ดู: 4055|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ไมเคิล แจคสัน กับกรณีศึกษาด้านโหงวเฮ้งจมูก

[คัดลอกลิงก์]
วันศุกร์ ที่ 31 กรกฎาคม 2552
ไมเคิล แจคสัน กับกรณีศึกษาด้านโหงวเฮ้ง จมูก
Posted by วสิทธ์

MJ-Before-After-small.jpg (20.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 13:57:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-10-7 14:00

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า เขียนถึง ไมเคิล แจคสัน หรือ MJ ครั้งนี้ เขียนด้วยความเคารพผู้ตายอย่างสูงนะครับ ไม่ได้มีเจตนาก้าวล่วงให้เสื่อมเสียแต่อย่างไร แต่จะพูดเฉพาะในแง่วิชาการนรลักษณ์ (Physiognomy) เท่านั้นครับ
.
.
โหงวเฮ้งจมูกทำเงินของไมเคิล
ดูจากรูปที่ 1 ซึ่งเป็นรูปสมัยที่ไมเคิลโกยเงินได้มากมาย จะสังเกตว่า จมูกของเขานั้น ยังไม่มีการดัดแปลงอะไร ซึ่งจมูกรูปเช่นนี้ ตามตำรากล่าวไว้ว่า
        1. สันจมูกกลมมน โด่งได้รูป หมายถึง คนผู้นี้ทำมาหาเก็บเก่ง
        2. ปีกจมูก หนา รับกับปลายจมูกที่กลม หมายถึง ทำมากินกินเก่ง งานคล่อง เงินดี
        ฉะนั้น ใครจมูกเช่นนี้ อย่าไปดัดแปลงอะไรนะครับ ตามตำรานรลักษณ์ถือว่า ดี
.
.

Michael_nose1.jpg (47.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 14:01:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-10-7 14:02

โหงวเฮ้งจมูกทำเงินหล่นของไมเคิล
จากที่ไมเคิลได้ทำเงินอย่างมหาศาลมานาน ก็ถึงคราวที่เขาทำเงินตัวเองหล่นครับ จากการที่เริ่มไปแตะต้องจมูกให้ผิดรูปผิดร่าง  ไมเคิลเปลี่ยนแปลงจมูกจากหน้ามือเป็นหลังมือเลย โดยการเปลี่ยนแปลงส่งผลเสียให้เขาตามตำราดังนี้
        ดูจากรูปที่ 2 นะครับ
             ตำแหน่งที่ 1 สังเกตว่า ความกลมมน หนาโด่งของไมเคิลได้จางหายไปแล้ว กลายเป็นสันเล็ก ๆ ซึ่งตำราว่าไว้ว่า คนผู้นี้จะมีปัญหาครอบครัว ซึ่งความจริงของไมเคิลตรงตามตำราเลยจากกรณีการแต่งงานที่ล้มเหลวของเขา และจากตำแหน่งสันจมูกนี้เองซึ่งตำราจะระบุว่าเป็นช่วงอายุ 41, 44, 45 ฉะนั้น ช่วงนี้ ไมเคิลก็ประสบปัญหาในเรื่องการทำมาหากินครับ
             ตำแหน่งที่ 2 นอกจากสันจมูกกลมมนที่หายไปแล้ว ปลายจมูก จากที่กลมกลึง มน กลายเป็นแหลมอย่างน่ากลัว ซึ่งแน่นอน ตำแหน่งนี้ย้ำถึงเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตจะมีปัญหา เหมือนไมเคิลไปทุบโอ่งสมบัติตัวเองประมาณนั้นครับ แล้วตำแหน่งนี้คือตำแหน่งของช่วงอายุ 48 ปี ฉะนั้น ไม่ต้องบอกเลยว่า ตอนเขาอายุ 48 ปีนั้น เขาประสบปัญหาอะไรบ้าง เพราะรู้กันทั่วโลก
             ตำแหน่งที่ 3 และ 4 ดูจากรูป ผมเห็นแล้วแปลกใจเหลือเกินว่า ทำไมเขาทำให้มันเป็นรอยบุ๋มอย่างนั้น ซึ่งปีกจมูกจากที่เคยปกติที่ทำมาหากินคล่อง ก็กลายเป็นมีปัญหา ความจริง

Michael_nose2.jpg (49.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 14:03:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรื่องนี้ จะสังเกตจากการที่เขารื้อเวทีไปนานทีเดียว ซึ่งนอกจากจะมีปัญหาด้านทำมาหากินแล้ว ตำแหน่งนี้ยังเป็นตำแหน่งของช่วงอายุ 49-50 (50 ปีกจมูกขวา, 49 ปีกจมูกซ้าย) ซึ่งดูจากกรณีของไมเคิล เข้าตามตำราเลย คือ ไมเคิลไปทำลาย (รอบบุ๋ม) อายุขัยตัวเอง ซึ่งแม้จะไม่ตาย แต่ก็น่าจะเป็นช่วงที่หยอดข้าวต้มไปตลอดช่วงอายุ 49-50 ปี อันนี้ตามตำราว่าไว้
.
ถามว่า ถ้าไมเคิลรอดจาก 50 ปีไปล่ะ
รอดได้ครับ ถ้าเขาระมัดระวังตัวเอง แต่ก็มีตำแหน่งอื่นที่เสียอีกเหมือนกัน ขอละไว้ เพราะจะกล่าวเฉพาะจมูกก่อน

Michael_nose3.jpg (48.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 14:05:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตำแหน่งที่ 5 รูจมูกของไมเคิล จากเดิมที่ยาวรีเหมือนจมูกฝรั่งทั่วไป ที่ตำราบอกว่าดีในเรื่อง เป็นตัวของตัวเอง ไม่เอาอย่างใคร ชอบการเสี่ยงโชค ผจญภัย ชอบการเปลี่ยนแปลง ก็ กลับแปรเปลี่ยนเป็นรูปสามเหลี่ยมตั้ง ซึ่งตำราว่าไว้ว่า คน ๆ นี้ จะละโมบโลภหลง เป็นคนเก็บความลับไม่อยู่ ซึ่งเดิมทีกรณีรูจมูกแรกเริ่มของไมเคิลตรงตามตำราเลย  แต่กลับรูสามเหลี่ยมตั้งนั้น ผมไม่ได้ตามข่าวว่า เขาละโมบหรือเก็บความลับอะไรไม่อยู่  ฉะนั้น รูจมูกของไมเคิลรูปสามเหลี่ยมจึงบอกไม่ได้เต็มร้อยว่า ตรงตามตำราหรือไม่นะครับ
.
        ครบเรื่องจมูกของไมเคิล แจคสัน กับกรณีศึกษาด้านนรลักษณ์แล้วครับ
        โอกาสหน้า หากมีเวลา จะกล่าวถึงส่วนอื่นของไมเคิลเพื่อเป็นกรณีศึกษาต่อนะครับ…สวัสดี

ด้วยจิตคารวะฉันกัลยาณมิตร
เรื่อง: วสิทธ์
เครดิตจาก บล๊อค Okanation จ้า
เห็นเค้าบอกว่า ไมเคิลต้องทำ ศัลยกรรม เพราะว่า วันที่เค้าไปถ่ายโฆษณาให้ โค้ก หรือ เป๊ปซี่ นี่ละครับ เกิดไฟไหม้ แล้วเค้าก้อโดนไฟไหม้ ด้วยงะ ก้อน่าสงสารอยู่นะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 14:38:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าไมเคิลเลือกหมอทำศัลยกรรมดีๆ สักหน่อย ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ  
แต่ทำไปแล้วเนี่ยดิ จมูกไม่ดีไปเลย
ไมเคิลเขาแก้หน้าหลายครั้ง แก้จนมันคงแก้ไขอีกไมได้แล้วก็เลยแย่เลย แล้วแก้แต่ละครั้งคือการตัดออกไปทั้งนั้นเลยครับเลยเอาคืนไม่ได้
ขอบคุณข้อมูลดีๆ
วันหลังเอามาให้อ่านอีกนะคะ
แก้จนแทบจะไม่เหลือเนื้อจมูกเลยอ่ะ
งั้นก่อนทำดั้ง

ไปหาหมอดูก่อนดีกว่า

เพื่อความมั่นใจ
ช่ายๆๆๆเห็นด้วยนะกับการไปดูดวงไว้ก่อน
บางครั้งรูปหน้าเราดีอยู่แล้วไปทำมาอ่ามีแต่ปัญหาเรื่อยเลย
ส่วนของเรานี่ไปดูมาแย้ว...เค้าบอกว่าทำแล้วจะดีขึ้นเสริมโงวเฮง
เงินทองไหลมาเทมา
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
จะได้ศึกษาโหง้วเฮ้งไปด้วยก่อนทำจมูกด้วย
แต่ก็จริงๆ อย่างที่ว่าค่ะ
จมูก MJ เค้าแปลกๆ ตรงที่ข้างๆ มานยุบเข้าไปนี่แหล่ะ
เราว่าจมูกก่อนทำสวยกว่านะ พอทำแล้วมันดูแปลกๆไม่เป็นธรรมชาติเลย แต่อย่างว่าแหละพอตัดออกไปแล้วมันใส่กลับมาไม่ได้แล้วนี่นา แก้ไขอะไรไม่ได้ก้อต้องยอมรับสภาพ ไม่อยากให้เกิดขึ้นกะตัวเองนะเรื่องแบบนี้
MJ มีโรคประจำตัวหลายอย่าง อาจทำให้มีผลกับการรักษาแผลหลังศัลกรรม ประกอบกับฝีมือหมอไม่ดีพอด้วยจึงทำให้เขาไม่ประสบความสำเร็จในเรื่องศัลกรรม แต่ยังไงเขาก็เป็นที่รักของคนทั่วโลก หลับให้สบายนะ
MJ เป็นบุคคลที่น่าเห็นใจมากๆ ครับผม คนที่อยู่กันตอนนี้ก็สู้กันไปครับผม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้