ดู: 1766|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สงสัยมาก ๆ คะช่วยตอบหน่อยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่า ไปปรึกษาหมอศัลยกรรมมาหลายท่าน หมอส่วนมากจะนัดทำตอนเย็นไปจนถึงดึก ๆ ถึง ดึกมาก สงสัยว่าเพราะอะไรคุณหมอถึงนัดแต่ p.m. คะ ไม่ค่อยเห็นหมอนัด a.m. หรือ ถ้าเป็น a.m. ก็จะหลังเที่ยงคืน  (หมอไม่ง่วงเหรอคะ) เป็นเคล็ดลับอะไรหรือเปล่าคะเนี่ย
หมอไรค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ทราบว่ามีอยู่ท่านนึงที่เป็นอะไรประมาณนี้  โพสต์ 2011-5-12 01:39
เท่าที่ทราบเพราะ จะเกี่ยวกับอุณหภูมิในร่างกายค่ะ เพราะถ้าเป็นช่วงกลางวัน แดดร้อน อุณหภูมิสูง ( ครอบคลุมไปถึงปัจจัย หลายๆ อย่างที่ทำ ให้เสียเลือดมาก ไม่แน่ใจนะค่ะ ถ้าจำไม่ผิด ) รอพี่ๆ ที่เค้ารู้มาเสริมอีกที เพราะหมอเคยพูดให้ฟังนานแล้ว...

ขอบคุณค่ะ เพราะใกล้วันทำ ก็เลยกลัว ๆ  โพสต์ 2011-5-12 02:15
เรานึกว่าตอนกลางวัน คุณหมอต้องประจำอยู่ที่โรงพยาบาลซะอีก

แล้วตอนเย็นๆมืดๆ ค่อยมาคลินิค

มิช่ายรึ??

ถ้าจริง หมอจะไม่เหนื่อยเกินไปหรือคะ แอบกลัวเพราะใกล้วันนัดคะ  โพสต์ 2011-5-12 02:13
ไม่แน่ใจอ่า แต่ก็นึกเหมือนข้างบนนะคะว่า หมอบางท่านอาจต้องประจำที่รพ.ที่ทำงานประจำอยู่เวลามาที่คลีนิคเลยต้องเป็นเวลาออกเวรที่รพ.
เออ นะ น่าคิด จริงๆเราว่า ทำช่วงกลางวันก้อคงดีกว่านะ เพราะปกติ คนเราจะพักผ่อนช่วงกลางคืนนี่นะ
ทำแล้วเป็นยังไงบ้าง บอกข่าวกันด้วยนะคะ จะไปทำเหมือนกันโดนฉีดซิริโคนเหลวมาคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้