ดู: 5661|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จะบอกกับพ่อแม่ยังไงดีว่าหนูอยากทำจมูก!!

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้เราอายุ19ปีอ่ะ อยากทำดั้ง เพราะไม่มีดั้งเลย แต่ก็แบบไม่มีความกล้าที่จะบอกที่บ้าน ไม่รู้จะเริ่มบอกยังไงดี ทั้งๆที่เราแอบหาข้อมูลอยู่ทุกวี่ทุกวันอ่ะ

กลัวพ่อแม่ไม่อนุญาต เพราะปกติเค้าแล้วหวงและห่วงมากกกกกกๆๆๆ

ช่วยแนะนำให้หน่อยได้มั้ยคะว่าควรเริ่มต้นไงดี

ใจเย็น ๆ น้า ตอนแรกที่เราอยากทำก็เป็นอย่างนี้เหมือนกัน ไม่รู้จะบอกแม่ยังไง

(แอบหาข้อมูลอยู่ทุกวี่ ทุกวัน เหมือนกันเลย 5555)

เราเลยใช้วิธีบอกแม่ไปตรง ๆ   "แม่คะ หนูอยากเสริมจมูก!!"
แม่เราก็อึ้งนะ พูดไรไม่ออกเลย ขอทีแรก แม่เราไม่อนุญาตอ่านะ เค้ากลัวไม่อยากให้ผ่าตัด ที่บ้านคัดค้านมาก ๆๆๆ ถึงมากที่สุด

เราเลยใช้วิธีหน้าด้านคะ ขอเป็นปี เปิดเว็ปให้แม่ดูกะเราด้วยเลย ดูสิ โห คนนี้สวยจัง หน้าเปลี่ยนไปนะ ยังงั้น หยั่งงี้
ผ่านไปเกือบ ปี แม่ก็พาเราไปทำค่ะ อิอิ ซะงั้นไป

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากค่า :D มีคนเจอปัญหาเดียวกัน แล้ววางแผนว่าจะไปทำที่ไหนหรอคะ  โพสต์ 2011-5-26 17:13
รอความพร้อมอีกนิด ถ้าทางบ้านรู้สึกว่าเราโตเป็นผู้ใหญ่ ตัดสินใจเเละแก้ไขปัญหาต่างๆได้
พี่ว่าเค้าก็จะฟังเหตุผลของเรานะค่ะ ช่วงระหว่างนี้ก็เก็บข้อมูล ใจเย็นๆไปก่อนค่ะ
ช้าๆได้พล่าเล่มงามค่ะ
ลองค่อยๆบอกดู  แล้วก็เอาประวัติความเชี่ยวชาญของคุณหมอที่เราศึกษาให้เค้าดู

รวมถึงอธิบายว่าเดี๋ยวนี้บุคคลิกภาพมีผลต่อชีวิตเรามาก  สู้ๆน๊ะค๊ะ  เป็นกำลังใจให้
ตอบกระทู้ cutto ตั้งกระทู้

เรา ทำมาแล้ว ค่ะ กะหมอภูจ้ะ ปีที่แล้วโน่น ตั้งแต่เค้ามีโปร ซิลิโคนนิ่ม 5900 แหน่
พอดีเราชอบ สไตล์จมูก แล้วก็บริการของที่คลินิคน่ะ ศึกษาเยอะ ๆ นะจ้ะ เป็นกำลังใจให้ค่า
จะบอกให้นะคับ พ่อแม่เราก็ไม่ชอบเรื่องศัลยกรรมเลย เราอยากทำจมูกมานานแล้ว เราก็แอบพ่อแม่ไปทำมาไม่กลับบ้านเลย1อาทิตย์  บอกว่าไปเที่ยวกับเพื่อน 555++ พอเรากลับมาบ้านพ่อแม่เห็นตอนแรกก็ตกใจ แต่เราทำมาแล้วนิ เขาจะให้ไปเอาออกก็คงไม่ใจร้ายเกินไปหรอก จนถึงตอนนี้เขาก็รับไปแล้ว และก็ไม่ว่าอะไรแล้ว 555 จนจะให้ไปทำอย่างอื่นต่ออีก เอิ้กๆๆๆ เราทำมาๆได้ 1ปีกว่าๆ แล้วนะ แอบไปทำเลย 555 (เราพูดเล่นนะ) ให้พ่อแม่ได้รับรู้อ่าดีที่สุดแล้ว เกิดเราเป็นอะไรไปพ่อแม่จะได้รู้ว่าเราไปทำไรมา อิอิ สู้ๆๆนะ เดี๋ยวก็ได้ทำเอง ไม่ต้องรีบร้อนคับ:)
เราว่าโตกว่านี้อีกสักนิดก็จะดีนะคะ
เพราะ 19 มีสิทธิ์โต และหน้าตาเปลี่ยนแปลงได้ การใส่ซิลิโคนจะได้ไม่มีการเปลี่ยนแปลงทำนองนั้น
ดังนั้นอย่าทำเยอะและอย่ารีบร้อนมากนะคะ อย่าทำโด่งไปด้วย เด็กบางคนไปทำมานะค่ะ โห โด่งจนดูไม่เด็กแต่แก่เลย

ค่อยๆบอกแม่นะคะ ตอนนี้เราก็เจอเหมือนกันค่ะ
เราแอบพ่อแม่ไปทำมา
พอรู้ตอนแรกก็เงียบๆกัน พอเดือนสองเดือนถัดมานี่ คอยซ้ำเติมเยอะมากกก เพราะเราทำมาไม่สวย ทรงเป็นสโลปแอ่งกะทะ ชีวิตแย่ลง หาว่าโหงวเฮ้งแย่ หน้าตาดีๆไปทำให้มันแย่ลง  แล้วก็โน้มน้าวให้ไปเอาออกทุกวันเลย  ไม่พอ วันนี้พ่อยังเปิดข่าวให้ดูนักกีฬาทีมชาติไปเสริมมาแล้วแย่อีก
แม่ก็ห้าม แต่จะทำ พอทำมาพี่แกชอบ ซะงั้น
ถ้าต้องขอเงินพ่อแม่ ก้อคงต้องบอกตรงๆ หรือเอารูปไปให้เค้าดู บีฟอร์กะอาฟเตอร์ อารายงี้ คล้ายๆ ไปเล่าให้เค้าฟัง เป็นการตะล่อมไปในตัว 55555

แต่ถ้าใช้เงินตัวเองอย่างผม ก้อไม่ซีเรียสอะ แม่ไม่อยากให้ทำ แต่พอเราทำกลับมา แล้วมาถาม
"นี่ทำมาแล้วหรอเนี่ย" 555+

ยังไงหว่า
เราทำมาได้ 2 เดือนละ่ แม่ยังไม่รู้เลย (เราอยู่หอด้วยแหล่ะ)
เวลาไปหาแม่ แม่ก็ถามว่าไปทำอะไรมากับหน้า เราเลยบอกว่า ไปฉีดหน้ามา
แม่ก็มองแบบ งง ไม่เชื่อเรา แต่แม่ก็ไม่ได้พูดอะไร (แม่คงยังไม่แน่ใจ) อิ อิ
สังคมไทยก็งี้แหละพ่อแม่มักห่วงลูกขนเกินเหตุเราเข้าใจนะว่าพ่อแม่ห่วงแต่เราก็โตๆกันแล้วป่ะเราก็มีสิทธิ์ที่จะตัดสินใจทำอะไรเองดิไม่ใช่อยู่ใต้เงาพ่อแม่ตลอดเวลา
(พ่อแม่คือผุ้ให้ชีวิตแต่ชีวิตมันเป็นของเราไม่ใช่หรอ?)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้