ดู: 4371|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนสอบถามพี่ๆ เรื่องของกินหลังเสริมจมูกนะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เมย์รบกวนสอบถามพี่ๆด้วยนะค่ะ คือว่าอยากทราบว่า หลังทำจมูก สามารถทานอะไรได้บ้างค่ะ
ของแสลงนี่ มีอะไรบ้างค่ะ เมย์ตอนนี้ครบ 15 วันแล้วค่ะ แต่ว่า ตั้งแต่ทำ เมย์ก็กินแต่ ข้าวกับผัดผักกับหมูแค่นี้นะค่ะ
ไม่กล้ากินอะไรเลย กลัวมีปัญหานะค่ะ เพราะแอบที่บ้านไปทำเค้าไม่อยากให้ทำนะค่ะ เลยกลัวว่าถ้ามีปัญหาเค้าจะยิ่ง
ไม่สบายใจเรื่องจมูกเมย์เข้าไปอีกนะค่ะ เพราะเค้าเป็นห่วงกลัวเรื่องเน่านะค่ะ อิอิ ตอนนี้เลยไม่กล้ากินอะไรที่แปลกๆ หรือไม่แน่ใจนะค่ะ
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ปล. ตอนนี้อยากกินทุเรียนทอดมาก ไม่ทราบว่ากินได้ไมคร่า อิอิ...อยากทราบจิงๆคร่า 555+

แถมรูปให้ดูค่ะ อิอิ ตอนนี้ 15 วันคร่า ธรรมชาติมากกก ขอบอกว่าเดิมไม่มีเขื่อนเลยคร่า คิคิ
จมูกสวยดีนะคับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ ^^  โพสต์ 2011-6-2 10:24
หมีพูก้อน่าร้ากกกกกกกก อิอิ  โพสต์ 2011-6-1 16:45
อย่ากินพวกของหมักดองอ่ะค่ะ ขนมจีน ส้มตำไรงี้ห้าม ของเผ็ดๆหลีกเลี่ยงไว้ กินน้ำมะพร้าวเยอะๆ

คร่า ขอบคุณมากค่ะ  โพสต์ 2011-6-2 10:25
ตอบกระทู้ estrella ตั้งกระทู้

งดกี่เดือดน้า...รอฟังด้วยคนค่ะ
สักสองเดือนไหวไหม๊
พวกอาหารทะเลหลีกเลี่ยงได้ก็ดีค่ะ พวกกุ้งหรือหอยนี่ห้ามเลย ปลาเค็มไรงี้ก็ไม่ควร
กินข้าวมันไก่ แกงจืดโน่นนี่ไปก่อนนะจ้ะ จะได้สวยๆ
ตอนครบ1อาทิตย์ เรายังกินกุ้ง กินของเผ็ดๆได้เลยอะ ไม่เห็นแพ้เลยอ่ะ
มันน่าจะแล้วแต่คนอ่า ว่าใครแพ้ใครไม่แพ้
หมอให้งดแอลกอฮอแต่เราก็กินนะ กินแบบจิบๆไป แต่ไม่กินเยอะ
แต่ทางที่ดีอ่ะ ของเผ็ดอะกินได้อยู่นะ แค่ระวังไม่ให้น้ำมูกไหลไปโดนแผลก็พอแล้ว

ค่ะ ขอบคุณค่ะ ตอนนี้เมย์แผลหายแล้วนะค่ะ 16 วันได้ละค่ะ  โพสต์ 2011-6-2 10:26
เอ่อออ เราทำมาได้สองวัน เป็นหวัดน้ำมูกไหล และวันนี้ แผลตรงที่เย็บ(ไหมเริ่มละลาย)มันบวมๆอ่ะค่ะ น้ำมูกไปโดนเกี่ยวกันด้วยหรือค่ะ หรือว่าเป็นเพราะอย่างอื่น หรือว่าพอไหมเริ่มละลายก้เป็นแบบนี้ทุกคน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้