ดู: 4624|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกกับหมอนพรัตน์ 25 พค. คะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบรายละเอียด ของการดูแลจมูกหลังผ่าและก่อนผ่า หน่อยคะ  คือจะไปทำ 25  พค นี้แล้วอะ   แล้วมี เพื่อน พี่ หรือน้องไปทำวันนี้กันบ้างใหมคะ  เลขาหมอบอกได้คิวที่ 5 แนะ ตอนเที่ยงคืน พระเจ้า  แล้วหมอไม่หลับไม่นอนหรอ  กัว หมอทำกรีบ ๆ อะคะ
หมอนพรัตน์ไหนเหรอคะ ใช่โคราชรึเปล่าเอ่ย
เราได้คิวหลังสุดหลังเที่ยงคืนอ่ะ กังวลเหมือนกัน จะดีมั้ย เฮ้ออออ
อ่อๆๆ ได้วันที่ 25 พค เหมือนกันหลังเที่ยงคืน คิวหลังสุดดดด
ขอให้สวยสวยสมใจค๊า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 15:44:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่าขอบคุณคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 15:46:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ Kimin คะ  ได้คิวหนัย ทามมัยหลังเที่ยงคืนอะ คะ   แล้ววันที่ทำต้องไปก่อนกี่โมงอะคะ  ได้แจ้งไปหรือป่าวคะ   
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-23 15:48:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้ววันนั้นหมอทำกี่คนคะเนี่ย  ทามมัยทำถึงเที่ยงคืนแนะ  กลัวหมอ รีบ ๆ รน  ๆ ง่วง ๆ นอน ๆ  อะ   แล้วกัวจมูกเราไม่สมประกอบอ่า  
ค่ะ กลัวๆๆ เหมือนกันแต่ถ้าไม่เอาคิวนี้ คิวก้อยาวถึงกันยา เลยอ่ะค่ะ,,,คุณหมอนัดไปบ่าย 2 อ่ะค่ะ แล้วก้อรอผ่าตัดประมาณ ตี 1  (ไม่ชัว เรื่องเวลาผ่าตัดน่ะค่ะ) แล้วคุณ kaowja ได้คิวกี่โมงค่ะ,,,แล้วเลือแบบไปให้คุณหมอแบบไหนค่ะ คือเราไม่รู้จะเลือกแบบไหนดีอ่ะ แนะนำหน่อย,,ขอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 13:56:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kimin ตั้งกระทู้

คุณ kimin ก็เอาไปหลาย  ๆ แบบอะคะ  เพราะไม่รู้ว่าจมูกจะได้แค่หนัย  พิ้งกี้บ้าง  ซองเฮเคียว บ้าง และ อีก เยอะแยะคะ
ไม่ทราบว่าจองตั้งแต่เมื่อไหร่ อะคะ  นี่พึ่งเข้าไปคุยกะหมอต้นเดือน คิวว่างหมอเลยให้แทรกอะคะ เลยได้ซะเที่ยงคืน
คุณ kimin ไปบ่ายสอง หรอคะ วันนั้นเลยเรขาหมอโทรมาบอกตอน บ่ายสามอะคะ  งงงงงง
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 13:57:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ 029970500 ตั้งกระทู้

ที่ลาดพร้าว 111 คะ รพ.เวชธานี
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 14:27:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พรุ่งนี้ ก็จะ ขึ้นเขียง แล้ว อ่า
เพิ่งเข้าไปคุยกะคุณหมอกลางเดือน นี่เองค่ะ พอดีมีคิวว่างเลยแทรกก้อเลยได้คิวหลังสุดอ่ะค่ะ หารูปซองเฮเคียวไปเหมือนกัน แต่ไม่รุจะทำ ออกมาแล้วเปนไง เริ่มจิตตกแล้วง่า,,
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 16:01:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kimin ตั้งกระทู้

เหมือนกันคะ  สู้ ๆ คะ คุณ kimin  แล้วพอทำเสร็จแล้ว พอจะทราบไมคะ ว่าต้องเตรียมตัวไงมั้ง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 17:48:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สองวัน  แล้ว บวม เหมือน อวตาลล  เลย คะ   ซักกี่วันถึงจะหายบวม อะ  แล้วกินยารัยได้มั่งที่หายบวม เร็ว ๆ นอกจากยาที่ รพ. ให้อะ  
แอนมีทานใบบัวบกแคปซูลน๊า แล้วก็ทานยาลดบวม ยาแก้อักเสบนี่แหละค่ะ อ่อมีทานน้ำมะพร้าวด้วย ก็ไม่รู้จะช่วยอะไรได้มากป่าว แต่ยาลดบวมช่วยแน่นอนจ้า ถ้าหมดแผงแล้วแต่ตายังไม่หายบวมก็ซื้อมาทานเพิ่มได้ค่ะ

แอนทานยาลดบวมที่คุณหมอให้มาจนหมด แล้วก็ซื้อเพิ่มอีก 1 แผงค่ะ

แอนบวมไป 5 วันเลยน๊า แต่ของแอนเป็นเคสแก้ค่ะ

นอนสูงๆไว้นะคะ ขอให้หายเร็วๆจ้า มารีวิวบ้างน๊า อยากชมๆ:)
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 19:10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ ที่ บวม ๆ ก็เริ่ม มีรอยเหลือง ๆ อะคะ   แต่เปลื่อกตายังเขียวอยู่อะ คะ  เหมือนคนโดนต่อย เลยอะคะ
วันนี้ไปหาซื้อ ยาลด บวมมาอะคะ คนมองเต็ม เลย  เพราะหน้ายังบวมอยู่
ทนหน่อยนะเดี๋ยวก้สวยแล้ว
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 21:37:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ พา ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า  สาธุสวย ๆ คะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 17:33:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พุ่ง นี้ก็จะ ไปหาหมอแล้วตายังไม่หายช้ำ เลย อะ จะทำงัย ดี ต้องใส่แว่นกัดแดดกันเลยหรือนี่  
ตอนนี้อย่าเพิ่งใส่แว่นน๊า เหมือนว่าจะมีคนบอกมาน๊า
ใช้ผ้าปิดปากปิดไว้ก่อนนะคะ ตอนนี้ยังบวมแต่อีกหน่อยสวยแน่ๆจ้า
อย่าไปแคร์สายตาใคร ให้กำลังใจและมั่นเข้าไว้จ้า สู้ๆน๊า แล้วมาเล่าให้ฟังบ้างน๊าว่าคุณหมอว่ายังไงบ้าง
รอชมรูปอยู่นะจ๊ะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-12 22:13:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กับมาแล้วค่า  หลังจากไปเก็บตัวต่างจังหวัดสองสัปดาห์
เริ่มจากวันที่ 1 มิย. ไปหาหมอหลังจากทำมาหนื่ง สัปดาห์ พร้อมกับจมูกบวม ๆ และตาที่เต็มไปด้วยรอยช้ำ ๆ
ยื่น ใบนัด บ่ายสองโมงครึ่งได้คิวที่ 13  จากนั้นก็นั่งรอไปเรื่อยๆ  มองดูรอบ ๆ ข้างทำไมไม่เห็นบวมเท่าเราเลย  หรือเราดูแลไม่ถุกวิธีหรืออย่างไร
ต่อมา เมื่อเวลา 16.40  ก็มาถึงยิ้มออกซะทีคิวเราแล้วพอเข้าไปหมอบอกเลยไม่ต้องซีเรียสพึ่งแค่สัปดาห์แรกก็ยังบวมเป็นธรรมดาแต่ละคนร่างกายจะไม่เหมือนกันระยะเวลารักษาตัวจึงไม่เท่ากันและหมอเห็นจมูกบวมมากแนะนำว่าถ้าดูดเลือดที่ครั่งในจมูกออกจะทำให้หายบวมเร็ว ขึ้น  คิดในใจมันคงไม่เจ็บเท่าไหร่หรอก ทนอาเพื่อความสวย เพราะ รร. จะเปิดแล้วจะหน้าบวม ๆ ไป รร. ก็คงไม่ไหว
ผ่านไปสิบนาทีหมอก้เทเบตาดีนทำความสะอาดบริเวณจมูกและใช้เข็ม เจอะตรงระหว่างคิ้วตอนแรกก็นอนนิ่ง ๆ เมื่อหมอ เริ่มบีบแค่นั้นแหละ โอ้พระเจ้า เจ้าพ่อเจ้าแม่ช่วยลูกด้วย     ทั้งเลือดทั้งน้ำตาออกมาพร้อม ๆ กัน สุดย๊อย  มานเจ็บยิ่งกว่าตอนทำซะอีก หมอก็พยามยามคุยกับฟาว นิดเดียวช่วงระหว่างสันจมูกก็บีบพอทน  แต่พอมาปลายจมูกเท่านั้นแหละ พระเจ้า ไม่ไหว ๆ แล้วค่า เจ็บค่า ถ้างั้นแค่นี้ก่อน ก็ยุบลงไปนิดหนึ่ง และบอกว่า อีกสองวันให้มาดูใหม่ว่าถ้าไม่แห้งให้มาดูดออกใหม่  นึกในใจ  ว่า ไม่เอาแล้วคะหมอ มานเจ็บค่า และก็ออกมารอใบนัด เมื่อได้ใบนัดก็ต้องมานั่งพักซักพัก เพราะมานปวดไปยังสมองอันนอ้ยจี๊ด ๆ เดินก้าวหนึ่งก็เจ็บ  วันนั้นกว่าจะได้กับบ้านก็เกือบหกโมงค่อย ๆ ย่อง ๆ ไปอะคะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-12 22:19:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
11 มิย. ไปหาหมอรอบสอง หลังจากทำมาก็ สองสัปดาห์ กว่า ๆ เริ่ม หายบวมลงเรื่อย ๆ ตามกาลเวลา  หมอก็จับสันจมูก อย่างแรง ฟาวก็ร้องเลย  เจ็บค่าหมอ  หมอจะเช็คว่าแกนจมูกเอียงหรือป่าว แล้วก็สอน บีบแกนจมูกให้เล็ก และเรียวมากขึ้น และ ก็นัดต่อ อีก สองสัปดาห์ มาเช็คดูแกนว่าเอียงหรือไม่จะได้แก้ไขได้ทัน เพราะยังอยู่ในช่วงระยะเวลา หนึ่งเดือน
ต้นฉบับโพสต์โดย kaowja เมื่อ 2011-6-12 22:13
กับมาแล้วค่า  หลังจากไปเก็บตัวต่างจังหวัดสองสัปดาห์ ...

โอ้วววว เห็นภาพเลยค่ะ ของแอนก็เกือบโดนดูดเลือดคั่งเหมือกันนะ แต่หมอบอกว่าไม่คุ้มถ้าต้องดูด ในใจงี้ โล่งอกมากๆ มาเจ็บก็ตอนที่หมอกดจมูกนี่ล่ะ ครั้งแรกที่ไปหาหมอแล้วหมอกดจมูกน๊า เจ็บจนปวดไปถึงสมองเลยเหมือนกัน นั่งแท็กซี่กลับนี่ต้องนั่งตัวเกร็งๆ ไม่ให้กระเทือนมากอ่ะ อิอิ ไม่โชว์รูปให้ดูหน่อยหรอจ๊ะ รอชมนะเนี่ยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้