ดู: 1368|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้ไม่แก้ดีค่ะ ขอความเห็นเพื่อนๆ หน่อยค่ะ มีภาพประกอบค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราทำจมูกมา 10 เดือนแล้ว เราก็ไปพบหมอเรื่อย ๆ อ่ะค่ะ ตั้งแต่สองอาทิตย์แรก ตอน 1 เดือน  6 เดือน และล่าสุดคือ วันนี้ ก็ประมาณสิบเดือนอ่ะค่ะ   เนื่่องจากว่าตั้งแต่แรก ๆก็มีแต่คนทักอ่ะค่ะว่า เบี้ยว เราก็นอยด์ เนื่องจากว่า เราก็เหนว่าเบี้ยวจิง ๆ แต่หมอก็บอกเราตลอดว่า ไม่เอียง ๆ จนประมาณสงกรานต์อ่ะค่ะ (ช่วงนั้นก็ทำมาแล้วประมาณ 6 เดือนค่ะ )เราตัดสินใจว่า จะให้หมอแก้ แล้วซึ่งคุณหมอเองก็รับประกันแก้ให้ฟรีอยุ่แล้ว แต่พอกำลังจะขึ้นเขียงอ่ะค่ะ คุณหมอก็ขอตรวจก่อน แล้วก็ถ่ายรูป เก้บ จากนั้นคุณหมอก็บอกว่า ไม่ต้องแก้หรอก เพราะว่ามันดีอยู่แล้ว ให้ไปรอไปให้ครบปีถ้ายังอยากทำใหม่ ก็ค่อยทำตอนนั้น เพราะว่า ทำไปก็เจ็บตัวเปล่า ๆ เพราะว่า ยังไงมันก็จะเหมือนเดิม เสียเวลาเจ็บตัวด้วย ไรประมาณนั้น TT หลังจากนั้นเราตัดสินใจจะไม่ทำแล้วค่ะ แต่ทุกเช้าอ่ะค่ะ ตื่นมา มองกระจก หรือเวลาถ่ายรูปก็จะเหนว่า มันเอียงงงงง เราเข้าไปคุยกะคุณหมอ คุณหมอก็บอกว่า โอเคร ทำให้ใหม่ ให้นัดวันมาแล้วกันภายในเดือนนี้อ่ะค่ะ อ้อทุกครั้งที่ไป คุณหมอก็พยายามจะดัน ๆ ให้ตลอดอ่ะค่ะ ซึ่งเราก็รู้สึกว่า มันเหมือนเดิม  แต่คุยไปคุยมา ยังไง คุณหมอก็บอกตลอดว่า ทำไปมันก็เหมือนเดิมเพราะว่า มันดีอยู่แล้ว (ตรงไหน)  เจ็บตัวเปล่า ๆ แล้วก็บอกเราว่า ถ้าเราทำใหม่ คราวนี้ เราก็จะไม่พอใจอีก แล้วเราก็ต้องทำใหม่อีก ไปเรื่อย ๆ ....เฮ้อออ กลุ้มใจค่ะ ไม่รุ้จะเอาไง หรือว่าเราจะลองไปปรึกษาหมอท่านอื่นดูค่ะ แต่ว่า แก้ครั้งนี้ฟรีน่ะค่ะ ลองไปแก้ก่อน แล้วถ้าไม่ดีค่อยว่ากันหรือว่าเปลี่ยนไปแก้หมออื่นเลย (เสียตังค์ ) หรือว่า อยู่ไปงิละ ไม่ต้องทำไร ....เพื่อน ๆ ช่วยดูรูปแล้วแนะนำด้วยน่ะค่ะ / ขอบคุณค่ะ
ไม่ต้องแก้หรอกคะไม่ค่อยมองเห็นหรอกแต่งหน้าปกปิดเอาคะ
เท่าที่ดู เราว่าไม่ชัดมากนะ  หรือตาเราเพี้ยนก็ไม่รู้ ^^
ยังไงก็รอคอมเม้นอื่นดีกว่า สู้ๆนะ คะ
รูจมูกเท่ากันมั๊ยคะ ถ้ารูจมูกเท่ากันก็โอเคค่ะ แต่ถ้าไม่เท่าก็ไปแก้ดีกว่าเพื่อความสุขใจเจ็บตัวอีก7-8วันก็หายดีกว่าตื่นมาแล้วนอยด์ตลอดว่าเบี้ยวเปล่า ลองไปหาหมอท่านอื่นดูสิคะว่าเบี้ยวมั๊ยน่าจะดีที่สุดค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 20:16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย srsdj เมื่อ 2011-9-4 21:14
รูจมูกเท่ากันมั๊ยคะ ถ้ารูจมูกเท่ากันก็โอเคค่ะ แต่ถ้ ...

เท่ากันค่ะ จากการที่เราถามคนนั้น คนนี้ทุกคนเค้าก็บอกว่า นิดหน่อย เอาเป็นว่า เราตัดสินใจล่ะว่าไม่ไปแก้ดีกว่า กัวว่าแก้แล้วจะแย่กว่าเดิมด้วย ขอบคุณทุกความเห็นน่ะค่ะ
แก้เลยค่ะเราก็พึ่งไปแก้มา10วันแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้