ดู: 2110|ตอบกลับ: 3

ถามคนที่เคยทำจมูกกับหมอมงคล สยามเพชรคลีนิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatata111 เมื่อ 2011-5-29 17:45

สวัสดีค่ะถามคนที่เคยทำจมูกกับหมอมงคล สยามเพชรคลีนิกค่ะ
เคยอ่านเจอมีคนบอกว่าแผลกรีดจมูกของหมอ ที่อยู่ในรูจมุก มองเห็นได้จากหน้าตรงจริงรึเปล่าคะ
คือหมอกรีดแผลแบบไม่ค่อยบดบังสายตา
เค้าแนะนำว่าให้บอกหมอว่ากรีดแผลหลบๆเข้าไปในจมูกหน่อย
จริงรึเปล่าคะ เห็นว่าหมอทำแบบไหมละลายด้วย กลัวจะเป็นดำๆไปเป็นเดือนๆกว่าไหมจะหลุดน่ะค่ะ

ขอถามอีกอย่างนะคะ เวลาจับที่ซิลิโคนบนจมูกมันโยกไปมาได้รึเปล่าคะ
ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2012-2-26 04:23:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้มาหลายรอบแล้ว จบที่หมอมงคล  รอบนี้มองไม่เห็นแผลเป็นเลยแม้แต่นิดเดียว หมอถนัดจมูกรูซ้าย เก็บแผลเก่ง  ไหมละลายต้องใจเย็นเพราะมันละลายช้า 2อาทิตย์แหน่ะ ถึงหมด  
โพสต์ 2012-2-26 11:07:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
  ไม่เห็นแผลบริเวณกรีดเลย เพื่อนๆก็ทำที่นี้หลายคนก็โอเคดีค่ะ ไหมละลายเราคิดว่าสะดวกดีรอให้หลุดเอง 2อาทิตย์ ถ้าไม่ใช่ไหมละลายเราว่าระบุไหมคงได้ แต่ไหมธรรมดาเวลาตัดไหมเห้นว่าเจ็บเหมือนกันนะ
โพสต์ 2012-2-26 11:51:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลเย็บเนียนดีไม่เห้นรอยจร้า ระหว่างรอไหมละลายก็ดูไม่น่าเกลียดเลย โดนรวมถูกใจคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้