ดู: 2933|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] อยากแก้ตาค่ะ ช่วยแนะนำคุณหมอเก่งๆหน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำตาสองชั้นมาค่ะ แบบกรีดและตัดหนังตาด้วย แต่ได้มาแบบไม่พอใจเลย คือชั้นตาหนา และลึกมาก ซึ่งเราเป็นคนหน้าหมวยๆ ไม่เข้ากับหน้าเลยคะ อยากทราบว่าพอจะแก้ให้ชั้นตาแคบลงและตื้นขึ้นได้มั้ยคะ แล้วคุณหมอท่านไหนที่เก่งๆ ตอนนี้เครียดมาก น้ำหนักลงไป4กิโลแล้วคะ ขอบคุณค่ะ

IMG00028-20101208-1341.jpg (419.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

IMG-20110517-00007.jpg (215.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ก่อนทำ

ก่อนทำ

Choeng Noen-20110611-00190.jpg (61.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังทำ1เดือน

หลังทำ1เดือน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-13 15:17:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีแต่คนบอกว่าไม่น่าทำเลย เครียดมากๆค่ะ
ลองปรึกษาหมอกมลยูเนียนมอลกะหมอชลทิศดูนะค๊าบบบบบบบบ
กลัวอยู่เหมือนกัน เลยยังไม่กล้าทำเลย เพราะหน้าเราก็หมวยมากมาย กลัวทำตาแล้ว คนจะทักว่าไม่น่าทำเลย     
ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะค่ะ แต่พึ้งได้เดือนเดียวเองนิน่า รอสักพักอาจจะยุบแล้วสวยก็ได้  
ตาเข้าที่ช้านะคับ รอ 6 เดือนเรยมั้ง
ตาเข้าที่ช้าครับ อย่างน้อย 3 เดือนนะ ถึงไปแก้ตอนนี้หมอที่มีจรรญาบรรณไม่ทำให้หรอกครับเพราะตายังไม่เข้าที่ ยังบวมอยู่เลย
ช่วงนี้ก็กรีดตาพรางไปก่อนนะคะ เผื่อจะดีขึ้น
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-13 21:41:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ แต่อยากทราบว่าชั้นตาที่หนาและลึกสามารถแก้ไขให้แคบลงและตื้นขึ้นมั้ยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย applewan เมื่อ 2011-6-13 21:41
ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ แต่อยากทราบว่าชั้นตาที่หนาและ ...

ได้ครับแต่ยากหน่อย แต่ต้องหมอเก่งๆนะแหละ ลองหาข้อมูลดูครับ ที่แนะนำก็
หมอกมลยูเนี่ยน หมอ ชลทิศ
ทำมาแล้วกี่เดือนครับถึงจะแก้ได้ ผมก็อยากแก้เหมือนกัน รู้สึกว่ามันชั้นใหญ่ดูแล้วมันหวานไปอ่ะ อยากได้ตาแบบเดิมมากกว่า ใครพอที่จะช่วยแนะนำผมได้มั่งครับ ตอนนี้เครียดมาก ไม่น่าไปทำเลย
หมอชาลีห้วยขวางก็น่าสนใจนะเรามีปัญหาเหมือนกันชั้นตาใหญ่และลึกไม่สวยเรารอมาปีกว่าแล้วมันไม่เล็กลงเลยเราหาข้อมูลอยู่เหมือนกันมีคนไปแก้กับหมอกมลก็ดีขึ้นนะเราสนใจสองหมอนี้ละแต่ของเธอต้องรอให้ครบสามเดือนก่อนแล้วค่อยไปปรึกษาหมอนะเราว่า.......
ตาเข้าที่ช้าครับต้องรอเวลานิดนึง

คุณทำ คุณก็ต้องมั่นใจสิครับจริงมั้ย แค่มีแต่คนบอกว่าไม่น่าไปทำเลย แล้วตัวคุณเองชอบมันหรือป่าว ถ้าคุณชอบมันแล้วคิดว่ามันดีก็ไม่ต้องฟังคนอื่นครับ

ศัลยกรรม ทำให้คนเครียดได้ตลอด ไม่อยากให้ทำแล้วมานั่งเครียดทีหลังนะครับ เพราะผมก็เคยเป็นมันรู้สึกแย่มาก เข้าใจ

ขอฝากถึงคนที่กำลังหรือคิดจะทำนิดนึงแล้วกันครับ ก่อนจะทำอะไร ก็คิดดีดี ปรึกษาหลายๆ คนก่อนจะดีกว่าครับ อย่าเอาแต่ใจตัวเองจะทำให้ได้ เพราะการศัลยกรรมบางอย่าง ทำไปแล้วแก้ไม่ได้แล้วนะครับ ถึงบางอย่างจะแก้ได้แต่มันก็ไม่เหมือนเดิม 100%

ทำอะไรคิดดีดีตัดสินใจดีดี  มันมีทั้งข้อดีข้อเสียทุกส่วนที่คุณคิดจะทำแหละครับ

บางคนโชคดีก็ทำสวยไป บางคนโชคร้ายทำออกมาไม่ดี(อาจจะไม่ใช่ว่าหมอทำไม่ดีนะครับ อาจจะเป็นเพราะมันไม่เข้าไม่เหมาะกับเราก็ได้)

ขอให้ จขกท. แก้ออกมาแล้ว สมใจดีดีแล้วกันนะครับ
รอดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ด้วยค่ะ เพราะอยากแก้เหมือนกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fernja555 เมื่อ 2012-2-20 18:35

ไปทำที่ไหนมาหรอค้า >.<" เรามีโครงการจะไปทำตาพอดีเลยค้า
อยากทรารบว่าทำที่ไหนมาคะ เผื่อจะเป็นหมอคนเดียวกันดุแล้วทำออกมาคล้ายกันเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้