ดู: 31873|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] โหนกแก้มสูง จัดฟันแล้วมันจะสูงขึ้นอีกมั้ยคะ?

[คัดลอกลิงก์]

คือว่า .. อยากให้หน้าเรียวน่ะค่ะ แต่ฟันไม่เหยินอะไรมาก เลยอยากจัด พอดี เป็นคนที่โหนกแก้มสูงนิดหน่อย

เลยอยากทราบว่า ถ้าจัดแล้วโหนกแก้มมันจะสูงขึ้นมั้ย ?

ถ้าสูงขึ้น มันจะมากประมาณเท่าไหน

ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ อยากสวยมากๆเลย

**ปล. คนไม่สวย ผิดเสมอ Y^Y   (เศร้า)
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 00:10:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประเด็น คือ อยากหน้าเรียวๆ ต้องทำไงคะ
จะเห็นโหนกแก้มชัดขึ้น เพราะตรงแก้มจะตอบลง หน้าจะเปลี่ยนไป (คนรอบข้างทัก) เราโดนถอนฟันไป 8 ซี่ จัดมา 1 ปี
ของเค้าก็แก้มตอบหลังจัดฟัน ย้ำว่าจะเห็นโหนกแก้มชัดกว่าเดิมมาก

แฟนเค้าเรียก ไอ้หน้าภูเขา อ่ะ ๕๕๕+ :)
โหนกแก้มสูงขึ้นแน่นอน คอนเฟิร์ม ทางที่ดีถ้าฟันไม่มีปัญหามากก็อย่าจัดดีกว่านะจ๊ะ
เพราะตรงส่วนแก้ม กับกราม ยุบลง
โหนกยังอยู่เหมือนเดิม
คอนเฟิร์ม ว่าชัดขึ้นครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 01:37:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าอยากหน้าเรียวต้องทำไงมั่งคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
หน้าเรียวขึ้น แต่ได้โหนกแก้มมาค่ะ อิอิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 01:53:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5555+ งั้นไม่ดัดดีกว่า ปล่อยให้หน้าแป้นๆแบบนี้ ดูแล้วจะได้หน้าเอ็นดู  
ผมจัดฟันแล้วหน้าบานขึ้น:)
จัดแบบ Damon System ไม่ต้องถอนฟัน แต่ขยายเบ้าฟันแทน ทำแล้วหน้าตรงดูดีขึ้น
แต่พอดูด้านข้าง เฮ้ย คางหาย!!
เค้าก็โหนกแก้มสูงอยู่แล้ว พอดัดฟันก็สูงขึ้นไปอีก ต้องเสียเงินตัดโหนกแก้มอีก เจ็บตัวด้วย แต่สวยขึ้นคะ
แนะนำว่าถ้าฟันไม่มีปัญหามากก็อยากดัดเลยคะ ปล่อยไว้อย่างนั้นดีแล้วคะ
อยากจะมาเจอกระทู้นี้ก่อนดัดฟันจริงๆค่ะ เสียใจจจจ
ได้อย่าง ก้ต้องเสียอย่าง อิอิ
BOTOX คับ คือคำตอบสุดท้ายยยยยยยย
เราก้อจัดมา รู้สึกว่าโหนกเยอะกว่าเดิมเลยอะ
ไม่แน่ใจว่าจะสูงขึ้นมั๊ยแต่โหนกจะเห็นชัดขึ้นค่ะ
ที่จริงทุกส่วนบนใบหน้าแหละค่ะที่จะเห็นชัดขึ้น คาง โหนก จมูก ขมับ บลาๆ
เราโหนกกับขมับค่ะที่เห็นชัดเลย หน้าตอบด้วย เซ็งเลย
อ่าวเวงกำ กำลังอยากจัดฟัน T..T
ชัดขึ้น100%
หน้าบานเราว่าโบท็อกดีสุดค่ะฉีดทุก3เดือนเลยรับรองเล็กแน่
แต่ถ้าจัดฟันแล้วหน้าเรียวโหนกใหญ่ขึ้นต้องฝ่าตัดใหญ่เลยค่ะแพงด้วย
โอ้ววววว ว่าจะไปจัดซะหน่อย ไม่กล้าเลยนะเนี่ย
จัดฟันแล้วหน้าไม่เรียวขึ้นนะคะ แต่แก้มมันจะตอบลง เพราะโดนถอนฟันออก ใครที่มีโหนกแก้มอยู่แล้วจะยิ่งเห็นชัดขึ้นเข้าไปใหญ่ ของเราจากหน้ากลมๆ กลายเป็นหน้าแปดเหลี่ยมเลย จัดมา 8 ปีแระ ยังไม่เสร็จซะที เฮ้อออ..
เราจัดแบบใส clear aligner ที่คลินิกทันตกรรมงามวงศ์วานซอย 4

จัดแบบนี้รูปหน้าไม่ได้เปลี่ยนมาก  แต่หน้าเรียว+คางแหลมขึ้นนิดนึง (เพื่อนทัก)

เพราะมันไม่ได้ดึงฟันมาก  เหมือนกับการจัดแบบใส่เหล็ก

ปล. เราฟันไม่ได้มีปัญหามาก  จึงจัดแบบนี้ได้  เหยิน+เก นิดหน่อย

หมอจะเป็นคนประเมินว่าจัดได้มั๊ย  ไม่ใช่ว่าทุกคนจะจัดแบบนี้ได้

ใช้เวลาทั้งสิ้น 5-6 เดือน เอง  ฟันก็สวยแล้วค่า  ค่าเสียหาย 30000 บาท  
อีกเสียงค่ะ ที่พอจัดฟันมาได้ 4-5 เดือนแล้วโหนกแก้มโพล่เด่นเป็นตระหง่าน
ถ้าเห็นกระทู้นี้แต่แรกคงไม่จัด แอบเศร้าจิต
อีกทั้งฟันก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรมาก แค่มองด้านข้างแล้วรู้สึกว่าปากยื่น
เราก็อยากจัดเพื่อให้หน้าเรียวแต่ฟันไม่ได้เป็นอะไรมาก ส่วนตัวก็มีโหนกแก้มอยู่แล้ว กรามก็เยอะแต่อยากจัดเพื่อให้หน้าเรียวพอจัดฝันเคลียร์ไปแต่ฟันครุดแล้วก็ใส่อุปกรณ์ได้เดือนแรกกรามลดลงนิดหน่อยแต่ที่ชัดคือโหนกมากมายเลยก็คิดจะไปเอาออกแต่กลัวหมอว่าและในใจก็คิดว่าหน้ายังไม่เข้าที่ ก็เลยทนอีกเดือนนึง แต่เราส่องกระจกหันไปทางไหนก็เห็นแต่โหนกก็เลยตัดสินใจไปเอาออก หมอก็ไม่ว่าอะไรเราบอกว่าเราเมื่อยปาก แต่ที่ได้มาก็คือกรามก็กลับมาเหมือนเดิมหรือส่วนโหนกยังคงอยู่เหมือนคนหน้าบวม หันไปทางไหนมีแต่กระดูกหน้าเหมือนผู้ชายหน้าแก่ด้วย

**แต่ก่อนหน้าที่จะจัดมีคนบอกว่าถ้าจะจัดฟันเพื่อให้หน้าเรียวไปตัดกรามดีกว่าเพราะจัดฟันหมดมากกว่า 50000 แน่นอน แล้วยังต้องใส่ที่ครอบฟันตลอดชีพ แต่ถ้าตัดกราม 45000 จบ ถ้าเราเชื่อแต่่แรกคงไม่ต้องเสียหลายเด้งแบบนี้หรอก
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-24 00:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นคร่าาาาา ^^
ไปฉีดโบท็อกดีกว่าคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้