ดู: 3039|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] เพิ่งไปฉีดฟิลเลอร์มารู้สึกไม่ชอบต้องทำไงคับ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปฉีดมาได้ 1 อาทิตย์ อยากใส่แบบแท่งไปทำเลยได้ไหมครับ แล้วต้องขูดออกเหมือนสิลิโคนเหลวป่าวครับค่าใจ้จ่ายเท่าไหร่ครับ อยากทำกับหมอภู ไม่รู้จะทำได้ป่าวครับ
โทดนะคะ เห็นคุณเคยบอกในโพสนึงว่าเคยฉีดหน้ามา แล้วมันสลายไปแล้ว ไม่ทราบว่าฉีดใต้ตาด้วยมั้ยคะ ตอนนี้เราฉีดใต้ตามา4วันแล้ว แต่หมอดันไปเน้นโหนกแก้ม ดูหน้าปลอมๆหลอกๆมากเรยค่ะ ยิ้มก้อแข็งๆ โหนกแก้มตุ่ยมากเรยค่ะ น่าเกลียดสุดๆ ฉีดไฮย่า เรสติเรนอ่ะค่ะ ของคุนกว่าจาสลายหมดนานมั้ยคะ แล้วสลายแล้วเหมือนเดิมมั้ยคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ กุ้มจัยสุดๆ ขอบคุนค่ะ T T
เราเคยฉีดมาเหมือนกันคาดว่าจะเป็น ไฮย่า เนี่ยแหละคะ ฉีดคางไม่ชอบเลย
เราเลยใช้วิธีเอาน้ำร้อนๆ ค่อยๆประคบตรงที่ฉีด แล้วก็ต้มน้ำใส่หม้อแล้วก็เอาหน้าไปรับไอร้อน
ทำบ่อยๆอะคะ ประมาณอาทิตนึง คางจากที่ยาวๆ ค่อนข้างจะกลับเหมือนเดิมประมาณ 80% เลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-23 01:06:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Tooktar เมื่อ 2011-10-16 23:38
โทดนะคะ เห็นคุณเคยบอกในโพสนึงว่าเคยฉีดหน้ามา แล้วมั ...

ตอนนี้เป็นปกติแล้วคัพ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-23 01:08:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rayly1 เมื่อ 2011-10-17 11:13
เราเคยฉีดมาเหมือนกันคาดว่าจะเป็น ไฮย่า เนี่ยแหละคะ  ...

ตอนนี้เป็นปกติแล้วค้าฟ ขอบคุณคร้าฟ
เอาผ้าร้อนประคบตรงจุดที่ไม่ชอบ แล้วเอานิ้วตัวเองกดๆ คลึงๆ อยากให้มันเป็นรูปร่างอะไรก็ปั้นเอาใช้นิ้วช่วย ทำทีละนิด เดี๋ยวก็ดีขึ้นนะ แต่ถ้าไม่ไหวก็ไปฉีดสลายเลย
ตอบกระทู้ Tooktar ตั้งกระทู้

Restylane อาจจะเข้าที่ประมาน1อาทิตย์นะคะ ตอนนี้ถ้าอยากให้เข้าที่ไปให้หมอท่านเดิมกดให้เข้าที่ได้น้า^^ แต่ถ้าอยากให้สลายเร็วๆ ให้โดนความร้อนเยอะๆค่ะ เช่นประคบน้ำอุ่น เข้าซาวน่า  ^^ แล้วจะสลายเร็วขึ้นค่ะ แพทย์บางคนจะมียาฉีดสลายได้นะคะ
Restylane ในโลกไ่มีมี cc ล่ะ 4000-6000บาทครับ คลีนิกบางที่ซื้อที่ 100 กล่อง ตัวแทนยังไม่ค่อยจะลดเลย ยิ่งราคา 4000-6000 รวมค่าฉีดไว้แล้ว ให้สงสัยได้เลยครับว่าเป็น Restylane ปลอม ต้องดูที่ตัวกล่องครับ ของปลอมตัวกล่องจะไม่เหมือนของจริง

ตัวสลายไฮยาคือ Hyarulonidase เป็นเอ็นไซม์ย่อยไฮยารูรอนครับ เข็มหนึ่งก้อแสนได้ ที่บางที่ฉีดกันไม่กี่พันไม่ใช้เอ็นไซม์ครับ แต่เป็น steroid ครับ
แล้วที่ธนพลคลีนิคบอกว่าโปรโมชั่น 5,999 บ. ฟินเลอร์เกาหลี น่าเชื่อถือรึป่าวคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้