ดู: 2905|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากทราบสาเหตุที่ทำให้จมูกเบี้ยว ม๊อะไรบ้างคะ???

[คัดลอกลิงก์]

คือเพิ่งไปทำจมูกมาได้อาทิตนึงค่ะ แล้วตอนนี้รู้สึกว่ามันเบี้ยวนิดหน่อย  อยากทราบวิธีดูแล ตัวเองไม่ใ้ห้มันเบี้ยวอ่ะค่ะ เช่นไม่นอนตะแคง ไม่ไปดดนแรงๆ  แล้วยังมีสาเหตุไหนอีบ้างคะ ที่จะทำให้จมูกของเราเบี้ยว  ถ้าเคี้ยวอาหารแรงๆ หรือว่า หัวเราะปากกว้างๆๆ จะทำให้มันเบี้ยวไม่คะ  รบกวนผู้รู้ หรือ เชี่ยวชาญด้านนี้ ไขข้อข้องใจด้วยนะคะ  ขอบคุนมากๆๆค่ะ  ^___^

อาจจะเบี้ยวเพราะบวมก็ได้ครับ  ใจเย็นๆ
ฐานจมูกเบี้ยวอยู่แล้วด้วยค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pavoonsen เมื่อ 2011-5-15 15:52

ปัจจัยที่ทำให้จมูกเบี้ยวคือ

ฐานจมูกเดิมเบี้ยว
หมอเลาะช่องเนื้อเยื่อไม่พอดีกับซิลิโคน
การใช้ชีวิตที่ไม่ระวัง
ยังไม่เบี้ยง แต่บวมอยู่เลยคิดว่าเบี้ยว

วิธีเช็คว่าจมูกเบี้ยวหรือไม่คือ จมูกที่ตรง โคนต้องอยู่กลางหว่างหัวตา หรือหว่างคิ้ว
ปลายต้องอยู่หว่างร่องปาก เท่านั้นเองค่ะ

บางครั้ง ฐานจมูกซ้ายขวาคนเราไม่เท่ากัน จริง ๆ แล้วคุณหมอทำมาตรงตามหลักการ แต่เราดูเหมือนเบี้ยว เพราะกระดูกอ่อนฐานจมูกสองข้างเล็กใหญ่ไม่เท่ากัน

ป้าวุ้นเส้น pAvOOnsEn
ใช่ค่ะ ของเราเหมือนที่ป้าวุ้นเส้นบอกเลยอ่ะ ฐานจมูกเดิมเบี้ยว
เรานอนตะแคงเกือบทุกวันเลย...มันจะเบี้ยวใหม???...แต่หมอไม่ได้ห้ามนอนตะแคงนี่นา....
กลัวเบี้ยวอ่ะ...ตอนนี้ทำมาได้สามวันละ...ไขข้อข้องใจทีนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 08:13:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อออออออ  ขอบคุนมากๆๆๆ นะคะ พอเข้าใจแระๆๆ  อิอิ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้