ดู: 16715|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิวจมูก Misko+ฟิลเลอร์+ตัดปีกจมูก By คุณหมอดา@SiamLaser Clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีเพื่อนทุกๆคนนะค้าฟ เราเป็นน้องใหม่ของเว็บ จะมารีวิวการฉีดจมูก Misko ที่สยามเลเซอร์คลินิค เอาไว้เป็นทางเลือกให้กับหลายคนที่อยากจะทำจมูกโดยไม่ต้องผ่าตัดใส่ซิลลิโคน ได้ลองพิจารณากันนะค้าฟฟ

เริ่มแรกคือ เราเข้าร่วมกิจกรรมทำจมูก Misko กับทางสยามเลเซอร์คลินิค แล้วเราได้เป็นผู้โชคดี 1 ใน 5 ของกิจกรรมนี้ด้วยครับ ต้องขอขอบคุณ คุณหมอดาและพี่ๆที่น่ารักทุกคนไว้ด้วยนะค้าฟฟ

ขออธิบายก่อนนิดนึงนะครับว่า Misko คือ “เทคนิคการฉีดไหมละลายเพื่อสร้างโครงสร้างใหม่ให้จมูก ช่วยปรับแก้ไขรูปทรงจมูกได้หลายรูปแบบ โดยเฉพาะการยืดปลายจมูกให้โด่ง ,เรียวเล็ก ,จมูกดูยาวและสวยขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติโดยการใส่ซิลิโคน , การฉีด Fillerหรือ การฉีดไขมัน ไม่สามารถทำได้  ไหมที่ฉีดเข้าไปจะมีลักษณะคล้ายโครงตาข่าย ค้ำจมูกให้ได้รูปทรงตามต้องการ ในขณะเดียวกันก็จะกระตุ้นให้เกิดการสร้างเนื้อจมูกขึ้นมาเพิ่มขึ้นมาด้วย”
สามารถเข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เว็บไซต์  Siam Laser Clinic นะค้าฟๆ

การทำจมูกครั้งนี้ผ่านมาประมาณ สองเดือนแล้วนะครับ ต้องขอโทษด้วยที่เอามารีวิวช้าไปหน่อย  ^.^
ขั้นตอนแรกเลย คือ คุณหมอก็จะเปะยาชาไว้ก่อนนะครับ สักประมาน 20-30 นาที เพื่อให้จมูกเราชาๆก่อน เสร็จแล้วเวลาฉีดยาชาเข้าไปจริงๆจะได้ไม่เจ็บมากครับ ..แต่พอฉีดยาชาเข้าไปจริงๆเนี่ย โอ้วว..มันก็ยังคงเจ็บอยู่นะ แงๆๆ...แต่ก็ทนได้ค้าฟฟ
สักพักจมูกเราก็จะตึงๆหนักๆยังไงไม่รู้ แล้วคุณหมอก็จัดการ ฉีดไหม Misko เข้าไปเลยค้าฟ ได้ยินเสียงดัง ..”ฟี้ดๆ..ฟี้ดๆ” ณ เวลานั้นเราไม่รู้สึกเจ็บเลยค้าฟ แต่คิดอยู่ว่า จมูกเราจะออกมาเป็นยังไงน๊าๆๆๆ ...อิอิ
ใช้เวลาไม่ถึง 15 นาที เท่านั้นค้าฟ เสร็จแล้ว !!! ส่องกระจกดูหน้าตัวเองแล้ว ดีใจสุดๆๆไปเลยครับ เย้ๆๆเรามีดั้งแล้ววว ^^
(ข้อดีของการทำMisko คือ ไม่ต้องพักฟื้นครับ แต่จะมีรอยเข็มเล็กน้อย สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติเลย )
แต่คุณหมอเห็นว่าปีกจมูกยังใหญ่อยู่ เลยใจดีตัดปีกจมูกให้ด้วยครับ โฮ้ๆๆ..ขอบคุณคุณหมอมากๆเลย  O_O
คุณหมอตัดปีกจมูกแบบเทคนิคเกาหลีให้นะครับ ทำให้แผลที่มองเห็นนั้นน้อยมากครับ (ประมาณว่า ถ้าไม่มามองใกล้ๆจะไม่เห็นนะครับ)

เอาล่ะ ..พูดมาเยอะแล้ววว...อยากให้มาดูกันเลยดีกว่า ว่าดีหรือไม่ดียังไง ก็ติ ชม กันได้นะครับ หรือถ้าสงสัยอะไรก็ถามได้เลยะนะค้าฟฟ  (ต้องขออภัยด้วยนะค้าฟ ถ้ารูปมันใหญ่เกินไปง่า...)

bf.jpg (221.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

ก่อนทำคับ

ก่อนทำคับ

12.jpg (197.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

เปะยาชาก่อนฉีดยสชาค้าฟ

เปะยาชาก่อนฉีดยสชาค้าฟ

a.jpg (220.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หลังฉีดMisko ทันทีค้าฟ

หลังฉีดMisko ทันทีค้าฟ

page.jpg (217.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หลังตัดปีก1วันคา้ฟ

หลังตัดปีก1วันคา้ฟ

a3d.jpg (175.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

3วันครับ บวมจากการตัดปีกครับ

3วันครับ บวมจากการตัดปีกครับ

a7d.jpg (190.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

7วันแว้วว

7วันแว้วว

1s.jpg (221.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

1เดือนผ่านไปคับ

1เดือนผ่านไปคับ

a2m.jpg (272.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2เดือนแล้วค้าฟฟ

2เดือนแล้วค้าฟฟ
รูปจมูกดูดีขึ้นมากเลยน่ะ แต่โด่งกว่านี้ได้อีกน่ะเข้ากับรูปหน้า+เพิ่มความหล่ออีก50%เลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-27 16:07:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poring1992 เมื่อ 2011-8-27 15:02
รูปจมูกดูดีขึ้นมากเลยน่ะ แต่โด่งกว่านี้ได้อีกน่ะเข ...

ขอบคุณมากค้าฟ...ตอนนี้ยังไม่กล้าเสริมอ่าครับ  ไว้ถ้าเสริมเมื่อไหร่จะมารีวิวให้ชมกันนะครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-28 14:16:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปมาเพิ่มนะครับ หลังจากฉีดMisko กับหลังตัดปีกจมูกนะค้าฟฟ

2.jpg (215.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังฉีดเส็จครับ

หลังฉีดเส็จครับ

3.jpg (84.64 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หลังตัดปีกครับ จะบวมๆนิดๆ

หลังตัดปีกครับ จะบวมๆนิดๆ
ตีดปีกด้านในใช่ไหมคะ รูจมูก 2 ข้างเท่ากันเปะเลยสวยจ้า
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-28 16:30:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ll3unniez เมื่อ 2011-8-28 14:51
ตีดปีกด้านในใช่ไหมคะ รูจมูก 2 ข้างเท่ากันเปะเลยสวยจ้ ...

ช่ายๆๆครับ...เวลาแผลหายจะมองไม่ค่อยเห็นครับ
ราคาเท่าไรคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-28 21:52:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย autojay เมื่อ 2011-8-28 19:22
ราคาเท่าไรคะ

ตอนนี้เหนว่า มีโปรโมชั่นด้วยครับ Misko + Filler 0.5 CC = 30,000 จาก 42,000 ค้าฟฟ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 20:23:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย มดดำ เมื่อ 2011-8-29 12:40
ดูดีขึ้นนะคะ

ขอบคุณมั่กมายครับ ดีใจๆๆ
น่ารักขึ้นเยอะเลยครับ
ราคาตัดปีกเท่าไหร่ครับ
หล่อขึ้นครับ
น่าจะโด่งมากกว่านี้ แต่ก็ดีขี้นหล่อขึ้น
ตัดปีกออกแล้ว สวยมากค่ะ เนียนเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-11 22:47:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Makiino เมื่อ 2011-8-30 21:54
ตัดปีกออกแล้ว สวยมากค่ะ เนียนเลย

โฮ้วว...ขอบคุณมากเลยครับ ตอนนี้ถ้าไม่มีใครถามก็ไม่มีใครณุ้เลยนะว่าตัดปีกมา อิอิ
ของเรานี่ ไหมดันออกมา และ เหมือนเป็นสิวอุดตันอยู่ลึก เศร้ามาก เซง แพงก็แพง เพื่ออะไรที่ชั่วคราว
ทำมาแล้ว เป็นตุ่มที่ปลาย เหมือนมีเป็นสิวอะค่ะ แต่จิงๆคือไหม ดีนะไม่ทะลุ แก้ให้รอบที่สองเติมฟิลเล่อเพิ่ม สองวันก็เหมือนเดิมเป็นตุ่ม แก้รอบสอง คุณหมอบอก ก็ต้องเป็นแบบนี้ หรือจะให้ตัดไหมออก ตูละคิดหนักเลย สรุปต้องเปิดเนื้อขูดๆไหมออก ซึ่งไหมก็ละลายไปแล้ว มองไม่เห็นแล้ว ก็เหมือขุดเนื้อปลายออกหน่อยเพื่อไม่ให้เป็นตุ่ม ตอนนี้ เจริญพร แผลเป็น ตามรอยเข็มเลย สามรู โดนไป สามหมื่น สบายใจ
หล่อทันตาเหนเรยค่าาาาาาาาาา
จขกท ทำตาสองชั้นมาก่อนด้วยรึเปล่า ตาแบ๋วมาก ถ้าทำช่วยบอกได้มั้ยคะว่าทำที่ไหนเอ่ย ขอบคุณค่ะ
หน้าใสไร้สิวแบบนี้ มีเทคนิคอย่างไรบ้างอ่ะครับ
เป็นกำลังใจให้น่ะคะ ฝากติดตามรีวิว การตัดปีกจมูกของ มิกี้ ด้วยน่ะค่ะ ที่เพจเรยย
ตัดปีกเท่าไรอะจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้