ดู: 9463|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ****แก้ไขคางที่ฉีดมา

[คัดลอกลิงก์]
ผมมีเพื่อนที่ไปฉีดคางมาคับ ฉีดกบหมอกาญจนา ลาดพร้าว114 หลายๆคนคงรู้จักนะคับ ผมอยากรู้ว่าเค้าใช้วัสดุอะไรฉีดหรอคับ
ตอนนี้เพื่อนอยากเอาออก เห็นว่ามีการฉีดสลายด้วย เค้าใช้ตัวยาอะไรในการฉีดสลายหรอคับ ฉีดแล้วมันจะสลายไปไหนหรอคับ มันก็อยู่ในหน้าไม่ใช่หรอ วานผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ
อยากบอก จขกท.ว่า ผมก็เคยไปฉีดกะยัยกาญมาเหมือนกัน  ตอนนี้ผ่าเอาซิลิโคนที่ฉีดมาใต้คางออกแล้ว  กำลังจะเสริมคางด้วยซิลิโคนแท่งอยู่  อยากจะบอกว่ายาที่ฉีดสลายนี่ สลายแค่พังผืดนะ  ไม่สามารถสลายซิลิโคนได้นอกจากการขูดออกเท่านั้น
ตอบกระทู้ first_berry ตั้งกระทู้

หัวอกดียวกันยังไงก้อใจเยนๆเจอหมอดีๆก้อมาแชร์กันบ้างเสียเงินก้อเยอะเจ็บใจอีกต่างหากเฮ้อ
ต้นฉบับโพสต์โดย แช่ เมื่อ 2011-5-23 15:24
ตอบกระทู้ first_berry ตั้งกระทู้

หัวอกดียวกันยังไงก้อใจเ ...

ครับป๋ม  ผมขูดออกมา 2 ปีแล้วครับ  ตอนนี้ผมจะเสริมคางแบบซิลิโคนแท่งแล้วหละ พังผืดจะได้มีที่ยึด

ทำไมไม่เสริมตั้งแต่ตอนที่ขูดใหม่เลยหรือว่าไม่ดีถามจิงเครียดไหมอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย แช่ เมื่อ 2011-5-23 15:41

ทำไมไม่เสริมตั้งแต่ตอนท ...

ไม่ครับ ตอนแรกที่ขูดมามันสั้นแล้วครับผมเลยไม่คิดเสริมอ่ะ  แต่ตอนนี้อยากเสริมแล้ว เพราะว่าคางมันสร้างพังผืดมาตลอดมันเลยกลับมายาวผิดรูป เลยจะไปฉีดยาสลายพังผืดก่อน แล้วค่อยเสริมคางแบบแท่งเข้าไปเลย

ทางที่ดีที่เราฟังๆมาฉีดสลายพังพืดก่อนแล้วค่อยผ่าแล้วเสริมเลยเจ๋งกว่าใช่ม่ะแต่ตอนนี้เราคงหยุดก่อนแค่หมูกก้อยังหนาวๆร้อนอๆยู่เลยไม่รู้จะเปนอย่างไรของตัวเองครั้งนี้ก้อขอให้ออกมาสมใจนะสาธุ
น้อง first_berry ที่บอกว่าขูดมาแล้ว
ผ่าใต้คางหรือเปล่าคะ  และตอนนี้ยังเป็นแผลเป็นอยุ่มั๊ยคะ
เกบข้อมูลๆ แอบอยากเสริมคางอะคะ
น่าเศร้าเราก็คนหนึ่งที่ฉีดมมา
แล้วเราก็ไปขูดออกแล้ว
ตอนนี้รอให้ครบ3เดือนถึงจะไปฉีดสลายพังผืด
เพราะมันเป็นก้อนนอๆจนคางเราดูเปี้ยวไปเลย  พวนาให้ออกมาโอเคที่เถอะ

แสดงความคิดเห็น

ไปขูดที่หมอไหน  โพสต์ 2011-9-23 07:52
คางเราก็ฉีดมาจิรงๆๆเข้ากับหน้านะ แต่เราก็อยากขูดออก แต่ฉีดมาเป็นสิบปีละนะ  ขูดหมอใหนเก่งอะคับ หรือหมอใหนก็ได้ แล้วสลายพังพืดเนี่ยมีฉีดสลายที่ใหนบ้างหรือทุกหมอศัลยกรรรมอะคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 01:58:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย first_berry เมื่อ 2011-5-23 15:36
ครับป๋ม  ผมขูดออกมา 2 ปีแล้วครับ  ตอนนี้ผมจะเสริมคาง ...

แล้วขูดออกนี่ที่ไหนราคาเท่าไหร่ ถึงขูดแล้วคางก็จะไม่เหมือนเดิมใช่ไหมคับ มีพี่คนนึงฉีดที่หมอกาญนี่แหละ แล้วไปเสริมคางกะหมอเฉลิม ผ่าใต้คางหมอบอกว่าไม่ต้องขูด เสริมเข้าไปเลย มันจะออกมากับเลือดอ่ะคับ ทุกวันนี้คางก็สวยปกติดี
**ได้ข่าวมาหลายกระแสว่าหมอกาญเค้าใช้ซิลิโคนเหลวบ้าง ซิลิโคนแท่งปั่นบ้าง น้ำมันละหุ่งบ้าง ไม่รู้อันไหนของจิงคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย jokerzone เมื่อ 2011-5-25 01:58
แล้วขูดออกนี่ที่ไหนราคาเท่าไหร่ ถึงขูดแล้วคางก็จะ ...

อันนี้เข้าไปดูกระทู้ของผมแล้วช่วยเม้นท์ให้หน่อยนะครับ    http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;extra=#pid711055     ในกระทู้นี้คุณจะให้ได้ถึงความแตกต่างเลยหละครับ ผมฉีดหมอกาญ กะ หมอชามา  อยากจะบอกว่าซิลิโคนต้องขูดออกเท่านั้น  ตอนที่ผมขูดออกมานะ  หมอยังเก็บใส่ถุงให้ผมดูเลย เป็นสีเหลืองๆแข็งๆปนกะเนื้อเยื่อเราออกมา  แล้วหมอก็จะตัดเนื้อใต้คางที่มันห้อยๆออกด้วยนะ ของผมเค้าตัดเนื้อใต้คาง ออกประมาณ 1 เซน   **ส่วนข่าวนั้นได้ยินมาเหมือนกันเพื่อนสาวประเภท 2 บอกว่าน้ำมันละหุ่ง  บางคนก็บอกว่าซิลิโคนเหลว      ส่วนตอนที่ผมไปขูดคางผมขูดออกที่คลีนิคแถวๆถ.เพรชบุรี  แนะนำถ้าจะขูดไปขูดตาม รพ.ดีกว่า เครื่องไม้ เครื่องมือ สถานที่ สะอาดดีกว่าคลีนิค คือสะอาด ปลอดเชื้อโรคมากกว่าอ่ะครับ  ส่วนราคาขูดออกตอนนั้นหมอคิด 10,000  บาท  แต่ผมต่อรองราคาเลยเหลือแค่ 9,000  บาท ยังไงผมก็เป็นกำลังใจให้กับเพื่อนๆที่ร่วมชะตาเดียวกันนะครับ  ***ที่สำคัญหลังจากการขูดออกแล้วควรที่จะเสริมคางแบบซิลิโคนแท่งทับเข้าไปเลยเพราะคางจะได้ไม่เสียรูป
ต้นฉบับโพสต์โดย JJenie เมื่อ 2011-5-23 15:59
น้อง first_berry ที่บอกว่าขูดมาแล้ว
ผ่าใต้คางหรือเปล่าคะ  ...

ผ่าออกใต้คางครับ มีแผลเป็นนะ แต่แผลเป็นไม่ได้น่าเกลียดอะไรเพราะแผลเป็นอยู่ใต้คาง  ทำไงได้อ่ะครับ มันก็ต้องยอมแลกแหละเพราะเราผิดพลาดไปแล้ว ขึนเราไม่เอาออกสารซิลิโคนออกจากคางนะ  คงจะแย่กว่านี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hanami55 เมื่อ 2011-5-24 13:47
น่าเศร้าเราก็คนหนึ่งที่ฉีดมมา
แล้วเราก็ไปขูดออก ...

ใจเย็นๆนะคับ  ขูดคางออกก็ยังงี้แหละถ้าเราไม่เสริมซิลิโคนแท่งแทน เข้าไปแทนที่คางก็จะผิดรูป งที่ดีนะ ตอนนี้ตัวเองไปฉีดสลายพังผืดต่อ  แล้วหลังจากฉีดไปได้เดือนนึงแล้วค่อยไปเสริมคางแบบซิลิโคนแท่งแทนนะ  ผมเป็นกำลังใจให้นะครับ  เป้าหมายมีไว้ให้พุ่งชน  ปัญหามีไว้ให้เราแก้ไขเท่าที่เราจะแก้ไขปัญหาได้
แล้วการฉีกสลายพังผืดนี้จะต้องทำกีครั้งถึงจะหมด
เพราะหมอบอว่ารอครบ3 เดือนถึงฉีด กลุ่มต้องรอถึง 3 เดือน
แต่ตอนที่เราเอาออกก็ทำกับหมอลิลี่ แถวดอนเมือง 15,500  บาท  ทั้งเสริม และก็ขูดเอาสิลิโคนเหลวออกด้วย  แต่หมอบอกว่าการขูดออกรับรองไม่มีทางหมด100% เป็นไปไม่ได้
ลองไปที่ หมอ นพลักษณ์ ดูนะค่ะ เห็นเขาบอกว่ารับแก้ขูดจมูกที่ฉีดมาค่ะ
เราก้ไปฉีดคางมา 2ซีซี ที่สมชาย เปนคอลาเจน ก่อนฉีดหมอและพนักงานก้บอกว่าจะสลายภายใน6-1ปี มาถึงตอนนี้ก็2ปีแล้วยังไม่สลายเลยค่ะ ยังเปนก้อนๆอยู่ ไม่ได้เลวร้ายรึมีปันหาอะไร แต่คางมันก็ยุบลงบ้าง แต่ที่เป้นก้อนๆ ไม่สลายแน่นอนค่ะ คอนเฟิม เพราะเพื่อนที่ฉีดมาก้ยังเปนก้อนอยู่ แต่พอได้อ่านทั้งหมดแล้ว  อยากไปขูดบ้างจัง กลัวภายภาคหน้ามันจะอกฤทธ์ ฮือๆๆ เศร้า
sert ดูนะค่ะ  เอาใจช่วยค่ะ
ขูดออกสถานเดียว  ไม่หมดด้วย ของเราทั้งอักเสบและเเดง
ถ้าใส่เฟรมรัวะวังคันนะค่ะ บางคนเป็นค่ะ กินยาแก้คันไม่หาย มันจะคันๆจากข้างในค่ะ
ของเรามันมัดในเนื้อเป็นเกลียวโปเต้เลย รู้สึกเลยตอนหมอดึงมันออกมา
พังผืดมันมาแน่ๆ แต่ไม่รู้ตอนไหน ตอนเราศึกษาเรื่องพังผืด
ฉีดสลาย อาจไม่ใช่ทางออกที่ดีสำหรับใครบางคนค่ะ

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่รวมอยู่ในผู้มีปัญหาฉีดซิลิโคนเหลว จึงรู้ความรู้สึกของทุกคนที่มีปัญหาเดียวกัน ทั้งผ่า ทั้งขูด ทั้งเจาะ
ร้องไห้มาก็เยอะ ไปพบหมอ ก็โดนว่ากลับมา แถมปฎิเสธการรักษา เวลาเราหาข้อมูลทางอินเตอร์เน็ต เพื่อค้นหาว่ามีหมอคนใด สามารถ
ช่วยได้ ผ่าวิธีใด ผลการผ่าเป็นอย่างไร เราก็เห็นข้อมูลที่กระจัดกระจาย มีทั้งโฆษณา และก็มีกลุ่มบุคคลที่มีความกรุณา บอกต่อเพื่อช่วยกันๆ
มาร่วมแชร์ประสบการณ์ เราจึง อยากเปิดfacebook เพื่อเป็นอีกหนึ่งข้อมูลที่สำคัญ ที่ได้ความกรุณาจากประสบการณ์ จริง
ของกลุ่มบุคคลผู้มีความกรุณากล้าหาญ มาบอกเล่า เเล้วร่วมแชร์ประสบการณ์ โดยไม่หวังโฆษณา หรือ สิ่งอื่นใด
นอกจากมาร่วมช่วยเพื่อนมนุษย์ ที่ตกทุกข์ได้ยาก เพื่อเป็นกุศล
ใครอยากเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ก็สามารถไปร่วมพูดคุยกันได้ี่
M_PLEASEHELP@YAHOOCOM
FACEBOOK พิมพ์ Antisilicone eject

เราก็ได้ไปปรึกษาหมอที่ยันฮีมาค่ะ นั่งรอที่ห้องนานมาก พอหมอเข้ามา หน้าก็อักเสบ หมอค่ะ จะมาผ่าขูดซิลิโคนออกค่ะ ช่วยดูให้หน่อยค่ะ หมอบอกว่ามันทำอะไรไม่ได้แล้ว ต้องรอให้มันไหลหย่วยลงมาด้านล่างก่อน แล้วค่อยมาผ่าออกดึงหน้าเลย เราก็หมดความหวัง ก็เลยเอ่ยถามหมอว่า ได้ยินเขาพูดฉีดสลายซิลิโคนได้ใช่หรือป่าวค่ะ หมอตอบว่าไม่มีหลอกที่ตัวยาฉีดสลายได้ อย่าไปเชื่อคนอื่นเขาและสถานที่ต่างๆเขาจะหลอกเอาเงินคุณ แล้วหมอเอ่ยว่าอย่าไปแนะนำคนอื่นฉีดนะ ยกตัวอย่างเราให้คนอื่นเขาดู หมอเขาก็พูดถูก อันนี้เราไม่เถียงเพราะเราผิดพลาดเอง เราก็ดิ่งไปปรึกษาหมอปัญญาไม่นาน หมอบอกว่าผ่าออกแล้วหน้าจะเล็กลง(คิดเอง หน้าเราคงจะสวยถ้าผ่าออก) เอาตกลงผ่า นัดผ่าเลย  หลังจากผ่าแล้วบวมมากๆ หมอนัดไปฉีดยาห้าอาทิตย์ หน้ายุบลงบ้าง แต่หน้าไม่เท่ากัน ปากก็เปมาอีกด้านนิดนึง เสียใจค่ะกับชีวิตที่ผิดพลาดค่ะ มันไม่เป็นอย่างที่เราคิดไว้ค่ะ ตอนนี้หน้าเรายังมาเป็นคนนิดนึง แต่ออกไปข้างนอกคนก็ยังมองเราเหมือนไปทำอะไรมาโดนอะไรมาอยู่ดี เพราะว่าหน้าเรามันแข็งๆไม่ธรรมชาติ ได้หกเดือนแล้วผ่าตัดขูดมา และเพื่อนๆมีหมอท่านไหนจะช่วยแก้ไขให้เราได้ไหมค่ะ คือเราอยู่เมืองนอก เราเข้ามาเวปดั้งโด่งหาข้อมูลจากเพื่อนๆทุกๆวัน เพื่อนๆแนะนำเราด้วยนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

มีเบอร์มั้ยเราอยากคุยด้วยอ่า  โพสต์ 2011-9-1 23:12
เราแนะนำอีกที่ กับหมอโอภาส ที่เลอ แบ็งค็อกค่ะ เพราะหมอคนนี้เก่ง แล้วก็ระเอียดด้วย ลองไปปรึกษาดูนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jokerzone เมื่อ 2011-5-20 21:16
ผมมีเพื่อนที่ไปฉีดคางมาคับ ฉีดกบหมอกาญจนา ลาดพร้าว11 ...

ต้องไปถามกับหมอที่ฉีดค่ะว่าฉีดะไรให้เรา คนที่ฉีดจะมายาสลายให้นะคะ
ถ้าเป็นพวกฟิลเลอร์จะมียาสลายให้นะคะ
แต่ถ้าเป็นซิลอโคนเหลวไม่สามารถฉีดสลายได้ต้องขูดออกอย่างเดียวค่ะ แต่ขูดแล้วบางทีก็ออกไม่หมดนะคะ
คางมีปัญหาเป็นยังไงบ้างคับเพื่อนผมเค้าก็ไปฉีดมาที่114เหมือนกันแต่ไม่ค่อยเข้าที่เข้าทางอ่ะคับ แต่ผมเตือนเค้าแล้วก็ไม่เชื่อเค้าบอกว่าเป็นลูกส้มก่อนทำอยู่แล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้