ดู: 3929|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำไมจมูกมาบวมใหม่ในสัปดาห์ที่ 2 คะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
ทำไมจมูกกลับมาบวมอีกครั้งหลังจากทำ 2 สัปดาห์?? ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคร่าา
ที่จิงมันไม่น่าจะบวมอีกนะ มันไปโดนไรมาเปล่า อาจจะอักเสบก้อได้คับ เอาไปไห้หมอดุดีกว่า
กินอะไรที่มันแสลงรึป่าวคะ

ตอนนั้นหนึ่งกินของดองๆ ก้อบวมๆ คันๆ เหมือนกันค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 21:54:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอดีเมื่อวานไปงานศพมา แล้วอากาศร้อนมาก เสดพอตอนเย็นก้อกินทุเรียนและหลังจากนั้นวันนี้ตอนตื่นนอนก้อบวมเหมือนตอนพึ่งทำเลยอะค่ะ
ทุเรียน ตัวดีเลยค่ะ = =
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 22:04:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถามหมอแล้วแกก้อไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร อาหารแสลงอาจเกิดกับบางคน แล้วอย่างงี้มันจะยุบลงป่าวคะ เครียด - - " อีกสักกี่วัน
คิดว่าทุเรียนอาจจะมีส่วนนะเพราะเมื่อวานเราก็กินแล้วมาวันนี้บวมตุ๋ยเลยทั้งที่อาทิตย์หน้าก็ครบ 1 เดือนแล้วนะแล้วรู้สึกร้อนๆที่จมูกด้วยอะ ตอนแรกคิดว่าจะมาเข้าเวบดั้งโด่งเผื่อตั้งกระทู้ถามเหมือนกัน แล้วบังเอิญมาเจอกระทู้ของคุณเลยนึกออกว่าตัวเองก็กินมาเหมือนกันอะ....แต่ว่าเจอสาเหตุแล้ว   แล้วจะยังไงต่อละทีนี้   คือมันบวมแล้วอะ  ....ทำไงดี
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 22:38:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้จาขำหรือเครียดดีเนี่ย เจอคนกินทุเรียนแล้วบวมเหมือนกาน หลังจากกินมะวานประมาณ หนึ่งชั่วโมงให้หลังมันก้อปวด พอตื่นเช้าก้อบวมเลย เราเห็นว่ามันสองอาทิตย์แล้ว เลยกินเข้า ไม่น่าเลยอะ ยังไงก้อช่วยเข้ามารายงานความเคลื่อนไหวด้วยนะ ว่าหายบวมมะไหร่ เครียดเลย จมูกบวมตุ่ยเลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 22:39:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ร้อนจมูกเหมือนกานด้วยอะ เจ็บแถวๆดั้งลงมาแต่ไม่ถึงปลายจมูกเหมือนกานปะ
เราบวมตอนอาทิตที่2พอดี ตกใจมากบวมๆพอกดๆมันดึ๋งๆด้วย ไปหาหมอคุณหมอให้นึกว่าโดนไรป่าวเลยนึกได้ว่าออกกำลังกาย เกือบไปซะละทานยาลดบวมตื่นมาก้อยุบไปค่ะ หายไวๆนะคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-7 08:14:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่า แต่ก้อยังบวมพอๆกะมะวานเลยอะ

แสดงความคิดเห็น

ทานยา แก้อักเสบและลดบวมเลยค่ะ แบบ1000mgง่ะ  โพสต์ 2011-5-7 08:29
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-7 09:16:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มานเปงแบบนี้จากดั้งที่ยุบลงไปบ้างตอนนี้โด่งแบบไม่มีสันอีก

Picture1617.jpg (17.75 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

อู๊ยยย เราเพิ่งมาเป็นหลังจาก ทำมา 2 อาทิตย์ เราบวมมา วันนี้วันที่ 4 แร้ว บวมมาก ๆๆๆ เหมือนอวตาร เรย พรุ่งนี้หมอให้ไปพบ ดูว่าเป็นการติดเชื้อหรือป่าว เพราะไม่ได้ไปโดนอะไรเลย แต่ที่แปลกคือ ก่อนเราจะบวมเวอรๆๆ เรากิน ทุเรียน 2 วันติด วันละลูกเรย !!! แร้วอากาศก้อร้อนมากกก ไม่น่าเชื่อ จะมีคนเป็นเหมือนกันอ๊าาา
หายกันหรือยังคะ พอดีเรากลับมาบวมได้เกือบอาทิตย์แล้ว (หลังจากยุบไปแล้วเกือบ 2 อาทิตย์) ไปหาหมอมาหมอตรวจแผลแล้วแผลก็ปกติดี หมอให้ยาแก้อักเสบกะแก้แพ้มากิน แต่ดูไม่มีวี่แววว่าจะยุบเลย ตอนนี้จิตตกมาก กลัวว่าต้องเอาออก

ถ้าเพื่อนๆ ยุบแล้วเข้ามาให้กำลังใจกันหน่อยนะคะ
ช่วยมาตอบทีนะคะ กี่วันกว่าจะหาย

พอดีเราเป็นแบบเดียวกันเลย

2 อาทิตย์แล้วบวม แต่ไม่ใช่เพราะทุเรียนอะคะ

เป็นเพราะแอลกอฮอล

อาการเด๋วกัน เช้ามาบวมตุยตรงระหว่างคิ้ว

เวลาไปกดตรงสันจะเจ็บตั้งแต่ระหว่างคิ้ว

กดไล่ลงมาเรื่อยๆ แต่จะเจ๊บไม่ถึงปลาย

กดข้างๆจะตึงๆอะคะ

ไม่ทราบว่าหมอให้กินยาอะไรยังไง กี่วันจะหายอะคะ

ไม่ได้ไปเรียนหลายวันแล้ว TT

จิตตกมาก กลัวหนักถึงขั้นต้องถอดออก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้