ดู: 2092|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกมา แล้วมันไม่ตรงค่ะทำไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งทำจมูกมาเมื่อวันที่ 27 เมษาค่ะ ตอนทำเสร็จก็ดูไม่ออกค่ะว่ามันเอียงนิดนึงตรงระหว่างตาค่ะ พอวันถัดมา ก็ยังแอบสงสัยนิดนึงว่า มันเบี้ยวรึป่าว แต่ก็คิดว่า มันบวมๆอยู่ยังดูไม่ออก ก็เลยรอดูตอนหายบวมดีกว่า  แต่พอมันหายบวมแล้ว ถามใครๆก็บอกเปนเสียงเดียวกันค่ะ ว่า มันเอียง T T  กลัวว่าวันไปตัดไหม หมอจะดัดสดๆรึป่าวคะ ถามผู้รู้หรือว่ามีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยค่ะ ตอนนี้กลัวมากเลย...
ออยก็เพิ่งไปทำวันที่ 29 ค่ะ รู้สึกว่ารูจมูกใหญ่ข้างนึง เล็กข้างนึง แอบกลัวเหมือนกันว่ามันจะไม่ตรง ตอนนี้เลยพยายามคิดว่ามันยังบวมอยู่...ใครเคยเป็นมั่งคะ  
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 17:09:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อ เปนเหมือนกันค่ะ มันบวมไม่เท่ากัน ข้างที่เย็บจะบวมมากว่า แต่ของเราตอนนี้มันไม่บวมแล้วอ่ะ มันก็เห็นค่ะ ว่ามันเอียงนิดนึง  แต่แอบกลัวว่า หมอจะ ดัด จมูกอ่ะค่ะ
ไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดนะคะ

เพราะนุ่นมาได้หนึ่งสัปดาห์กว่าๆๆ ก็โรคจิตคิดไปเองว่าไม่ตรง เวลาส่องกระจกมันจรง แต่พอถ่ายรูปออกมาดูแล้วไม่ตรง นุ่นไปหาคุณหมอทันทีค่ะ คุณหมอก็ลองคลำซิลิโคนดู ก็บอกว่า ตรงแล้ว

แล้วพอผ่านไปสองอาทิตย์ มันเหมือนจะชัดขึ้นว่าเริ่มไม่ตรง (เป็นเพราะมีวันนึงนอนตกหมอน ฮ่าๆ) คุณหมอก็ดัดนิดนึง ไม่เจ็บ แต่ตึงๆ หลังจากนั้นไม่เบี้ยว ตรงเผ้งเลยค่ะ

ปรึกษาคุณหมอดีที่สุดค่ะ

ปล.นุ่นทำกะคุณหมอธนยศค่ะ
หมอบอกว่า ถ้าไม่พอใจตรงที่ปีกจมูกเล็กไป ก็มาแก้ได้นะ...ออยเลยถามว่าผ่าตัดอีกรอบหรอคะ..หมอบอกว่าไม่ต้อง แค่ฉีดยาชาแล้วก็ดึงปีกจมูกให้กางออกเลย....อ๊าย!!!ไม่อยากจะคิดเลยอ่า ไม่เอาอีกแล้วค่ะ การฉีดยาชามันเจ็บมากๆอ่ะ เข็ดแล้ว ไม่อยากแก้อะไรอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้