ดู: 12817|ตอบกลับ: 66
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูก หมอบุญถิ่นค่ะ ^ ^

[คัดลอกลิงก์]
เราทำเมื่อวันที่ 14 / 25 / 54 เราไปเป็นคิวบุกค่ะ ได้คิวที่ 4 ไปรอตั้งแต่ ตี5 มีคนมารอหลังเราประมาณ 30- 40 คนค่ะเยอะมากๆ
หมอเค้าก็ดีนะค่ะ เจ็บนิสเดี๋ยวตอนฉีดยาชา หลังจากนั้น ก็ไม่เจ็บเลย เราเสริม 0.1  / 0.1 /  0.1

มันจะยุบใช่มั้ยค่ะ ??
นานมั้ย ??
จมูกจะไม่ใหญ่มากใช่มั้ยค่ะ ??
ขอบคุณสำหรับคำตอบร่วงหน้าค่ะ ^^

แสดงความคิดเห็น

ไม่อ่ะค่ะ ธรรมดา ^^  โพสต์ 2011-6-13 15:11
ตัวเองหมอดุไม๊คะ  โพสต์ 2011-6-12 21:13
ยุบค่ะ ตอนนี้ยังบวมอยู่ใจเย็นๆ นะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 04:15:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ^^
เดินทางไปทำหรอ? ไปจากไหนค่ะ  เรายุ่หาดใหญ่อยากไปทำเหมือนกันค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 04:28:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากพิษณุโลกค่ะ ไปทำแล้วเดินทางกลับเลยค่ะ
เพราะวันเเรกหมอบอกว่ามันยังไม่บวมมาก จะบวมมากวันที่ 2 ตอนที่ทำเสร็จแดงๆตรงสันนิสเดียวค่ะ แต่ตอนกลางคืน แดงเยอะขึ้น แต่ตื่นมาวันที่สองก็หายแดงแล้วค่ะแต่บวมมากขึ้นแทน ^^

ถ้าไม่ติดใจอะไร ถ้าเป็นปลายพรุ้งนี้ปลายน่าจะออกไปข้างนอนแล้วค่ะ :}  โพสต์ 2011-5-16 22:15
วันนี้วันที่ 3 แล้วค่ะ แฟนปลายบอกว่าปลาย บวมน้อยลงจากเมื่อวานนะค่ะ ^^  โพสต์ 2011-5-16 22:14
ทำได้กี่วันแร้ว หายบวมยังเอ๋ย ไปทำงานได้วันที่เท่ารัยค่ะ (แอบติดตาม) ^_^  โพสต์ 2011-5-16 22:09
แล้วหมอถามอะไรบ้าง เราต้องบอกยังไงอ่ะ
ทำวันเดียวกันเลยค่ะ จขกท ตอนนี้บวมมากเลย รอยแดงที่เดียวกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้รอยแดงจางแล้วมีแต่รอยช้ำตรงหัวตาทั้งสองข้าง ปวดนิดๆด้วย อยากรู้ว่า จขกท ประคบน้ำแข็งบ่อยมั้ยค่ะ กะเวลาไม่ถูกเลย(แอบขี้เกียจ555+) ขอให้หายไวๆๆน้า ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 05:53:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanpai เมื่อ 2011-5-16 05:54

^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 05:54:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ฟ้า8910 ตั้งกระทู้

ตรงเคาเตอร์ที่ชั้น1 ภรรยาหมอเป็นคน เอาปากกา เมจิกมาเขียนที่จมูกเราเหมือนตรวจคราวๆว่า
                                            เราป่วยมั้ย กินยาลักษาสิวรึป่าว เป็นโรคประจำตัวมั้ย แพ้ยารึป่าว ประมาณนี้
                                             จมูกเราเบี้ยวมั้ย?
                                             ถ้าตรวจแล้วเบี้ยวจะทำอยู่มั้ย?
                                             สุดท้ายถ้าจะทำก็จะบอกว่าจมูกขึ้นได้ประมาณนี้
                                             จ่ายเงิน ค่าผ่าตัด 5000 บาท
                                             บอกรายละเอียดการกินยาการดูแลแผล
                                             รอเรียกขึ้นชั้น2

ขึ้นชั้น2   จะมีผู้ช่วยแจกหมวกคุ้มผมให้ คอยบอกให้เราล้างหน้าให้สะอาดมากๆ พอเราล้างหน้าเสร็จก็จะให้เรายืนพิงผนัง เอาไฟฉายส่องรูจมูกเราแล้วเอาไม้ปั่นสำลีมาเช็ดขอบอกว่าแทงลึกสุดๆ จากไม่มีน้ำมูกกลายเป็นน้ำมูกไหลอ่ะค่ะ ต้องล้างให้สะอาดมากๆเพราะหมอจะให้มาล้างใหม่ถ้าเราล้างไม่สะอาด

ขึ้นชั้น3    จะเป็นห้องตรวจของหมอกับที่นั่งรอผ่าตัด เราต้องเข้าพบหมอก่อนหมอจะบอกว่า จมูกคุณเป็นแบบไหน อยากให้เสริมให้ขนาดไหน จะมีใบสีขาวๆ เล็กๆยาวประมาณจมูกมาวัด ให้ดูตรงช่องว่างระหว่างใบสีขาวๆกับจมูก นั้นคือที่จมูกเราจะโด่งขึ้น แต่เราก็งงๆ เลยถามหมอว่า แบบไหนจะทำให้ปลายจมูกเล็กลง เราเอาแบบนั้น หมอตอบว่า แบบไหนก็ไม่ทำให้เล็กลงครับ เสริมจมูกไม่ทำให้เล็กลงครับ จมูกจะทรงเดิมแค่จะโด่งขึ้นเท้านั้น  หมอบอกว่ามี 2 แบบให้เลือกคือ โด่งเป็นสันลงมา(อันนี้คือเริ่มโด่งสูงกว่าหัวตาถึงปลายจมูก เราเลือกแบบนี้ ) กับโด่งปลายจมูก (อันนี้คือเริ่มโด่งจากหัวตาถึงปลาย)  พอเราเลือกได้ปุ๊บว่าเอาแบบไหน หมอก็จะจับจมูกเราล่ะให้เรามองกระจกว่าสูงแค่นี้พอมั้ย ถ้าเราไม่พอก็จะจับสูงขึ้นไปอีก และจะเอาสีป้ายตรงที่เราจะให้จมูกเราเริ่มโด่ง เสร็จปุ๊บนั้งรอเรียกขึ้นชั้น 4 ค่ะ ระหว่างเรานั่งรอเราจะได้เห็นคนที่ทำเสร็จแล้วเดินลงมาจากชั้น 4 โด่งกันลงมาเลยทีเดียว  

ขึ้นชั้น 4    ขึ้นมาถึงพี่พยาบาลก็จะให้เราถอดรองเท้าไว้หน้าห้อง นอนรอบนเตียง ผ่าตัด นอนประมาณ 10 นาที เค้าจะเอาผ้ามาห่มให้ มัดแขนเราติดกับเตียง ทั้ง 2 ข้าง เอาน้ำยาฆ่าเชื้อมาเช็ดทั้งหน้าค่ะแสบมากเหมือนมีอะไรมากัดหน้า แล้วเอาน้ำยาอันนี้ล่ะค่ะเช็ดไปในรูจมูกลึกมาก เหม็นสุดๆ เอาผ้ามาวางบนหน้าผาก กับปาก  และบอกว่าจะฉีดยาชาแล้วนะค่ะเข็มที่ 1 เค้าดันจมูกเราให้เชิดขึ้นอ่ะค่ะ แล้วฉีดเข้าไปกลางจมูกเลย มันจี๊ดๆ ปวดๆ ทนไหวค่ะ เข็มที่ 2 บนรูจมูกข้างซ้าย เข็มที่ 3 บนรูจมูกข้างขวา ทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที
เข็มที่ 4 กลางจมูก เข็มที่ 5 ระหว่างคิว รอ ประมาณ 10 นาที ชาหมดล่ะค่ะ ต่อไปก็รูสึกว่าหมอเอาเหมือนปากกามาเขียนตรงปลายจมูก 2 ทีค่ะ (จริงๆแล้วคือหมอเอามีดกรีดค่ะ) หมอจะเอามือกด กด จมูกเราแรงๆ พร้อมกับยัดซิลิโคลเข้าไป พร้อมกับพูดตลอดว่า ไม่เจ็บแล้วคับ ไม่เจ็บแล้ว(เราจะรับรู้ความรู้สึกที่เหมือนมีอะไรมาไถ่ให้เนื้อเราร่อนอ่ะค่ะแต่ไม่เจ็บ) พูดจบ พี่พยาบาลก็เย็บปิดแผล ทั้ง 2 แผลที่ปลายจมูก อีกคนก็แกะเชือกที่มัดออก แล้วให้เรากลับได้เลยค่ะ ^^

เวลาเดินลงมาคนที่ชั้น 3 ก็จะถามเราว่าเจ็บมั้ย ? เป็นเสียงเดียวกัน และต่อด้วยคำว่า จมูกสวยแล้วค่ะ ^^
คนมองทั้งชั้น 1 เลยค่ะเวลาเดินออกมา
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 06:00:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanpai เมื่อ 2011-5-16 06:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanpai เมื่อ 2011-5-16 06:05

ตอบกระทู้ honey47 ตั้งกระทู้

หมอเค้าห้ามประคบน้ำแข็งนะค่ะ
เพราะระหว่างรอเราทำแฟนเห็นคนที่ทำไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว โดนภรรยาหมอว่า เอาน้ำแข็งหรือน้ำอุ่นประคบมาใช่มั้ยถึงเขียวแบบนี้ คนที่โดนต่อว่าบอกว่าเอาน้ำแข็งประคบมา แฟนเราบอกว่าคนนั้น ตรงสันเขียวหมดเลย ^^

เชื่อหมอกันเถอะเนอะ ตอนนี้เอาคลูฟีเวอร์แปะสลับกับผ้าชุบน้ำเย็นบิดแห้งแปะอยู่ค่ะ แต่เห็นหมอบอกว่าไม่ให้แปะบนจมูก ให้แปะ ขอบตาล่าง 2 ข้าง กับหน้าฝาก
ตอนนี้เราหายเขียวแล้วไม่ช้ำเลย แต่บวมเฉยๆ จ๊ะ   
Ps.หายเร็วๆเหมือนกันนะ
ใช้คูลฟีเวอร์เหมือนกาน (ข้างบน เราพิมผิดอ่ะ >.<) แต่ยังเขียวยุเลย เซงตรงนี้แหละ เฮ้อ
สู้ๆๆ แล้วกันเนอะ เพื่อความสวย อิอิ
รอก่อนครับ ไม่เกิน 7 วัน  4 วันแรกบวมสุด ๆ พอวันที่ 5 จะยุบลงไวมากครับ ผมก็ทำกับหมอบุญถิ่นครับ ผมหน้าเปงอวตารเลยอ่ะ อิอิ..........ใจเย็นครับ  3 เดือน จะเป็นสันชัดแน่นอนครับ สู้ ๆ
สู้ สู้ นะค่ะ สวยแน่นอนค่ะ เราก้อนัดหมอไว้เหมือนกัน
ตอนนี้ ของเรา 2 อาทิดแล้วคะ ยังบวมหน่อยๆๆ ตรงใต้ตาก่าข้างจมูกยังบเขียวๆ อยู่เลย คงต้องรอดู 3 เดือนอย่างที่เพื่อนๆ แนะนำ แต่ตอนนี้ก็พอใจนะคะ โด่งไม่เว่อร์ สู้ๆๆ หายไวๆนะคะ
แบบนี้เหมือน แบบที่1 ที่ตัวเองเลือกป่ะ

010138xo1mxhmi1100iio0.jpg (122.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

010138xo1mxhmi1100iio0.jpg (122.41 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 21:31:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ฟ้า8910 ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะคล้ายๆกัน แต่ที่เราทำจะไม่โด่งขนากนี้จ๊ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 21:34:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ honey47 ตั้งกระทู้

สู้ !!!! เดี๋ยวก็หายแล้ว

เพื่อนเราบอกให้กิน zinc ( ธาตุสังกะสี ) กับกินน้ำมะพร้าว จะได้ยุบเร็วๆ ลองดูๆๆๆๆ ^^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 21:36:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rabbit145 ตั้งกระทู้

ตรงปลายจมูกเราจะเท่าเดิมอย่างที่คุณหมอบอกจริงๆใช่มั้ยค่ะ??
แอบมีหวังเพราะตอนทำเสร็จมันแอบเล็กลงนิสส !!  ^^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 21:37:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ amijung1123 ตั้งกระทู้

จ้าาาา ^^
ขอให้ได้ทรงที่ตั้งใจนะคับบบ ^^

อยากทำเหมือ  โพสต์ 2011-5-28 18:05
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 21:38:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pookpicsasa ตั้งกระทู้

เดี๋ยวก็หายแล้วนะ 3 อาทิตยแล้ว ลงรูปให้ดูบ้างนะอยากเห็นนนน ^^
หายไวๆเช่นกันค่ะ ;}
สวยค่ะ เราก้อทำหมอบุญถิ่นเหมือนกัน จร้า
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 22:13:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasszy ตั้งกระทู้

ทำนานแล้วหรอค่ะ ??
พอใจมั้ย ไม่เบี้ยวใช่มั้ยค่ะ แอบเห็นเม้นกระทู้อื่นๆ บ่นๆกันว่าทำแล้วเบี้ยว แอบกัวจ้า ^^
เพิ่งทำจร้า ได้ 10 วันเอง
ส่วนตัว ก้อพอใจ ค่ะ คนรอบข้างก้อบอกว่าสวยขึ้น
ตอนปรึกษา แฟนหมอบอกว่าเบี้ยวนิดนึง
แต่เราก้อทำนะ พอทำมาก้อให้ คนรอบข้างดูก้อไม่ได้เบี้ยวนะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 01:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jasszy ตั้งกระทู้

อ๋อค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 01:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwanpai เมื่อ 2011-5-17 01:10

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้