ดู: 2435|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถ้าเสริมจมูกมาแล้วเบี้ยว หมอจะแก้ให้มั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปเสริมจมูกที่ ยันฮีมาค่ะ ตอนแรกๆก็คิดว่ายังไม่ยุบเลยดูบวม
ไปพบหมอตอนนัด 2 สัปดาห์ คนเยอะเลยไม่ได้เจอหมอกรีชาติซึ่งเป็นคนทำ  พบหมออีกท่านจำชื่อไม่ได้ท่านก็บอกว่า "มันอาจยุบไม่เท่ากันจ้า"...
แต่พอเวลาผ่านมา 1 เดือน กับอีก 10 วัน จมูกก็เหมือนเดิม คือ เบี้ยวไปด้านนึง  แบบลองดันกลับเองก็ไม่ไปแล้วอะคะ
อย่างนี้ ถ้ากลับไปพบคุณหมอ ท่านจะแก้ให้มั้ยคะ.. หรือว่า ดัด ให้ แต่ว่าลองทำเองแล้วเหมือนเนื้อจะประสานกันเร็วมากเพราะพอดัดแล้วผิวตรงจมูกด้านบนมันแดง ช้ำเลือดๆ ไงไม่รู้
ปล. ลืมบอกว่า ตัวเองแผลหายเร็วมากเลยค่ะ หลังผ่ามาก็ไม่เขียวมาก บวมๆนิดหน่อย ค่ะ
ผ่านมาเป็นเดือนดัดไม่ได้เเล้วค่ะ ยังงัยก็เข้าไปปรึกษาหมอเลยค่ะ หายเร็วๆนะค่ะ
ดัดตอนนี้ไม่ได้แล้วค่ะ  ไปพบคุณหมอที่ทำให้ดีกว่าค่ะ  ถ้าจำไม่ผิด รพ. รับประกัน 6 เดือนนะ  **เราทำก็เอียงแต่ไม่ได้แก้ที่เดิม
ใช่คัพ  พบคุณหมอให้ได้นะคัพ  ยางไงก้อเสียตังไปแล้ว เค้าน่าจะรับผิดชอบให้นะคัพ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 06:14:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทค่ะ
พอดีไปพบคุณหมอมาแล้ว  คราวนี้ได้พบคุณหมอกรีชาติค่ะ
แต่ขอแชร์นิดนึง ถ้าใครไปพบหมอแบบเป็นเคสที่เจ้าหน้าที่เรียกว่า revise ต้องรอเป็นคิวสุดท้ายเลยนะคะ เราไปตั้งแต่ 9.00 น. โทรนัดก่อนล่วงหน้า 1 วัน แต่พอไปถึงแล้ว ตรวจวัดความดันเสร็จ นั่งรอๆๆๆๆ เจ้าหน้าที่บอกว่า หมอติดผ่าตัดให้มาอีกที 12.30 น. กลับมาก็นั่งรอๆๆ จน งงๆ ว่าเอะทำไมคนที่มาหลังเราได้เข้าก่อน พอไปถามเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่า เคสที่มาพบ มาปรึกษาซ้ำ ต้องรอหมอเรียกทีหลัง เพราะต้องค้นรูป
สรุปเราได้หาตอน 15.30 น.  6 ชม.ครึ่งกับการนั่งคอย T-T

"พอเข้าไปพบหมอ ท่านบอกว่า รูปจมูกเดิมเรา ปีกจมูกไม่เท่ากันอยู่แล้ว ท่านก็วางลงบนฐานเดิม เลยทำให้ดูเอียงๆไปข้างนึง"  (แต่ก่อนที่จะทำจมูก ไม่เคยสังเกตเห็นว่าจมูกเราเอียงหรือเบี้ยวนะคะ)

ปล. มาเล่าเพราะอยากแชร์ให้เพื่อนๆทราบว่าบางทีอาจเป็นเพราะจมูกเราเอง
อ้อ แล้วหมอแนะนำว่า ก็ดัดๆเองได้นะ แล้วจมูกก็จะค่อยๆยุบลงได้อีก เพื่อนๆคนไหนเพิ่งทำมาอย่าเพิ่งกังวลนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้