ดู: 7028|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนๆ คะ จมูกเบี้ยวอ่ะค่ะ ช่วยเข้ามาดูทีนะคะ T T

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกที่สมเพชรคลีนิค เชียงใหม่ มาค่ะ ตอนนี้ก็เกือบจะอาทิตย์นึงแล้ว
ที่เลือกทำที่นี่เพราะเพื่อนก็ทำเยอะ ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร แต่พอเราไปทำเรารู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ยังไม่ขอเล่านะคะ
(รอถ้าไปเอาไหมออกละยังเกิดเหตุการณ์ที่ทำให้ไม่ประทับใจอีก จะมาเล่าให้ฟังค่ะ)

ปัญหามันมีอยู่ว่าทำแล้วมันเบี้ยวอ่ะค่ะ ตอนทำหมอก็บอกว่าแกนเราเบี้ยว (บอกตอนเหลาซิลิโคนและให้ไปนั่งบนเตียงแล้วนะ - -“)
เราก็เลยถามหมอว่า แล้วมันจะเป็นไรมั้ย.. หมอบอก ดูเผินๆ ก็ไม่รู้ แต่ถ้ามาจ้องว่าเราไปทำมาอ่ะ ก็จะรู้
ไอ่เราก็เอ่อ ไม่เป็นไรหรอก ไหนๆ ก็มาถึงตรงนี้แล้วหนิ

แต่ปรากฎว่าตอนนี้ทำมาจะอาทิตย์นึงละคะ จะว่าบวมแล้วดูเบี้ยวก็ไม่น่าจะใช่แล้ว เพราะว่าแกนมันก็ออกมาแล้ว
เราควรจะทำไงดีคะ .. ตอนนี้จิตตกมากอ่ะ

แม่เราช่วงแรกๆไม่ยอมมองหน้าเราเลย .. พอเอาผ้าก๊อตออก คำแรกที่แม่เราพูดคือ "เบี้ยวนะ"
อื่อหืออออ กำลังใจมาเต็ม - -”! แล้วพี่เราก็บอกว่าเบี้ยว แต่พ่อเราออกแนวว่าแบบ คนจมูกปกติเค้ายังมีเบี้ยวกันเลย (แต่เราว่าในใจพ่อก็คงคิดว่ามันไม่ค่อยดีอย่างที่คิดอ่ะค่ะ)
เราพยายามจะหลอกตัวเองอยู่ว่ามันไม่เห็นเบี้ยวเลย.. แต่แม่ม พอส่งกระจก แล้วยิ่งแสงตกกระทบนะ เห็นโคตรจะชัดเลยว่าเบี้ยว

เราต้องทำงานที่เจอคนหมู่มาก ตอนนี้เซ็งไปเลยอ่ะค่ะ ทำมาก็ไม่ใช่จะถูกๆ
เพื่อนๆ ช่วยดูทีว่ามันเบี้ยวมั้ย

ละก็ขอความคิดเห็นคนที่เคยมีปัญหาเดียวกับเราทีนะคะ T T เผื่อจะเป็นประโยชน์ในการดำเนินชีวิตต่อไป
เวลาเพื่อนถามว่าทำมาเท่าไหร่ก็ไม่อยากบอกเลย เพราะทำมาแพงละผลออกมาก็ไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจ
จิตตก เสียเซล์ฟมากอ่ะ ไม่ได้ออกบ้านมาเป็นอาทิตย์ละ ถ้ากลับไปทำงานก็ไม่รู้จะสู้หน้าคนอื่นยังไง
(ช่วงนี้ก็เป็นโรคชอบดูจมูกคนอื่น ไมไม่เห็นมีใครเบี้ยวเรยแวะ .. เศร้าใจ เกิดมาบุญน้อย)

ช่วยทีนะคะ TT____ TT

ขอบคุณค่ะ

IMG_1756.JPG (143.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

แสดงความคิดเห็น

ของเราเบี้ยวตั้งแต่เกิดไม่ได้เสริม ถ้าอยากตรงคงต้องทุบจมูก  โพสต์ 2011-9-1 16:46
ซิลิราคาเท่าไหร่ค่ะ ของตะเอง เราก้อแอบจิตตกเหมือนกัน
ชักกลัวล่ะสิของเราเพิ่งได้3วันเอง
ตอบกระทู้ ihcassachi ตั้งกระทู้

มาเป็นกำลังใจให้นะคะ เราเบี้ยวก่าเธออีกอ่า ไม่รู้จะทามงาย
รอสักเดือนแล้วค่อยไปแก้นะเราก้อไปแก้มาแล้วเพราะมันเบี้ยวไม่ต้องกังวลนะแก้ได้
ไม่เบี้ยวหรอก...ของเราก็เป็นอะ...มันบวมไม่เท่ากันแค่นั้นเอง..ใจเย็นๆ
เราก็เป็น !! ทำที่นี้เลยอ่ะ หมอบอกเราเหมือนเธอเลย Y_Y
ทําใหม่ดีกว่าเจ็บตัวเสียตังค์แต่ได้สุขภาพจิตที่ดีคืนมาค่ะ เคยมาแล้วเหมือนกันเบี้ยวสองครั้งซ้อนเอาใจช่วยนะคะ
ก็รอไห้หายบวมก่อน...ถ้าเบี้ยวก็ไปแก้ก็ได้จ้ะ...สุ้ๆๆๆๆน่ะจ้ะ
ไม่เบี้ยวหรอก แต่ยังไม่เข้าที่
พลอย  เคยเป็น ต้องไปถอด แล้วใสไหม
แอร๊ย เพิ่งทำเอง  ดูไม่ออกหรอกจ้า สัก 3 เดือน ค่อยว่ากานน้า เรื่องเบี้ยวอ่าา ให้มันยุบก่อน
อารมณ์เดียวกันเลย ตอนทำใหม่ๆ ใจเยนๆ สู้ๆจ้า
เราก้อเป็นแบบนี้นะ เนื่องจากแกนจมูกไม่เท่ากัน เราก้อไปแก้ไข มันก้อหาย เบี้ยวอ่ะค่ะ คือว่าคุงหมอ กรีชาติ แกเหลาแกนจมูกให้ใหม่ค่ะ คุณน่าจะไปปรึกษาหมอนะคะ
เห็นกระทู้นี้ .. ผม นอย เลยครับ .. นัด 15 ตค นี้แล้วอ่ะ .. กลัว คับ
ไปทำที่คลินิคเดียวกันเลยค่ะ ทำไปเมื่่อ 23 เม.ย.54 ก็ได้เกือบ 6 เดือนแล้ว มันเบี้ยวไปด้านซ้าย แถมซิลิโคนด้านบนตรงระหว่างเบ้าตา 2 ข้างมันไม่ติดจับโยกได้เลยอ่ะค่ะ  จิตตกเวลาส่งกระจกมาก  เครียดเลยค่ะ  ตอนแรกก็ไม่คิดจะแก้อะไรนะ  แต่ส่งกระจกทีไรจิตตกทุกทีเลย  ใครมีประสบการณ์ช่วยให้คำแนะนำหน่อยได้ไหมคะ?
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Diizzz เมื่อ 2013-9-4 13:36

ของเขาก็พึ่งทำบอกตรงบอกหมอเอาโด่งๆ แต่กลับได้ในสิ่งที่ไม่ต้องกลับ คือเสริมเหมือนไม่เสริม เราไปทำอ่ะเสียเงินน่ะไม่ได้ขอทำฟรี นอยโครตๆ
ใจเย็นๆ นะค๊ะ ลองดูไปก่อน เพราะยังไงการแก้จมูกจะต้องให้เลย 1 เดือนไปก่อน บางครั้งเราอาจจะดูจมูกเบี้ยว แต่มันอาจจะไม่เบี้ยวอย่างที่เราคิด เพราะช่วงแรกจมูกจะยังดูบวม ยุบไม่เท่ากัน เลยทำให้ดูเบี้ยว ตอนแรกๆ เราก้อเครียดเพราะมันยุบไม่เท่ากันมันเลยดูเบี้ยว ตอนนี้ผ่านไป 3 เดือน จมูกเรายุบแห้ง เห็นทรงไม่เบี้ยวแล้วค่ะ การที่เราจะเห็นรูปทรงของจมูกที่ชัดเจน ต้องผ่าน 3 เดือนไปก่อนจ้า เพราะมันจะเริ่มบุบ และรัดแกนซิริโคน บางคนอาจจะนาน 6 เดือนถึง 1 ปีเลย ลองไปดูรายละเอียดในกระทู้เราได้นะ เราลงรูปตั้งแต่วันแรกที่ทำ จนครบ 3 เดือนเลย เผื่อจะหายกังวลบ้าง
ใจเย็นๆคะ รอให้หายบวมนะคะ ของเราก้อเปนเด่วนี้เริ่มดีขึ้น พยายามอย่าส่องกระจกบ่อย ถ้าครบสามเดือนไม่หายค่อยหาทางแก้ไขนะคะ ข้างที่หมอใส่สิลิจะบวมเยอะและหายช้ากว่า ช่วงแรกเราก้อนอยตลอด ตอนนี้จะครบสองเดือนเริ่มดีขึ้นแต่ยังไม่ 100% ยังไงรอดูช่วง 3-6 เดือนนะคะ เปนกำลังใจให้คะ
ไปทำที่สมเพขรมาเหมือนกันค้ะ

หมอพูดเหมือนกันเด้ะเลย !!!! บอกว่า จมูกไม่เท่ากันนะ อาจเบี้ยวแต่ถ้าคนอื่นไม่สังเกตก้จะไม่เหน

ตอนนี้เสริมได้ 6เดือน รู้สึกเริ่มมีปัญหา

ปลายเริ่มแดงๆ มีคล้ายกับตุ่มสิวเล็กๆที่ปลายจมูก พอแตะๆปลายจูกตะรุ้สึกเสียวๆ

กลัวว่าอาจทะลุค่ะ !!!!

เดี๋ยวว่าจะไปหาหมอละ เซงค่ะ

ปล ทำมา 3หมื่น เหอะๆ
พี่คิดว่าถ้า ของเดิมเบี้ยวอยู่แล้ว ถ้าหมอไม่ได้ตะไบกระดูกให้เท่ากัน เติมซิลิโคนวางทัับลงไปยังไงก็ต้องเบี้ยวค่ะ
อาจจะยังบวมอยู่นะ รอดูก่อนนะคะ
รู้สึกว่ามันไปทางซ้ายตั้งแต่แรกที่ทำ เราก็เลยคิดในแง่ดีคงเป็นเพราะฤทธิ์ยาชา ผ่านไป 10 วันไปตัดใหมเราเลยปรึกษาหมอ หมอบอกว่าแกนจมูกไม่เท่ากัน ( นึกในใจ เชี่ยเอ้ยแล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่ตอนทำ )  อีกสัก 1-2 เดือน ถ้ามีปัญหาเข้าไปคลีนิคอีกรอบนะคะ ฟังหมอพูดแล้วใจชื้นขึ้นมานิดนึง
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะหมอแก้ให้รึเปล่ารึต้องเสียเงินเพิ่มอีก เพราะไปทำที่สมเพชรเบี้ยวไปทางซ้ายเหมือนกันไปติดต่อห็ไม่สนใจบอกยังไม่เข้าที่นานแล้วก็เบี้ยวเหมือนเดิม
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ccchalisa เมื่อ 2014-9-16 19:57

เบี้ยวค่ะ ของเราก็เบี้ยว จิตตกเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ ทีแรกหมอบอกว่าของเราบวมไม่เท่ากัน พอเดือนผ่านไป แกนเริ่มรัดตัว ทีนีโป๊ะเลยค่ะ เบี้ยว รอสามเดือนกว่าหมอจะแก้ให้ ใช้ชีวิตมาแบบเซ็งๆค่ะ สุดท้ายก็ปลง ตอนนีเพิ่งแก้ใหม่ ยังบวมอยู่แต่ก็รู้สึกว่าเบี้ยวเล็กๆ เหนื่อยใจค่ะ เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้นะคะ อย่าส่องกระจกมาก
ลองดูสักเดือนนึงก่อน่ะค่ะ ถ้าไม่เปลี่ยนแปลงเลย คุยกับหมอดูค่ะว่าทำยังไงให้ไม่ออกมาแบบนี้
พูดตรงๆเราว่ามันเบี้ยวจริงๆค่ะ ไม่ต้องสังเกตเลย แต่สู้ๆน่ะค่ะ ลองดูก่อน เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้