ดู: 3145|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ทำดั้งมาแล้วอยากจัดฟันค่ะ กี่เดือนถึงจะจัดได้

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าทำดั้งมาแล้วกำลังจะเปลี่ยนทรงใหม่เพราะที่มีอยู่ มันไม่โด่ง เลยตกลงกับคุณหมอว่าจะเปลี่ยนทรงใหม่

แล้วคุณหมอบอกให้รอ 3เดือนก่อน ช่วงที่รอนี่อังไปผ่าฟันคุดมาอ่ะค่ะ แล้วจะทำดั้งใหม่สิ้นเดือนนะ ต้องรอให้ดั้งเข้าที่ซักกี่เดือนค่ะ

ถึงจะใส่เหล็กได้ อ้อ แล้วขอสถานที่จัดฟันใน กทม ด้วยนะค่ะ พอดีจะย้ายมาเีรียนที่ กทม อ่ะค่ะ ขอที่แบบจัดฟันแถว ๆราม 1ก๊ได้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
น่าจะรอสามเดือนอย่างหมอว่าค่ะ เพราะเดี๋ยวตอนไปทำฟัน หมอฟันเอาอะไรมากระแทกจมูก จะทำให้เบี้ยวได้ค่ะ รอก่อนดีกว่า

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากเลยคะ 3 เดือนเองรอไหวค้า ^^  โพสต์ 2011-6-18 22:05
แล้วอะไรที่กระแทกจมูกคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย plaly เมื่อ 2011-6-21 07:32
แล้วอะไรที่กระแทกจมูกคะ

ก็.. พี่ไปจัดฟันมาเหมือนกัน
หมอจะติดเครื่องมือที่ฟันเราทุกซี่
ปกติหมอก็จะระวังค่ะ แต่มือของหมอก็จะวนเวียนอยู่แถวปาก จมูกเราแหละ
ดังนั้น ป้องกันไว้ก่อนดีกว่า มืออาจพลาดปัดมาโดน
และ..เวลาจัดฟัน เราต้องอ้าปากนานมาก มันจะร้าว เมื่อยไปทั้งปากเลยนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taesterclub เมื่อ 2011-6-22 22:29

ปกติน่าจะดัดก่อนนะครับ เพราะดัดเสร็จหน้าจะเรียวลง เล็กลง แล้วจมูกก็จะขึ้นทรงด้วยครับ
ผมว่าดัดเสร็จ จมูกจะขึ้นเป็นสันชัดแน่นอนครับ ฟันธง
ผมดัดเสร็จล่ะ ว่าจะไปทำจมูกบ้างเหมือนกันครับ
อ่อ ผมจัดที่ BTS อ่อนนุช ดีนะครับคุณหมอกันเองมาก ทำดีด้วยครับ ปรึกษาก่อนได้
ไม่ต้องจ่ายเงินเป็นก้อนใหญ่ด้วยครับ
แต่เหมือนจะไกลคุณอยู่มั้งครับ - -

ึ่ขอบคุณมากเลยค่ะ ตอนนี้กำลังจะปรึกษาหมอทั้ง2ทางเลยค่ะ ^^  โพสต์ 2011-6-22 23:16
ผมก็จัดฟันอยู่เหมือนกันครับ
ทำจมูก ต้องรอถอดเหล็กก่อนป่าวครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taesterclub เมื่อ 2011-6-22 22:46

ตอบกระทู้ hutytt ตั้งกระทู้

ดัดนานหรือยังครับ ใกล้เสร็จหรือยัง
จิงๆผมไม่มีรู้ว่ามีผลกระทบต่อการทำดั้งหรือเปล่านะ
แต่จัดฟันมีผลต่อโครงหน้ากับจมูกมากครับ
ลองปรึกษาคุณหมอก่อนทำดูสิครับ
แต่ถ้าเป็นผมผมดัดเสร็จค่อยทำ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joodoop เมื่อ 2011-6-25 07:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joodoop เมื่อ 2011-6-25 07:05

จริงๆถ้าไปทำดั้งมาบอกให้คุณหมอระวังๆน่าจะได้นะคะ
ไม่รู้ว่ามีผลต่อการทำมูกมั้ยนะ แต่ช่วงเปลี่ยนยางเปลี่ยนเครื่องมือ กลัวคุณหมอกระแทกแค่นั้นเอง
ช่วงเปลี่ยนยางคุณหมอต้องจับหน้าเราพลิกซ้าย-ขวา อ้า-หุบ อยู่ละ
แต่คิดว่าน่าจะไม่มีปัญหาอะไรนะ

แต่เห็นว่าไปผ่าฟันเตรียมฟันเรียบร้อยแล้ว ใส่เครื่องมือเรียบร้อยแล้ว รอให้ร่างกายเราพักฟื้นก่อนก็ดีค่ะค่อยไปทำอย่างอื่นต่อดีกว่า
เพราะเคยมีข่าวนักกีฬาไทย ที่เขาเป็นไข้ ละไม่ยอมบอกคุณหมอ ละไปทำดั้งจนเป็นอัมพาตอ่าค่ะ
>>ข่าวนี้อ่า

Ps. ของเรามาดัดหลังทำจมูกแล้วค่ะ จมูกไม่ได้ตรงเดะเท่าไหร่ กลัวคุณหมอจัดฟันมาหน้าเบี้ยวเหมือนกัน >,<
กำลังจะไปแก้จมุกเหมือนกันค่ะเลยแวปมาหาข้อมูลในบอร์ด อย่าลืมมารีวิวให้ชมบ้างนะคะ

ค้า ขอบคุณมากนะค่ะ กำลังลุ้นเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2011-6-27 14:57
ต้นฉบับโพสต์โดย Paul1981 เมื่อ 2011-6-25 00:26
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paul1981 เมื่อ 2011-6-25 00:27

ดัดฟันก่อน ...

ทำจมูกที่ไหนคะสวยจัง
คุยกับหมอบุญถิ่นมาเค้าบอกว่า ถ้าจัดฟันหลังทำจมูกอาจทำให้จมูกเบี้ยวได้ ถ้าจะแก้ก้รอจัดฟันสักระยะแล้วค่อยแก้ดีกว่าค่ะ

ถ้าแก้ก่อนแล้วจัดฟัน แล้วมันเอียงขึ้นมาก้ต้องแก้อีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้