ดู: 8255|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามคนที่เคยเอาซิลิโคนออกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าไปเสริมจมูกมา 3อาทิตย์แล้ว แล้วกำลังคิดที่จะไปเอาออก  เพราะไม่ชอบจมูกใหม่เลย ชอบตัวเองที่เป็นแบบเก่ามากกว่า. อยากทราบว่าหลังจากที่เอาซิลิโคนออก ต้องใช้ระยะเวลาพักฟื้นกี่วัน แล้วจะบวมเหมือนตอนที่เสริมรึเปล่า? แล้วสภาพจมูกหลังจากเอาซิลิโคนออก จะมีรูปร่างเหมือนจมูกดิมก่อนเสริมรึเปล่าคะ  ขอบคุณที่มาตอบคำถามนะคะ !
พี่อ่านเจอมา ว่า หลังจากเอาออก จะเป็นโพรงอยุ่ซักพักนะคะ เนื่องจากผิวหนังเรายืดหยุ่นตามโครงซิลิ
เวลาเอาจึงจะเหี่ยวแฟบเป้นเหมือนโพรง แต่จะหายไปต้องใช้เวลาให้มันหดตัวยุบลงนะคะ
ที่อ่านเจอมา มีน้องคนหนึ่งทำได้หนึ่เเดือนกับยี่สิบวันก่าๆๆ ไปเอา ออก บวม เจ็บตัวเหมือนตอนทำครั้งแรกนะคะ

ทำไมไม่ชอบค่ะ เอารุปมาให้พี่ๆในเว็บddช่วยดูก่อนดีกว่าไหมค่ะ
บางทียังบวมอุย เลยไม่ชอบหรือป่าวค่ะ
อยากจะบอกว่าต้องให้ร่างกายได้พักฟื้นก่อนครับเพราะัยังไงมันก็คือการผ่าตัด ควรจะรอ 3 - 6 เดือนเป็นอย่างต่ำแล้วค่อยไปเอาซิลิโคนออกถ้าไม่ได้มีปัญหาเรื่องเสี่ยงต่อการทะลุ ส่วนเวลาเอาออกแล้วรูปทรงจมูกจะกลับมาเป็นทรงเดิมครับถ้าคุณหมอไม่ได้ตะไบกระดูกหรือตกแต่งอารายเพิ่มเติม
รอคุณ cutecutecute มาตอบละกันคับ ประสบการณ์ของเค้า
ควรรอประมาณ6สัปดาห์เป็นอย่างต่ำนะ แผลเก่ายังไม่ทันหาย ผ่าซ้ำ เนื้อเยื้อจะพังเอานะ
ขอเก็บข้อมูลด้วยคน

อยากทราบว่า ต้องมีระยะพักฟื้นมั้ยคะหลังจากเอาซิลิโคนออก..
ตรงโคนจะเหี่ยวๆค่ะ แต่ตรงปลายไม่เป็นอะไรนะคะ ไม่ต้องพักฟื้นค่ะ แผลหายเร็วมาก ไม่เจ็บไม่บวมเลย
แนะนำให้ไปเอาออกกับหมอที่มือเบาๆนะคะ โชคดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

โคนเหี่ยวมากมั้ยคะ แบบว่าสังเกตเห็นเลยหรือเปล่า แล้วมันจะหายเหี่ยว?  โพสต์ 2011-6-15 01:15

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 00:20:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาออกเรียบร้อยแล้วค่ะ. ตอนเอาออกมาเจ็บเลย  แต่เจ็บตอนฉีดยาชา. ตอนนี้หน้าไม่บวม  จมูกก้ไม่บวม จมูกเป็นเหมือนก่อนเสริมแล้วค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

หกเดือนแล้วคะ จะเอาออก ไม่รู้ว่าจะเปนยังไงนะเนี่ย  โพสต์ 2011-6-15 12:41
หายไวๆนะคะ แล้วมารีวิวบ่อยๆด้วยน้า  โพสต์ 2011-6-15 01:16

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตัดสินใจเร็วดีแท้ -*-
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-15 14:46:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอบอกว่า นิวใส่ซิลิโคนใหญ่จริงๆ  เลยทำให้ปลายจมูกดูบวมๆ. นิวว่านิวคิดดีแล้ว ที่ไปเอาออกก่อน 1 เดือน ^^
ตอบกระทู้ ginggy ตั้งกระทู้

ไม่มากค่ะ ถ้าไม่สังเกตนะคะ
คุนนิวไปเอาออกที่ไหนค่ะ ตอนนี้อยากเอาออกมาก จมุกใหย่มากๆๆ เครียดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้