ดู: 2063|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

30พ.ค.นี้ จะได้ทำจมูกกะหมอบุญถิ่นแล้วนะคร้า

[คัดลอกลิงก์]
นี่คือรูปก่อนทำทั้งหมดเลยนะคะ

เพื่อนๆเข้ามาเปนกำลังจัยให้ด้วยนะคะ แนะนำ ติชมได้คะ ว่าทำแบบไหนแล้วดี เข้ากับใบหน้าบ้าง
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 22:19:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ๊ะๆ ย่อรูปยังงัยละเนี่ย ทำมะเปน รูปใหญ่มากเรยยยย - -*
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 13:26:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอหั้ยเพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยว่าทำออกมาแล้วจะเปนยังงัยบ้าง ติ - ชม ได้ตามสบายเลยคร้า ขอกำลังจัยจากเพื่อนๆด้วยนะคะ
อยากทำเร็ว..ไม่ต้องรอคิวค่ะ  บุกเลยค่ะ ไปเช้าหน่อย ได้ทำชัวร์ๆค่ะ
วันที่ 18/5/54 ที่ผ่านมา แป้งก็พาหลานไปบุก 5000 บาทค่ะ
คนเยอะมากๆๆๆๆๆ
แต่หมอบุญถิ่นเย็บแผลข้างนอกนะคะ  ไม่ได้เย็บซ่อนแผล
และหมอไม่ได้แปะพาสเตอร์ที่จมูก(เพื่อให้ซิลิโคนไม่เคลื่อนและลดอาการบวมค่ะ)
ดังนั้นจมูกของหลานเราที่ทำมา....มันบวมมาก(หมอมือหนักด้วยค่ะ จึงทำให้บวมเยอะหน่อย)

อีกทั้งหมอบุญถิ่น ใช้ซิลิโดคนแบบมีขานะคะ..แบบมีขาข้อดีคือ ทรงจะสวย   .....แต่โอกาสทะลุมีมากค่ะ   ลืมบอกไปว่า มีเป็นซิลิฯแบบเมกาอย่างเดียวค่ะ (แบบเมกาจะนิ่มกว่าแบบญี่ปุ่นค่ะ...แต่เราจะใส่แบบไหนก็ขึ้นอยุ่กับผิวจมูกเราค่ะ  ซึ่งหมอจะพิจารณาเลือกให้เหมาะกับเรามากที่สุด....ปล.อันนี้เป็นของหมอที่แป้งทำค่ะ เค้าบอกมา)
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 14:20:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอคุณนะคะ สำหรับข้อมูล เราเปนคนมีเนื้อจมูกเยอะเหมือนกันคะเยอะมากๆๆๆๆ  ส่วนเรื่องบวมเราว่าแล้วแต่สภาพผิวแต่ละคนเนอะ จากที่ศึกษามานานกว่า 2 ปี  บางคนทำกะแก ก็ไม่บวมเลยน้า แต่ยังงัยก็ขอหั้ยมันไม่บวมมากก ที่สำคัญ ทำออกมาแล้วไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้น ขอหั้ยสวยๆเข้ากับใบหน้าด้วยคร้า อิอิ
ทำยังไง แบบไหนจะสวย  ถามเพื่อนๆ  ก็ไม่รู้หรอกคะ  ต้องไปถามหมอ ?:)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 21:11:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม นั่นสิเนอะ ^^
โทรจองคิวแล้วได้เลยเหรอค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่เมือนกันค่ะ ก็กำลังดูๆที่หมอบุญถิ่นอยู่ แต่อยู่ต่างจังหวัดอะค่ะ ไม่รู้ว่าถ้าทำแล้วนั่งรถมาไกลมันจะเปนไรอะป่าว
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-28 14:24:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ป่าวคะ โรจองตั้งแต่ต้นเดือนแล้วคะ  แต่เรื่องนั่งรถมาไม่น่าจะเปนอะไรนะคะ เหนคนที่เค้าทำ ก็มาจากต่างจังหวัดกันคนเลยคะ แต่ถ้ามะอยากรอคิว ต้องบุก คะ รับรอง ได้ทำแน่นอน มาวันธรรมดานะคะ คนจะไม่ค่อยเยอะ
ขอบคุณมากค่ะ  ยังไงเอารูปที่ทำแล้วมาลงให้ดูด้วยนะคะูู^^
สิ้นเดือน มิ.ย  จะบุกไปเราควรไปกี่โมง
และนั้งรถสายอะไร  บ้านมิ้นอยู่บางกระปิค่ะ
ขอให้ได้จมูกโด่งสวย ไร้ปัญหานะคับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 13:23:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทดทุกๆคนด้วยนะคะ สรุปวันนี้มะได้ไปทำคร้า เปนหวัดซะงั้น อดทำเลย แงงงงง ทอไปเลื่อนคิวแล้ววววว
เสียดายวันนัดจัง เป็นหวัดหมอจะไม่ทำให้เพราะติดเชื้อได้ง่าย  เลื่อนคิวนานไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้