ดู: 1980|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เป็นสิวอักเสบที่จมูกจะส่งผลเสียมากมั๊ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่าเสริมจมูกมาได้ราวๆสามสัปดาห์กว่าๆ สิวอักเสบก็ดันมาขึ้นตรงกลางสันจมูกเลย
หมอให้ยามาทาที่หัวสิวก็ไม่หาย พอผ่านไปหลายวันมันก็มีลักษณะคล้ายๆเหมือนมีน้ำอยู่ข้างใน
คือมันจะนิ่มๆ ไม่แข็งเหมือนหัวสิวทั่วไป คราวนี้ทนไม่ได้ ถ้าข้างในมันเป็นหนองมันไม่มีทางหายแน่ๆ
ก็เลยตัดสินใจเอาเข็มรนไฟมาเขี่ย แล้วมันก็เป็นหนองจริงๆด้วย
จนถึงวันนี้มันก็ไม่เป็นตุ่มนูนแล้ว แต่ก็ยังไม่หายสนิทนัก
อยากถามคนที่เคยมีประสบการณ์สิวอักเสบขึ้นที่จมูกว่า พอมันหายแล้วมันจะมีผลกับซิลิโคนด้านในมั๊ยคะ
กลัวมากเลย เพิ่งทำจมูกมาได้ราวๆหนึ่งเดือนเอง ใครทราบว่ามันจะเป็นอย่างไร มีผลอย่างไร ช่วยให้ความคิดเห็นทีนะคะ
ใช้เรตินเอ หรือ แพนอ๊กซิ่ว กระหน่ำเลยครับ
ผมเพิ่งเป็นล่าสุดครับ แต่ผมทำมาปีกว่าแล้วครับ เป็นตรงที่ปลายซิลิโคนพอดีเลยครับ อาการตอนแรกก็เวลาจับหรือไปลูบมันจะเจ็บนิดๆ ตรงปลายแดง  ก็เลยไปปรึษาหมอหมอก็เลยบอกว่าให้มาที่คลีนิคโดยเร็ว พอไปถึงหมอให้ยาแก้อักเสบ ตอนนี้หายแล้วครับ   ผมขอแนะนำให้กินยาแก้อักเสบครับ แต่ถ้ายังไม่หายลองไปปรึกษาที่คลีนิคเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้