ดู: 3977|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยตัดสินทีครับ ว่าตัดสินใจถูกป่าว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nati_tu เมื่อ 2011-5-16 03:32

คือกำลังมีความคิดว่าจะยกเครื่องทั้งหน้าใหม่หมด ตา จมูก ปาก แต่ไม่แน่ใจว่าควรทำหมอเดียวไปเลย หรือ ต่างหมอดี ช่วยตัดสินหน่อยแล้วกันนะครับ ตามด้านล่าง

1. ทำตา2ชั้น = หัวปิด ท้ายเปิด แบบเย็บ 3 จุด กับคุณหมอ กมล ยูเนี่ยนมอลล์
2. จมูก = ปลายพุ่งๆ มีหยดนำ้ ตัดปีก กับคุณหมอเฉลิม ฟอร์จูนคลีนิก
3. ปากบาง = ปากบนเป็นกระจับ กับ ภูนิศาคลีนิก

รูปด้านล่างครับ

หน้าตรง

ด้านข้าง

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 03:33:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pataweej เมื่อ 2011-5-16 03:24
ส่วนตัวนะคะ คิดว่าปากไม่จำเป็นนะคะ
ยังไงก็ขอให้โชคด ...

เหรอครับ แล้วจมูกกับตาอ่ะครับ คุณหมอ2ท่านนี้โอป่าว หรือว่าคนเดียวไปเลยดีครับ

ขอบคุณมากครับ
จิงๆก็หล่อดูดีมากมายแล้วนะคะ.......แต่รบกวนถามนิดนึงค่ะภูศาคลีนิคอยุ่ไหนค่ะ ทำปากเท่าไหร่หรอ ..
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 03:51:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย arichida เมื่อ 2011-5-16 03:44
จิงๆก็หล่อดูดีมากมายแล้วนะคะ.......แต่รบกวนถามนิดนึงค ...

ขอบคุณครับ
เห็นมีหลายท่านในนี้เค้านิยมไปทำกันที่ภูนิสาอ่ะครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าอยู่แถวใหน ลองเสิร์ชดูเลยครบ
ถามเราเราว่าเก็บปีกจมูกก็น่าจะพอป่าวคะ ผู้ชายตาชั้นเดียวก้อหล่อดีออก
จริงๆแล้วจมุกไม่ต้องตัดปีกก็อได้นะคะของเดิมดีอยู่แล้ว....ถ้าทำหน้าก็จะเป๊ะเลยค่ะ
ส่วนตัวผมว่าสิ่งที่ควรทำอันแรกคือ
จมูก.....ตามจขกท.อยากทำเลยครับ เสริมและแต่งปลายให้เรียวพุ่ง
(อาจไม่ต้องตัดปีกก็ได้ครับ ปรึกษาคุณหมอดู)

ตา...ยังไม่ต้องทำครับ ผมว่าเวลาจมูกโด่งเป็นทรงแล้วตาตี่ๆ มันจะดูตี๋อินเตอร์ดี

ปาก....จขกท เป็นกระจับอยู่แล้วและไม่หนามากจนน่าเกลียด...ผมว่าไม่ต้องทำ
แนะนำเพิ่มเติม
ฉีดเมโสลดแก้ม และอาจเพิ่มเติมด้วยโบท็อก เพื่อปรับรูปหน้าให้ผอมเพรียวขึ้น
พร้อมทั้งเปลี่ยนทรงผมอีกสักหน่อย แค่นี้ก็หล่อแล้วคร๊าบบบ......

(ความคิดเห็นผมส่วนตัวน้า ลองพิจารณาดูล่ะกัล)
ผมทรงหน้าตรงไม่ต้องอีกต่อไปเลยครับ ส่วนผมทรงหลัง เป๊ะเลยครับ อาจซอยเปิดด้านข้างสูงขึ้นอีกหน่อยสุดยอด ^^

- ตารอดูจมูก
- จมูกจะทำก็ได้ไม่ทำก็ได้ ถ้าทำจะเป๊ะมากกว่าเดิมครับ อาจจะเสริมแล้วตัดปีกนิดหน่อย
- ปากไม่ต้องแล้วครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 04:14:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hikari เมื่อ 2011-5-16 05:57
ถามเราเราว่าเก็บปีกจมูกก็น่าจะพอป่าวคะ ผู้ชายตาชั้ ...

กำลังคิดอยู่ว่า หรือควรจะไปทำจมูกใหม่ เอาให้มันพุ่งๆ ปีกก็น่าจะดูเล็กลงป่ะครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 04:15:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dooang_di เมื่อ 2011-5-16 06:50
จริงๆแล้วจมุกไม่ต้องตัดปีกก็อได้นะคะของเดิมดีอยู่แ ...

ทำหน้านี่คือทำอะไรอ่ะครับ กะลังจะไปฉีด Botox กรามอยู่ เคยฉีดมานานแล้วมันคลายไปหมดแล้วอ่ะครับ ตอนนี้ฉีดแต่ Meso Fat ที่แก้มกะคาง
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 04:18:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย veva067 เมื่อ 2011-5-16 09:18
ส่วนตัวผมว่าสิ่งที่ควรทำอันแรกคือ
จมูก.....ตามจขกท.อย ...

ง๊านต้องจองคิวคุณหมอเฉลิมแล้วสิ แต่ไม่อยากรอนานขนาดนั้นเรย มีคุณหมอท่านอื่นแนะนำอีกมั๊ยครับ

สรุปแล้วตากะปากไม่ทำก็ได้ เห็นมีแต่คนไม่แนะนำ

Mesofat กะ Botox ก็ทยอยทำอยู่ครับ มีที่ใหนราคาโอๆ ก็รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ตอนนี้ทำอยู่ที่ ธนาภา คลีนิคที่ Esplanade อ่ะครับ คุณหมออย่างเด้งเรยยยย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 04:21:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iOCO2 เมื่อ 2011-5-16 15:16
ผมทรงหน้าตรงไม่ต้องอีกต่อไปเลยครับ ส่วนผมทรงหลัง เป ...

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นต์ครับ

คิดอยู่เหมือนกันว่าจะไปไถด้านข้างขึ้นอีกหน่อย ด้านหลังขึ้นอีกนิสสสส

อยากทำจมูกแต่ท่าทางจะรอคิวคุณหมอเฉลิมไม่ใหวแน่เรยยยย

ตอนนี้เรยว่าจะไปเก็บถุงใต้ตากะคุณหมอ กมลยูเนี่ยมอลล์ไปพลางๆก่อน

ตากะปากไม่น่าจะทำแล้วอ่ะครับ ไม่เห็นมีใครแนะนำเรยยย
ต้นฉบับโพสต์โดย nati_tu เมื่อ 2011-5-18 04:21
ขอบคุณสำหรับคอมเม้นต์ครับ

คิดอยู่เหมือนกันว่าจะไ ...

ครับผม
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 23:17:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นอกจากหมอเฉลิมแล้วมีหมอท่านใดอื่นมั๊ยครับ ที่ถนัดทำทรงแหลมๆพุ่งๆ

รบกวนนะครับ
จริงๆ หน้าตาโดยรวมนี่เรียกว่าไม่ต้องทำอะไรเลยก็ว่าได้นะคะ แต่ถ้าอยากทำก็คิดว่าปากไม่ต้องทำ ส่วนตากับจมูกแล้วแต่นะคะ เห็นด้วยเรื่องปรับโครงหน้ามากกว่า คือช่วงแก้มกับกรามถ้ามันชัดกว่านี้บางทีไม่ต้องทำอะไรเลยอีกแล้วนะคะ ถ้าหน้ามันเป๊ะมากมันจะหลอนเกิ๊น
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-22 12:00:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kunmuay เมื่อ 2011-5-20 12:28
จริงๆ หน้าตาโดยรวมนี่เรียกว่าไม่ต้องทำอะไรเลยก็ว่า ...

ขอบคุณครับ แล้วปรับโครงหน้านี่ทำไรได้บ้างอ่ะครับนอกจาก meso กะ botox หรือว่าแค่2อย่างนี้ก็พอ
ปากต้องหมอภูณิศา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้