ดู: 1365|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กังวลครับ จะทำจมูกวันที่ 15 ตุลากะหมอเฉลิม

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาวดั้งโด่งทุกคน

วันนี้อยากจะขอคำปรึกษาจากรุ่นพี่ที่เคยผ่านการทำจมูกกะหมอเฉลิมมาอ่ะครับ คือผมจะได้คิววันที่ 15 ตุลาคมที่จะถึงนี้ แต่ยังไม่เคยได้พบกับคุณหมอเลยอ่ะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากลองคุยกับคุณหมอก่อนที่จะทำครับ แต่ว่าโทรไปที่คลีนิค พนักงานที่รับโทรศัพท์บอกว่า คุณหมอท่านไม่ว่างเลย

ผมอยากจะเข้าไปปรึกษาคุณหมอว่า จมูกเรามีปัญหาอะไรไหม เช่น ฐานเอียง หรือ เนื้อจมูกน้อย อยากให้คุณหมอท่านดูก่อนเพื่อที่ผมจะได้ทราบว่า ตัวผมมีข้อบกพร่อง และข้อจำกัดตรงจุดไหนบ้าง ซึ่งผมจะได้ลดความผิดพลาดจากการทำศัลยกรรมให้น้อยที่สุด ส่วนตัวแล้ว จมูกผมโด่งพอสมควร แต่ปลายจมูกค่อนข้างใหญ่ และปีกจมูกกว้างครับ

เนื่องจากว่า ถ้าไม่มีโอกาสได้พบกับคุณหมอก่อนการผ่าตัดเลย จะทำให้ผมกังวลค่อนข้างมาก ตัวผมเองศึกษาผลงานของคุณหมอท่านเป็นอย่างดี ทั้งเคสที่ออกมาดี และเคสที่ผิดพลาด ซึ่งผมกลัวความผิดพลาดมาก เพราะว่า คุณหมอท่านอาจจะไม่มีเวลาในการดูแลคนไข้หลังการผ่าตัด ถ้าเกิดว่าจะต้องแก้จริงๆ ก็ไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร เพราะตอนเปิดเทอมก็ยังต้องไปเรียน จึงอยากจะขอคำปรึกษาจากพี่ๆว่า ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ แค่คุยกับคุณหมอก่อนการผ่าตัดมันจะเพียงพอหรือเปล่าครับ แล้วผมจะต้องพูดกะคุณหมอท่านอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ปล. คุณหมอไม่ดุใช่ไหมครับ หลังการผ่าตัดคุณหมอดูแลคนไข้ดีรึเปล่าครับ ช่วยๆแชร็กันหน่อยนะคร้าบ
ความรู้สึกเดียวกันเลย ตรงใจเป๊ะๆ
เหมือนกันเลยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้