กระดูกหลังหูทำปลายสวยๆ มีหลายคนค่ะ
ส่วนตัวชอบสไตร์ของคุณหมอฉันทัส หยอดน้ำออกมาสวยดีค่ะ
เสริมเฉพาะปลายมีหลายวิธีค่ะ นอกเหนือจากการที่จะต้องเสียกระดูกหลังหู
การใช้กระดูกหลังหูก็มีข้อเสีย อย่างอาจมีเลือดไปเลี้ยงปลายจมูกไม่พอทำให้กระดูกที่ต่อไปฝ่อ ปลายจมูกเสียรูปได้ เป็นต้นจ้า

แสดงความคิดเห็น

ขอคุณมากค่ะ คุณ Joodoop ได้ข้อมูลเยอะเลยค่ะ ขอถามอีกนิดนะค่ะ ถ้าคิดจะเสริมคือเสริมซิริโคนดีกว่าใช้มั้ยค่   โพสต์ 2011-10-2 08:12
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 08:11:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ joodoop ตั้งกระทู้

ขอคุณมากค่ะ  คุณ Joodoop  ได้ข้อมูลเยอะเลยค่ะ  ขอถามอีกนิดนะค่ะ  ถ้าคิดจะเสริมคือเสริมซิริโคนดีกว่าใช้มั้ยค่ะ  ขอปรึกษาว่าหมอท่านไหนทำแบบธรรมชาติสวยบ้างค่ะ
หนูก็ทำ 2ปีกว่าตอนนี้ กระดูกอ่อนที่เสริมปลายจะมูกมันฟ่อลง ทำให้เห็นรอยต่อระหว่างศิลิโคน+กระดูกหลังใบหู อะค่ะ ตอนนี้อยากเอาออกมาก มีหมอไหนรับเอาออกไหมค่ะ แล้วเอาออกจะมีผลเสียอะไรไหมค่ะจมูกจะเป็นทรางเดิมรึปล่า
ต้นฉบับโพสต์โดย imeme เมื่อ 2012-10-3 22:18
หนูก็ทำ 2ปีกว่าตอนนี้ กระดูกอ่อนที่เสริมปลายจะมูกมั ...

ทำกับหมออะไรมาครับ ผมทำมาได้เกือบหกเดือนแล้วครับ เห็นคุณมีปัญหาแล้วกลัวว่าอนาคตผมจะมีปัญหาเหมือนกัน
ต้นฉบับโพสต์โดย popularity เมื่อ 2012-10-3 22:28
ทำกับหมออะไรมาครับ ผมทำมาได้เกือบหกเดือนแล้วครับ เ ...

คลีนิค ณรวีค่ะ ไปปรึกษาหลายที่เขาให้เอาออก แล้วเสริมแต่ศิลิโคนอย่างเดียว แต่กลัวหมอเขาเอาออกไม่เปนอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้