ดู: 20647|ตอบกลับ: 119
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
    ขอเล่าความในใจก่อนแล้วกันน่ะคับ คือว่าผมเหงเพื่อนๆ พี่ๆหลายคนไปเสริมจมูกมาก็ดูดีโอเคกันขึ้นทุกคน ผมเลยอยากจะทำบ้าง เลยเก็บตังค์ เพื่อเสริมหล่อหน่อย เลยตัดสินใจทำ ทั้งนี้ก่อนน่านี้เคยปฎิยานกับตัวเองไว้แล้วว่า ยังไงก็จะไม่ทำจมูก เพราะเป็นคนค่อนข้างคิดมาก แล้วก็กลัวทำออกมาแล้วไม่เป็นธรรมชาติ แล้วผมก็ศึกษามาอยู่เหมือนกานว่านานๆจะเป็นแท่ง จะทะลุบ้าง อะไรบ้างถ้าทำโด่ง แต่ผมคงเอาไม่โด่งอะคับ ไปๆ มาๆ เลยอยากดูดีเห็นดาราก็ทำ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้จักก็ทำกัน ผมเลยเอาว่ะ คงไม่มีไรหลอก เผื่อจะดูดีกะเค้าบ้าง อิอิ อยากทำทรงผมไรก็จะได้ทำ แต่งตัวแบบไหนก็จะได้แต่ง มีดั้งแล้ว ไม่ต้องโดน ล้อ โดนกัด กิกิ   

แต่พอทำมาได้ 5-6 วันอยากถอดซิริโคนที่จมูกออกมากๆเลยอะคับ ผมรู้สึกว่าผมไม่ชอบยังไม่รู้อะคับ มันเล็กๆ ลีบๆ เรียวๆ แต่ก็ธรรมชาติดีอยู่น่ะคับ แต่ก็ไม่ค่อยชอบทรงนี้อ่ะคับ ถ้าทำแกนใหญ่กว่านี้ผมคิดว่า ก็จะดูแข็งไปอีกละจะไม่ธรรมชาติอีก ตอนนี้ผมทำมาแล้ว 9 วัน (ขนาด 9 วันยังเล็กขนาดนี้น่ะเนี้ยยยย แล้ว 1 ปีผ่านไปมันจะเหลือไรหว่าา???) รู้สึกว่าผมไม่แฮปปี้เลย ผมเลยอ่านรีวิวเล่นๆ นั้นไง เหงมีทะรุ ดูๆแล้วก็ไม่ได้ทำโด่งไร มีปัญหาบ้างเวลานานๆไป เลยรู้สึกกลัวทะลุบ้างละ กลัวนานไปจะเป็นแท่งชัดเจน นั้นก็หมายถึงว่าค่าใช้จ่ายในอนาคตที่จะต้องคอยไปแก้อีก ผมเป็นคนที่ฐานะไม่ได้ดีมากมายอ่ะไรอะคับ ตอนนี้นอยมากๆ ผมเลยอยากถามว่า..

1.  ถ้าเอาออกเร็วมากเท่าไหร่ยิ่งดี รึว่า ต้องนานขนาดไหน จมูกจะกลับมาคล้ายๆของเดิมก่อนเสริมอะคับ ถ้าใส่ไว้ ปีครึ่ง จมูกเราจะบี้มากมั้ยอ่ะคับ แต่เห็นเค้าบอก 3 เดือน 3 เดือนก็จะรอคับ ถ้าจมูกจะกับมาคล้ายของเดิมกว่าเอาออกภายใน 2 อาทิตย์
2.  ผมทำซิริแบบนิ่มมากแล้วก็มีขาอะคับ
3.  แล้วพอเวลาเอาออกไป ตรงที่วางซิริโคนนั้น มันจะมีอะไรสร้างขึ้นมาแทนที่รึปล่าวคับ รึว่ามันจะเป็น กลวงๆ อยู่ตลอดชีวิต อะคับ
4.  แล้วถ้าเอาออกแล้วจมูกเลวร้ายกว่าก่อนเสริม ผ่านไปซัก 4-5 เดือนอยากทำอีกจะทำได้ไหมอ่ะคับ

ผมอยากหันหลังให้กับวงการศัลยกรรมแล้วคับ แล้วอีกอย่างผมก็ต้องคอยระมัดระวัง กลายจนระแวงไปหมดเลย ผมไม่แฮปปี้เลยคับ ความผิดเกิดที่ตัวผมเองล้วนๆ คับ รูปทรงจมูกก็โอเคน่ะคับธรรมชาติดี แต่ผมก็อยากเอาออกอะคับรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเลย ไม่อยากแก้ด้วย อยากเป็นบุคคลธรรมดา ที่น่าตาไม่ได้ดีเริสไร...

สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้คำปรึกษาน่ะคับ อาทิตย์น่าผมก็จะเข้าไปปรึกษาหมอเหมือนกัน แต่ก็อย่างว่าแหละหมอคงต้องปลอบๆเราแน่เลย (ไม่ได้โทษหมอน่ะคับ หมอทำออกมาโอเคน่ะคับ  คนอื่นก็ว่าเนียนดี แต่ผมก็อยากเอาออกอ่ะคับ ฮือๆ) เราเลยอยากรู้จากคนที่เคยเห็นคนที่เคยถอดมาแล้ว นานๆไป จมูกเป็นอย่างไร  ตอนนี้นอยมากๆเลยอะคับ
สนใจกระทู้นี่มากกกกกกก ขอบคุณค๊า
119#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 10:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mai_nana เมื่อ 2012-2-29 10:02
จมูกมันโด่งขึ้นหรือยังไงอ่ะครับกลับมาเป็นเหมือนเดิ ...

ปกติมั้ยหรอคับ ตอนนี้จะ ครบปีแล้ว คนอื่นเค้าก็ว่าปกตินะคับ แต่ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่า ปลายจมูกเปง บวมๆ ใหญ่ๆ ขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อยอะคับ แต่เพื่อนบอกว่า ปกติอะคับ ^
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 10:58:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปกติมั้ยหรอคับ ตอนนี้จะ ครบปีแล้ว คนอื่นเค้าก็ว่าปกตินะคับ แต่ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่า ปลายจมูกเปง บวมๆ ใหญ่ๆ ขึ้นกว่าเดิมเล็กน้อยอะคับ แต่เพื่อนบอกว่า ปกติอะคับ ^^
จมูกมันโด่งขึ้นหรือยังไงอ่ะครับกลับมาเป็นเหมือนเดิมก่อนเสริมไหมครับ
สรุปเอาออกรึยังอ่ะครับ ผมรอให้ครบ2เดือนก็จะไปเอาออกเหมือนกันครับ (คนคิดมากเหมือนกันเนอะๆ) 555
โห้วววววววววว...!! สวยแล้วนะ มีฮั้มด้วย ถ้าเป็นไปได้เราก็อยากได้แบบนายเลยครับ ดีแล้ว ๆๆ เท่านี้พอแล้ว กำลังสวยเลยครับ จิงๆๆ....
vอย่าว่าผมพูดแรงนะครับ ผมว่าคุณคิดมากไปวะ ผมใส่มาจะเป็นปีละ เตะบอลทุกวันถามว่ากลัวบอลอัดหน้าไหม กลัวครับ แต่ผมชอบเตะบอลเอง ดังนั้นผมก้แค่เล่นให้เสี่ยงน้อยลง จังหวะไหนที่คิดว่าอันตรายก้ไม่เล่น อย่างที่รู้ๆละครับร่างกายของเราหรือ จิตของเราพอรู้ว่าอะไรควรระวังมันก้จะฝังเข้าไปในจิตใต้สำนึกที่นี้มันก้จะระวังเอง อย่างอัตตโนมัติ ผมเริ่มเตะตั้งแต่ที่ทำได้เพียงแค่ สามอาทิตเอง ครับไม่ได้โม้ นะ ตีลังกายิงยังมีเลย กระโดด โขกบอลบ้างอะไรบ้าง พอถึงเวลานั้นสมองเรามันจะทำงานอัติโนมัติเองครับว่าจะหลบยังไง ผมจึงขอฟันธงว่า คุณกลัวเกินไปครับ จบ...
เป้งไงบ้างคับมะค่อยได้เข้ามาเท่าไรอะคับ
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 10:12:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เท่าไหร่น่ะคับ ตอนนี้ก็โอเคคับ 2 อาทิตย์ล่ะ
หายดียังคะ แล้วเอาออกนี่เจ็บมากมั้ยอ่ะ
ผมเอาออกมาเรียบร้อยแระ จมูกกลับมาตรงเหมือนเดิมแล้ว โล่งเลย แต่แอบเสียดายตังค์

แสดงความคิดเห็น

ของเราเข้าวันที่ 5 ล่ะ เริ่มมั่นใจหน่อย อิอิ  โพสต์ 2011-6-7 00:16
ก็ไม่บวมมากนะครับ ยังออกไปข้างนอกได้ ต้องรอดูวันที่ 2-3 ก่อน  โพสต์ 2011-6-5 00:44
โหยย ไวจัง บวมๆ มั้งป่าวคับ เรายังบวมๆอยู่เลยยย  โพสต์ 2011-6-4 23:54
ไปเอาออกมาแล้วหรอออออออ

ผมเอาออกแล้วคับเข้าวันที่ 3 แล้ววว  โพสต์ 2011-6-4 23:55
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย someman เมื่อ 2011-6-4 14:24
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-6-4 11:32
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-6-4 11:33

ทำมาราคาเท่ากันเลย กำลังจะไปหาหมอคนเดิมวันนี้ ไม่รู้หมอจะเอาออกให้ป่าว ถ้าไม่เอาออกให้จะไปเอาออกกับหมออีกท่านนึง ข้อมูลบอกว่าเอาออก 2000 ตอนแรกเราก็ศึกษาข้อมูลมาค่อนข้างนานเกี่ยวกับทำจมูก อยู่ๆวันนั้นนึกไงไม่รู้อยากทำขึ้นมากระทันหันก็เลยไปคลีนิคแถวที่อยู่ใกล้ๆ ไปถึงก็ปรึกษาหมอไม่ถึง 3 นาทีได้มั้ง ไม่ได้คุยกันเรื่องว่าอยากทำแบบไหน ทรงไหน หมอก็ไม่ถามเลย และค่อนข้างให้เวลาน้อยมาก แต่ตอนนั้นก็ไม่คิดไร แถมยังจ่ายมัดจำไปอีก 3000 ไหนๆก็มาแหละ นัดหมออีกประมาณอีกอาทิตย์นึงมาทำ ถึงวันที่ทำตอนแรกเราก็คิดว่าเดี๋ยวหมอคงเรียกไปคุยเรื่องทรงก่อนว่าอยากได้ยังไง แต่ไม่ครับ ไปถึงมีคนพาไปขึ้นเตียง เช็คหน้า ฉีดยาชา จนหน้าบวมตุ๋ย ปากก็ขยับไม่ได้ แล้วหมอก็เข้ามา ไอเราก็ด้วยความที่พูดไม่ค่อยได้เพราะหน้าชาไปหมด เพราะเขาฉีดยาชาในปากด้วย ก็พยายามพะงาบๆบอกหมอว่า อยากได้แบบนี้ๆ ตอนนี้เศร้าเลยตู อยากจะวิ่งหนีออกไป แต่ไม่ทันแหละ เพราะได้ยินเสียง ฉึ๊บๆฉับๆในจมูก ไปจนถึงหว่างคิ้ว โคร..ตต เสียวเลย มือเท้าเกรงไปหมด แล้วหมอก็ยัดๆกดๆ แล้วก็เย็บ ไม่ถึง 15 นาที แล้วหมอก็เอากระจกมาให้ดู หมอบอกว่าสวย น่ารักมากเลย - -'' ถามผมสักคำยังครับหมอ ไอเราก็ออๆเอ่อๆ สวยก็สวย แล้วก็ลุกจากเตียงเดินชนประตูคลีนิคเพราะมึนๆ แล้วนั่งแท็กซี่กลับห้อง ตอนแรกก็ชอบนะ เพราะโด่งดี แต่เราก็รู้ว่าเดี๋ยวมันจะยุบอีก เพราะตอนนี้บวม ไม่อยากให้ยุบเลย แล้วก็ผ่านไป หนึ่งอาทิตย์ มันเริ่มยุบเห็นสันจมูกเป็นแท่งเลย แล้วตรงปลายก็กลมๆ เป็นหมู เอียงซ้ายด้วยเอียงทั้งแท่ง  ผ่านไปสองอาทิตย์ ตรงปลายเริ่มเรียวขึ้น แต่จมูกยังเอียงเหมือนเดิม ก็พยายามดัดๆ ก็ตรงแล้วก็กลับมาเอียงอีก จนมาถึงวันนี้แน่ใจแล้วว่าจะเอาออกจริงๆ เพราะมันยุบจนเหลือเหมือนเกือบเท่าเดิมเลย แล้วแบบนี้จะเสริมไปทำไม แล้วเห็นเป็นแก่นด้วย อยากกลับไปเป็นแบบเดิม ไม่ต้องระวังอะไร อยากเกาจมูกแรงๆก็ได้ แคะขี้มูกก็ได้ อิอิ สบายใจ

อิอิ ดีน่ะเราไม่เบี้ยวอ่ะ  โพสต์ 2011-6-4 23:55
107#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 11:32:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-6-4 11:33
ต้นฉบับโพสต์โดย someman เมื่อ 2011-6-3 23:04
นายทำมาเท่าไรเหรอครับ

ไม่ลองรอก่อนอ่ะคับ แรกๆของผมเรียวมาก แต่พอซักพัก ก็โอเครคับมันเริ่มยุบเริ่มเห็นเป็นแท่งขึ้นมา แต่ผมก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ อิอิ เราอยากได้แกนใหญ่กว่านี้หน่อย แต่ถ้าเราจะแก้ ก็กลัวไม่ถูกใจอีก คงต้องตามแก้อีกหลายรอบ ยิ่งนานไปซิลิโคนก็จะเห็นเป็นแท่งชัดขึ้นด้วย ก็ต้องตามแก้อีกตามเคย เลยตัดสินใจเอาออกคับ ไม่ใช่หมอทำไม่สวยน่ะคับ สวยเนียน ส่วนตัวก็ชอบอยู่ แต่ก็น่ะ ตามเหตุผลที่ให้ไป ผมทำได้ 2 อาทิตย์ พอดีเลยคับ แล้วก็ไปเอาออก ไปหมอเดิมเค้าบอกว่ารอ 1 เดือนก่อน จะเปิดเทอมแล้ว ผมคงรอไม่ไหว ผมเลยไปหาอีกหมอท่านหนึ่ง ท่านเลยเอาออกให้คับ ตอนทำ ทำ 12,000 คับ ซิลิโคนแบบนิ่มมาก มีขา ส่วนเอาออก เอาออก 2,000 คับ ตอนนี้จมูกก็ 80 เปอร์เซ็นละคับ สัญญากับตัวเองไว้อ่ะคับว่าจะไม่ทำอีกแล้ว ศัลยกรรม ทำมาแล้วก็ เครียดดด อิอิ เลยขอแหมบๆนี้แหละ สบายใจดี..
นายทำมาเท่าไรเหรอครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย someman เมื่อ 2011-6-3 23:02

บวมน้อยหรือมากกว่าตอนใส่อะครับ ผมก็อยากเอาออก แต่บางเวลาก็เสียดาย ยิ่งใกล้เปิดเทอมยิ่งกังวล ทำมาได้ 2 อาทิตกว่าๆ ที่อยากเอาออกเพราะว่าไม่ค่อยเข้ากับหน้า สันเรียวแบบผู้หญิง ไม่ต้องการแบบนี้เลย กะว่าเอาออกก่อน แล้วอาจจะทำใหม่ หรืออาจจะไม่ทำเลย เป็นแบบธรรมชาตินี้แหละดีที่สุด
104#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 22:33:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mai_kanyapat เมื่อ 2011-6-3 22:18
ดีใจด้วยนะคะ เดี๋ยวคงหายอะคะ

แง้ๆ ตอนนี้ยังบวมๆอยู่เลยอาาาา เมื่อไหร่จะหายบวมน๊าาาา
ดีใจด้วยนะคะ เดี๋ยวคงหายอะคะ
102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 11:38:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮ้อออ เครียดดดด วันที่ 2 แล้ว เมื่อไหร่จะหายบวมน๊าาาาาา
อยากให้รีวิวจังครับ ผมอยากถอด แล้วฉีดแทน มีท่านใดแนะนำบ้างครับ

ทำไมถอดหรอคับ  โพสต์ 2011-6-2 17:11
สรุปยังไงคับ เอาออกหรือไม่

เอาออกได้ 1 วันแย้วคร๊าฟฟ  โพสต์ 2011-6-2 17:10
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-2 11:07:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-6-2 11:08

แวะมาอัพรูปก่อนถอดคับผม

14 วันคับ  ส่วนตัวแล้วชอบน่ะคับ ทรงสวยดี แต่ผมอยากกับคืนสู่ธรรมชาติแล้วคร๊าฟฟฟ อิอิ

555 ว่างั้นละครับ ตอนนี้กับไปแหมบเหมือนเดิมละ คริคริ เสียดายจัง..  โพสต์ 2011-6-2 17:21
ใช่ๆ จมูกสวยดี ชาตินี้ก้ออยากทำอีกเลยคับ หล่อแบบธรรมชาติแระ ดีสุดแล้ว  โพสต์ 2011-6-2 17:16
รีวิวบ้างสิครับ  หายบวมไวๆนะครับ ^^

ขอบคุณครับ ตอนนี้บวมๆ กลัวแหมบกว่าเดิมจจัง แง้ๆๆ  โพสต์ 2011-6-2 10:19
เยี่ยม

อิอิ  โพสต์ 2011-6-2 10:18
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้