ดู: 18162|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เพื่อนๆใช้ครีมอาไรดีให้หน้าขาวใสๆกัน

[คัดลอกลิงก์]
เพื่อนใช้ครีมอาไรกันบ้าง
อยากรู้ ทำไง หน้าก็ไม่ขาว เท่าตัวสักทีทั้งๆที่ทานกลูต้ามาตัวนี่ขาวเวอร์
แต่มันไม่ขึ้นหน้าหรืออาจจะเป็นเพราะครีมที่ใช้ ไม่ดี
ใช้กันแดดประจำจ้า><
ตอนนี้ผิวข้าว ขาวใสแล้ว ขอบคุน  J-onsen จริงๆ ที่ทำให้ผิวสวยเหมือน
มนุษย์ซะที เลยอยากแนะนำเพื่อนๆที่เป็นสิว ผิวหมองคล้ำนะคะ
ข้าวใช้แล้วมันได้ผลดีมาก ๆ  รีวิวที่เวบพี่เค้าก็เป็นของจริง เยอะมาก
สำหรับเพื่อน ๆ ที่ไม่มีงบเยอะพอฉีด หรือ ทานยาไรก็ไม่ขาวสักที
อยากให้เพื่อนๆลองบ้าง ลองเข้าไปศึกษาดูก่อนที่
www.j-onsenshop.com
http://www.facebook.com/?ref=home#!/profile.php?id=1472816267
พี่เค้า เป็น AE ของ บริษัท Organizer ประเทศญี่ปุ่นด้วย ฝากเพื่อน ๆ เพื่อแชร์งานพริตตี้ MC กับพี่เค้าได้คะ
สวยแล้ว อาจได้งาน  แบบข้าวคะ ^^
เมื่อก่อนคังเซนก็ขาววิ๊งน่ะ แต่น่ามันม๊ากๆ
ตอนนี้ก็สคับครีมมะขามพะเยาผสมน้ำผึ้ง จากห้องพันทิป กระปุก30 โอท๊อปไทย
มาค์น่าเห็นหลินจือ ของจีน ก็ขาวหลังจากทำน่ะเย็นดี
ครีมล้างน่า เอคเน่ เอด วัตสันใช้แล้วน่าไม่มัน 160 ช่วบเรื่องสิวด้วย
และต่อด้วยเอสเต้  ไนท์รีแพร ขวดแดง
และเอสเต้ สีเขียวกะชับรูขุมขน
กันแดด ไมนัส199 ใช้ดีจิง
และอาหารเสริมผิวนิดหน่อยกินแทนข้าวเลย555
พอกสดจันทร์สว่าง ครั้งละ 300 ใสสุดๆๆ จากนั้นก็ใช้ครีม ทั่วๆ ไป ก็ใส ไร้สิว ริ้วริย จุดด่างดำ
เราใช้อัฟฟ่า อบูลาติน ไนท์ครีม เเล้วก็ครีมมะละกอ ขาวใสมากติดใจเลยอาทิตนุงก็เห็นผลเเล้ว
ตอบกระทู้ dewnus ตั้งกระทู้

เอคเน่ เอด วัตสันใช้แล้วน่าไม่มัน 160 ช่วบเรื่องสิวด้วย(อันนี้ดีจริงๆ)
เราใช้ตามนี้เลยค่ะ( มีขายในเซเว่น)
กลางวัน : เซรั่ม(ของหยาดทิพย์+ลอรีอัล ไวท์เพอร์เฟ็ค (พลอย เฌอมาลย์))+ครีมกันแดดเนื้อซิลิโคนหมอจุฬา
กลางคืน : เซรั่มนวดหน้าโดยแพทย์จุฬามีขายในเซเว่นซองละ 25 บาท +ครีมบัวหิมะก๊กเลี้ยง (เย็นๆ)
หน้าก็โอขึ้นนะคะแล้วแต่คนน่ะค่ะแต่ใช้มาหลายตัวเลยลองของเซเว่นดูก็โอเคดีค่ะ(มันสะดวกและก็สบายกระเป๋า) :)
ขออนุญาติแนะนำละกัน  ส่วนตัว ผมเทใจให้กับ ครีมเพียวริฟาย ของหนึ่งโนแอลคับ  การันตีด้วยชิวิต ว่าใช้แล้ว ใสมาก ขาวจิง เปลี่ยนไปเลยจิงๆๆๆ
มี 2 ราคาคับ หนึ่งโนแอล 4500:)
โนแอลฟรองซ์ 1900  ลองดูน่ะคับ กำลังทรัพย์พอ ก็เลือกเอาคับ  
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านน่ะคับ แต่เป็นลูกค้าพี่หนึ่งมา3ปีแล้ว ไม่เคยผิดหวังคับ ทั้งครีมและ ทรีตเมนต์ที่ขึ้นชื่อของเค้า แนะนำอย่างดีน่ะคับ ถ้าซื้อในราคา 1900 ให้ refer ไปว่า น้องโด่งแนะนำมา ขอราคาสมาชิกน้องโด่งน่ะคับ คุณจะได้ราคาพิเศษไป โด่งไม่มีส่วนได้กับคุณน่ะคับ เพราะเค้าไม่มีการสะสมแต้มของสมาชิก แต่อยากให้ได้ของดีราคาถูก หรือไม่ก็สมัครสมาชิกของร้านเค้า 200 หรือเท่าไหร่ไม่แน่ใจแล้ว   การันตี ความขาว ความใส เลยคับ  purify renewal cream สุโค่ยๆๆๆ(ใช้เฉพาะกลางคืน)
แนะนำสำหรับกลางวัน ต้อง อาบูติน ของร้านพี่ไผ่คับ แนะนำจิงๆๆๆๆๆ   ร้านอื่นอาจจะแท้ แต่ไว้ใจร้านนี้มากกว่า ยังไงลองหากระทู้เก่าๆๆร้านพี่ไผ่ดูน่ะคับ***ผลของเพียวริฟาย จะช่วยผลัดผิว โดยไม่แดง ไม่ลอกแน่นอน ตอนเช้า ต่อด้วย อาบูติน แล้วทับด้วยกันแดด.>>สำคัญมาก(โด่งใช้ anesa) เพื่อนๆก็เลือกเอาที่ไม่แพ้แล้วกันคับ
สรุป ****กลางวัน อาบูติน พี่ไผ่(ดีจิง เลย ช่วยพีอาร์ให้)+กันแดด แล้วแต่ชอบคับ
       ****กลางคืน เพียวริฟายครีม หนึ่งโนแอล (อยากเสริม เซรั่ม ครีมอื่นๆๆ ก็เลือกซื้อได้เองเลยคับ**แต่เน้นเพียวริฟาย)โด่งเองใช้สูตรนี้มาตลอด อาจจะมีมาร์คหน้า ทำทรีตเมนต์ ทำหน้าร้านพี่หนึ่ง(หนึ่งโนแอล)บ้าง(ไม่เคยทำที่อื่นเลย ของเค้าดีจิง แต่อาจจจะราคาสูงหน่อย ) แล้วก็ทานกลูตา ivory+เจเอแท้ร้านเดียวที่ไว้ใจได้คือ พี่บี เท่านั้น อื่นๆๆก็ขัดผิว เข้าฟิสเนส ฉีดวิตซีและพลาเซนทา ย้ำๆๆว่าไม่เคยฉีดกลูตา เพราะถาฉีด ต้องฉีดไปตลอดๆๆๆเน้นทำผิว ขัดผิว ทาครีมบำรุงผิวดีๆๆ แค่นี้ก็พอคับ
***บุญกุศลที่แนะนำเพื่อนๆๆไปในครั้งนี้ ขอให้ข้าพเจ้า หล่อ ใส หน้าเด้งไปตลอดกาล  สาธุคับ***
***วิทยาทานครั้งนี้ เพื่อเป็นตัวเลือกและทางออกให้เพื่อนน่ะคับ  ไม่ผูกพันตัวบุคล สถานที่ ร้านค้า ธุรกิจ อื่นๆๆใดๆๆ***:)

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนมากๆๆค่า เปนคำแนะนำที่ดีช่วยในการตัดสินใจได้มากๆเรยค่า  โพสต์ 2011-5-27 03:24
ตอบกระทู้ donggii ตั้งกระทู้

ด้วยความยินดีคับ มีไรสงสัย สอบถามได้เลยคับ แต่ถ้ารู้น่ะคับ 5555 เพราะโด่งเองก็ศึกษามพอสมควร เป็นการแชร์ประสบการณ์มากกว่า แต่ย้ำน่ะคับ ว่า ผลที่ได้อาจจะไม่เหมือนกันทุกคน ตัองทำใจยอมรับเสียก่อน และอย่าคาดหวังจนเกินไป แล้วกลายเป็นฟุ้งซ่านน่ะคับ  ด้วยความหวังดี
ผมใช้ NIMs หน้าขาวเร็วมากครับ ไปทะเลหน้าโดนแดดมาดำปี่ ใช้ไม่ถึงอาทิตย์หน้าก็ขาวขึ้นเร็วมากๆ

ดูได้ที่ http://www.pendurashopping.com
หลังจากเปลี่ยนใจ เพราะ เงินไม่พอ  อิอิอิ  ไปใช้ครีมยี่ห่ออื่นๆๆ บ้าง  ผลที่ได้กลับไม่เวิร์คเท่า เพียวริฟายจิงๆๆๆ  ยิ่งทราบว่าตอนนี้ ได้ปรับเปลี่ยนสูตร เพิ่มตัวยาเข้าไปอีก  โอ้ววแม่เจ้าพุธโธ   น่าสอยมาลองอีกครา  เกบเงินมา เพื่อการนี้จิงๆๆๆ  แต่ในใจก็อยากลองของใหม่บ้าง ตอนนี้ก็ดู เมดีซี่ เฮิร์บ ไว้ด้วย  กะว่า ทาเพียว กลางคืน ต่อด้วย เมดิซี่ กลางวัน  ไม่รู้ว่าใครเคยใช้     เมดีซี่ เฮิร์บ มั้งคับ  ขอความเห็นหน่อยยย  แต่ในใจ  เพียวริฟาย เทพ  สิ้นเดือนนี้ เจอกัน
อยากทราบว่าเจ้าของกระทู้ทานกลูต้ายี่ห้ออะไรอยู่ค่ะ ขอบคุณค่ะ:)
ใช้ โคเซ่ตัวโลชั่นกับ SK-II ค่ะ ส่วนตัวใช้แล้วดีมากๆ
เราต้อเช็คสภาพผิวของเราก่อนนะค่ะแล้วให้เภสัชหรือคุณหมอแนะนำก็ดีนะค่ะ
บางคนผิวมันใช้ของผิวปห้งมันก็จะไม่ถุกกันจ้า อย่าลืมไปเช็คผิวนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้