ดู: 2911|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พี่ๆแนะนำหน่อยสิคะ ทำจมูกทรงไหนดี & แบบจมูกต่างๆไว้ดูเล่นๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whnnz เมื่อ 2011-5-2 17:07

ลงรูปตัวเองประกอบด้วย ใครใจดีแนะนำแบบให้หน่อยนะคะ

ส่วนอันนี้เป็นแบบที่ลองเซฟๆเก็บไว้ เอาไว้ดูเล่นๆเพลินๆค่ะ =)

ไม่ได้มีผลต่อการตัดสินใจว่าจะเอาแบบนี้จริงจังน้า เผื่อเพื่อนๆอยากหาแบบก็ลองดูประกอบเล่นๆเน้อ

ขอบคุณมากค่ะ =D

ชอบทรงแบบรูปที่2กะ5คะ ของตะเองต้องตัดปีกนะคะ
ของวิวกับแก้มบุ๋มสวยจัง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 21:37:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย whnnz เมื่อ 2011-5-2 21:39

วิวจมูกสวยจริงๆค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-2 21:38:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย smilelollipop เมื่อ 2011-5-2 18:40
ชอบทรงแบบรูปที่2กะ5คะ ของตะเองต้องตัดปีกนะคะ ...

ขอบคุณมากนะคะ ;))
พี่ว่านะครับ จขกท เสริมแล้วตัดปีกจมูกด้วยถึงจะได้ตามแบบที่ให้ๆมานะครับ แค่เสริมคงไม่พอเพราะตรงปลายจะบานนิดๆ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 14:23:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jomyoot ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ ตอนแรกกะแค่เสริมเฉยๆ แต่เห็นแนะนำให้ตัดปีก 2 คนแล้ว สงสัยได้ตัดแน่ๆ ;D

แสดงความคิดเห็น

ตัดปีกแล้วจะสวยขึ้นเนอะ ^^  โพสต์ 2011-5-6 03:06
จ้ายินดีครับ เพราะมีปัญหาตรงปลายมันบานเหมือนกันครับ ดั้งมีแต่มันบาน

พอจะแนะนำคุณหมอหรือที่ไหนได้มั้ยคะ มีงบประมาณหมื่น5-หมื่น8 น่ะค่ะ แหะๆ  โพสต์ 2011-5-5 16:37
ถ้าถามพี่นะครับให้ช่วยแนะนำ พี่เล็งๆ คุณหมอศรัณย์ไว้อยู่ครับ พี่ว่าหมอศรัณย์ทำจมูก

ของผู้หญิงสวยมากๆครับ ปัญหาที่เจอก็มีน้อย คือเสี่ยงน้อยกว่าหมอท่านอื่น ตามที่ดูรีวิว

ของแต่ละคนที่ไปทำกับหมอศรัณย์จะชอบใจ จะถูกใจนะครับ แล้วที่แนะนำเพราะอยู่ในงบพอดี

คือพี่เคยส่งรูปไปปรึกษา หมอเขาแนะนำให้ทำแบบโอเพ่น คือ ได้เสริม+ตัดปีก+ตกแต่งปลาย

ของพี่30000นะครับที่คุณหมอบอกไว้คือรวมราคาทุกอย่างแล้ว เช่น ยา ค่าต่างๆ แล้วที่สำคัญ

คุณหมอรับประกันการแก้ไขให้ฟรี !! พี่ว่าน้องคงไม่น่าจะเกิน30000ครับ รับรองออกมาสวยเวอร์เลยละ

มีหลายๆรีวิวบอกว่าทำสวยธรรมชาติแต่พี่ว่าหมอแกทำโด่งดีนะคับ โด่งแบบธรรมชาติมาก ขนาดเขา

ไปทำแบบธรรมดา12000ยังสวย แล้วทำโอเพ่นแบบเกาหลีไม่สวยเวอร์แล้วจะเรียกอะไร

ถ้าให้พี่แนะนำก็คุณหมอศรัณย์ครับทำครั้งเดียว สวยจบ ลองดูรีวิวของหมอศรัณย์ได้

พิมค้นหา พิว่า ศรัณย์ อีกอย่างคิวคุณหมอก็ไม่นานเวอร์เท่าไรครับ กำลังพอดีๆ ยังไงก็

ลองส่งรูปปรึกษา สอบถามราคาคุณหมอก่อนก็ได้ครับ จำเวปคลีนิคคุรหมอไมได้แล้ว

ยังไงก็ขอให้สวยๆนะครับ 30000อยู่ในงบ แถมเงินเหลือๆทำสวยอย่างอื่นได้ต่ออีกแน่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

อ้อ พี่ว่าหน้าน้องสวยแล้ว นี่ถ้าทำจมูกสไตล์เกาหลี คงเข้ากับหน้ามากๆ

เชื่อเลยว่าถ้าน้องได้ทำจมูกกับคุณหมอดีๆ พี่เชื่อว่า น้องสวยขึ้นมากแน่ๆครับ

แค่นี้ก็สวยแล้วนะ  อยากเห็นต้องโมหน้าเสร็จจริงๆ

โอ๊ย ขอบคุณมากเลยค่ะ ถ้าทำแล้วรับรองมารีวิวแน่ๆ เริ่มสนใจแบบopenละ ;D  โพสต์ 2011-5-6 15:06
แบบวิวค่ะ

วิวทำสวยมากเลย ชอบแบบวิวเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2011-5-6 15:06
รูป6 8 สวย แต่อย่าลืมตัดปีกจมูกด้วยนะ

ขอบคุณมากค่ะ =)  โพสต์ 2011-5-6 15:06
ปลายมน สันตรงสูงระดับขนตาเรา ก็ดูสวย และเป็นธรรมชาติที่สำคัญ ปีกจมูกต้องตัด จะทำให้ทรงจมูกเราสวยขึ้น  (ถ้าปลายจมูกมีเนื้อเยอะก็สามารถทำทรงน้ำหยดก็ได้ แต่ต้องให้หมอดูอีกครั้งนะ เพื่อความแน่จัยว่าถ้าทำทรงน้ำหยดเนื้อจะไม่ทะลุเพราะเนื้อเราอาจจะบาง)แต่เราทำทรงปลายมน สันตรง แต่ปีกจมูกเราไม่ได้ตัด เพราะไม่กว้าง ทำออกมาสวย สันโด่งดูธรรมชาติ มองด้านหน้าจะดูไม่ออกว่าทำจมูกมา แต่ถ้ามองด้านข้างจะเห็นเป็นสันจมูก แต่ไม่เวอร์ เราทำที่ รพ.บางนา5  ราคาไม่แพงด้วยใช้วัสดุเหมือนกัน
อ้อ ลืมบอกว่าทำแล้วหน้าตาเราจะเปลี่ยน เช่นตาดุ ทำแล้วอาจเป็นตาหวาน แล้วแต่ลักษณะตาของเรา เสริมจมูกเสร็จแล้ว ต้องประคบเย็น4วัน ประคบอุ่น 3 วัน ช่วงระยะเวลา 3-4 วันอาจมีอาการบวมช่วงระยะ 7วันแรกที่ทำจมูกยังบวมไม่สวย อาทิตย์ที่2-3จมูกเพิ่มจะยุบลง แต่ยังสวยไม่สมบูรณ์แบบ ทำจมูกแล้วช่วง1-2 เดือน จมูกอาจจะยังไม่ได้ดังใจนักเพราะยังไม่เข้าที่ พอเดือนที่3 จมูกเข้าสู่สภาสมบูรณ์แบบเราจะเห็นความคมชัด หน้าเราจะเปลี่ยนเห็นชัดเจน ช่วง2 อาทิตย์ หลังทำ อาหารที่ควรงด ของหมักดอง อาหารรสชาติเผ็ดแอลกอฮอล์ บุหรี่ ควรงด
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 19:20:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย พา เมื่อ 2011-5-6 16:57
อ้อ ลืมบอกว่าทำแล้วหน้าตาเราจะเปลี่ยน เช่นตาดุ ทำแล ...

ขอบคุณมากค่ะ เราปลายจมูกมีเนื้ออยู่แต่ยังไม่แน่ใจว่าทรงหยดน้ำจะเข้ากับหน้ามั้ย แล้วตอนนี้ได้คิวหมอศิริพรชัยแล้ว แต่กำลังศึกษารายละเอียดการทำให้เหมาะกับตัวเองอยู่ด้วย เผื่อมีหมอท่านอื่นที่น่าสนใจกว่า ยังไงก็ขอบคุณมากนะคะ
ศึกษาข้อมูลเยอะๆนะเป็นกำลังจัย
ตอนนี้เท่าที่ดูๆมา สนใจคุณหมออยู่สามท่านครับ >>>>>>>

ท่านแรกหมอศรัณย์ ราคา เสริม12000 ตัดปีกรวม18000 ทำโอเพ่นเกาหลี30000
ท่านที่สองหมอจำรูญ  ราคา12000 ตัดปีกรวม18000
ท่านที่สามหมอยุทธพงษ์ ราคา12000 ตัดปีกรวม15000

ตอนนี้เหลือที่คัดๆไว้เท่านี้จริงๆละครับ กำลังคิดและศึกษาว่าจะไปทำที่หมอท่านไหนดี
สไตล์การเหลาซิลิโคนของคุณหมอท่านใดที่สามารถตอบสนองความต้องการเราได้ดีที่สุด
ความมั่นใจ ความปลอดภัยและการแก้ไขปัญหาภายหลัง ที่กล่าวมา3ท่านมีจรรยาบรรณทั้งหมด
ของวิวน่าจะเข้าสุดนะคะ ปลายจมูกของจขกทไม่มาก ทำออกมาน่าจะใกล้เคียงสุดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้