ดู: 20638|ตอบกลับ: 119
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] อยากถอด ซิริโคน ที่จมูกออกคับ

[คัดลอกลิงก์]
    ขอเล่าความในใจก่อนแล้วกันน่ะคับ คือว่าผมเหงเพื่อนๆ พี่ๆหลายคนไปเสริมจมูกมาก็ดูดีโอเคกันขึ้นทุกคน ผมเลยอยากจะทำบ้าง เลยเก็บตังค์ เพื่อเสริมหล่อหน่อย เลยตัดสินใจทำ ทั้งนี้ก่อนน่านี้เคยปฎิยานกับตัวเองไว้แล้วว่า ยังไงก็จะไม่ทำจมูก เพราะเป็นคนค่อนข้างคิดมาก แล้วก็กลัวทำออกมาแล้วไม่เป็นธรรมชาติ แล้วผมก็ศึกษามาอยู่เหมือนกานว่านานๆจะเป็นแท่ง จะทะลุบ้าง อะไรบ้างถ้าทำโด่ง แต่ผมคงเอาไม่โด่งอะคับ ไปๆ มาๆ เลยอยากดูดีเห็นดาราก็ทำ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่รู้จักก็ทำกัน ผมเลยเอาว่ะ คงไม่มีไรหลอก เผื่อจะดูดีกะเค้าบ้าง อิอิ อยากทำทรงผมไรก็จะได้ทำ แต่งตัวแบบไหนก็จะได้แต่ง มีดั้งแล้ว ไม่ต้องโดน ล้อ โดนกัด กิกิ   

แต่พอทำมาได้ 5-6 วันอยากถอดซิริโคนที่จมูกออกมากๆเลยอะคับ ผมรู้สึกว่าผมไม่ชอบยังไม่รู้อะคับ มันเล็กๆ ลีบๆ เรียวๆ แต่ก็ธรรมชาติดีอยู่น่ะคับ แต่ก็ไม่ค่อยชอบทรงนี้อ่ะคับ ถ้าทำแกนใหญ่กว่านี้ผมคิดว่า ก็จะดูแข็งไปอีกละจะไม่ธรรมชาติอีก ตอนนี้ผมทำมาแล้ว 9 วัน (ขนาด 9 วันยังเล็กขนาดนี้น่ะเนี้ยยยย แล้ว 1 ปีผ่านไปมันจะเหลือไรหว่าา???) รู้สึกว่าผมไม่แฮปปี้เลย ผมเลยอ่านรีวิวเล่นๆ นั้นไง เหงมีทะรุ ดูๆแล้วก็ไม่ได้ทำโด่งไร มีปัญหาบ้างเวลานานๆไป เลยรู้สึกกลัวทะลุบ้างละ กลัวนานไปจะเป็นแท่งชัดเจน นั้นก็หมายถึงว่าค่าใช้จ่ายในอนาคตที่จะต้องคอยไปแก้อีก ผมเป็นคนที่ฐานะไม่ได้ดีมากมายอ่ะไรอะคับ ตอนนี้นอยมากๆ ผมเลยอยากถามว่า..

1.  ถ้าเอาออกเร็วมากเท่าไหร่ยิ่งดี รึว่า ต้องนานขนาดไหน จมูกจะกลับมาคล้ายๆของเดิมก่อนเสริมอะคับ ถ้าใส่ไว้ ปีครึ่ง จมูกเราจะบี้มากมั้ยอ่ะคับ แต่เห็นเค้าบอก 3 เดือน 3 เดือนก็จะรอคับ ถ้าจมูกจะกับมาคล้ายของเดิมกว่าเอาออกภายใน 2 อาทิตย์
2.  ผมทำซิริแบบนิ่มมากแล้วก็มีขาอะคับ
3.  แล้วพอเวลาเอาออกไป ตรงที่วางซิริโคนนั้น มันจะมีอะไรสร้างขึ้นมาแทนที่รึปล่าวคับ รึว่ามันจะเป็น กลวงๆ อยู่ตลอดชีวิต อะคับ
4.  แล้วถ้าเอาออกแล้วจมูกเลวร้ายกว่าก่อนเสริม ผ่านไปซัก 4-5 เดือนอยากทำอีกจะทำได้ไหมอ่ะคับ

ผมอยากหันหลังให้กับวงการศัลยกรรมแล้วคับ แล้วอีกอย่างผมก็ต้องคอยระมัดระวัง กลายจนระแวงไปหมดเลย ผมไม่แฮปปี้เลยคับ ความผิดเกิดที่ตัวผมเองล้วนๆ คับ รูปทรงจมูกก็โอเคน่ะคับธรรมชาติดี แต่ผมก็อยากเอาออกอะคับรู้สึกไม่ค่อยมั่นใจเลย ไม่อยากแก้ด้วย อยากเป็นบุคคลธรรมดา ที่น่าตาไม่ได้ดีเริสไร...

สุดท้ายนี้ผมขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาให้คำปรึกษาน่ะคับ อาทิตย์น่าผมก็จะเข้าไปปรึกษาหมอเหมือนกัน แต่ก็อย่างว่าแหละหมอคงต้องปลอบๆเราแน่เลย (ไม่ได้โทษหมอน่ะคับ หมอทำออกมาโอเคน่ะคับ  คนอื่นก็ว่าเนียนดี แต่ผมก็อยากเอาออกอ่ะคับ ฮือๆ) เราเลยอยากรู้จากคนที่เคยเห็นคนที่เคยถอดมาแล้ว นานๆไป จมูกเป็นอย่างไร  ตอนนี้นอยมากๆเลยอะคับ

แสดงความคิดเห็น

เราเสริมมา 4 วันก็ไปเอาออกมาค่ะ ไม่ชอบเลย  โพสต์ 2011-5-27 09:36
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 21:15:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แง้ๆ นอยมากอ่ะ กลัวเอาออกมาแล้วแหมบยิ่งกว่าเดิมอีก หมอยิ่งขูดเนื้อผมนานด้วย
ทำที่ไหนมาครับ
ใจเย็น ๆ นะคับ เป็นกำลังใจให้ อาจจะยังไม่ชินกับการเปลี่ยนแปลง ไม่รอดูอีกสักพักล่ะคับ อุตส่าห์ทำมาแล้ว ผมก็คิดอยากทำเหมือนกัน แต่ก้อเป็นคนคิดมากแบบคุณแหละ กลัวทำมาแล้วจิตตก แต่คุณก้อทำมาแล้ว ไหน ๆ ก็ ไหน ๆ รอกอีกพักดีกว่าอาจจะชอบ
ไม่ทราบข้อมูลเหมือนกัน แต่เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ ...
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 21:57:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rodmayzy เมื่อ 2011-5-26 21:53
ไม่ทราบข้อมูลเหมือนกัน แต่เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ  ...

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมนอยมากๆเลย อยากเอาออกก็อยากเอาออกน่ะ แต่ก็เสียดาย มันก็เข้าก่ะน่าดี ดูหล่อขึ้นอ่ะคับ แต่ความรู้สึกบางครั้งก็ดูเหมือนทำมา แล้วก็กังวลอะไรหลายๆอย่างที่จะตามมาในอนาคต เฮ้อออออออออ กลุ้มจัง
รอดูไปก่อนหลังจากหายบวมเข้าที่แล้วอาจชอบก็ได้  แต่ถ้าไม่ชอบก็เอาออก
ผมใส่ไว้ตั้ง 5-6 ปี ก็เพิ่งไปเอาออกมา ที่เอาออกเพราะอยากกลับไปเป็นแบบเดิม
ไม่ต้องมาคอยห่วงจมูก กลัวอุบัติเหตุ กลัวโดนกระแทก ฯลฯ

ตอนนี้เอาออกมา 3 วันละคับ ก็บวม ๆ อยู่  แต่คิดว่าหลังจากหายบวมแล้วจมูกน่าจะกลับสู่แบบเดิม
เพราะตอนเสริมหมอก็ไม่ได้ขูดอะไรเลย ตอนเอาออกหมอก็ไม่ได้ขูดพังพืดออก

มีพี่ที่รู้จักก่อนเสริมไม่ค่อยมีดั้งเท่าไหร่ เสริมมา 7 ปีแล้วไปถอดออก
หลังจากยุบเข้าสู่จมูกปกติ พี่เค้ามีดั้งนิด ๆ จากพังพืดที่เกาะ

ยังไงก็อย่าเพิ่งกังวลคิดมากคับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 22:01:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mr.tum เมื่อ 2011-5-26 21:57
รอดูไปก่อนหลังจากหายบวมเข้าที่แล้วอาจชอบก็ได้  แต่ถ ...

แล้วถ้าเสริมแค่ 2-3 อาทิตย์อะคับพังผืดจะเกาะยังอ่ะคับ แล้วอีกอย่างตอนนี้แกนจมูกมานเปงลีบๆอะคับ หากยุบลงกว่านี้ คงลีบมากๆเลยอ่ะคับ แต่มานก็เข้าก่ะน่าคับ หมอทำสวยและเนียนมากๆ อีกอย่างผมก็ไม่อยากระวังไร อยากกับมาเปงเหมือนเดิมอะคับ

ปล.หมอขูดเนื้อผมด้วยคับ แล้วก็นานด้วย แง้ๆ

อ้อแล้วตรงที่เอาซิริโคนออนมันเป็นกรวงๆ หลวมๆ มั้ยอ่ะคับ รึว่ามันแน่นๆดีอะคับ
ของผมตอนนี้มมันก็ไม่กวง ไม่หลวมนะคับ แต่มันบวมอ่ะ
เสริมมาแค่สองสามอาทิตย์พังพืดยังไม่เกาะหรอกคับ
ส่วนที่หมอขูดออกไปผมไม่รู้ว่าถ้าถอดออกจมูกจะเป็นเหมือนเดิมมั้ย
จมูกเดิมโด่งหรอคับ หมอถึงขูดเนื้อ
แต่ถ้าเข้าใจไม่ผิด หมอน่าจะแค่แซะเนื้อเพื่อให้มีช่องยัดซิลโคนเข้าไปรึป่าวคับ
ผมว่านะ ช่วยเอารูปมาลงด้วยก็จะดีมากๆครับ ชาวดั้งโด่งจะได้แนะนำได้ถูก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-26 23:15

เท่าที่ผมทราบ ถ้าถอดออก ยิ่งทำให้จมูกไม่สวย แล้วหมอก้อจาไม่รับทำด้วยนะคับ ยังไงก้อต้องทนเหมือนผมคับ ผมทนกะจมูกเบี้ยวๆมา 2 เดือนแล้ว พอครบ 3 เดือน เราสามารถไปแก้จมูกได้คับ หาข้อมูลเยอะๆ ผมหาข้อมูลเยอะมาก ก้อยังพลาดเรย พลาดไปทำของถูก 55+

ตอนนี้สนใจหมอศรัณย์ ราคาแก้ 15000 ลองดูเคสได้นะคับ ผมแนะนำเท่าที่คิดว่าดีที่สุด ก่อนหน้านี้เคยไปปรึกษาหมอสุชาติ เสาวรีย์ 28000 แพงเกิน อีกหมอคือหมอยุทธพงษ์ ซึ่งไม่เคยมีปัญหาจากเคสแก้เรย แต่ผมก้อไปเจอจนได้ เคสแก้ที่ซิลิโคนเล็กมาๆๆๆๆๆๆๆๆ จนเจ้าตัวก้อไม่ชอบเอามากๆ ผมยังตกใจเรยว่าคุณหมอที่ผมคิดว่าดีที่สุดแล้ว(ในราคาไม่แพง คือ ไม่เกิน 20000) จามีเคสที่มีปัญหาด้วย ตอนนี้เลยเริ่มเอนเอียงไปที่หมอศรัณย์คับ ผลงานคือธรรมชาติๆ ผมคิดว่าจมูกที่สวย คือจมูกที่โด่งได้รูปกำลังดีและรับกับใบหน้า คนที่จมูกโด่งเวอร์ๆ บางทีถ่ายรูปออกมาสวย หรือถ่ายออกมาไม่สวย แต่ถ้าเจอตัวจริงแล้วพวกเสริมโด่งเวอร์นี่น่ากัวมากๆๆคับ ตกลงผมมาให้คำแนะนำหรือมาระบายกันแน่เนี่ย

ขอถามคับ คุณไปทำที่ไหน บางลำพูเหมือนผมหรือป่าวคับ

ใช่คับ ขอบคุณสวยมากกกกกก  โพสต์ 2011-5-31 01:14
แต่ออกมาก ผมประทับใจนะครับ มีแต่คนชม ว่าคุ้มค่ามากในราคาย่อมเยา  โพสต์ 2011-5-30 22:00
แบบที่เราสั่งหมอ ก็มีผล อย่างของผมเอาแบบไป หมอไม่ทำให้ตามแบบ  โพสต์ 2011-5-30 21:59
หมอไหนๆ ก็มีเคสแก้ครับผม ศัลยกรรมไม่ได้อยู่ที่หมออย่างเดียว  โพสต์ 2011-5-30 21:59
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 23:18:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mr.tum เมื่อ 2011-5-26 22:45
ของผมตอนนี้มมันก็ไม่กวง ไม่หลวมนะคับ แต่มันบวมอ่ะ
เ ...

บวมๆ แล้วมันเป็นแน้นๆมั้นอ่ะคัยรึว่าเปงนิ่มๆ แบบหลวง อะคับ

แล้วให้พังผืดเกาะก่อน รึว่าไม่ให้เกาะถึงจะดีอ่ะคับ

จมูกไม่ได้โด่งมากคับ สงสัยแค่แซะๆเนื้ออะคับ เหงหมอบอกว่าเหนือผู้ชายเหนียวๆหน่อย แซะเสร็จ ยัดซิริโคน ก็เอาออกมาแซะอีกรอบอ่ะคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 23:18:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jomyoot เมื่อ 2011-5-26 23:09
ผมว่านะ ช่วยเอารูปมาลงด้วยก็จะดีมากๆครับ ชาวดั้งโด่ ...

คับผมเด๋วจะเอาลงให้ดูน่ะคับ ขอบคุณน่ะคับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 23:23:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-26 23:26
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-26 23:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-26 23:15

เท่าที่ผม ...

อ๋อ ไม่ได้ทำทีนั้นอ่ะคับ คือที่อยากเอาออก เพราะความรู้สึกไม่อยากมีซิลิโคนแล้ว ประกอบกับไม่ชอบแกนเล็ก แต่เราก็บอกหมอไม่เอาซิลิโคนเห็นชัด หมอทำเนียนคับ แต่ผมไม่อยากมีปัญหาในอนาคตอีก เช่นพวกทะลุ เห็นแกนซิลิโคนชัด ทำให้ต้องแก้แล้วนั้นก็คือค่าใช้จ่ายที่ตามมาอะคับ แง้ๆ ผมไม่อยากแก้อะคับ อยากเอาออกเลย แต่อยากรู้ว่าเอาออกมาจมูกมันจะแย่มากมั้ยอ่ะคับ ตอนนี้ทำแค่ 10 วันเอง ถ้าทิ้งไว้เปงปีละคับ จะดีมั้ย รึว่า 3 เดือนก็เอาออกเลย

โด่งน้อยกว่าตอนก่อนเสริมหรอคับ ขนาดก่อนเสริมก็ไม่มีละน๊าาาา อิอิ  โพสต์ 2011-5-26 23:51
ไม่สามารถให้คำตอบได้อะคับ แต่ถ้าเอาออกจมูกจะโด่งน้อยกว่าเดิม?  โพสต์ 2011-5-26 23:49
  same case ajar, for me it's too late to get my old nose back now so i'd decided to find my new doctor instead of get rid of it. For me now i have realize that the sooner you take it out the more opportunity to restitution. sorry i reply in english since put a comment via my cell is rreally hard. Sowhat i wanna tell is make sure that this nose is not you want both style shape or any effect of it to your health, then take it out as soon as possible. But since your condition is that you have your doctor take away your tissue before this nosejob,and you not sure how much of that i thought that you must consult the new doctor wether you should take it out now or have anew nosejob instead.

555 แปลบ้างบางคำแต่ก็จับใจความม่ะได้อาาาา อิอิ ยังไงก็ขอบคุงคับ  โพสต์ 2011-5-26 23:46
Ror roop duay kon ja T w T

ได้คับ เด๋วลงให้  โพสต์ 2011-5-26 23:46
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 00:12:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำคับ

หลังทำ 9 วัน

อ้าวกำ เง้อออ พรุ่งนี้เช้าเด๋วมาอัพรูปน่ะคับ ง่วงแย้วววว  โพสต์ 2011-5-27 00:14
ตัวเองอย่างเพิ่งคิดมากน๊า.. ตอนเราทำวันแรก นะ แย่มากเลยเราอยากจะไปเอาออกเด๋วนั้นเลยแหละ
รอเวลาก่อน ดีไหมคะ ไหนๆเราก็เจ็บตัว+เสียเงินแล้ว ทนอีก 3 เดือนก็ได้มั่ง
เราทำมาวันแรกนะ เสียใจมากที่ทำเราคิด พอทำเสร็จเพิ่งมาคิดถึงอนาคต กลัวโน่นกล้วนี่
แต่ไหนๆๆ เราก็ใส่ซีลีโคน เข้าไปแล้วนิ๊ ก็คงทำให้แค่รอเวลาให้มันดีขึ้น ถ้ามันไม่ดีขึ้นก็คงแก้
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 09:08:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rodmayzy เมื่อ 2011-5-27 01:50
ตัวเองอย่างเพิ่งคิดมากน๊า.. ตอนเราทำวันแรก นะ แย่มาก ...

ความรู้สึกเหมือนกันเลย พอใส่ไปแล้วก็กลัวโน้นกลัวนี้ ถ้าเอาออกหลัง 3 เดือนไปมันจะสายไปมั้ยคับ จมูกเราจะใกล้เคียงของเดิมอะป่าว รึว่า เปงปี หรือ 3 เดือนก็มีค่าเท่าเดิมอะคับ... นอยมากๆ จะเอาออกก็กว่าไม่หล่อ ใส่ไว้ก็กลัวอนาคตข้างน่า เฮ้ออออออออออออออ กลุ้ม
ทำกับหมอไรอ่ะคะ

ทรงหมอสวยคับ แต่ผมไม่อยากดูแลมันแล้วอ่ะคับ ไม่บอกได้มั้ยคับ  โพสต์ 2011-5-27 09:50
ตอบกระทู้ tatar_555 ตั้งกระทู้

เราก็เคยเสริมมานะ ไปเสริมมาได้ 4 วันก็ไปเอาออกเลยไม่ชอบอย่างแรง

ไม่คับหมายถึงตอนเสริมอะคับ  โพสต์ 2011-5-27 21:50
ไปเอาออกไม่เจ็บเลยค่ะ ไม่เห็นโดนแซะอะไรนะ เอาออกแค่แปบเดียวเองก็เสร  โพสต์ 2011-5-27 12:58
แล้วจมูกเปงไงบ้างคับตอนนี้ได้กี่วันแล้วคับโดนแซะเนื้อออกเยอะมั้ยคั  โพสต์ 2011-5-27 09:51
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monman เมื่อ 2011-5-27 09:56

คุณเป็นคนคิดมากจริงๆด้วยนะครับ อย่าคิดมากสิครับ ทำใจให้สบาย  เด๋วนี้จมูกใครๆเค้าก็ทำ
ขนาดดาราชายที่เล่นเเต่พวกบทบู้ เค้ายังทำกันเกลื่อนเลย
ช่วงนี้เค้าเีรียกช่วงนอยครับ ทรงจมูกต่อใ้ห้หมอเองยังดูไม่ออกเลยครับ คือมันยังไม่เห็นทรงหนะครับ
ของผมทำเสร็จวันเเรก ไม่พอใจอย่างเเรง วันรุ่งขึ้นไปเอาออกทันที หมอก็พูดให้ใจเย็นๆไม่ฟัง คือมัน
นอยมากอะครับ ผมเข้าใจคุณนะครับว่าตอนนี้คิดยังไง ผมหนะ ไปล้างหน้าล้างจมูกเตรียมถอดออกเเล้วนะครับ ดีที่พยาบาลช่วยกันพูด ประมาณว่า อุตส่าห์เสียเงินเเล้ว เสียเวลาเเล้ว เจ็บตัวเเล้ว จะไม่ลองดูผลงานตอนนที่มันยุบสนิทเเล้วสักหน่อยเหรอ ถอดออกนี้ หมูมากนะครับ ไม่ถึง10 นาที มันยากตอนเหลา ตอนใส่เนี้ยเเหละ ตัวผมเองชอบเล่นกีฬาปะทะมาก เช่นบาส ตอนนี้ก็ปรกตินะครับ อาจมีตั้งการ์ดขึ้นบังหน้าบ้าง เเต่ผลที่ได้รับกลับมา เเล้วถือว่าคุ้มครับ จมูกเมื่อเอาออก จะกลับเป็นเหมือนเดิมประมาณ90 % คือเหมือนๆเดิมนั้นเเหละครับดูไม่ออกหรอก บางคนจมูกเชิดกว่าเดิมบ้าง เพราะเนื้อดึง บางคนโด่งกว่าเดิมบ้าง เพราะพังผืด เเต่สักพักจมูกที่เชิดก็จะคลายตัวกลับมาคล้ายๆเดิม รวมถึงพังผืดที่เริ่มสลายไปก็จะกลับมาเเบนคล้ายๆเดิมครับ(อันนี้ไม่ดีเนอะ 55) เรื่องทะลุหรือเห้นสันชัดหนะ มันมีอาการบอกหลายระยะมากครับ คือระยะใสๆเนี้ย บางคนก็เป็นปีนะครับ กว่าจะปลายเเดง กว่าจะบวม ไม่ใช่ัวัน2วันทะลุ ไม่น่ากลัวหรอกครับ ร่างกายคนเรามันมีระบบป้องกันตัวเองครับ เเลัวไอ้ที่ปลายใสๆจะทะลุเนี้ย ส่วนน้อยมากครับ ยิ่งคุณทำไม่โด่งมาก สบายใจได้เยอะครับ เเต่ถ้าซวยจริงๆดันเกิดขึ้นกับคุณ ไม่ยากครับ คุณบอกว่าไม่อยากเเก้เเล้ว ไม่อยากมีปัญหา ก็ไปเอาออกเลยครับ จบ ไม่ต้องหาหมอที่ทำก็ได้ หมออื่นก็ได้ไม่เท่าไหร่หรอกครับ เเต่หมอเดิมน่าจะดีกว่าเพราะว่าน่าจะฟรีหรือเสียเเต่ค่ายา การวางเเผนป้องกันปัญหาหลังทำก็มีเเค่นี้เเหละครับ ง่ายๆ สบายๆ ไม่มีอะไรสับซ้อน

ทำใจให้เย็นๆสบายๆครับ เข้าใจว่าช่วงนี้มันอาจจะยากหน่อย เพราะอยู่ในระยะนอย รอให้พ้นช่วงนอย อาจจะเหมือนผมก็ได้ครับ คือ ดีนะที่วันนั้นไม่เอาออก 55

เป็นกำลังใจให้กับคนที่เคยคิดเหมือนกันครับ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 09:55:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-27 10:11

แวะเอารูปมาให้ดูคับ 10 วันเอง กลัวมันเรียวไปมากกว่านี้อะคับ อิอิ หมอทำสวยเนียนคับ ตามสั่งทุกอย่าง(ผมขอเอาไม่โด่งแล้วก็ ธรรมชาติมากๆ) แต่ผมไม่อยากรักษามันไว้อีกอะ กลัวอะไรหลายๆอย่างในอนาคต แต่ก็ไม่อยากเอาออกเท่าไหร่คับ กลัวไม่หล่อ อิอิ แต่ถ้าแหมบเลยสบายใจก็อยากจะทำคับ อาทิตย์น่าผมว่าจะไปปรึกษาหมออะคับ ว่าเอาออกมาแล้วจมูกจะเป็นอย่างไร ถ้ามันแย่กว่าตอนเสริมมากนั๊กผมก็คงจะเก็บซิริโคนนี้ไว้ตลอดไปอะคับ แฮะๆ

ช่วยดูให้หน่อยน่ะคับเอาขึ้นแค่นี้ อนาคตจมูกจะมีโอกาศทะลุหรือว่า เป็นแท่งซิริโคนชัดขึ้นมั้ยคับผมไม่อยากให้มันชัดไปมากกว่านี้เลยคับ กังวลมากๆเลย แต่ส่วนตัวก็ชอบน่ะคับ เนียนดี อิอิ แล้วถ้าเอาออกจมูกจะเลวร้ายกว่าของเดิมมากมั้ยอะคับ แล้วถ้าเอาออกเนี้ย 3 เดือนค่อยเอาออกรึว่า 1 เดือน รึว่า 1 ปีจะดีคับ

อิอิ ขอบคุงคับ แต่ผมเอาออกแย้ววว  โพสต์ 2011-6-2 17:10
โด่งสวยดีออก  โพสต์ 2011-6-2 16:08
เราเห็นด้วยกับ คุณmonman นะคะ  โพสต์ 2011-5-27 19:04
10 วันแล้วคร๊าฟฟฟ  โพสต์ 2011-5-27 10:10
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 10:05:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย monman เมื่อ 2011-5-27 09:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย monman เมื่อ 2011-5-27 09:56

สรุปแล้วคุณไม่เอาออกหรอคับ ตอนนี้ผมก็คิดๆอยู่เหมือนกันเริ่มรังเร แล้วอ่ะ แฟนผมก็ไม่อยากให้เอาออก ไหนก็เสียเงิน เจ็บตัว เสียเวลาแล้ว แล้วนี้ก็จะเปิดเทอมแล้วด้วย เค้าอยากให้เอาไว้ก่อน ถ้าอยากออกจิงๆ ค่อยเอาออกเพราะจะเอาออก เอาออกตอนไหนก็ได้ ถ้าไม่ชอบทรงก็แก้ มีแค่นี้ แต่ผมก็สับสนไปหมดแล้วววว ถ้าเอาออกแล้วเหมือนของเดิมหน่อย ผมก็อยากเอาออกคับ สบายใจดี แต่ถ้าเอาออกแล้ว แหมยมากกว่าเดิมมากๆ ผมก็คงเก็บไว้อ่ะคับ แฮะๆ

สรุปไม่เอาออกครับ เเละคิดถูกมากที่ไม่เอาออกในวันนั้นครับ  โพสต์ 2011-5-27 10:13
ต้นฉบับโพสต์โดย tatar_555 เมื่อ 2011-5-27 10:05
สรุปแล้วคุณไม่เอาออกหรอคับ ตอนนี้ผมก็คิดๆอยู่เหมื ...

ถ้าอยากออกจริงๆ ค่อยเอาออกเพราะจะเอาออกเอาออกตอนไหนก็ได้ ถ้าไม่ชอบทรงก็แก้ มีแค่นี้ แต่ผมก็สับสนไปหมดแล้วววว
อย่างนี้ไม่เรียกว่าสับสนครับ เรียกว่าคิดได้เเล้ว ทำจมูกมันก็มีเท่านี้เเหละครับ ง่ายๆครับ

อิอิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้