ดู: 2579|ตอบกลับ: 6

พอดีไปเห็นมาคับ เรยแวะเอามาฝาก เหอๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
เค้าว่าคุณหมอท่านนี้ทำสวยไม่ใช่หรอคับ แต่ทำไม แรงงงงงง

http://talk.mthai.com/topic/298538

ยกมาบางคอมเม้น

คือเราเคยทำจมูกที่รักษ์รามมาแล้ว  เห็นเป็นแท่ง แต่ตรงนะ เลยไปแก้กับหมอวรวิทย์ที่จุฬาเวช ปรากฏว่าออกมาเอียง เลยขอแก้ แก้ครั้งนี้หมอเปลี่ยนซิลิโคนตัวถูกกว่าให้บอกว่ามันเหมาะกว่าจะช่วยไม่ให้เอียง มันจะเเข็งกว่าแบบนิ่ม ก็ตกลง

แต่ทำออกมาแล้วก็เอียงอีกแถมแก้ครั้งนี้+ปลายเชิดมาอีก แล้วหมอบอกว่าโครงเดิมเรามันเอียง ถ้าจะแก้อีกต้องเสียค่าซิลิโคลนใหม่ 7500  เรางงมาก บอกโครงเราเอียงอยู่แล้ว แต่ทำไมทำครั้งแรกที่รักรามตรงล่ะ  แล้วถ้าโครงเดิมเอียงทำไมให้เสียค่าซิลิโคนใหม่แล้วจะตรงได้ล่ะ เราว่าเค้าอยากได้เงินมากกว่า เราคงไม่แก้กับหมอคนนี้แล้วจรรยาบรรณไม่มีเลย

มีใครพอแนะนำที่แก้จมูกดี ๆบ้างมั้ยคะ เรากลุ้มมากนอนร้องไห้ทุกวันเลย

ขอร้องคนที่จะเข้ามาด่าอย่าเลยนะคะ เราทุกข์ใจจริง ๆ
-----------------------------------------------------------------

ความคิดเห็นที่ 8         โดย: ภูมิใจ เขียนเมื่อ 2 เม.ย. 11

หมอคนนี้ทำไมมีปัญหาเยอะจัง เราก็เกือบจะทำเหมือนกัน แต่เราเห็นคนบ่นกันเยอะ เลยไม่ทำ ลองไปปรึกษาหมอที่อื่นดูนะ หมอภูก็ดีนะเราก็ทำกับหมอภู ไม่ได้โฆษณานะ แค่ให้ตัวเลือก
--------------------------------------------------
หมอวรวิทย์อีกแล้วเหรอ หมอคนนี้ทำ10คนสวยซะ3คน นอกนั้นเละ ก่อนทำไม่หาข้อมูลให้ดีก่อน เห็นคนอื่นสวยก้ไปทำ ที่เละมีเยอะกว่าแต่เค้าคงไม่กล้าพูด
ไม่ได้ด่านะครับ ผมก็ทำมาเหมือนกันแต่ไม่ใช่หมอที่คุณทำมาหรอก
เอาใจช่วยครับ ขอให้แก้ออกมาไม่มีปัญหาอีกนะครับ
----------------------------------------------------------

แสดงความคิดเห็น

ค้าบๆๆ อืมๆๆ  โพสต์ 2011-7-4 11:39
นานมาแร้วมีเพื่อนทำที่คลีนิครักราม ราคา 5 พัน ดูสวยธรรมชาติดีนะคะ  โพสต์ 2011-7-4 11:31
โพสต์ 2011-7-3 10:21:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองเข้าไปปรึกษาหมอจำรูญหรือหมอศรัรญ์สิคะพี่ว่าปัญหาต่างแก้ได้คะเป็นกำลังใจให้นะเพราะพี่แก้มา3รอบแล้วใช้เวลาค้นหาหมอดีดีมีความรับผิดชอบมา5ปี เข้าไปคุยเลยคะหมอคุดีทั้ง2ท่าน
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-3 14:38:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ tingtingg ตั้งกระทู้

ขอบคุณคับ หมอจำรูญไปมาแล้ว เหลือหมอศรัณย์อะคับ
โพสต์ 2011-7-3 23:30:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปปรึกษาหมอจำรูญ หมอวรวิทย์ และหมอยุทธพงษ์มาแล้วครับ

หมอจำรูญ:เรื่องจมูกเอียง เดี๋ยวหมอเหลากระดูกให้นิดหน่อย แต่ความโด่งคงได้ไม่มาก ปลายอันเก่ามันใสแล้วต้องเอากระดูกอ่อนหลังหูมาทำตรงปลายนะ ตัดปีกจมูกด้วยจะสวยที่สุด รวม 30000 บาท

หมอวรวิทย์: เอาตรงสันขึ้นสูงได้อีก หมอว่าอันเก่ามันสันเล็กและคมไป หมอจะเอาอันใหม่ที่แกนใหญ่กว่าเดิม แล้วฮัมพ์สองข้างของเราไม่เท่ากัน หมอจะเหลาให้มันรับกับฮัมพ์ ส่วนปลายทำให้มันเชิดกว่านี้ขึ้นอีกแต่ว่าไม่ดูสั้นลงนะ เพราะสันจะขึ้นไปเยอะกว่าเดิม ทำซิลิโคนแบบอ่อนแบบเกาหลี(แล้วหมอก็เอาซิลิโคนแบบเก่ากับใหม่มาเปรียบเทียบกัน) สรุปราคารวมค่าแก้ 22000

หมอยุทธพงษ์: เราเอารูป jake gyllenhaal ให้หมดู
เรา:เอาแบบนี้ได้มั้ยครับหมอ (เพราะไม่รู้จะเอาแบบไหน แต่ชอบแบบฝรั่งไง อิอิ)
หมอบอกได้ ยกสันตรงหว่างตาให้สูงกว่านี้ ปลายลงมายาวได้อีก หยดน้ำได้นิดหน่ิอย
(อยากบอกหมอว่าผมไม่เอาแล้วครับหยดน้ำ หยดจนอิ่มอกอิ่มใจพอแล้ว)
เรา:อยากได้ปลายโด่งๆกว่านี้อ่ะครับ(แล้วก็งัดซิลิโคนบิดๆเบี้ยวๆในจมูกให้หมอดู)
ขึ้นได้อีกเยอะอยู่นะหมอว่า
เรา:แล้วมันไม่ทะลุหรอครับ
ก็ต้องทำแบบที่เซฟที่สุดอ่ะ
เรา:แล้วเรื่องเบี้ยวล่ะครับหมอ
ก็ทำซิลิโคนครอบกระดูกที่ฮัมพ์ไม่เท่ากันเลย ไม่น่ามีปัญหา ถ้าอยากได้จมูกสวยๆเรียวๆก็ตัดปีกด้วย
(คิดว่าอยากตัดเหมือนกันครับหมอเพราะว่าปีกสองข้างไม่เท่ากัน)
เรา:ว่าแต่หมอตัดแบบไหนอ่ะครับ
หมอตัดแล้วยกด้านในอ่ะครับจะไม่มีแผลเป็นที่ข้างนอกเหมือนแบบเก่า
หลังจากนั้นเราก็ปรึกษาหมอเรื่องคางด้วย
สรุปราคาจมูก แก้กับตัดปีก 22000

มันเริ่ดตรงนี้แหละ ห้าๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-7-4 12:29
หมอยุทธกับหมอวิทย์บอกเหมือนกันว่าก่อนเย็บหมอจะให้ดูก่อนว่าพอใจมั้ย  โพสต์ 2011-7-4 12:28
55555 แต่ไม่รู้นะครับว่าหมอจะทำได้เหมือนที่พูดทั้งหมดรึเปล่า  โพสต์ 2011-7-4 12:27
ชอบหมดยุทธอะ ประทับใจสุดแล้ว นุ่นก้อได้ นี่ก้อได้ อิอิ  โพสต์ 2011-7-4 11:39
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 10:43:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมๆๆๆๆๆ
โพสต์ 2011-7-6 00:52:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยุติ การเล่น เวบนี้ เถิด ครับ เวบที่มีแต่ หน้าม้า ทุกรูปแบบ เต็มไปหมด
คนดีดี ที่ รักชอบ ความ ยุติธรรม โปร่งใส เห็น มิตรภาพ สำคัญ กว่า เงินและ อำนาจ
เค้าหนี ไป เวบ www.dodeden.com กันหมดแล้วครับ

ท่านจะสนับสนุน คนที่โกงเพื่อนหรือ ครับ
ท่าน จะสนับสนุน คนที่ บ้าอำนาจ หรือ ครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่กล้า ออกมาเคลียร์ปัญหา ไม่กล้า ออกมาพูดความจริง กล้าทำ แต่ เรื่อง ชั่วๆ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ โกง แม้ กระทั่ง เงินทำบุญ หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คน ที่ เอา พวก ธุรกิจ ศัลยกรรม มาเป็น สปอนเซอร์ จ่ายเงิน ให้ ตนเอง หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ เห็น แต่ได้ เห็นโอกาส แสวงหา ผลประโยชน์ พอ สบโอกาส เพื่อน ไม่อยู่ ก็ ขโมยของ ของเค้า หรือครับ
ท่าน จะ สนับสนุน คนที่ ไม่ต้องการ มิตรภาพ หรือครับ
ท่านจะ สนับสนุน คนที่ ไม่เคยรักใครเลย นอกจากตัวเอง หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ กินบนเรือน ขี้ บนหลังคา หรือ ครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ แอบ ใช้ ชื่อ สมาชิก ท่านอื่น ทำมิดี มิร้าย หรือครับ
ท่านจะสนับสนุน คนที่ ดูแล สมาชิก ไม่เป็น หื่น กระหาย บ้าอำนาจ ทำให้ สังคม ต่ำ ทรามหรือครับ

ฝูง สัตว์ มันยัง รักเพื่อน รักพี่ รักน้อง

นี่ คน นะครับ ยัง เลวได้ ยิ่งกว่า เหล่า ฝูงสัตว์

ขอให้ ท่าน สมาชิก โปรด พิจารณาด้วยครับ

กลับบ้าน เร็วๆ อาบน้ำ นอนไวไว ดู หนัง ดู ละคร เล่มเกมส์ ให้ สบายใจ

อย่า มา สนับสนุน คนพันธุ์ นี้เลยครับ

พบกันที่ www.dodeden.com ครับ

รับทราบคับ  โพสต์ 2011-7-6 09:53
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้