ดู: 5588|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แง๊ๆๆๆ คุนหมอตัดไหมนู๋ไม่หมด ทำไงดี!!!

[คัดลอกลิงก์]
คือเมื่อวานไปตัดไหมที่จมูกกับคุนหมอมา (ตัดไหมตรงผนังกั้นจมูก) กลัยมาบ้านก็ไม่มีอะไร
แล้ววันนี้ มันว่างก็เลยลองแคะๆ คลำๆข้างในโพรงจมูกดู  ปรากฎว่า....เจอค่ะ!!!  เจอไหมโผล่ออกมาเส้นนึงตรงบริเวณเนื้อจมูกด้านบน

ตอนแรกเราคิกว่าเป็นขี้มูกหรือสะเก็ดเลือดที่แข็งตัวเลยลองแคะดู  แต่ว่าแคะยังไงก้อแคะไม่ออก แกะไปแกะมาจาก้อนแข็งๆกลมๆมันเริ่มตลายตัวเป็นเส้น  ถึงได้รู้ว่าเป็นไหมอ่ะค่ะ เพราะลองดึงดูแล้ว แต่ดึงยังไงก็ดึงไม่ออก จนเจ็บจมูกไปหมดเลยย ย

ไอจะปล่อยให้ไหมละลายไปเองก็กลัวค่ะ เพราะจำได้ว่าเมื่อวานเราถามคุนหมอว่าทำไมต้องตัดไหมด้วย ทำไมไม่รอให้มันละลายไปเอง คุนหมอก็บอกว่า ไม่ได้ ถ้าเราปล่อยไหมทิ้งไว้มันอาจอักเสบและติดเชื้อได้......เครียดเลยค่ะ

ตอนนี้โคดเซ็งเลยจะทำยังไงดีคะ  เอากรรไกรตัดเองเลย หรือจะปล่อยมันไปเลยดีคะ แล้วถ้าปล่อยไว้มันจะเป็นอะไรไหม

เพราะถ้าให้ไปหาหมออีกนี่ คงเสียเวลาเสียการเสียงานแน่เลยค่ะ
หาหมอคลีนิคใกล้บ้านตัดให้นะคะจะได้ไม่เสียเวลาปล่อยไว้นานไม่ดีเดี๋ยวเป็นตุ่ม
หนองค่ะ
ตัดโรงพยาบาลใกล้บ้านกะได้ค่ะ แผนกฉุกเฉินเขาตัดได้ค่ะ ความจริงตอนสองทำจมูกครั้งแรกก็ปล่อยให้ไหมละลายเองก็ไม่เป็นไรนะคะ มันก็ละลายไปเองอะค่ะ หายเกลี้ยงเลย แต่ถ้ากังวลก็ตัดออกให้หมดกะได้ค่ะ หรือไปให้คุณหมอท่านที่ทำจมูกให้ตัดให้ก็ได้จ้า เพื่อความสบายใจเนอะ
ของเค้าแคะไปแคะมาด้วยความรำคาญมันหลุดเองเฉยเรย  อิอิ
อิิอิ ใจเย็นๆ สงสัยเลือดจะกรังไปหน่อยยย

แล้วไปตัดมาละยังเนี่ยยยย

รายงานผลด้วยน๊าาา
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 06:31:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปตัดมาแระ ตัดกะคุนหมอนั่นแหละค่ะ เพื่อความปลอดภัยและมั่นใจ บุกไปขอตัดเลย คุนหมอก้อบอกว่าสงสัยหมอเริ่มแก่แล้ว...ตาฝ้าฟาง  5555   ตอนนี้สบายใจแระค่า

แสดงความคิดเห็น

ละเราต้องไปหาหมอจนถึงกี่เดือนง่ะหนึ่ง  โพสต์ 2011-5-11 06:58
อิอิ ของหนึ่งครบ 2 เดือนแล้วยังไม่ว่างไปหาหมอเลย ^^  โพสต์ 2011-5-11 06:41
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้