ดู: 5697|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องรอยแผลเป็นไม่ทราบว่า ipl กี่ครั้งเห็นผลค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เรื่องรอยแผลเป็นไม่ทราบว่า ipl กี่ครั้งเห็นผลค่ะ แล้วนอกจาก ipl มีตัวอื่นแนะนำไหมค่ะ ส่วนเรื่อง เมโส สามารถทำให้หน้าใสแต่ลกริ้วรอยแดงได้ไหมค่ะ ?

ขอบคุณมากค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 03:01:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีคนมาตอบเลยอ่ะ T^T
จากที่เรา ipl ที่วุฒ... นิติ....และ พร... ไม่หายค่ะ รอยไม่จางลง เหมือนจะจางลงตอนที่เลเว่อใหม่ๆ เพราะหน้าแดง แต่พอนานวัน หรือทิ้งระยะ ห่างการเลเซ่อก็กลับมาอีก ละแต่ละครั้งที่เลเซ่อไม่ใช่ราคาถูกๆ อย่าง วุฒ... ก็ 3400 ไม่รุ้ตอนนี้เปลี่ยนยังคะ ถ้าจะให้หายหมอภู(ที่ทำปากบางเค้าบอกมาคะ )ว่าให้ไปศูนย์เลเซ่อ ไอเราก็ไม่รู้ ว่ามันอยู่ไหน
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 20:36:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค๊า
เราเคยทำปีที่แล้ว Ipl หมอสมชาย บางกะปิ ตอนแรกๆๆ ก้อดีอยู่ แต่ก้อยังไม่เห็นผล หน้าก้อเนียนดี แต่สิวก้อมีขึ้นน่ะ
ตอนนี้เราลงคอร์ส IPL ที่พงษ์ศักดิ์ค่ะ ทำได้ 2 ครั้งแล้ว รอยเริ่มจางแล้วนิดนึง
VBeam หรือป่าวคับ ที่ช่วย SVJ ที่สยาม หรือไม่ก้อยันฮี

ผมกำลังดูที่โรงพยาบาลรามาครับ ถูกดี

IPL  

ครั้งที่ 1-3  ทำใจเลยค่ะ แทบไม่เห็นความแตกต่าง
ครั้งที่ 4-6  เริ่มเห็นอะไรนิดส์นึง
ครั้งที่ 7-10  ค่อยยังชั่ว
10 ครั้งอัพ  อืม ก็เห็นผลดีนะ  

ทำอะไรอย่าใจร้อน ใจเย็นๆ นะคะ

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 22:02:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zorozaa22 เมื่อ 2016-6-8 10:34

เราใช้วิธี ไอพีแอล ลดรอยแผลเป็นมาแล้ว มันช่วยได้นะ ไม่นานด้วย แปปๆก็จางลงแล้ว รวมๆแล้วใช้เวลาแค่ 3 อาทิตย์เอง แต่เราใช้เป็นเครื่อง IPL home use นะ หรือ เรียกว่า personal IPL ของ envi ที่เราเลือกเครื่องนี้เพราะว่า มันสะดวกดี สามารถทำเองที่บ้านได้ด้วย บวกกับเราเป็นคนไม่ค่อยมีเวลาด้วย ไม่ชอบรถติด อากาศร้อนด้วย และเราสามารถปรับระดับไฟได้เองด้วย มันทำให้ปลอดภัยดี

อันนี้เป็นขอมูลเครื่องที่เราใช้อยู่
http://www.pooyingnaka.com/content/content.php?No=6142

อันนี้เป็นรีวิวที่เราใช้ทำกับรอยแผลเป็น
http://pantip.com/topic/34997167
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้