ดู: 7582|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครฉีดกลูต้าระวังนะคะ น่ากลัวมากก

[คัดลอกลิงก์]

เอามาฝากให้ดูค่ะ เห็นแล้วน่ากลัวมากเลยค่ะ

http://www.siliconeclub.com/board/index.php?topic=1200.0

โคตรซวยเลยเมื่อวันที่ 21 กุมภา เราไปซื้อ ยาฉีดขาวกลูต้ามาจากคนที่เพื่อนนะนำให้แถวโรงบาลศิริราช บอกว่าดีที่สุด จากสวิส 3,600 บาท กล่องสีขาวมีคาดสีแดง เราไม่ได้คิดอะไรไม่ได้เชคอะไรซื้อก็ซื้อใช้ก็ใช้  พอเอาไปให้พยาบาลที่อนุสาวรีย์ฉีดให้เค้าบอกตัวนี้เค้าไม่ฉีดกันแล้ว เป็นยาหมดอายุ เราก็ดูข้างกล่องมันเขียน Exp 08 2010 นะ แต่พอแกะออกมา ตรงขวด มันเขียน Exp 10 2010 เฮ้ยจริงๆด้วย เราก็เลยโทรหาเค้า  เค้าบอกว่าโรงงานพิมพ์มาผิด โรงงานเ..ย ไรจะพิมพ์ผิด ให้เราใช้ได้ไม่เป็นไร เราไม่เรื่องมากไง เงินแค่นี้ แต่เจ็บใจ พอมาดูชัดๆมีตัวอะไรอยู่ข้างในด้วยไม่รู้สีดำๆ เฮ้ยบ้าไปแล้ว เราโกรธมากะจะติดต่อไปที่โรงงานมัน หาข้อมูลในเน็ตยังไงก็ไม่เจอ มันเขียนว่า  Swiss Consult Ltd, Elisabethenstrasse 23 Basel 4051  หายังไงก็ไม่เจอบริษัทนี้ ที่อยู่ก็ไม่มี เราเลยโทรหาเพื่อนที่สวิสให้เชคให้หน่อย มันบอกว่าถนนนี้มีที่ไหนที่อยู่ไม่ครบ Basel มีจริง แต่ ชื่อเนี๊ยะไม่มี  งง ไปเลย สรุปยานี่มาจากไหนหว่า  ถามเพื่อนที่ต่างประเทศไม่มีที่ไหนมีเลยนอกจากเมืองไทย เลยลองโทรไปตามเวปที่เค้าขายๆกันอยู่ เค้าบอกว่าตัวนี้หมดแล้วตอบไม่ได้ว่ามาจากไหนกันแน่รู้แต่ว่ารับเค้ามาเค้า บอกมาจากสวิส อ้าว งง เลย  จนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราเจอพี่ของเพื่อนทำเกี่ยวกับนำเข้าสินค้าจากต่าง ประเทศแล้วบังเอิญได้คุยเรื่องนี้กัน เราเลยเอารูปให้ดูเค้าบอกว่าเค้าคุ้นๆเคยเห็นขวดแบบนี้ขายอยู่ในเว็บขายส่ง เค้าบอกมานะแต่เราก็จำไม่ได้ว่าเว็บอะไร เหมือนพวกอเมซอลประมาณเนี๊ยะ ขวดเหมือนอันนี้เลยแต่ยังไม่ได้สกรีน ทำที่เมืองจีน  โอ้แม่เจ้า สรุปคือมันไม่ใช่ของปลอมนะ เพราะของจริงยังหาไม่มีเลย ก็เลยอยากมาเตือนซื้อของให้ระวังนะคับ อย่าไว้ใจแม้แต่คนรู้จัก

จบข่าว

น่ากลัวนะเนี้ย จะซื้อกันก็ระวังด้วยนะครับ ปลอมกันเยอะจริงๆๆๆๆๆ

น่ากลัวมากค่ะ
อยากเห็นไอตัวดำๆๆที่อยู่ข้างในจัง
คงสยองน่าดู

แต่ยังไงก็ยังโชคดีนะคะที่ไม่เป็นอะไร
แค่เสียตังและความรู้สึก  ยังไงก็ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกันนะคะ!!
เหอๆๆๆ ร้านไหนหว่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ปกติก็ซื้อยาแถวนั้นอยู่เหมือนกัน
ดำๆดิ้นได้ด้วยป่าวคะ
แมงง๊องแง๊งป่ะ
แสดงว่าอาจจะทำแถวๆนี้แน่เลย
ตุ่มหลังบ้านไรงี้ เหอๆ หลอนๆๆๆ
อย่าฉีดเลยค่ะ  ผู้ชายไม่ได้รักเราที่เราผิวขาวหรอกนะคะ
น่ากลัวมากอ่ะ ว่าจะไปฉีดอยุ่พอดี ไม่เอาละ
กินไอเวอรี่ดีกะมีแต่คนทักใสขึ้นมากมาย:)

แสดงความคิดเห็น

กินแต่กลูต้าซอฟเจลอะ ไอวอรี่ ดีกว่าหรือป่าวคับ  โพสต์ 2011-5-26 21:32
ขอบคุณนะคะที่เล่าสู่ฟัง

น่ากลัวจังคะ

เห็นด้วยกับ คุณพรอมคะ  แต่ก้ออยากขาวคะ  55555
คุณพลอย ทาน ไวเวอรี่อยู่หรือคะ กำลังตัดสินใจสั่งซื้ออยู่คะ

คุณพลอยคะ ราคาเท่าไหร่คะ 60 แคปซูล
ที่เวปหนึ่ง ขาย 60 แคปซูล ราคา 1600   เอ หรือ 1500  นี่ละคะ แพงไปมั้ยคะ
ขอบคุณคะ
ถ้าจะฉีดนะแนะนำเป็นตัว Vitacicol P-3000 เป็นกลูต้าตัวที่นิยมใช้กันตาม รพ.ทั่วไป นิยมใช้ฉีดผู้ป่วยที่เป็นมะเร็งกับผู้ป่วยเอดส์ เพราะเราฉีดอยู่ทุกอาทิตย์ ส่วน วิตมินซี ฉีด วันเว้นวัน กินอีกตั่งหาก วิตซีพันมิล 2 เม็ด กลูต้าวันละ 1000 มิล อีก 4 เม็ก รวม 6 เม็ดต่อวัน แต่เราจองโรคที่จะเป็นในอนาคตไว้แล้วล่ะ มะเร็งตับ ชัวร์ เราไม่กลัวตาย เกิดครั้งเดียวตายครั้งเดียว แต่ถ้าใครกลัวก็ไม่ต้องฉีด อยู่ที่วิจารณญานของแต่ละคนนะ

แสดงความคิดเห็น

สู้ๆๆ  โพสต์ 2011-5-26 21:32
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 01:07:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jacksparo เมื่อ 2011-4-27 20:47
ถ้าจะฉีดนะแนะนำเป็นตัว Vitacicol P-3000 เป็นกลูต้าตัวที่นิย ...

Vitacicol P3000 โรงงานอยู่ที่ไหนคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Ploynabhat เมื่อ 2011-4-28 01:07
Vitacicol P3000 โรงงานอยู่ที่ไหนคะ

เท่าที่ลองๆหาข้อมูลมามีขายส่งที่ มาเลย์ กับฟิลิปปินส์ นะคะ
เคยเอาฉลากข้างกล่อง (ยี่ห้ออื่นด้วย) มาเสิร์ชหาแล้วก้อไม่เจอแหล่งผลิตแน่นอน

ส่วตัวฉีดสเปนค่ะ เพราะหาที่อยู่ หลักแหล่งชัดเจนสุด แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีปลอมกะเค้าไหม
ต้นฉบับโพสต์โดย Ploynabhat เมื่อ 2011-4-28 01:07

เท่าที่ลองๆหาข้อมูลมามีขายส่งที่ มาเลย์ กับฟิลิปปินส์ นะคะ
เคยเอาฉลากข้างกล่อง (ยี่ห้ออื่นด้วย) มาเสิร์ชหาแล้วก้อไม่เจอแหล่งผลิตแน่นอน

ส่วตัวฉีดสเปนค่ะ เพราะหาที่อยู่ หลักแหล่งชัดเจนสุด แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีปลอมกะเค้าไหม
น่ากลัว มากๆ
ดีนะคะ..ที่ไม่บ้าจี้ฉีดไปตามที่บอก

อันตรายจริงๆ
เราฉีด ไวตาซีโคล สามพัน มาสองปีละ ขาวจริงๆๆนะ ฉีดคู่กับวิตซี ตอนแรกทุกสัปดาห์ แต่ตอนนี้ เดือนละครั้งขาวทั้งตัวจริงๆๆ แต่เรื่องสะสมในร่างกายก็เสี่ยงๆๆอยู่นะ แต่ตอนนี้ก็ยังกล้าอยู่ แล้วแต่วิจารณญาณ ความกล้าของแต่ละคนด้วยอะคับ
เราพยายามใช้ครีมทาน่ะค่ะ ไม่ก็ลองไปเข้าคอร์สของคลีนิคพวกวุติศักดิ์หรือคลีนิคอื่นดีกว่ า ไม่ค่อยกล้าฉีดสารอะไรเข้าร่างกาย

สรุปตัวดำๆมันตัวอะไร

ของจากจีน ได้ยินชื่อก็แหยงแล้ว
ผมเคยฉีดโรส 10 เข้มไม่ขาวเรยหยุดไป ตอนนี้เพิ่งเริ่มกินกลูต้าซอฟเจลอะ ไม่รู้จาเปนไงบ้าง
คนขายก็แย่มาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้