ดู: 32050|ตอบกลับ: 104
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกกับคลีนิก ม. แล้วเน่า

[คัดลอกลิงก์]
เราไปแก้จมูกที่ คลินิก ซอยมหาดไทย โดยต้องการจมูกทรงหยดน้ำ เลือกซิลิโคน ราคา 9000 รวมค่าแก้เป็น 12000 เป็นซิลิโคนแบบนิ่ม หมอก้อให้จับและบีบ พร้อมอธิบายว่าซิลิโคนแบบนี้จะทำหยดน้ำได้ จมูกไม่ทะลุ.....
ถึงเวลา เจ้าหน้าที่ฉีดยาสลบให้ เราก็สลบไป ตื่นขึ้นมาคิดว่าเสร็จแล้ว แต่เปล่าเลย เจ้าหน้าที่บอกว่าที่ฉีดยาสลบ ก็เพื่อฉีดยาชา ที่จมูก แล้วก็ชวนเราคุย สักพักหมอก็เดินเข้ามา แล้วเริ่มลงมือกรีด แล้วดึงซิลิโคนออกมา เราบอกหมอว่าเจ็บ หมอจึงดุเจ้าหน้าที่คนที่ฉีดยาสลบว่า กรณีงานแก้ให้ฉีดยาสลบเลย บอกไม่จำ อ้าววว...ตอนหมอเดินเข้ามา ยังเห็นเราไม่สลบเลย  พอเอาซิลิโคนอันใหม่ใส่เข้าไปแล้วเย็บแผลแล้ว หมอเอาอะไรไม่รู้มาฉีดเข้าที่ปลายจมูกกับที่ฐานตรงกลางระหว่างรู ตอนฉีดเข้าไปเราเจ็บมากกก มีเสียงบีบเครื่องมือดัง แกร๊กๆ พอเสร็จ เราถามหมอว่า หมอฉีดอะไรให้ หมอตอบว่าเป็นซิลิโคนเหลว ปลอดภัย ไม่มีอันตราย....แต่หลังจากไปตัดไหม แผลที่ผ่ากลับมีน้ำเหลืองไหลซึมออกมา เราจึงเอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดออก แต่มีเส้นซิลิโคน ขนาดเส็นด้าย ยาวประมาณ 2 มิล ติดออกมาเป็นจำนวนมาก 50 - 60 เส้น เราเช็ดออก จนหมด แผลก็หาย กว่าแผลจะหายใช้เวลาเกือบ 2 เดือน แต่มี่ปลายจมูกกลับอักเสบ มีหนอง คล้ายสิว เราโทรไปถามที่คลินิก เล่าให้เจ้าหน้าที่ฟัง เจ้าหน้าที่บอกว่า เดี๋ยวก็หายเอง แต่ผ่านไป 5 เดือนก็ยังไม่หาย มันเริ่มมีสีม่วงคล้ำ ที่ปลายจมูก เราทนไม่ไหว จึงใช้เข็มสะอาดสะกิดออก ปรากฏว่า หนองไหลออกมาพร้อมกับเส็นซิลิโคน เราจึงเช็ดและสะกิดออกจนหมด เพราะมันไม่หายซะที จนตอนนี้ยังมีรอยอักเสบ เป็นแผลเป็นที่ปลายจมูก
หลังจากนั้น เราจึงได้รู้ว่า หมอคนนี้ คือ คนๆ เดียวกับหมอไบโอ หมอที่โดนคนไข้ฟ้องร้องเรื่อง การฉีดสารซิลิโคนเหลวแล้ว คนไข้หน้าเละ แล้วคนไข้โดนยิงตาย หลังจากสู้คดีนานเกือบ 2 ปี ศาลยกฟ้อง หมอจึงเปลี่ยนชื่อใหม่และ มาเปิด คลินิกใหม่...หมออาจจะใช้ซิลิโคนแบบเดียวกัน ฉีดให้เรา และซิลิโคร ราคาที่เราเลือก 9000  แบบนิ่ม เราจับดูที่จมูกเรา มันก็แข็งเหมือนอันเดิมเลย...หยดน้ำก็ไม่มี
เรากลับไปที่คลินิกอีกครั้ง และได้ถามหมอว่า ทำไม ไม่มีหยดน้ำ หมอ บอกว่า ทำไม่ได้ เดี๋ยวจมูกทะลุ ตอบแบบหงุดหงิดด้วย แล้วตอนแรก บอกเราว่าให้เลือกซิลิโคนแบบ นิ่ม จะทำได้ไง...เซ็งเลยยยย
....วันที่เราเข้าไป เจอคนไข้มาโวยวายด้วย ว่าเสริมจมูกแล้วเบี้ยว แล้วเป็นหนอง เจ้าหน้าที่รีบพาไปข้างในเลย...ไม่รู้ว่าผลออกมาเป็นไง....ขอให้คิดดีดี หาข้อมูลเยอะๆ ก่อนเสริมมมมนะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 09:46:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย met เมื่อ 2011-9-27 09:48

หมายเลข 1 คือจุดที่เป็นหนอง อักเสบ และมีซิลิโคนไหลออกมา (ผ่านไป 6 เดือนแล้ว)
หมายเลข 2 คือจุดที่มีหนองไหลซึมออกมา พอเราเช็ดหนองออก จะมีเส้นซิลิโคน ติด ออกมาเยอะมาก (มากกว่า จุดหมายเลข 1)
อยากให้ทุกคนที่คิดจะทำจมูกที่นี่...ได้เป็นข้อคิดและเป็นข้อตัดสินใจที่จะทำ
เราขอยืนยันว่า นี่เป็นเรื่องจริง ที่เราอยากบอกไว้เป็นอุทาหรณ์........
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 09:58:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานตอนเย็น (27 กย. 54)  เลยไปปรึษาหมอ ที่คลินิกหนึง พอหมอให้แหงนหน้าดูภายในรูจมูก หมอบอกว่า...โดนมาซะเยินเลย จมูกก็ไม่ได้ทรง หน้ามองดูแล้วออกแข็งๆ ถ้ารับหน้าแบบนี้ได้ ก็ไม่ต้องแก้ แต่ถ้าปล่อยไว้ นานๆ อนาคตจะแก้ยาก เพราะหมอคนเก่า ฉีดซิลิโคนเหลวเข้าไป มันจะเกาะเนื้อเยื่อ เอาออกยาก .....
สาเหตุที่หมอคลินิกนั้นฉีดเพราะ หมอต้องการให้มีหยดน้ำ เลยฉีดให้  โดยไม่คิดถึงผลกระทบภายหลัง เพียงแต่ว่า ทำวันนี้ให้เสร็จและจบๆ ไป.....
.....เราเลยตัดสินใจเอาออก และเสริมใหม่.....หมอขูดซิลิโคนเหลวออกจนหมด....ใช้เวลานานมาก เจ็บด้วย แต่ต้องทน....ตอนนี้หน้าบวมมาก...เข็ดเลย ซิลิโคนเหลว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 09:59:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย met เมื่อ 2011-9-27 10:57

เมื่อวานตอนเย็น (27 กย. 54)  เลยไปปรึษาหมอ ที่คลินิกหนึง พอหมอให้แหงนหน้าดูภายในรูจมูก หมอบอกว่า...โดนมาซะเยินเลย จมูกก็ไม่ได้ทรง หน้ามองดูแล้วออกแข็งๆ ถ้ารับหน้าแบบนี้ได้ ก็ไม่ต้องแก้ แต่ถ้าปล่อยไว้ นานๆ อนาคตจะแก้ยาก เพราะหมอคนเก่า ฉีดซิลิโคนเหลวเข้าไป มันจะเกาะเนื้อเยื่อ เอาออกยาก .....
สาเหตุที่หมอคลินิกนั้นฉีดเพราะ หมอต้องการให้มีหยดน้ำ เลยฉีดให้  โดยไม่คิดถึงผลกระทบภายหลัง เพียงแต่ว่า ทำวันนี้ให้เสร็จและจบๆ ไป.....
.....เราเลยตัดสินใจเอาออก และเสริมใหม่.....หมอขูดซิลิโคนเหลวออกจนหมด....ใช้เวลานานมาก เจ็บด้วย แต่ต้องทน....ตอนนี้หน้าบวมมาก...เข็ดเลย ซิลิโคนเหลว

สังเกตที่ปลายจมูก จุดนี้คือจุดที่เกิดการอักเสบ มีเส้นซิลิโคนออดมา พร้อมหนอง
เป็นกำลังใจให้นะคะ ตกใจเรื่องที่บอกว่าหมอโดนฟ้องร้อง แต่คนไข้โดนยิงตายนี่ล่ะสิ เฮ้อ...คนเลวก็อยู่ทน คนดี ๆ ก็ได้แต่ทนอยู่จริง ๆ หายไว ๆ ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 13:30:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆ เลย ที่เป็นกำลังใจให้
หายไวๆนะค่ะ สู้ๆ
ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ  ตอนแรกผมกะว่าคิดอยากทำคางที่นี่ แต่ไปๆมาๆ  ไม่เอาแล้ว กลัวอ่ะ   แต่เรื่องหมอไบโอนั่นเคยได้ยินว่ามีเหตุการณ์แบบนั้นขึ้นจริงๆ
เป็นกำลังใจให้ คราบ
หมอที่นี่เค้ามีสองคนใช่มั๊ย คนนึงชื่อ นพ.พิสุทธิ์ กะอีกคนที่ทำไบโออ่ะค่ะ
เคยไปเย็บตากะ นพ.พิสุทธิ์มาตอนนี้ก็กลับมาเล็กเหมือนเดิมแถมไม่เท่ากันด้วย
เซ็งยันทุกวันนี้ ยังไงขอให้หายไวไวนะคะ
เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ สู้ๆนะคะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 16:38:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอที่เสริมจมูกให้ ชื่อหมอไพศาล
เป็นกำลังใจให้คะ โทษของซิลิโคนเหลวนี้ร้ายแรงจริงๆ
เป็นกำลังใจให้นะคะขอให้หายเร็วๆนะคะ  ต้องขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆด้วยนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-28 10:13:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอไพศาล เฮงสวัสดิ์ที่ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นไกรวิชญ์ เฮงสวัสดิ์

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-28 10:17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุก กำลังใจครับ...ตอนนี้ครบสามวันแล้วที่ไป คว้านเอาซิลิโคน ที่หมอไร้จรรยาบรรณ ฉีดให้..หน้าบวมมากมาย นี่เราหรือ อวตาล...กันแน่....
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-28 17:33:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=14668   เข้าไปดูกัน
เป็นกำลังใจให้อีกคน..หายไวไวนะค่ะ
น่ากลัวมากค่ะ  เพื่อนเค้าก้อไปทำที่คลีนิก ซอยมหาดไทย 3คน  ไม่รุ้ ร้านเดียวกันป่าว  ชื่อร้าน มิ...... 3พยางค์ รึป่าวน่ะ  กลัวจังเลย  ชักเปนห่วงเพื่อนๆๆ  แล้วสิ   ไงก้อหายใวๆน่ะค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-28 21:37:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่เลยครับ มิ.......3 พยางค์    แปลว่า ปาฏิหารย์

แสดงความคิดเห็น

มิร้าเกิ่นนนนนน!!!! ขอบคุณค่ะที่มาแชร์  โพสต์ 2012-3-27 11:33
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-1 20:47:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ชื่อภาษาอังกฤษ Mira......
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-9 11:57:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากให้เพื่อนๆ ศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับ หมอ และ คลีนิก เยอะๆ ก่อนทำนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย civic99 เมื่อ 2011-10-9 13:46

น่ากลัวจัง ในขณะหลับไม่รู้ยัดและฉีดอะไรเข้าไปบ้าง  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้