ดู: 1847|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ด่วนๆค่า เรื่องยาหยุนหนานไป๋เย่า รบกวนมาช่วยตอบหน่อยนะคะ ข้องใจมากค่า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meawnoi เมื่อ 2011-5-12 01:01

พรุ่งนี้จะไปทำจมูกแล้วค่ะ คุณหมอนัดวันที่ 12 ตอนประมาณ 3 ทุ่ม
แอนกินยาแคปซูลไปเมื่อวันที่ 10 และวันนี้ ทานสามมื้อ มื้อละ 2 เม็ด
แล้วสงสัยมากว่า วันที่ 12 (วันไปทำจมูก) ยังต้องทานแคปซูลสีส้มตอนมื้อเช้าและกลางวันอยู่ไหมคะ
หรือว่าวันที่ทำจมูกไม่ต้องทานแคปซูลแล้ว ให้ทานแต่เม็ดแดง ตอน 2 ทุ่ม และหลังทำเสร็จไม่เกิน 1 ชม.
แล้วไปทานแคปซูลอีกทีวันที่ 13 และ 14 เลยคะ

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆค่ะ
ตามรีวิวคนก่อนๆ และลองกินเองนะครับ
กินแคปซูล2วันก่อนผ่าตัดไปจน2วันหลังผ่าตัด
โดยก่อนผ่าตัด1ชม ให้กินเม็ดแดงเล็ก
และหลังผ่าตัด1ชม ให้กินอีก1เม็ด
สรุป2แผงพอครับ
ช่วยได้ดีมากๆเลยครับ บวมน้อยจริงอะไรจริง^^
ต้องกินด้วย จ่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 01:30:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Boyquake เมื่อ 2011-5-12 01:10
ตามรีวิวคนก่อนๆ และลองกินเองนะครับ
กินแคปซูล2วันก่อ ...

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้บวมน้อยๆๆๆๆๆ สาธุๆ
^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 01:31:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-5-12 01:15
ต้องกินด้วย จ่ะ

ขอบคุณค่ะคุณ amjayy  ^^ นึกว่าไม่ต้องกินแน่ะ เกือบจะละเลยซะแล้ว >w<
ตามที่คุณBoyquake  บอกเลยค่ะ ยาช่วยได้เยอะจริงๆค่ะ สองทำจมูกสองรอบ ทานยาตัวนี้ทั้ง2ครั้งเลย
โดยเฉพาะครั้งล่าสุดท่แก้จมูก จมูกแทบจะไม่บวมเลยค่ะ แถมไม่มีรอยชำให้เห็นอีก อิอิ ยาดีค่ะๆ
ซื้อที่ไหนคะ
ยิ่งเจริญเภสัช ฝั่งตรงข้ามอิมพีเรียลสําโรง ใกล้ๆสะพานลอย
จะอยู่ตรงข้ามตลาดอะไรสักอย่างอ่ะครับ (ป้ายตลาด กับป้ายร้านจะค่อนข้างชัด)
อีกที่ที่ผมซื้อ ร้านไทยเภสัช เพชรบุรี25 แผงละ190บาท ล่าสุดของหมด เพราะผมเหมามาหมด555
ทั้ง2ที่ ลองเสิร์ชแผนที่ในgoogle mapได้นะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้