ดู: 6365|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะไปเสริมจมูกที่ ยันฮ๊ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามเพื่อนๆ ที่ไปเสริมจมูกที่ยันฮีอ่ะ ค่ะ  กับคุงหมอกรีชาติ   อยากให้แชร์ประสบการณ์ให้ฟัง

พุ่งเน้ ต้องไปปรึกษาหมอแร้ววว   ตื่นเต้นค่ะ  

วันอังคารกะจะไปทำเรย ค่ะ  

เพื่อนๆ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค๊ะ   

ช่วยแนะนำเทคนิคให้ช้ำน้อยที่สุด้วยค่ะ  พอดีคนอยากสวยมีเวลาน้อย ...
ต้องประคบด้วยน้ำแข็งนะมันจะยุบเร็วมากกว่าผ้าเย็น
วิธีนะ
1.ทุบน้ำแข็งใสซองยา(มันจะใส่ได้น้อยนะพยายามนิด)2ซอง ไว้ประคบเข้าหากัน
2. นอนหมอนสองใบหน้าตรง(ตอนนอนก็ประคบนะจนกว่าจะหลับ)
3. 4 วันก็น่าจะOKนะ(วิธีนี้ได้มาจากเพื่อนที่ทำงานในคลีนิคศัลยกรรม)
อะเป็นกำลังใจให้สาวน้อย วัยน่ารักจ้า
สำหรับเราเข้าไปดูรูปโพสไว้ได้นะคะ
หลังทำเสร็จไปหาซื้อยาคุณภาพดี(ไม่ใช้ยาคุณหมอไม่ดีนะคะ ก็ดีในระดับหนึ่ง)
1).แก้ปวด
2).แก้อักเสบ
3).ลดบวม
ซึ่งคุณหมอก็ให้มาอยู่แล้ว สำหรับเราจะไปซื้อยายี้ที่มันโอเคหน่อย แล้วที่สำคัญเรากินสเตรอยด้วยจึงลดบวม
ได้เร็ว แต่ผลกระทบมันเยอะหน่อยไม่ควรกินเยอะถ้ายังไงตัวเองจะไป
ซื้อยาก็คำปรึกษากับเภสัทก่อนนะจ๊ะ อ้อ..แล้วอย่าลืมประคบผ้าเย็นบ่อยๆนะจะได้สวยไวๆงัยจ๊ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 07:30:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงทุกคำแนะนำนะค๊ะ

จะไปหาหมอตอน 10 โมงนี้แย้วว   ตื่นเต้นเป็นที่สู้ดๆๆ เรย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 21:23:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปหาหมอ กรีชาติมาแร้วค่ะ เพื่อนๆ

พรุ่งเน้ ต้องขึ้นเขียงแล้วค่ะ  

ใจเต้นตุบตั๊บ อ่ะ  อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-12 12:03:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประสบการณ์ตรงจร้า
แยม เลือกทำกะหมอกรีชาติที่ยันฮี อ่ะ
วันที่ 12  ไปปรีกษาคุงหมออ่ะ  เดินเข้าไป กะพี่สาว คุงหมอถามว่ามาทำอะไร ทำจมูกค่ะ   
ทำไมถึงอยากทำอ่ะ  เพราะหนูอยากสวยค่ะคุงหมอ  หรอ
เค้า คอมเม้นพี่สาวเราว่าไงรู้ป่าว...????
ทำออกมาก้อไม่สวยหรอก   ไปฉีดมานี่  ฉีดไปกี่เข็มหล่ะ  พี่เราก้อตอบ สี่เข็มค่ะ  เยอะเกินไป  
ถึงจะให้ผมขูดออกมันก็คงไม่หมดหรอก  ไปคิดดูให้ดีนะ  จะทำหรือไม่ทำ  ถึงแม้จะทำ  ออกมาก็ไม่สวย อยู่ดี  
โห....ดูคุงหมอพูดดิ  ตรงซะไม่มี   
พี่สาวเราก้อเลยบอกว่า ค่ะ  งั้นไม่เป็นไร  เด๋วขอคิดดูก่อนค่ะ  ลองดูให้น้องสาวหนูหน่อยสิค๊ะ ว่าทำได้ไหม
เราก้อมองหน้าหมอกรีปุ๊บ  
อืม .....ไหนดูซิ  เค้าก้อจับจมูกเรา โยกไปโยกมา  หันหน้าเอียงไปเอียงมา แล้วก็ตอบว่า คนนี้ทำได้   ทำออกมาสวยเรยหล่ะ   
เฮ่อ !!!!   โล่งอก ที  แต่ ไม่ได้พูดถึงรูปทรงที่ควรจะเป็นเลยอ่ะ บอกว่าทำได้ แต่ทำไมไม่ขยายความหล่ะค๊ะ คุงหมอ   ...   งง  อยู่สักพัก  ในใจอยากบอกถึงรูปทรงว่า เกาหลี นะค๊ะ คุงหมอ  หรือไม่ ก้อ  เอาแบบธรรมชาติที่สู้ด....
ได้ยินชื่อเสียงเรียงนามของคุงหมอ ว่า ฝรั่งจ๋า เชียว โด่งได้อีก อะไรประมาณนี้  
เราก้อบอกคุงหมอแต่เพียงว่า ธรรรมชาตินะค๊ะ  หนูมั่นใจในฝีมือคุงหมอ  
หมอเรยถามกลับมาว่า  ทำวันนี้เลยมั๊ยยยย   ห๊า.....  ไม่ได้เตรียมตัวเรย ค่ะ  
งั้นพุ่งเน้แร้วกาน หนูยังทำใจไม่ได้ หนูกลัว ค่ะ     คุงหมอก้อดี๊...ดี  ไม่ต้องกลัวหรอก  ไม่เจ็บ   ไม่เจ็บแน่ๆ   
โอเค  พุ่งเน้ นะ  เจอกัน  แล้วเราก้ อออกจากห้องมาแบบ ใจอยู่ใต้ฝ่าเท้า อ่ะ  ใจหายไปเรย ชั้นจะได้ขึ้นเขียงแร้วหรอเนี่ย  
กลัวจัง  ทำไงดี อ่ะ   แต่ก้อเอาเหอะๆ  เรามันซ่า บ้าบิ่น อยู่แร้ว ตอนนี้ทำไรไม่ได้ ทำใจดีที่สุด  ....5555+

วันที่ 13  เวลา 15.30 น.   ไปยื่นใบนัด แร้วก้อรอ  ร้อ  รอ ...  คุงหมอมาถ่ายรูปจัดเก็บ เข้าแฟ้ม  แต่น่าเสียดาย พี่ๆ พยาบาลไม่เก็บรูปเราไว้ ลบหมดเรย   
พอรอเสด ก่าจะได้เจอหมอ โน่น  5 โมงแน่ะ   พอตรวจเสดปุ๊บก้อให้ไปถอดของมีค่าออกให้หมด  แร้วก้อไปกินยา
มี ยานอนหลับ ยาลดบวม   ยาแก้อักเสบ  ยาแก้ปวด  กินเสดไปนอนรอบนเตียง  เฮ่อ  เมื่อใหร่ชั้นจะหลับเนี่ย  ทำยังไงก้อไม่หลับซะที    เซ็ง  
สักพัก พี่เค้าเรียกให้ไปรอในห้องผ่า ตัด  
กรี๊ดดดดด  พี่ข๋า ทำไมต้องมัดมือหนูด้วย  หนูกลัวค่ะ    ไม่ต้องกลัว  คิดไว้ซะว่า ตื่นขึ้นมาก้อสวยแล้ว   
เง้อ  คุงพี่พยาบาลข๋า  หนูจะพยายาม แต่ตอนนี้ ฉี่จะราดอยู่แร้วอ่ะ  
สักพักคุงหมอก้อเดินเข้ามาพร้อมพยาบาลคนสวย  พี่พยาบาลคนสวยจิ้มเข็มที่หลังมือขวาเข็มนึงเท่านั้นแระ  
ได้ไปเที่ยวอวกาศ อย่างทีทุกคนเจอเร ยอ่ะ  ฟามรู้สึกในตอนนั้น รู้หมดทุกอย่างว่าคุงหมอกำลังทำอะไร  
มันไม่เจ็บอ่ะ  แต่มันตึงๆ  หมอทำเสียง ครึก ครึก    สยองได้ อีก  ในใจก้อคิดว่า เมื่อใหร่คุงหมอจะทำเสด  ขอให้เสดเร็วๆ  
ยังคิดในใจไม่จบเรย  คุงหมอบอกให้พี่พยาบาลพาไปห้องพักฟื้นแล้ว   
ห๋า ....  เสดแร้วหรอค๊ะ พี่  เสดแร้วจร้า  ไปประคบเย็นต่อห้องพักฟื้นค่ะ   
งง ....  ทำไมทำเร็วจัง    พักสักประมาณ 1 ชม   ก้อเรียกญาติพากลับบ้านอ่ะ  โอ้ววว  มึน   งง  เมายาชาเค้าอะป่าวไม่รู้  
รู้แต่ว่า  ปากมันหนักๆ  หนา   สักพักก้อหาย แร้ว ก้อมาพร้อมกะ จมูกอันใหม่ของเรา  
กลับถึงบ้าน  จัดแจงแช่ เจลเย็นไว้  ซื้อมา สองอัน เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา  ทุก 2 ชม   ค่ะ  
แร้วก้อกินยา แก้ปวด พอนสแตน   ถ้า พาราคงเอาไม่อยู่ กลัวปวด  อันนี้แระ แรงดี  ปวดท้องเม็น ยังหาย เรย
ยาแก้อักเสบ ยาลดบวม  ตามด้วย มะรุม   ใบบัวบกอัดเม็ด  อย่างละ 2 อ่ะ   กลัวมันจะเขียว  
แปลกอ่ะ  สามวันผ่านไป หน้าเราหาย  เราออกแคสงาน  ไปลัลล้า ในห้างเฉยเรย  แต่ตายังบวมๆ อยู่ เพราะตรงหว่างตา ประคบเย็นไม่ถึง เลือดเลยไปคั่ง  หลังสามวัน ประคบร้อน ต่อ ตรงหว่างตาก้อหายไป   
อาทิตย์นึง หายหมดเรย รับงานได้เฉยเรย แต่มีแต่คนทักว่า ไปทำจมูกมาหรอ  เพราะจมูก โด่งงง  โด่ง  และ โด่ง ได้อีก  
สันก้อเป็นเหลี่ยมเชียว  เราก้อได้แต่ปลอบใจว่ามันยังไม่เข้าที่น้า....    สองอาทิตย์ผ่านไป  อืม ดีขึ้นมานิสส นึง  
ตอนนี้ หรอ  เหลี่ยมยังไม่หาย แต่ก้อกลุ้มๆ อยู่ ไปปรึกษาหมอ แร้วหมอบอก ว่ายังไม่ถึงเดือนเลย  รอให้ถึงสามเดือน หลังปีใหม่ ถ้าไม่พอใจ  มาหาหมอ  เด๋วหมอทำให้ใหม่ แบบธรรมชาติ เลย ดีไหม  อืม ... ค่อยยังชั่ว
คิดตามดูทรงจมูกตัวเองต่อไป
ดูได้เพิ่มเติมจร้า

http://www.dungdong.com/viewthre ... p;extra=&page=2
เป็นกะลังใจให้ครับ.....
หมอทำดีไหมอ่ะ เรา จะไปแก้ กับ หมอ อ่ะ

เราอยากได้ โด่ง
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-12 21:57:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอทำดีไหมอ่ะ เรา จะไปแก้ กับ หมอ อ่ะ

เราอยากได้ โด่ง
ต้นฉบับโพสโดย Gulongdu เมื่อ 2009-11-12 13:13

คุณหมอก้อทำดีนะ   

แต่ว่าคุงหมอ เค้าไม่ค่อยมีคำปรึกษา อ่ะ  

อยากได้ โด่ง  สมใจแน่ค่ะ งานนี้ คอนเฟริม  ..
เราก้อไปทำกับหมอกรีชาติมาได้ 2 เดือนกว่าๆแล้วหล่ะ  แต่ว่ามันเอียงอะ  เลยปปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอเลยจับขึ้นเขียนถอดแล้วใส่ใหม่ให้เลย เปลี่ยนทรงให้ด้วย ตอนนี้ยังบวมอยู่เลยอะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-24 20:00:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราก้อไปทำกับหมอกรีชาติมาได้ 2 เดือนกว่าๆแล้วหล่ะ  แต่ว่ามันเอียงอะ  เลยปปรึกษากับคุณหมอ คุณหมอเลยจับขึ้ ...
ต้นฉบับโพสโดย nippon-pook เมื่อ 2009-11-23 15:54

จิงหรอ ๆ  

แยมก้อดูของคุงก่อนไปทำแระ  

แยมก้อเคยไปปรึกษาคุงหมอแร้ว ตอนไม่ถึงเดือน สันน่าเกลียดมาก  หรือคิดไปเองก้อไม่รู้

แต่ตอนนี้เริ่มเบี้ยวแร้วอ่ะ  

อย่าลืมเอามารีวิว ให้ดูนะ  อยากไปแก้เหมือนกัน

อย่าลืมนะ
แล้วถ้าเบี้ยวกี่เดือนถึงจะแก้ได้อ่ะ*-*
ทำมาแล้วขอดูรูปมั่งค่ะ เพราะนุ่นนัดทำที่ยันฮีเหมือนกัน แต่กะคุณหมอไกรฤทธิ์มะรู้ทำสวยป่าว มะเคยเห็นผลงาน ความจริงตั้งใจไปปรึกษาหมอวิทวัฒน์แต่หมอมะว่างพยาบาลเลยแนะนำหมอไกรฤทธิ์ให้ กลัวจังค่ะ
เราทำที่ยันฮีเหมือนกันกับหมอพิชญ์สวยแบบธรรมชาติแต่ตอนทำตื่นแล้วรู้สึกตอนทำทุกอย่างเลยเจ็บมากๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-25 16:49:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
14# chawalatip

ประมาณ 3 เดือนอ่ะจ๊ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-25 16:50:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำมาแล้วขอดูรูปมั่งค่ะ เพราะนุ่นนัดทำที่ยันฮีเหมือนกัน แต่กะคุณหมอไกรฤทธิ์มะรู้ทำสวยป่าว มะเคยเห็นผลง ...
ต้นฉบับโพสโดย noonoonka เมื่อ 2009-11-24 23:09

ดูในเวปนี้ได้เรยจร้า กำลังจิตตกเชียว ...
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=3578
เพื่อนที่ทำงานคุณแม่เราไปทำที่ยันฮีเหมือนกัน
ดูธรรมชาติดีค่ะ
ไม่มีใครรู้เลย
แต่หน้าเขาคมขึ้นค่ะ
แต่ไม่ย่อมบอกว่าคุณหมอชื่ออะไร
เพื่อนที่ทำงานคุณแม่เราไปทำที่ยันฮีเหมือนกัน
ดูธรรมชาติดีค่ะ
ไม่มีใครรู้เลย
แต่หน้าเขาคมขึ้นค่ะ
แต่ไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย pod909 เมื่อ 2009-11-25 17:52

อยากทำแบบเปนธรรมาติเหมือนกันค่ะ แต่กลัวว่าจะออกมาไม่ได้ดั่งใจ ตอนคุยกะคุงหมอเค้าก็บอกนะว่าจะทำให้ที่เราต้องการ แต่ก็ไม่มั่นใจอยู่ดี
ติดตามมาดูหน้าเจ้าของกระทู้นู๋แยมแล้วชอบมากเลยจ่ะ...
หน้าตาสวยใส..จมูกก็ดูโด่งรับกับใบหน้า จิง จิง +++
ขอให้สวยสมใจ เปงกำลังใจหั้ยน๊า
เราทำหมอกรีชาติอ่ะนี้กะได้สองอาทิตย์ ไม่รุถึงเดือนมันจะเบี้ยวไหมนะ  แต่มีแต่คนทักว่าทำสวยมากๆ

ส่วนตัวชอบมากมาย แต่ตอนช่วงนี้กะลังดูๆอาการอยู่ว่าจะเปลี่ยนไปไหมแค่นั้นเอง เพราะตอนนี้ดูๆแล้วออกมาสวยพอใจค่ะ

แต่ต้องคอยเวลาที่มันเข้าทีเป็นเดือนสองเดือนอ่ะถึงรู้ ใช่ไหม
เราว่านะต้องรอดุอ่ะว่าจะเปนไง เราทำกะหมอกรีเหมือนกานนะแต่ชอบพอใจ  ที่จริงไม่ได้ดูมากว่าเปนไง แต่ดูว่าเข้ากะหน้าเราพออ่ะ  กะสวยแล้วนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้