ดู: 18734|ตอบกลับ: 85
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 110425 * ทำจมูกกับคุณหมอยุทธพงษ์คับ ^^

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคน ที่จริงผมทำเสร็จตั้งแต่วันจันทร์แล้ว
แต่ว่าสังขารไม่อำนวยคับ เลยไม่ได้มารีวิวไว้ตั้งแต่วันนั้น วันนี้อาการดีขึ้นแล้วครับ รอให้มันยุบอย่างเดียว
ผมชื่อ อู๋ นะครับ ผมอายุแค่ 18 ปีเอง กำลังรอเป็นเฟรชชี่ในมหา'ลัย (ซักที่ 55+ ไม่รู้จะได้ที่ไหน)
เริ่มรีวิวเลยละกันครับ ผมมีนัด 9โมงเช้า ซึ่งบ้านผม กับคลีนิคที่นั้นห่างกันมากๆเลยแหละคับ
ผมตื่นตั้งแต่ 7 โมง มีป๊าพาไปส่ง จำได้ว่าวันนั้นฝนตกแต่เช้ามืด แถมรถติดมากๆเลยครับ
เลยทำให้ผมไปสาย พอผมไปถึงก็เจอคนเยอะแยะมากเลยคับ เขาคงมาเอาของพวกเครื่องมือแพทย์ต่างๆอะ อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ
พอเปิดประตูเข้าไป พี่เดือนก็มาเรียกผมให้มานั่ง วัดชีพจรแต่ก่อนหน้านั้นมีพี่ผู้ชายที่มาแก้จมูกมาก่อนหน้าผม
หลังจากวัดชีพจรกันเสร็จ ก็มี ผม พี่เดือน ป๊า แล้วก็พี่ผู้ชาย นั่งคุยกัน พี่เขาบอกว่า น้องไม่ต้องกลัว เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา
ซึ่งผมก็ได้รู้ฤทธิ์คร่าวๆของมันจากในบอร์ด ว่าเจ็บจี๊ดๆ เจ็บโคตรๆ ผมก็แอบกลัว หันหน้าไปมองป๊า ป๊าก็ถามว่า กลับมั้ย 555+
พี่เดือนก็พาไปถ่ายรูป แล้วก็ชวนคุยไปเรื่อยเลยคับ เพลินดีเหมือนกัน ระหว่างที่ผมรอหมอมา พี่เดือนก็ขอดูแบบ บลาๆๆ
ผมนี้ตื่นเต้นมากๆเลยแหละคับ ซักพักก็มีผู้หญิง อายุพอๆกับผมเดินเข้ามา เขาก็มาติดต่อแก้จมูกเหมือนกัน ผมเลยลองถามพี่เดือนดูว่าผมได้คิวที่เท่าไร พี่เดือนบอกว่า คิวแรก โหววว โคตรป๊อดอะ ตอนนั้น 555+ (แต่ไหนๆมาแล้วก็กลับไม่ได้แล้ว) ซักพักก็นั่งคุยกัน เฮฮากลบความกลัวผมไปได้ แต่พอหมอมาเท่านั้น ผมแทบจะหยิบแบบออกมาให้หมอดูไม่ทัน คุณหมอพาผมขึ้นมาคุยบนชั้น 2 แล้วก็ขอดูแบบผม
ผมก็ยื่นให้หมอดู แล้วหมอก็มองๆ บอกว่า โอเคทำได้ ป่ะขึ้นเตียงเลย เห้ย ! ผมตกใจดิ อะไรมันจะเร็วป่านนั้น ยังคุยไม่ถึง 1 นาทีเลย
พี่เดือนก็พาผมไปล้างหน้า ไอที่ล้างหน้าก็ลื่นๆ ล้างไม่หมดซักทีอะครับ พี่เดือนบอกมันลื่นๆแบบนั้นแหละ มาๆ มาใส่ชุด
พอผมใส่เสร็จก็ขึ้นบนเขียงประหาร ตอนนั้นจำได้ว่ากำที่ขอบเตียงมือนี้สั่นหงิกๆๆ เลยละครับ คุณหมอก็ดูใจเย็นเหลือเกิน พี่เดือนก็เดินหยิบโน้นหยิบนี้ โอ้โห ชิวได้อีกกก ผมนี้ไม่ไหวแล้ว อยากกลับบ้าน ซักพักคุณหมอก็เอาอะไรไม่รู้มาทาหน้าคล้ายๆ เบตาดีน หมอบอกหลับตานะ เราก็หลับ แต่ด้วยความอยากรู้เลยแอบลืมตา แสบตาซะงั้น แสบมากๆเลยอะ เราก็จะขยี้ตาแต่ก็ไม่กล้าเอามือยกขึ้นมา จากนั้นหมอก็บอก จะฉีดยาชาแล้วนะ ผมหลับตาปี๋เลยละครับ เข็มแรก ก็ ซี๊ดดดดดด ถึงหัวใจ ไม่ต้องถามถึง 2 3 4 มันสุดยอดมาก 555+ น้ำตาไหลเลยละครับ
พอครบทั้ง 4 เข็ม ผมก็เบลอๆ บวมๆ เอ๋อๆ ไม่รุ้สึกอะไร รู้สึกว่าคุณหมอเอาซิลิโคนมาทาบจมูกประมาณ 3 4 5 ครั้ง จากนั้นก็บรรเลงเลยคับ
ผมไม่รู้สึกอะไรแล้วอะ รอหมอทำให้เสร็จ ซักพักคุณหมอก็บอกว่า เอาฮัมพ์ มั้ย เราก็ ฮัมพ์ๆ อะไรวะ 555+ เลยบอกไม่เอาคับ แต่ผมอยากได้หยดน้ำ คุณหมอก็เลยบอก อ๋อ หยดน้ำ ได้ๆ จากนั้นคุณหมอก็นั่งทำไปเรื่อยคับ พี่เดือนก็เดินเข้ามาจับมือเรา เรานี้มือสั่นไปหมดเลย ตอนนั้นป๊อดมาก (ตั้งแต่ขึ้นเขียงแล้วT^T) ผ่านไปประมาณ 30 - 45 นาที ก็เสร็จแล้วคับ พอเสร็จปุ๊บ เราก็เบลอๆ พี่เดือนบอก เอ้า จะฉีดยาแก้อักเสบ
พอได้ยินฉีดยา เลยถามว่า ไม่ฉีดได้มั้ย ผมไม่ชอบเข็มเลย พี่เดือนบอก กลัวอะไรนี้ หันสะโพกมา ไอเราก็เบลอๆอยู่ จากนั้นพี่เดือนก็จิ้มเข้ามา แล้วก็พูด อย่าเกรงๆ ยิ่งเกรงจะยิ่งเจ็บ ไอเราก็ได้แต่หลับตาปี๋ โอ๊ยยย สงสารตัวเองแท้ๆ พอเดินออกจากห้อง ผ่านกระจก เอ้ยยย ! นี้มันใคร
ตกใจหน้าตัวเอง หน้าเปลี่ยนไปเลยอะ พอลงมาหาป๊า ป๊าถามหน้าไม่เหมือนอู๋เลย เอ้าเวน พ่อจำหน้าลูกตัวเองไม่ได้ พวกพี่ๆเพื่อนๆแถวนั้นบอก หน้าเปลี่ยนไปเลยนะเนี้ยบลาๆๆ จากนั้นพี่เดือนก็ให้กินยา ไป 4 เม็ด แล้วก็จ่ายตัง ค่าเสียหาย 12000 บาท ถ้วนคับ แล้วก็ดิ่งกลับบ้าน
นอนซมอย่างเดียวทีนี้ กินอะไรก็ไม่ถนัด

เดี๋ยวผมจะอับรูปให้ดูนะครับ ฮ่าๆ ยาวไปนิดนึง แฮะๆ : )
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 08:51:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้คือรูปก่อนทำนะครับ

อันนี้หันข้างนิดนึง

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 08:55:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปหลังทำนะครับ ระวังช๊อคนะครับ
วันแรก ค้าบ

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 08:59:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อกันวันที่ 2 เลยครับน่ากลัวกว่าเดิมอีก วันนี้ตาเริ่มบวมแว้ว

อันนี้หันข้างนะครับ

ช่วยติ กันหน่อยนะครับ ว่าโอเคมั้ย ตอนนี้ผมก็รอมันยุบอย่างเดียว
เมื่อคืนนอนแล้วหมอล๊อคคอหลุดไปอยู่กับพื้น กลัวจะนอนตะแคงแล้วเบี้ยวเลยตื่นมาประคบน้ำแข็ง
ยังดีนะครับที่มันไม่ปวด วันแรกนี้ปวดโคตรๆ ผมจะอับรูปเรื่อยๆนะครับ
ส่วนตัวผมก็พอใจแล้วครับ แค่อยากให้มันดูโด่งกว่าเดิมก็พอ ไม่ได้ต้องการให้มันเป๊ะอะไรมากมายอะครับ
และคิดว่าจะทำแค่นี้พอแล้ว เพราะเข็ดแล้วจริงๆคร้าบ 555+
ขอให้หายไวๆนะคะหนุ่มน้อย และก็ให้ได้เป็นเฟรชชี่สมใจด้วยนะคะ พี่ก็กำลังจะออกไปทำจมูกวันนี้ค่ะ
ก็มีตื่นเต้นอยู่บ้างแต่คงผ่านไปได้ด้วยดี...มั้ยฮึ?? ขอให้หล่อขึ้นทุกวันค่ะน้อง...

แสดงความคิดเห็น

สาธุคร้าบ 555+ ขอบคุณคร้าบผม  โพสต์ 2011-4-27 09:01
ก็อกๆๆ น้องคะ รบกวนถามนิดนึงค่ะ? หลังทำเสร็จแล้วมันมีอาการเบลอๆ หรือมึนมากมั้ยค่ะ
คือพี่ไปคนเดียวค่ะ กลัวกลับบ้านไม่ไหว รบกวนบอกด้วยค่ะพี่รอฟังนะ จะออกไปแย้ววววว....

ตายล่ะหว่ามือเลือดด้วย! ขอบคุณน้องมากค่ะ...  โพสต์ 2011-4-27 09:09
อ๋อ ก็เบลอๆนิดหน่อยครับ แต่ว่าให้ระวังเลือดออกจมูกอะครับ  โพสต์ 2011-4-27 09:07
หายไวๆนะค่ะ แววหล่อมาหละ

ฮ่าๆ น้ำมะพร้าวช่วยได้เยอะจริงๆ  โพสต์ 2011-4-27 12:13
>_< ชอบเหมือนกันจ๊า  โพสต์ 2011-4-27 10:57
อิอิ ชอบสโลแกน ทำบุญเห็นผลชาติหน้า ทำหน้าเห็นผลชาตินี้  โพสต์ 2011-4-27 10:52
ประคบเย็นและทานน้ำมะพร้าวเยอะๆครับ เห็นเค้าว่าช่วยเยอะ สู้ๆ  โพสต์ 2011-4-27 09:13
เข้าใจเลยเรื่องบวมเนี่ย 555++แต่วันที่ 3 ขึ้นไปน่าจะดีขึ้นนะ  โพสต์ 2011-4-27 09:13
ยังดูไม่ค่อยออกหรอกค่ะ แต่พื้นฐานหน้าตาโออยู่แล้ว แล้วหมอท่านนี้ก้อทำทรงสวย
หายดีแร้วหล่อแน่ ช่วงนี้ก็ดูแลจมูกดีๆนะคะ หายไวๆๆค่ะ

ถ้าหวังแค่นี้ รับรองได้เกินหวัง แน่ๆจ๊ะ  โพสต์ 2011-4-27 10:53
ผมขอแค่มันไม่เบี้ยว ไม่เน่า ก็พอครับ ขอบคุณคร้าบ ^^  โพสต์ 2011-4-27 09:10
รอชมนะคะ ช่วงนี้ก้ออดทนไปก่อนนะคะ^^
ยุบไวๆน้า

ขอบคุณคร้าบ  โพสต์ 2011-4-27 12:10
แวะมาเยี่ยมค๊าบบบบบบบบบบบบบบบ หายไวๆ เน้อ

ครับผม ^^  โพสต์ 2011-4-27 12:11
หล่อแน่นอนครับ  หมอฝีมือเทพ

ขอบคุณคร้าบ  โพสต์ 2011-4-27 12:11
หายไวไวนะค่ะ อีกไม่กี่วันก็เข้าที่ค่ะ

ครับ อยากให้มันหายบวมโคตรๆเลย แต่ตอนนี้ก็เริ่มยุบแล้วละคับ  โพสต์ 2011-4-27 12:12
หายไวๆ แล้วอย่าลืออัพรูปเรื่อยๆนะคับ

ครับ ได้คร้าบ  โพสต์ 2011-4-27 12:12
ตอบกระทู้ missha ตั้งกระทู้

เดียว ก็หล่อ คับ น้อง ชายพี่ก็ทำกับหมอ มาวันที่13เมษา รอหายบวมถึงจะเห็น

คร้าบบ อยากหายบวมมากๆเลยละคับ  โพสต์ 2011-4-28 11:54
เปนกำลังใจให้น้า  ขอให้หายบวมเร็วๆนะค้าบบ

โดฟน้ำมะพร้าวอยู่อะคับ 55+  โพสต์ 2011-4-28 11:54
ต้องติดตามชมกันต่อไป

^^  โพสต์ 2011-4-28 11:54
อู๋ อู๋ อู๋ 55555+ ลิงน้อย

หมูน้อย จุ๊บๆ  โพสต์ 2011-4-28 12:10
หายเร็ว ๆ นะค่ะ สู้สู้ค่ะ
แล้วพี่จะตามไปติด ติดคร้า...อิอิ
กลัวจังเลยคะ

ฮ่าๆ ขอบคุณคร้าบ ไม่ต้องกลัวคับ สู้ ๆ  โพสต์ 2011-4-28 11:55
แวะมารับน้องค่ะ โหว มีฉีดยาแก้อักเสบให้ด้วยอะ ของเราไม่มีเลย บวมอืดหน้าเป็นสมเสร็จอยู่หลายวัน

นี่ก็ 2 อาทิตย์แล้ว ปลายยังไม่ยุบเลย ตาเหลืองๆ ทำจมูกแล้วเหมือนเกิดใหม่อะ

ฮ่าๆ ผมจะขอเขาไม่ฉีดแล้ว เพราะกลัวเข็ม ป๊าผมบอก เหมือนได้ลูกอีกคน 55+  โพสต์ 2011-4-28 11:56
หายไวไวนะครับ จะรอชมความหล่อ

ขอบคุณง้าบ ^^  โพสต์ 2011-4-28 11:56
เดิมทีก็มีดั้งแล้วนะคะ หายบวมแล้วต้องโด่งสวยแน่นอนคะ ตอนนี้ก็ดูแลมันดีๆนะคะ กว่าจะเข้าที่สองสามเดือนโน่นแหละคะ สู้ๆๆ

เมื่อคืนป๊ามาสะกิด ตรงจมูกพอดีเป๊ะ ไอเราตื่นมาจิตตกเลย 555+  โพสต์ 2011-4-28 11:57
เดี๋ยวก็หล่อ อิอิ

ขอบคุนคับ  โพสต์ 2011-4-28 11:57
พึ่งเคยเหงผู้ชายรีวิวคุณหมอยุทธพงษ์ครั้งแรกอ่า รอชมด้วยคนน๊าคะ ขอให้หายไวๆคะ

สงสัยมะค่อยได้เข้าดูของผู้ชายดูแต่ผู้หญิง ^^เลยมะค่อยเหงอะหายไวๆนะคะ  โพสต์ 2011-4-28 12:39
ขอบคุณครับ แต่ก็เห็นมีหลายกระทูอยู่เหมือนกันนะครับ แฮะๆ  โพสต์ 2011-4-28 11:57
น้องอู๋ต้องหล่อขึ้นเยอะแน่ๆเลยครับ :)

ผมรอมันอยู่ครับ 555555+  โพสต์ 2011-4-28 11:58
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้